AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 22:26:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวิธีจูนเครื่อง 1j ไม่โบ ออโต้ คับ  (อ่าน 1323 ครั้ง)
surathai
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 04 กันยายน 2012 11:49:27 »

พอดีรถผมมีอาการสั่นเหมือนรถจาดับ ยังเข้า d แล้วถ้าไม่เร่งเครื่องเอาไว้มีสิตดับและมีอาการสั่นมาก พอมา n ก้มีอาการสั่นอีกแต่มีอาการสั่นเบาลง ผมจาต้องทำยังไงดีครับ พอดีอยากจูนเครื่อง หรืออาจจาเปนกะจานจ่ายคับ ขอผู้รู้แนะนำด้วย ขี้เกียจเข้าอู่คับ ไปจูนมาขับได้ สักอาทิต ก้ยังมาเปนเหมือนเดิมอีก เซงมาก ขอบคุนผู้รู้ล่วงหน้าคับ
UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 12:20:32 »

พึ่งวางเครื่องมารึป่าวครับ

surathai
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 12:23:24 »

เครื่องวางมานานแล้วคับ รถมผม bmw 520 ไฟกลม ท่อตรงกลางคับ
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 12:27:04 »

ดับ สั่น มี ควันขมุง แล้วกินน้ำมันผิดปกติรึป่าวครับ

surathai
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 12:48:07 »

อาการที่ว่าไม่มีครับ รู้สึกเหมือนรอบจาเดินเบามั้งคับ เสียงท่อเหมืออาการสำลักน้ำอะคับ แต่เดินวิ่งอาการปกติแต่ถ้าจอดติดไปแดงหรือจอดเข้า n เหมือนรถจาดับอะคับต้องคอยเหยียบคันเล่งเอาไว้คับ
plew_ch

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กันยายน 2012 14:51:13 »

คงเป็นนะบบเดินเบาไม่สมบูรณ์ มีแวคคั่มหลุดไหม ISCV ต่อระบบเข้ากันปกติไหม ตัวISC สกปก ถอดมาล้างได้หรือเปล่า แล้วผมว่าเครื่อง J ลองเข้าเวป clubjz ถามดูซิ น่าจะมีผู้รู้ตอบได้
surathai
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กันยายน 2012 08:41:39 »

ยิ่งเวลาเครื่องร้อนยิ่งจาดับต้องเหยียบคันเร่งไว้ตลอดพอผ่อนเบาอาการเครื่องก้สั่นอีก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์