AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 02:14:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็ง....ซื้อล้อร้านปักหมุด คด ดุ้ง ทั้ง 4 ล้อ  (อ่าน 10836 ครั้ง)
mojo666
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 11:56:10 »

พวกมักง่าย น่าเบื่อ ๆ ร้านใหนครับ จะได้ไม่ไปดูเลย:emots
olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 11:59:39 »

เจ้านี้ได้ข่าวว่าอย่างนี้ประจำ
funkypjam
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 12:02:08 »

เจ้านี้ได้ข่าวว่าอย่างนี้ประจำ
ไม่น่าทำกันได้ คนในเวปกันเองแท้ๆ ถ้าพวกขาจรจะไม่ว่าเลย
olympia dojo

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 12:13:23 »

ไม่น่าทำกันได้ คนในเวปกันเองแท้ๆ ถ้าพวกขาจรจะไม่ว่าเลย
คิดเหมือนกันคับ ประสบการณ์แล้วกันนะคับ ทีหลังเราต้องรอบคอบมากๆ เอาใจช่วยคับ
nui007

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 12:19:18 »

ถ้าคนขายบอกสภาพ หรือเคยเช็คสภาพก่อนแล้วบอกกันตรงๆ คงไม่มีปัญหา   แต่พวกล้อก็แบบนี้ล่ะสักแต่ขาย    เคยจะมีมั้ย  ทำเป็นแท่นใส่ล้อ แล้วหมุนให้ดูทุกวง ก่อนขายอ่ะ   ถ้าใครทำคงมีคนสรรเสริญเยอะแน่นอน

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
WIMON100

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 12:26:40 »

ร้านไหนบอกหน่อย ปักมุด แล้วตอนซื้อไม่ได้คุยกับคนขายหรอ รับประกัน ว่าดุงไม่ขด

kampol
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 12:40:20 »

ร้านไหนบอกหน่อย ปักมุด แล้วตอนซื้อไม่ได้คุยกับคนขายหรอ รับประกัน ว่าดุงไม่ขด
โห... แค่นี้ก็รู้แล้วนะครับ ชัดเจนขนาดนี้  แต่เค้าจะมาบอกเหตุผลหรือชี้แจงมั้ยน้าาาาาาา เอ่อ..

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 12:41:19 »

นับวันชักยิ่งไม่น่าไว้กับการปักหมุดแฮะ
dennish

« ตอบ #28 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 12:49:26 »

ซื้อมานานหรือยังครับ
ถ้านานมาก ๆ หลาย ๆ เดือน ผมว่าคนขายก็คงทำใจให้รับคืนลำบากครับ
เราคนซื้อก็มองว่าคนขายไม่รับผิดชอบ  แต่ถ้าซื้อไปนาน ๆ หลาย ๆ เดือน คนขายก็มีสิทธิ์มองว่า
เราคนซื้อเอาไปใส่แล้วนานแล้ว พอมีปัญหาก็เอามาคืนหรือเปล่า
มันแล้วแต่มุมมองครับ
afrojack
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

N/A

« ตอบ #29 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 12:57:07 »

เล่นล้อก๊อปจบ  ฮิฮิ
~'Ball_Skyline'~

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 13:10:21 »

คือซื้อมา 4 เดือน แล้วไม่ได้ใส่ใช่ม่ะคับ  งง
ผมคิดว่า คนขายก็ไม่รู้ว่า คุณซื้อไปแล้ว เอาไปใส่ พอมีปัญหาก็เอาไปคืนรึป่าว หรือ คุณไม่ได้ตรวจสอบเองว่าดุดหรือไม่ เพราะผมเคยไปซื้อโช๊คเจ้านี้นะคับ ผมก็บอกเค้าว่าถ้าใส่ไม่ได้เอามาคืนนะคับ แต่ผมเอาไปไม่เกิน 7 วัน เจ้าของก็รับคืนนะคับ แถมคืนเงินให้ด้วยตามจำนวนนะคับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวคับผม  คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม 2012 13:12:49 โดย ~'Ball_Skyline'~ » บันทึกการเข้า

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #31 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 13:17:07 »

อยากถามข้างบนเหมือนกัน ซื้อมาแล้วยังไม่ได้ใส่4เดือน จิงๆมันเลยระยะประกันและนะ แต่ก็นะ

teete010

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 14:43:49 »

อยากถามข้างบนเหมือนกัน ซื้อมาแล้วยังไม่ได้ใส่4เดือน จิงๆมันเลยระยะประกันและนะ แต่ก็นะ
คือซื้อมา 4 เดือน แล้วไม่ได้ใส่ใช่ม่ะคับ  งง
ผมคิดว่า คนขายก็ไม่รู้ว่า คุณซื้อไปแล้ว เอาไปใส่ พอมีปัญหาก็เอาไปคืนรึป่าว หรือ คุณไม่ได้ตรวจสอบเองว่าดุดหรือไม่ เพราะผมเคยไปซื้อโช๊คเจ้านี้นะคับ ผมก็บอกเค้าว่าถ้าใส่ไม่ได้เอามาคืนนะคับ แต่ผมเอาไปไม่เกิน 7 วัน เจ้าของก็รับคืนนะคับ แถมคืนเงินให้ด้วยตามจำนวนนะคับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวคับผม  คำนับ

+1ครับ
funkypjam
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 14:53:38 »

คือซื้อมา 4 เดือน แล้วไม่ได้ใส่ใช่ม่ะคับ  งง
ผมคิดว่า คนขายก็ไม่รู้ว่า คุณซื้อไปแล้ว เอาไปใส่ พอมีปัญหาก็เอาไปคืนรึป่าว หรือ คุณไม่ได้ตรวจสอบเองว่าดุดหรือไม่ เพราะผมเคยไปซื้อโช๊คเจ้านี้นะคับ ผมก็บอกเค้าว่าถ้าใส่ไม่ได้เอามาคืนนะคับ แต่ผมเอาไปไม่เกิน 7 วัน เจ้าของก็รับคืนนะคับ แถมคืนเงินให้ด้วยตามจำนวนนะคับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวคับผม  คำนับ
ใช่ครับ ผมเข้าใจประเด็นที่ว่า มันนานเกินไป เพราะว่าผมเคยซื้อล้อชุดนึงที่ผมซื้อกับน้องเค้าแล้ว แต่พอใส่แล้วมันแกว่ง ก็เอาไปแลกเป็นอีกชุดนึงมาได้ไม่มีปัญหาใดๆ แต่ผมมองมุมที่คุณเป็นคนขายของ ของไม่ดี คุณเอามาขาย ในราคาของดี ถ้าคุณขายในราคาตามสภาพ นั่นคือในภาวะเข้าใจทั้งผู้ซื้อ ผู้ขาย แต่ล้อเนี๊ย บางทีมันดูด้วยตาเปล่าไม่ออกนะครับ พอเอาไปถ่วงถึงจะทราบ ถ้ามันดุ้งนิดหน่อยผมไม่มีปัญหา แต่นี่มันดุ้ง คด ทั้ง4วง อันนี้มันเกินไปครับ ตอนขายคุณก็ไม่แจ้งให้ผมทราบด้วย แค่บอกว่ามันดี อย่างโน้น นี่ นั่น ผมไม่คิดจะเอาคืนหรอกครับ ผมขายทิ้งไป แค่อยากให้เปนกรณีตัวอย่าง
KRIT GARAGE Sukumvit81

แท้ทุกชิ้น 3S-GTE OHLINS TE37 AD08

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 14:59:04 »

ผมกฤษณ์นะครับ
ขายอะไหล่ในเวปนี้มานานละครับผม

เดี๋ยวจะอธิบายให้ฟัง

ขายของแต่งญี่ปุ่น โช้คแต่ง สปริงโหลด ภายนอก ภายใน ฯลฯ ใส่AE
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=37086.msg921628#msg921628
ล้อญี่ปุ่นแท้ JAPAN ขอบ15-18 เพียบ!!!
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=29342.msg700421#msg700421
yugi
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 15:09:34 »

เนี่ยแหละ พ่อค้าจตุจักร

แท้ทุกชิ้น 3S-GTE OHLINS TE37 AD08

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 15:17:30 »

1.คุณป้อม ขับCERES สีดำ ผมจำได้ครับ มาซื้อล้อ C-Ultar ขอบ16 กับผมไป เมื่อวันที่10 เดือนเมษายน ปีนี้ หรือ4เดือนที่ผ่านมา

2.ซึ่งก่อนหน้านี้คุณป้อมได้มาเอาล้ออีกชุดไปก่อน ขอบ16 เหมือนกันแต่ใส่ไม่ได้ เนื่องจากมีอยู่1 วงใส่ไม่เข้า ผมก็รับเปลี่ยนคืนให้ โดยเอาชุดC-Ultarไปแทน ก็ไม่ได้คุยกันตั้งแต่ตอนนั้น

3.คุณป้อมเอายางที่ติดกับล้ออีกชุดไปอีก 2 เส้น ยังไม่ได้คืนผม  ผมบอกว่าค่อยมาคืนทีหลังก็ได้ ผมจะไว้แถมให้ลูกค้า  คุณป้อมก็ไม่ได้เอามาคืนตั้งแต่ตอนนั้น ผมก็ไม่โทรตามนะครับ ยางแค่2เส้น

4.ล้อชุดที่คุณเอามาคืน ผมก็ขายไปแล้ว ผมก็บอกกับลูกค้าตรงๆ  เค้าก็เอาไปแล้วไปทำเอาเอง ก็ไม่มีปัญหาอะไร

5.วันนี้คุณป้อมโทรมาหาผมบอกว่า "คุณกฤษณ์ ผมจะขอคืนล้อ"
ผมบอกว่าเปลี่ยนเป็นชุดอื่นไหม "คุณบอกไม่มีลายถูกใจ"
ผมบอกว่าฝากขายให้ "คุณก็ไม่เอา  "  

คนที่เป็นลูกค้าผมทุกคน ผมจำได้เกือบหมดครับ  ผมก็ช่วยเต็มที่แล้วนะครับคุณป้อม
คุณโทรหาผม ผมก็ยินดีรับฟัง  ยินดีช่วย  
กับลูกค้ากับเพื่อนๆในเวป  ทุกคนผมพูดดีกับเค้าหมด  ไม่เคยพาดพิงใครครับ

ขายของแต่งญี่ปุ่น โช้คแต่ง สปริงโหลด ภายนอก ภายใน ฯลฯ ใส่AE
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=37086.msg921628#msg921628
ล้อญี่ปุ่นแท้ JAPAN ขอบ15-18 เพียบ!!!
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=29342.msg700421#msg700421

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 15:32:21 »

ถ้ามองสองฝั่งคนขายอาจจะมองว่าชื้อไปนานมากแล้ว (เเต่คนชื้อก็ชื้อไปเก็บไม่ได้ไส่เลย) คุยกันก่อนน่าจะดีกว่าเนาะผมว่า  ผมจำได้ว่าใครขายล้อชุดนี้เคยเห็นอยู่  
ซื้อมานานหรือยังครับ
ถ้านานมาก ๆ หลาย ๆ เดือน ผมว่าคนขายก็คงทำใจให้รับคืนลำบากครับ
เราคนซื้อก็มองว่าคนขายไม่รับผิดชอบ  แต่ถ้าซื้อไปนาน ๆ หลาย ๆ เดือน คนขายก็มีสิทธิ์มองว่า
เราคนซื้อเอาไปใส่แล้วนานแล้ว พอมีปัญหาก็เอามาคืนหรือเปล่า
มันแล้วแต่มุมมองครับ

ผมคิดว่า คนขายก็ไม่รู้ว่า คุณซื้อไปแล้ว เอาไปใส่ พอมีปัญหาก็เอาไปคืนรึป่าว หรือ คุณไม่ได้ตรวจสอบเองว่าดุดหรือไม่ เพราะผมเคยไปซื้อโช๊คเจ้านี้นะคับ ผมก็บอกเค้าว่าถ้าใส่ไม่ได้เอามาคืนนะคับ แต่ผมเอาไปไม่เกิน 7 วัน เจ้าของก็รับคืนนะคับ แถมคืนเงินให้ด้วยตามจำนวนนะคับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวคับผม  คำนับ

คือถ้าเอาไปใส่แล้วไม่ชอบ ผมยินดีคืนเงินให้ครับ  มาตั้งนานแล้วครับ  ขอแค่มาคุยกันครับ
แต่ส่วนใหญ่ไม่เกิน 7 วัน หรือแล้วแต่ตกลง  แต่กรณีนี้มัน 4 เดือน นานเกินไปครับที่จะรับคืน

เนื่องจากมีกรณี เคยขายไปเอาไปใส่วิ่งแล้ว ขับตกหลุม เบียดฟุตบาท เกิดจากการใช้งานด้วยตัวเอง แล้วจะเอามาคืน ก็เคยเจอมาเหมือนกันครับ
อันนี้น่าจะเข้าใจไม่ยากนะครับ
 คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม 2012 15:34:31 โดย กฤษณ์_V11________ » บันทึกการเข้า

GZzz....
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เน้นสวย ไม่เน้นแรง!!!

« ตอบ #38 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 15:37:47 »

กระจ่าง!!

funkypjam
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 15:41:36 »

1.คุณป้อม ขับCERES สีดำ ผมจำได้ครับ มาซื้อล้อ C-Ultar ขอบ16 กับผมไป เมื่อวันที่10 เดือนเมษายน ปีนี้ หรือ4เดือนที่ผ่านมา

2.ซึ่งก่อนหน้านี้คุณป้อมได้มาเอาล้ออีกชุดไปก่อน ขอบ16 เหมือนกันแต่ใส่ไม่ได้ เนื่องจากมีอยู่1 วงใส่ไม่เข้า ผมก็รับเปลี่ยนคืนให้ โดยเอาชุดC-Ultarไปแทน ก็ไม่ได้คุยกันตั้งแต่ตอนนั้น

3.คุณป้อมเอายางที่ติดกับล้ออีกชุดไปอีก 2 เส้น ยังไม่ได้คืนผม  ผมบอกว่าค่อยมาคืนทีหลังก็ได้ ผมจะไว้แถมให้ลูกค้า  คุณป้อมก็ไม่ได้เอามาคืนตั้งแต่ตอนนั้น ผมก็ไม่โทรตามนะครับ ยางแค่2เส้น

4.ล้อชุดที่คุณเอามาคืน ผมก็ขายไปแล้ว ผมก็บอกกับลูกค้าตรงๆ  เค้าก็เอาไปแล้วไปทำเอาเอง ก็ไม่มีปัญหาอะไร

5.วันนี้คุณป้อมโทรมาหาผมบอกว่า "คุณกฤษณ์ ผมจะขอคืนล้อ"
ผมบอกว่าเปลี่ยนเป็นชุดอื่นไหม "คุณบอกไม่มีลายถูกใจ"
ผมบอกว่าฝากขายให้ "คุณก็ไม่เอา  "  

คนที่เป็นลูกค้าผมทุกคน ผมจำได้เกือบหมดครับ  ผมก็ช่วยเต็มที่แล้วนะครับคุณป้อม
คุณโทรหาผม ผมก็ยินดีรับฟัง  ยินดีช่วย  
กับลูกค้ากับเพื่อนๆในเวป  ทุกคนผมพูดดีกับเค้าหมด  ไม่เคยพาดพิงใครครับ

ประเด็นที่ 1 เรื่องไม่คืนยาง เนื่องจากว่า ตอนนั้นผมคุยกับคุนกฤษณ์ว่า เด่วผมเอามาคืนให้ เลยถามว่าคุณกฤษณ์จะไปงาน Flush Style มโหฬารยังน้อยไปหรือป่าว ถ้าไปเด่วผมเอาติดรถไปด้วย ซึ่งวันนั้นผมก็นำยางติดรถไป แต่ติดต่อคุณกฤษณ์ไม่ได้ ผมก็กะว่า เด่วไว้วิ่งเข้าไปให้ เพราะเล็งของอีกหลายชิ้นไว้ แต่ก็ไม่ได้เข้าไปซักที

ประเด็นที่ 2 ข้อที่ 5 วันนี้คุณกฤษณ์ไม่ได้พูดกับผมแบบนี้ ถ้าพูดผมก็โอเคไปแล้ว เพราะผมก็นั่งดูล้อเผื่อไว้แล้ว เผื่อว่าคุยกันได้ แล้วผมก็ถามแล้วด้วยว่าขอเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้มั๊ย ซึ่ง ณ ตอนนั้นคุณบอกว่าไม่ได้ ถ้าเทิร์นได้ หรือจะฝากขายได้ อย่ามาโยนให้ลูกค้านะครับ
หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์