AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:28:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 16  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เเค่ อยากรู้ 3s-boเดิมๆ กับ 4a-20 v ยัดโบ  (อ่าน 55003 ครั้ง)
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #60 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 23:21:11 »

ผมรู้อยู่แล้วละว่าถึงห้ามก็ไม่ฟัง ที่มาโพสก็แค่เหมือนบอกเฉยๆ ว่าจะเซทโบและแค่นั้น

เลยไม่ห้ามดีกว่าพิมพ์ไปก็ไม่มีประโยชน์ 5555

สันต์ครับ

« ตอบ #61 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 23:24:08 »

ผมรู้อยู่แล้วละว่าถึงห้ามก็ไม่ฟัง ที่มาโพสก็แค่เหมือนบอกเฉยๆ ว่าจะเซทโบและแค่นั้น

เลยไม่ห้ามดีกว่าพิมพ์ไปก็ไม่มีประโยชน์ 5555
น้าจิ๊กก็... ไม่หรอกครับผมรับฟังเสมอ คนเล่นมาก่อน เเต่ จะอยากลองดูครับว่ามันจะไปได้สักเเค่ไหน พังก็คงจะรื้อมาซ่อมเหมือนน้าบอกเเระครับ ยอมเหนื่อย อีกครั้งเเต่ถ้ามันเหนียว ทำเวลาได้ดีกว่าเก่าก็  จะ ดีใจอย่างสุดซึ้งครับผม 

m&m
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #62 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 00:02:22 »

ด้วยความเคารพในความลูกทุ่งและลูกบ้าของน้าสันต์ ถ้าทำจริงใจมากๆครับ..... ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

ในความคิดผมนะครับน้าเขาตั้งกระทู้นี้เพื่อหาข้อมูลในการทำเครื่องเพื่อเป็นแนวทาง เเต่ผมอ่านๆดูมันเหมือนการห้ามน้าแก่หมดเลย แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..
 เราลองมองอีกมุมหนึ่งไหมครับ มีคนทดลองให้เรามีคนลงทุนให้เรา เเล้วเรามาช่วยกันเเชร์ข้อมูลจริงๆ ปล.ผมแค่พอรู้งูๆปลาๆ นะครับจำๆเขามาไม่เคยทำจริงหลอก เเต่เคยเห็นอะไรมาบ้างจับมานิดหน่อย..... คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2012 00:18:31 โดย m&m » บันทึกการเข้า

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
สันต์ครับ

« ตอบ #63 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 00:20:02 »

อ่านทุกบรรทัดเลยครับน้า  ผมก็มีอาจารย์ อาจารย์อ๊อดที่ท่านร่วงลับไปแล้ว เสียดายจริงๆ บุคลากร ที่ ท่านรวยอภิมหา ก็ว่าได้เเต่ท่าน มามองมาสอน คนต่ำๆ อย่างผม คุยกันได้ยาว แล้วท่านก็จากไปซะแล้ว ทีมมิตซูเเชมป์ประเทศในทีมท่านก็ทำมาแล้ว  ผมนับถือท่านจริงคนนี้ ...อาจารย์อ๊อดบางบอน..ในสื่อทุกคนอาจจะไม่ค่อยรู้จักท่าน ท่านไม่เคยที่จะ เปิดตัว  เเต่ท่าน เป็นคน สัมฐะจริงๆ รวยเเต่ ชอบความเเรงท่านเคย ขับรถ ให้ผมนั่ง 4e-bo ในรถ ep82 ผมละซึ้ง เลย ไปชื้ออะไหล่กัน ไม่อยากเล่าเรื่องมันยาวมาก ย้อนไปอีก 30กว่าปีก่อน ประวัติท่านยังคงจารึก พี่อู๊ดรู้ดี บางมด อู่อะไร มากมายเกิดขึ้นเพราะอาจารย์อ๊อดคนนี้จัดให้ทั้งนั้น ผมล่ะไม่อยากจะให้ท่านจากไปเลย ท่านนี้ คนดีๆ เเต่ท่านก็จากไปแล้ว...อาลัยครับ อาจารย์อ๊อด ผมว่าไม่น้อย ทั้งคนในเว็ปเเละนอกวงการ รู้จักดี ...เศร้าครับพูดถึงท่านไม่น่าจากไปเร็วเเบบนี้เลย...

สันต์ครับ

« ตอบ #64 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 00:22:46 »

น้า m ไม่น่า ลบบางส่วนไปเลย ผมอ่านหมดแล้ว ดีครับ เป็นวิทยาทาน ไม่น่าลบ นำเสนอในทางที่ ดี ผมว่าไม่ผิดน้า เอามาไว้เลย ไม่ต้องลบออกหรอกครับ ผมอ่านหมดแล้ว รึว่า..น้าอยากให้ผมอ่าน คนเดียว แล้วลบทิ้งอ่ะ... คำนับ

เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #65 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 00:31:07 »

ตาปริบๆอืม..ปล่อยน้าแกไปจิ๊กแกอาจจะตั้งใจแล้ว
ก็อย่าให้มีอุปสรรคขอให้ได้อย่างใจคิดครับน้า ดีครับผมชอบคนที่เชื่อมั่นตัวเอง ผมเคารพการตัดสินใจของคนอื่นเสมอ
แต่ผมฟันธงได้เลย บูสไหลหรือร่องแหวนแตกอะเด็กๆ ถ้าน้าเล่นหนักน๊อตฟลายวีลขาด เครื่องรอบฟาดมีแหลกทั้งตัว

สันต์ครับ

« ตอบ #66 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 00:36:18 »

ตาปริบๆอืม..ปล่อยน้าแกไปจิ๊กแกอาจจะตั้งใจแล้ว
ก็อย่าให้มีอุปสรรคขอให้ได้อย่างใจคิดครับน้า ดีครับผมชอบคนที่เชื่อมั่นตัวเอง ผมเคารพการตัดสินใจของคนอื่นเสมอ
แต่ผมฟันธงได้เลย บูสไหลหรือร่องแหวนแตกอะเด็กๆ ถ้าน้าเล่นหนักน๊อตฟลายวีลขาด เครื่องรอบฟาดมีแหลกทั้งตัว
ย่องๆ ก่อนรันอิน พี่พี ๕๕๕ ดูก่อนว่า มันจะ ไปได้สักเเค่ไหน ไม่ลองไม่รู้ครับ ผมรู้ว่ามีบางคนลองมาเยอะ เเต่ผม พึ่งเคยลอง วันนี้จารย์ปุ้ยก็มองแล้วว่าเครื่องผมจะไปได้ไหม ลูกซุปก้านซุป ยัด05ไป ร้านที่พี่พีบอกเเระจะจัดให้เรื่อง เดินท่ออินเตอร์เเละ ส่วนควบทั้งหมด ลองดูก่อนครับพี่ พังก็ให้มันรู้ไป จะได้รู้กัน ว่า 4a-20vมัน จะยัดโบแล้วพัง แล้วค่อย ไล่ไปครับ5555555 ตอนนี้ขำไว้ก่อนเเต่พังคงเศร้าครับพี จะจัดแล้วก็คงขัดไม่ได้ ของมากองแล้วพรุ่งนี้ลงเสร็จ เหลือก็เดินระบบอินเตอร์ผมว่าดีกว่าทำอู่เเพงๆ คงจะหลายอาทิตย์เเต่ผมรับปากว่าไม่เกิน 3วันผมรันอินเเละวิ่งได้ ครับ

<<nutt>>

<NC.Z> / ถึงจะพังก็ตังค์กรูเฟร้ย!!

« ตอบ #67 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 00:42:00 »

จัดเรยน้าสันต์ รอดูๆ  สุดยอด

บ่องตงเครื่องเดิ๊มเดิม+KKT+TD05h ไว้จ่ายกับข้าวจ๊ะ
084.652.4314
supernooky

« ตอบ #68 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 01:17:24 »

ถ้าคนอื่นขับผมว่าไม่พังแน่นอน แต่ถ้าเป็นน้าสันต์ บ่อยากคึดฮอดยามนั้น มันซิเป็นจังได๋หล่ะบาดหนิ  ยกธงขาว

ปั้น AE ดีก่า ^^
dookzateam

แต่งรถไม่ได้กำไรหรอกครับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #69 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 01:45:36 »

น้าสันต์อย่าลืมถมแก๊สเยอะๆน่ะครับ

ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร รู้แค่ว่าผมขับAEก็พอ
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #70 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 02:15:35 »

อ่านทุกบรรทัดเลยครับน้า  ผมก็มีอาจารย์ อาจารย์อ๊อดที่ท่านร่วงลับไปแล้ว เสียดายจริงๆ บุคลากร ที่ ท่านรวยอภิมหา ก็ว่าได้เเต่ท่าน มามองมาสอน คนต่ำๆ อย่างผม คุยกันได้ยาว แล้วท่านก็จากไปซะแล้ว ทีมมิตซูเเชมป์ประเทศในทีมท่านก็ทำมาแล้ว  ผมนับถือท่านจริงคนนี้ ...อาจารย์อ๊อดบางบอน..ในสื่อทุกคนอาจจะไม่ค่อยรู้จักท่าน ท่านไม่เคยที่uจะ เปิดตัว  เเต่ท่าน เป็นคน สัมฐะจริงๆ รวยเเต่ ชอบความเเรงท่านเคย ขับรถ ให้ผมนั่ง 4e-bo ในรถ ep82 ผมละซึ้ง เลย ไปชื้ออะไหล่กัน ไม่อยากเล่าเรื่องมันยาวมาก ย้อนไปอีก 30กว่าปีก่อน ประวัติท่านยังคงจารึก พี่อู๊ดรู้ดี บางมด อู่อะไร มากมายเกิดขึ้นเพราะอาจารย์อ๊อดคนนี้จัดให้ทั้งนั้น ผมล่ะไม่อยากจะให้ท่านจากไปเลย ท่านนี้ คนดีๆ เเต่ท่านก็จากไปแล้ว...อาลัยครับ อาจารย์อ๊อด ผมว่าไม่น้อย ทั้งคนในเว็ปเเละนอกวงการ รู้จักดี ...เศร้าครับพูดถึงท่านไม่น่าจากไปเร็วเเบบนี้เลย...

ช่างอ๊อด เคยทำ 4a ขับหลังใน ke70 ให้ผม

หลังจากทำไม่จบจากหลายๆอู่ มาจบที่แกนี่แหละ

นิสัยดีมากๆ เป็นกันเอง ฝีมือไม่ธรรมดาจริงๆ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
tae-4agze

« ตอบ #71 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 03:48:15 »

เชีย20โบด้วยคนคับ

ทำเองประกอบเองได้ ผมว่าราคามันไม่เท่าไหรหรอกคับ ยิ่งทำเองขอบอกว่าสนุกและมันมาก โอกาศพลาด น้อยกว่าทำร้านแน่นอน

ประกอบเองจะชัวที่สุดนะผมว่าอู่บ้างร้านก็ชุ่ยเกิน ไปแถมจะเอาแต่เงิน

20V เปิดมาเซทโบหล่อกว่า3s เยอะเลย

FARR

ทำไปเรื่อยๆ.....เรื่องของกรู

« ตอบ #72 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 05:32:42 »

ฝาดำผมรวมเครื่องและลูกก้านน๊อตสริงวาวล์ เดินท่อและอุปกรณ์อื่นส่วนใหญ่เป็นของใหม่ ทะลุสองแสนอ่ะน้า ผมว่าSSS คุ้มกว่าเยอะ

Pattaya R/C Power boat
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #73 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 06:06:20 »

ตาปริบๆไม่ต้องห่วงหรอกครับ น้าสันต์แกมีวิธีปรับลดงบประมาณ งานนี้หมดไม่เท่าไร มารอดูยี่สิบผูกโบอีกคน ไม่ได้เข้ามาวันสองวัน จะเล่นโบรักสีดำเลยหรอ อิอิอิอิ ไม่รู้ไม่ชี้ แหะ.. แหะ.. รอชมกะให้กาลังใจเล็กๆเด้อ  แหะ.. แหะ..

COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #74 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 06:07:46 »

คือหัวข้อประมาณนี้ ผมว่าถามไปก็ตอบกันไม่จบหลอกครับ เพราะว่าตัวแปลที่ทำให้รถวิ่งดี มันไม่ได้มาจากเครื่องอย่างเดียวสะหน่อย

รถ 500 ม้าโดนรถ 350 ม้าก็มีเยอะแยะนะครับ (ในสนาม Drag) ถ้าคุณวัดยาวๆทำ TOPSPEED พวกเครื่องเดิมๆหรือที่มันแรงมาจากโรงงานนั้นมักได้เปรียบ

แต่จะว่าไปถ้าซัดบนด่วนยาวๆ ไครถึง 200 ก่อนชนะนี้ก็อยู่ที่ระบบส่งกำลังอีก ถ้าแรงม้าพอๆกัน

ผมว่าไม่มีไครบอกได้หลอกครับว่าอะไรกินอะไร ขึ้นอยู่กับใส่เงินและความรู้ลงไปเท่าไหล่ ใส่ถูกทางหรือไม่อีก

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #75 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 07:46:31 »

ใช้แก๊สแล้วพังมั้ยผมว่าไม่พังคับ เพราะแก๊สLpgมันก้อคือเชื่อเพลิงชนิดหนึ่ง มันก้อเป็นเชื้อเพลิงแบบหนึ่งเหมือน เบนซิน
เอทานอล E85 แอลกอฮอล์ อ็อกเทน น่ะ ไม่มีใครบอกหรอกว่าใช้เอทานอลเครื่องจะพัง ใช้แอลกอฮอล์เครื่องจะพัง ใช้
E85เครื่องจะพัง แต่พอบอกว่าจะใช้แก๊ส หลายคนคิดเลยว่าพังแน่ในวงการรถซิ่งคนมองว่าLpgผิดเหมือนแก๊สโซฮอล์เลยอิอิ
ผมว่าไม่พังเพราะแก๊สหรอก ถ้าหากน้าสันต์มีอะไรมามอนิเตอร์ ดูค่าความร้อนต่างๆ ค่าแรงดันต่างๆ อัตราส่วนผสม เหมือนที่เค้า
จูนเชื้อเพลิงประเภทอื่นๆ บางก้อถมเข้าไปหนาก้อลดลงมา มันจะต่างกับการจูนเชื้อเพลิงประเภทอื่นได้อย่างไร ถ้าเรารู้ค่าต่างๆ
ว่าเราควรถม หรือลดตรงไหน มันจะพังก้อเพราะน้าไม่มีลิมิตมากกว่า เครื่องเค้าให้หมุน7พัน8พัน แต่น้าจะหมุน9พัน หมื่นนึง
มันก้อเหมือนโจนมาเคาะประตูแล้วน้าไม่เปิดประตู มันก้อพังประตูเข้ามา เหมือนที่ก้านมันทะลวงเสื้อออกมาอ่ะคับ อิอิ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #76 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 07:59:29 »

แปดหมื่นวางสามเอสดีก่าครับเเรงกำลังดี 200็ WHP+
วิ่ง +-14 ได้ วิ่งถนน ก้อไม่ขี้เหร่เลย

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

1AE101
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #77 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 09:13:26 »

sssgte STD. = 13.XX
แอบไปกดมาเมื่อไหร่เนี่ยพี่ดอม
AOD - T Z @ #019

น้ำใจ หาได้ ไม่ยาก ใน..AE-TZ

« ตอบ #78 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 09:27:26 »

ใช้แก๊สแล้วพังมั้ยผมว่าไม่พังคับ เพราะแก๊สLpgมันก้อคือเชื่อเพลิงชนิดหนึ่ง มันก้อเป็นเชื้อเพลิงแบบหนึ่งเหมือน เบนซิน
เอทานอล E85 แอลกอฮอล์ อ็อกเทน น่ะ ไม่มีใครบอกหรอกว่าใช้เอทานอลเครื่องจะพัง ใช้แอลกอฮอล์เครื่องจะพัง ใช้
E85เครื่องจะพัง แต่พอบอกว่าจะใช้แก๊ส หลายคนคิดเลยว่าพังแน่ในวงการรถซิ่งคนมองว่าLpgผิดเหมือนแก๊สโซฮอล์เลยอิอิ
ผมว่าไม่พังเพราะแก๊สหรอก ถ้าหากน้าสันต์มีอะไรมามอนิเตอร์ ดูค่าความร้อนต่างๆ ค่าแรงดันต่างๆ อัตราส่วนผสม เหมือนที่เค้า
จูนเชื้อเพลิงประเภทอื่นๆ บางก้อถมเข้าไปหนาก้อลดลงมา มันจะต่างกับการจูนเชื้อเพลิงประเภทอื่นได้อย่างไร ถ้าเรารู้ค่าต่างๆ
ว่าเราควรถม หรือลดตรงไหน มันจะพังก้อเพราะน้าไม่มีลิมิตมากกว่า เครื่องเค้าให้หมุน7พัน8พัน แต่น้าจะหมุน9พัน หมื่นนึง
มันก้อเหมือนโจนมาเคาะประตูแล้วน้าไม่เปิดประตู มันก้อพังประตูเข้ามา เหมือนที่ก้านมันทะลวงเสื้อออกมาอ่ะคับ อิอิ
เชื่อดิ เดี๋ยวก็พัง อิอิ...

ทำอะไรต่อดี
O_oF........sss

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

« ตอบ #79 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 10:12:56 »

คือหัวข้อประมาณนี้ ผมว่าถามไปก็ตอบกันไม่จบหลอกครับ เพราะว่าตัวแปลที่ทำให้รถวิ่งดี มันไม่ได้มาจากเครื่องอย่างเดียวสะหน่อย

รถ 500 ม้าโดนรถ 350 ม้าก็มีเยอะแยะนะครับ (ในสนาม Drag) ถ้าคุณวัดยาวๆทำ TOPSPEED พวกเครื่องเดิมๆหรือที่มันแรงมาจากโรงงานนั้นมักได้เปรียบ

แต่จะว่าไปถ้าซัดบนด่วนยาวๆ ไครถึง 200 ก่อนชนะนี้ก็อยู่ที่ระบบส่งกำลังอีก ถ้าแรงม้าพอๆกัน

ผมว่าไม่มีไครบอกได้หลอกครับว่าอะไรกินอะไร ขึ้นอยู่กับใส่เงินและความรู้ลงไปเท่าไหล่ ใส่ถูกทางหรือไม่อีก

จริงครับ!!!

หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 16  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์