AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 14:35:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 16  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เเค่ อยากรู้ 3s-boเดิมๆ กับ 4a-20 v ยัดโบ  (อ่าน 55059 ครั้ง)
สันต์ครับ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #100 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 22:41:10 »

เยี่อมครับน้าใจจริง.....ดูจากของและสภาพเครื่องน้าใช้น้ำยาพ่นประเก็น แสดงว่าน้าน่าจะมีวิชาระดับหนึ่งแล้วเเน่ๆเลยครับ.... สุดยอด สุดยอด สุดยอด
ปล.ดูจากรูปใช่โบ SR ฝาเเดงเปล่าครับ ถ้าใช่โข่งหลังรุ่นนี้จะมี 2 รุ่นเป็นน็อตยึดโข่ง 4 และ 6 พี่เขาเเนะนำหาโข่งหลัง RB 26 มาใส่ได้เลยเปะๆเพราะมีน็อตเเบบ 4 เเละ 6 เช่นกัน จะทำให้ติดบูสร์ไวขึ้น เเละเต็มเร็วกว่าโข่งหลังเดิมๆ SR...น่าเสียดายน้าน่าจะเอา ของ S15 เพราะเป็นบอลแบริ่งเเละใบหน้าใหญ่กว่า ติดบูสร์ได้ดีเเละเดินดี....ที่อู่เพื่อนใส่ S15ใน 350Z 2ลูก ม้าน่าจะได้ประมาณ 600 กว่าๆ เเสดงว่าถ้าเครื่องน้าไหว หัวฉีดพอ ต้องมี 250 -280 เเน่ๆเอาใจช่วยครับ.... ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ
น้ารู้หมดเลย ผมยังไม่รู้เลย ๕๕๕๕๕๕๕๕ เดาถูกหมด เเค่เห็นภาพถ่าย ขอบคุณครับน้า จะทำให้ดีที่สุดครับ กลัวจะหลับอีก ก็ เหนื่อย เบื่อ หลับบ่อยๆ ครับน้า ขอบคุณครับ น้าที่ มีเวลาเเนะนำ อุปกรณ์ชิ้นไหนไช้ได้ยังไง ช่วย เเนะด้วยนะครับ ที่เสนอเเละเเนะนำผมก็จะเอามาปรับดูครับน้า น่าจะพอไปไหว นะงานนี้ ผมก็ คิดๆ ไม่อยากเหนื่อยหลายรอบ เริ่มจะท้อๆ บ้าง ในบางเวลาน้า ขอบคุณอีกครั้งครับ คำนับ

สันต์ครับ

« ตอบ #101 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 22:47:56 »

เอาแล้วววววววว  20V ผูก โบบบบบบบบบ  งานนี้  สวนกระจายยยยยยยยยย 230+++
จะไปได้กี่น้ำยังไม่รู้น้า๕๕๕๕๕๕ ลุ้นอย่างเดียว ลุ้นพัง๕๕๕๕๕เสียวสุดๆ เลย ใจผมตอนนี้
เอาล่ะวุ้ย สวยๆเลย น้าเอาเวลาไหนทำเนี่ย ทำยังกะเปิดอู่เองเลย กลางวันรับรถลูกค้า เลิกงานก้อทำรถตัวเอง
จี๊ดอ่ะอิอิ
คงต้องทุ่มเทแล้วครับตอนนี้ น้าโอ ขอบคุณครับ

ไม่ต้องห้ามแกแล้ว ......เพราะไม่ทันแล้ว 5555+   แกเอาจริงแฮะๆครับ  สุดๆแล้วน้าสันต์เนี่ยใจถึงมากๆๆๆๆๆๆๆ
จะจบไหมน้าว่า๕๕๕๕๕๕๕ เจ็บแล้วไม่เจียมนิสัยผม๕๕๕๕๕ พังแล้วพังอีก จะอีกรอบไหม ถ้าไหวก็ กดยาวๆฮ่าๆ
รอชม....
เหนื่อยแล้วน้า๕๕๕๕
สู้ๆ ครับน้าสันต์  รอชม ตรบมือ
เราถอยไปไม่ได้อีกแล้ว พื้นดินสิ้นเเนว ทะเลกว้างใหญ่ ....ร้องเพลงปลอบใจตัวผมเองครับน้า๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ คำนับ

Mr.not

« ตอบ #102 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 22:50:49 »

เหวอ.......ตอนแรกไม่มีหอย นิหน่า.
สันต์ครับ

« ตอบ #103 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 22:52:28 »

เหวอ.......ตอนแรกไม่มีหอย นิหน่า.
m150มาหอยมาเลยครับ น้าน๊อท ขอบคุณด้วยครับมาให้กำลังใจถึงที่เลย ติดน้ำใจเอม 150มาฝากอีก ไว้เสร็จผมคงจะ เลี้ยงกลับสักสองสามเมานะครับพี่ ซึ้งใจจริงๆ พี่น๊อทเรา  คำนับ คำนับ คำนับ

สันต์ครับ

« ตอบ #104 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 22:54:38 »

น้าสันต์ผมขายเครื่องให้เอาป่าว ผมจะได้ขยับไป3S อิอิ
มีใบการันตีแถมให้ด้วยนะน้า 55555
ไม่ยอมบอกก่อน โอ้ยยยยยยยยยยยย เสียใจสุดๆ เลยน้าก็..  คำนับ

สันต์ครับ

« ตอบ #105 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 22:56:39 »

อยากรู้ ว่ามันจะสูสีรึว่า คนละรุ่นครับ  อยากทราบข้อมูล  เเค่อยากต่อยอดว่าจะไหวไหม ถ้าเล่นด้วยกัน แหะ.. แหะ..

ไปไหวถ้ารู้จัก " ข้อจำกัด " ของเครื่อง และไปไว " ถ้าเมา "
555555555555555 จารย์ก็.. ได้ครับจะ เบาๆ กดให้นิ่มๆ พอ .. กลัวเหมือนกันตอนนี้ เหนื่อยสุดๆ ครับจารย์ปุ้ย คำนับ

armrace
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

### เบื่ออะไหล่โตโยต้าล่ะจังหวะนี้ หุหุ ###

« ตอบ #106 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 22:57:06 »

จัดไปน้า ไม่ลองไม่รุ้ 5555

<<< รับซื้อรถมือสองญี่ปุ่น ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ให้ราคาดี โทร 086-568 6556 !!! >>>
สันต์ครับ

« ตอบ #107 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 22:59:51 »

6เม็ดน้าก็น่ากลัว ๕๕๕๕๕๕๕๕ ผมขอให้ติดตูดน้าได้สักหน่อยก็ จะ ดีใจอย่างสุดซึ้ง ยอมแล้วล่ะ  มีที่ไหน ไปหายเลย top speed 270  น่ากลัว j-boน้า...  คำนับ

GearKung
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #108 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 23:03:23 »

สุดยอมเลยคับ  สุดยอด

m&m

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #109 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 23:09:05 »

คลิปนี้น่าจะมีอะไรที่เป็นต้นเเบบได้ครับ.....เเละที่สำคัญน้าอ่านข้อความข้างล่างให้ดีครับ นีเเหละที่จารย์ปุ้ยเขาพูดถึง ...ถ้าเรารู้ข้อจำกัด .....ดูว่าเเรงม้าเขาน้อย บูสร์ Lo 0.4 Hi 0.9 ขนาดฝรั่งมันทำงะน้า เเรงม้าเเค่นี้เเต่ที่ล้อนะครับ...โบออฟอย่าใส่เเบบลูกสูบนะครับเพราะมันจะคายลมช้า เเนะนำหาเเบบไดร์อะแฟรม...เพราะถ้าคายไม่ทันลมย้อนใบหน้าเเกนโบคด เดียวงานจะตามมาใบหน้าเเกว่งแและโบจะรั่วในที่สุด เช่น Greddy Type s หรือ R  Sard จานบิน ประมาณนี้ HKS อย่าเอาก็อบพังมาเยอะเเล้วเช่นกัน เเล้วตั้งให้อ่อนที่สุด อย่าไปคิดว่าลมมันจะคายทิ้งหมดแล้วไม่วิ่ง ต้องยอมเเค่นิดหน่อย เเต่ถ้าเราทำโบถูกสเปคเครื่อง กดเป็นบูสร์ครับ....

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&v=ieYWAZr7pf0&NR=1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2012 23:18:59 โดย m&m » บันทึกการเข้า

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
สันต์ครับ

« ตอบ #110 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 23:17:05 »

อ่านทุกบรรทัดเลยครับน้า  ผมก็มีอาจารย์ อาจารย์อ๊อดที่ท่านร่วงลับไปแล้ว เสียดายจริงๆ บุคลากร ที่ ท่านรวยอภิมหา ก็ว่าได้เเต่ท่าน มามองมาสอน คนต่ำๆ อย่างผม คุยกันได้ยาว แล้วท่านก็จากไปซะแล้ว ทีมมิตซูเเชมป์ประเทศในทีมท่านก็ทำมาแล้ว  ผมนับถือท่านจริงคนนี้ ...อาจารย์อ๊อดบางบอน..ในสื่อทุกคนอาจจะไม่ค่อยรู้จักท่าน ท่านไม่เคยที่uจะ เปิดตัว  เเต่ท่าน เป็นคน สัมฐะจริงๆ รวยเเต่ ชอบความเเรงท่านเคย ขับรถ ให้ผมนั่ง 4e-bo ในรถ ep82 ผมละซึ้ง เลย ไปชื้ออะไหล่กัน ไม่อยากเล่าเรื่องมันยาวมาก ย้อนไปอีก 30กว่าปีก่อน ประวัติท่านยังคงจารึก พี่อู๊ดรู้ดี บางมด อู่อะไร มากมายเกิดขึ้นเพราะอาจารย์อ๊อดคนนี้จัดให้ทั้งนั้น ผมล่ะไม่อยากจะให้ท่านจากไปเลย ท่านนี้ คนดีๆ เเต่ท่านก็จากไปแล้ว...อาลัยครับ อาจารย์อ๊อด ผมว่าไม่น้อย ทั้งคนในเว็ปเเละนอกวงการ รู้จักดี ...เศร้าครับพูดถึงท่านไม่น่าจากไปเร็วเเบบนี้เลย...

ช่างอ๊อด เคยทำ 4a ขับหลังใน ke70 ให้ผม

หลังจากทำไม่จบจากหลายๆอู่ มาจบที่แกนี่แหละ

นิสัยดีมากๆ เป็นกันเอง ฝีมือไม่ธรรมดาจริงๆ
ครับนิสัยดีมาก ไม่มองคนว่า รวยรึจน คุยได้หมด  เสียดายท่านจากไป เร็วเกินไป ถ้าได้อยู่อีกสักหน่อย ท่านคงจะมาดูผมวิ่งทำเครื่องให้ผมแล้วท่านคงจะ ..หาคำบรรยายไม่ได้อีก ไอ้สันต์มันบ้าจริงๆ อ่ะ... ถ้าท่านอยู่รอดูจุดสุดท้ายก่อนจะลาไป

armrace

### เบื่ออะไหล่โตโยต้าล่ะจังหวะนี้ หุหุ ###

« ตอบ #111 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 23:18:37 »

6เม็ดน้าก็น่ากลัว ๕๕๕๕๕๕๕๕ ผมขอให้ติดตูดน้าได้สักหน่อยก็ จะ ดีใจอย่างสุดซึ้ง ยอมแล้วล่ะ  มีที่ไหน ไปหายเลย top speed 270  น่ากลัว j-boน้า...  คำนับ
ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

<<< รับซื้อรถมือสองญี่ปุ่น ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ให้ราคาดี โทร 086-568 6556 !!! >>>
สันต์ครับ

« ตอบ #112 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 23:54:03 »

คลิปนี้น่าจะมีอะไรที่เป็นต้นเเบบได้ครับ.....เเละที่สำคัญน้าอ่านข้อความข้างล่างให้ดีครับ นีเเหละที่จารย์ปุ้ยเขาพูดถึง ...ถ้าเรารู้ข้อจำกัด .....ดูว่าเเรงม้าเขาน้อย บูสร์ Lo 0.4 Hi 0.9 ขนาดฝรั่งมันทำงะน้า เเรงม้าเเค่นี้เเต่ที่ล้อนะครับ...โบออฟอย่าใส่เเบบลูกสูบนะครับเพราะมันจะคายลมช้า เเนะนำหาเเบบไดร์อะแฟรม...เพราะถ้าคายไม่ทันลมย้อนใบหน้าเเกนโบคด เดียวงานจะตามมาใบหน้าเเกว่งแและโบจะรั่วในที่สุด เช่น Greddy Type s หรือ R  Sard จานบิน ประมาณนี้ HKS อย่าเอาก็อบพังมาเยอะเเล้วเช่นกัน เเล้วตั้งให้อ่อนที่สุด อย่าไปคิดว่าลมมันจะคายทิ้งหมดแล้วไม่วิ่ง ต้องยอมเเค่นิดหน่อย เเต่ถ้าเราทำโบถูกสเปคเครื่อง กดเป็นบูสร์ครับ....

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&v=ieYWAZr7pf0&NR=1
นี่เเระที่คิด ครับ อ่านทั้งหมด เพื่อน มันดันเอาโบ IHI ใบเท่าฝ่ามือ มันบอก เเต่โข่งหลังเล็ก เเต่พอ เอามาแล้ว เจอตัวจริง เย้ยยยยยย จะไส่ได้ไงเนี่ย เท่าฝ่ามือคนที่  ตัวโตๆ ล่ะมั๊งนึกว่าฝ่ามือเรา ก็พอรับได้ เเต่ที่ไหนได้ วางลงวัตดูแล้ว ทำน่ะทำได้เเต่ ไม่มีที่จะไส่ มันโตเกิ๊น... นั่งขำ ให้มันเอากลับไป แล้วหา โบที่ พอลงได้มาให้ เลยได้ ตัวนี้มา เลย สบายใจจะได้ปรับเเต่ง ให้หลบหม้อน้ำพัดลมได้ สบายหน่อย เเต่ถ้าตัวนั้น เจาะกะโปงหน้า ยกเทอร์โบไว้เลย คงได้อ่ะนะ โผล่เลย วางลงติดหมด
น้ามีอะไรกระซิบบอกกันบ้างนะครับผมไม่เก่งเรื่องโบเลย เเนะนำหลังไมล์ก็ได้  ขอบคุณมากๆ ทุกคำตอบที่ผมได้อ่านผมรู้สึกในใจว่าน้าเป็นคนที่ สุดยอดครับ เเบ่งๆวิชาบ้างนะครับ ถ้าไม่หวง ขอ บ้าง คาระวะครับผม คำนับ

$on_Ae90
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #113 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012 00:24:04 »

ผมรอชมกับความพยายามของน้า...
สันต์ครับ

« ตอบ #114 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012 00:31:25 »

ถ้าผมนะ นิสัยผม ถ้าคิดจะทำ คือ ต้องทำให้จบครับ ไม่รู้นะ บางคนอาจจะว่าผม คนเเก่ เกรียน เเต่ผม ส่วนใหญ่ที่ โพสท์ลงรูปคือ ทำจริงครับไม่ได้อยากโชว์ เเต่ บางคน มันโชว์เเต่ตอนดีเเรง เเต่ตอนพังมันอายไม่เห็นโพทส์บอกกันเลย ผมเลย มองๆ คิด  ...หยั่งงี้ก็มีด้วย.. เเต่ผมไม่ไช่ครับทำอะไรมา พังก็ โพสท์ผมรู้ว่า ไม่มีคนเก่งเกินหรอกครับคนเก่งๆ อาจจะนั่งอ่านอยู่เเต่เค้าไม่อยากพูด  เเต่ผม ชอบกระตุ้นให้คนเก่งๆ ออกมาพูด จะได้ความรู้แล้ว ทุกคนจะได้    เเต่งรถเเบบมีเเนวทางที่จะทำ ผมคิดนะ

t_13

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #115 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012 00:44:45 »

ของ อย่างนี ต้องลองเอง ถึงจะ รู้ อิอิ.....สู้ๆๆ ละกัน อย่า ถอย ซะ ละ

TOYO_DA Huh?
EE101_20vbt>>>Standard
นักแข่งมือสมัครเล่น

เมียดุ ยุมันไม่ขึ้น

« ตอบ #116 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012 00:47:43 »

ถ้าผมนะ นิสัยผม ถ้าคิดจะทำ คือ ต้องทำให้จบครับ ไม่รู้นะ บางคนอาจจะว่าผม คนเเก่ เกรียน เเต่ผม ส่วนใหญ่ที่ โพสท์ลงรูปคือ ทำจริงครับไม่ได้อยากโชว์ เเต่ บางคน มันโชว์เเต่ตอนดีเเรง เเต่ตอนพังมันอายไม่เห็นโพทส์บอกกันเลย ผมเลย มองๆ คิด  ...หยั่งงี้ก็มีด้วย.. เเต่ผมไม่ไช่ครับทำอะไรมา พังก็ โพสท์ผมรู้ว่า ไม่มีคนเก่งเกินหรอกครับคนเก่งๆ อาจจะนั่งอ่านอยู่เเต่เค้าไม่อยากพูด  เเต่ผม ชอบกระตุ้นให้คนเก่งๆ ออกมาพูด จะได้ความรู้แล้ว ทุกคนจะได้    เเต่งรถเเบบมีเเนวทางที่จะทำ ผมคิดนะ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ECU ตัด 180
แต่เมียชิงตัดที่ 80
แล้วจะเอาอะไรมาวิ่ง.........
สันต์ครับ

« ตอบ #117 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012 00:49:45 »

ของ อย่างนี ต้องลองเอง ถึงจะ รู้ อิอิ.....สู้ๆๆ ละกัน อย่า ถอย ซะ ละ
น้าเก่งก็... จริงๆ ผมก็ล้าแล้วนะ ๕๕๕๕๕๕ เริ่มจะ ..  ซุบซิบ ได้โปรด..

เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #118 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012 01:23:40 »

ฮากลิ้งชอบคำนี้ของน้าสันต์จริงๆ...บางคนมันโชว์เเต่ตอนดีเเรง เเต่ตอนพังมันอายไม่เห็นโพทส์บอกกันเลย
เคยด่าชาวบ้านด้วยคำนี้เหมือนกัน..ตอนแรงอะคุยฉิบหาย แต่ตอนพังไม่เห็นมาเล่าให้ฟัง 555 ชอบ..ชอบ
ว่าแต่..น้าเอาเกียร์ไรมาชน เฟืองท้ายเท่าไหร่

m&m

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #119 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012 01:55:05 »

ผมก็ประมาณน้าแหละครับ.....ผมชอบสังคมเว็ปและ club ต่างๆ ทำให้เราเปิดโลกทัศน์ เพราะผมได้มากกว่าการทำรถ ก็คือน้ำใจและมิตรภาพนั่นเอง....  ทุกอย่างที่ผมบอกน้าผมมีคนที่แนะนำมาและอยู่เบื้องหลังรถแรงๆอีกหลายๆคันแต่คนอื่นเขาไม่รู้กันหลอกครับ ขนาดการตั้งแคมซิ่งทุกวันนี้มีคนบิดเป็นจริงๆไม่กี่อู่ ส่วนใหญ่ลองเอา ส่วนเรื่องโบผมมีพี่ที่ทำโบหมกอยู่ครับเขาชอบทำเพราะใจรัก ถ้าน้าไปที่คลอง 5 จะมีรุ่นเขาเดิม คันที่ขึ้น โพเดี่อมบ่อยๆ เซพสีเขียวเข็ม 1เจโบ ผมชอบมากโบยังทำงานไม่เต็มที่เลยวิ่งไป 11.3 วิ บูสร์ 1.4 บาร์หัวฉีด 800 ซีซี คนจูนบอกเติมไปเท่าไหร่ก็หมด...เคยนั่งสุดท้ายที่มองไมล์เกียร์ 4 รอบ  6000 ไมล์ 240 แล้วสับ 5#ม่มองไมล์ เพราะมองแต่ทาง รอบ 7600 ไม่รู้ไปเท่าไหร่แล้ว ผมถึงบอกน้าว่ารถโบ ต้องเลือกโบให้เหมาะกับเครื่องครับ....

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 16  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์