AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 05:29:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับข่าวนี้ครับ  (อ่าน 13316 ครั้ง)
Kadoadz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

....ไม่มีความลับบนโลก....

« ตอบ #40 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 18:52:14 »

แบบนี้ มีแต่เสียกับเสีย ไม่น่าเป็นนายตำรวจเลย น่าจะคิดได้ดีกว่านี้

ไม่มีความลับบนโลก 1997 - 2014 with 300,000 km ++
Overhual @ 12 DEC 2013
Millions Thanks Madam Blue

New Version Sprinter111 GT with 4AGE 20V 6 CARBON CEVLAR
PonD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

zc72s

« ตอบ #41 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 19:16:35 »

แต่ผมว่ารถเค้าดีจริงนะๆ คนเตะถึงกับตีนแหก
Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #42 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 19:19:45 »

ฝ่ายภรรยาตำรวจหญิงนามสกุลอะไรนะครับ  นะนะนะ อะไรหว่า ..............  เหวอ เหวอ เหวอ

AE92_C-West

"รักเธอน๊ะไม่เท่าไหร่ แต่รักใครไม่เท่าเธอ" -3-

« ตอบ #43 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 19:41:41 »

รอดูกันต่อปายยย   ฮิฮิ ฮิฮิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2012 19:44:12 โดย AE92_C-West » บันทึกการเข้า
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง

« ตอบ #44 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 19:42:13 »

ซูม ซูมมาเจรจาหรือมาประจาน หรือมาข่มขู่เรียกค่าเสียหาย... คุณก็แจ้ง สคบ.ไกล่เกี่ยความเสียหาย คุยกันไม่จบก็แจ้งความ
ทำสำนวนฟ้องศาลไปดิ จะเรียกค่าเสียหายทางแพ่งก็ทำไป ไม่ใช่มาทำแบบบ้านๆ มีความรู้มีตำแหน่งซะป่าว ที่สำคัญมาเรื่องส่วนตัว
แต่งซะเต็มยศพกปืนที่เอวแต้เลย คุณพกปืนไปในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควรหรืออยู่นอกเหนือเวลาปฏิบัติหน้าที่ ผู้บังคับบัญชาคง
ต้องเหลียวมามองหน่อยแล้วครับ มาเจรจาหรือมาทำมั๊ย...เห็นแล้วทุเรศไม่เข้าข้างครับตำรวจแบบนี้

สันต์ครับ

« ตอบ #45 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 19:43:59 »

ซูม ซูมมาเจรจาหรือมาประจาน หรือมาข่มขู่เรียกค่าเสียหาย... คุณก็แจ้ง สคบ.ไกล่เกี่ยความเสียหาย คุยกันไม่จบก็แจ้งความ
ทำสำนวนฟ้องศาลไปดิ จะเรียกค่าเสียหายทางแพ่งก็ทำไป ไม่ใช่มาทำแบบบ้านๆ มีความรู้มีตำแหน่งซะป่าว ที่สำคัญมาเรื่องส่วนตัว
แต่งซะเต็มยศพกปืนที่เอวแต้เลย คุณพกปืนไปในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควรหรืออยู่นอกเหนือเวลาปฏิบัติหน้าที่ ผู้บังคับบัญชาคง
ต้องเหลียวมามองหน่อยแล้วครับ มาเจรจาหรือมาทำมั๊ย...เห็นแล้วทุเรศไม่เข้าข้างครับตำรวจแบบนี้
ตรบมือ สุดยอด

obtic
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #46 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 19:57:47 »

.
 คำนับ คำนับ
plew_ch

« ตอบ #47 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 20:11:12 »

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9550000110411
ดูกัน....ยาว.....ยาว.....
mana

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?top

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #48 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 20:21:43 »

ฆ่า มัน  เป็นฟืนเป็นไฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2012 20:27:49 โดย mana » บันทึกการเข้า

praparn
มือเก่าหัดแข่ง

Corona AT190...From STD to My TRD :-)

« ตอบ #49 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 20:24:42 »

แรงเกิ้น...
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #50 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 20:25:01 »

ไม่รู้ความเป็นมา ออกความคิดเห็นตามที่เห็น ผมว่าน่าจะออกได้สองทางคือ
1.ได้เงินดาวน์+เงินผ่อน11เดือน คืน ควรจบแล้วไปออกรถใหม่
2.เอารถคันใหม่มาเปลี่ยนเลย แล้วผ่อนต่อไป ก้อควรจบ
แต่นี่กลับจะเอาทั้งสองอย่าง แบบนี้ผมว่าก้อเกินไปนิดนึง ตามความคิดผมแบบชาวบ้านนะคับ คุณได้เงินคืนไปทั้งเงินดาวน์+เงินผ่อน11เดือน
แต่คุณเอารถที่ไม่สมบูรณ์มาคืนให้คือรถทุบกระจกหน้า ไฟท้าย อะไรอื่นๆ มาคืนให้ ผมว่าอาจจะโดนฟ้องกลับได้นะ แถมเอาปืนมาขู่อีก ถ้าเป็น
ประชาชนธรรมดาเอาปืนมาขู่แบบนี้ Huh? ผมว่าตำรวจอาจจะซวยได้ เอาแบบที่เห็นตามข่าวนะคับ แต่ถ้ามีอะไรลึกๆกว่านั้นก้อคงต้องตามดูคับ เพราะ
อยู่ดีๆ ทางศูนย์จะคืนเงินดาวน์พร้อมเงินที่ผ่อนมา11เดือนนี่ ไม่ใช่ง่ายๆนะคับที่จะยอม

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง

« ตอบ #51 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 21:17:26 »

อ่านหนังสือเบื้อหน้าเบื้องหลังเป็นมายังไงนั่นอีกเรื่อง..ไม่อยู่ในเวลาปฏิบัติหน้าที่ ให้ยศใหญ่ขนาดไหนพกปืนไปในที่สาธารณะยังไงก็ผิด
ตำรวจถ้าปฎิบัติหน้าที่ในสายงานที่ไม่เกี่ยวข้องกับการป้องกันหรือปราบปรามหรืออยู่ในพื้นที่เสี่ยงภัย เหน็บปืนที่เอวนายยังว่าเลยครับ
แต่คนไทยเห็นเป็นเรื่องชินตา ตำรวจของจริงต้องพกปืนซะงั้น..ผมว่ามีตำรวจในประเทศไทยไม่กี่นายหรอกครับแทบจะนับหัวได้ที่มีใบ
พกพาอาวุธปืน ผมมีรุ่นพี่คนนึงที่ทำอู่ด้วยกัน ยศพตท. คนทั่วไปก็เรียกว่าท่านรอง ตอนนี้เรียนหลักสูตรผู้กำกับ อีกไม่กี่เดือนก็ พตอ.แล้ว
รู้จักกันมานานมากแต่ยังไม่เคยเห็นแกพกปืนที่เอวเลยสักครั้ง นอกจากขึ้นไปนั่งรถแกไปทำธุระด้วยกันถึงจะเห็นปืน ไม่น้อยกว่า2-3กระบอก
รวมทั้งปืนราชการUziที่อยู่ในกระเป๋าเอกสาร แกยังไม่มีใบพกพาอาวุธเลยครับ แต่ตำรวจสมัยนี้ออกเวรแต่งครึ่งท่อนนั่งกินข้าวข้างทางก็พกปืน
ไปแทงสนุกแต่ครึ่งท่อนก็เหน็บเอว เดินห้างก็เห็นเหน็บแต้มาเลย เออ..รู้ว่าเป็นตำรวจแต่ไม่ต้องโชว์อภิสิทธิขนาดนั้นก็ได้ แต่ชอบอ้างว่า..พบ
เจอเหตุฉุกเฉินสามารถเข้าระงับเหตุได้ ใครเค็าจะไปเชื่อพี่เล่นแต่งซะครึ่งท่อนพกปืนโจรก็เลียนแบบได้ ขนาดตำรวจที่อยู่ในระหว่างปฎิบัติหน้าที่
พบเจอเหตุซึ่งหน้า วัยรุ่นยิงกัน ปล้นทอง ตำรวจที่ชอบอ้างว่าพกปืนเพื่อประชาชนยังเห็นแตกกระเจิงหัวซุกหัวซุน เห็นตามข่าวTVมาเยอะแล้ว
 ซูม ซูมตำรวจทำอย่างอื่นพอรับได้แต่ออกแนวกร่างโชว์ใหญ่นี่รับไม่ได้จริง ภาพมันฟ้อง ทุกคนภายใต้รัฐธรรมนูญต้องเท่าเทียมกัน ไม่มี แบ่งชนชั้น ยศฐาบรรดาศักดิ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2012 21:29:45 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

~'Ball_Skyline'~

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #52 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 21:23:11 »

ผมก็จองรถที่ศูนย์นี้นะคับ วันนี้ก็ได้เข้าไปคุยกะเซลล์มาด้วย เท่าที่เค้าเล่ามา ผมเชียร์เชฟคับ  ตรบมือ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #53 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 21:46:57 »

สั้นๆ บัฟฟาโล่ ครับ
มีเงิน มีปืน มียศ มีนามสกุล แต่ไม่มีสติและปัญญา

PonD

zc72s

« ตอบ #54 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 21:51:19 »

อาจจะไม่มีอะไรเลยก็ได้อ่ะ ได้ข่าวว่าชื่อนี้ในสารบบของตำรวจยังหาไม่เจอเลย
chart401
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #55 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 21:54:00 »

ขอมากเกินแค่สีเพี้ยน
jeabb_26
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

พิทักษ์แดนใต้

« ตอบ #56 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 21:54:15 »

มรึงแต่งชุดตำรวจมาทำไม ออ สระ อี เปรตทำเสียหมด ถอนหายใจ

1cpo.phichet
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #57 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 22:03:57 »

แอบดู..ไม่กล้าเข้าใกล้..กลัวโดนลูกหลง..
 กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ....แต่งานนี้..คนทั่วไปเอาใจช่วยผู้จัดการ...
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #58 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 22:20:55 »

ไม่รู้เหมือนกันคับอิอิ แต่ถ้าเป็นผม ผมก้อไม่ยอมคับ ผมฟ้องแน่ เอาปืนมาขู่แบบนี้ระดับผู้จัดการศูนย์หรือเจ้าของศูนย์ก้อคงต้องมีแบ็คบ้างแหละ เคยเจอ
เจ็ทหน้าMcสาย1ถ่ายรูปทะเบียนกับรูปรถผมไป ผมถามว่าถ่ายทำไมคับ เค้าบอกว่าไม่มีไร วันนี้คุณมาจอดปั๊มนี้ตอนเที่ยงคืนผมเชื่อว่าคุณแวะมาเฉยๆ
แต่ถ้าพฤหัสหน้าผมเจอรถคุณอีกเวลานี้ แสดงว่าคุณมาให้การสนับสนุนการแข่งรถ ผมจะจับคุณ ผมบอกว่าผมเพิ่งเลิกงานมา ดูในรถสิแบบเต็มเลย เค้าก้อบอกว่า
ไม่เป็นไร ถ้าคุณไม่อยู่ที่นี่ในพฤหัสหน้า ก้อไม่เป็นไร ผมก้อขี้เกียจจะกลับบ้านเลยออกมา พอกลับจะถึงบ้านผมก้อคิดว่าเฮ้ย...นี่มันริดรอนสิทธิกันเกินไปนี่นา
เค้ามีสิทธิอะไรมาห้ามเราไม่ให้ไปไหนมาไหน ตอนเวลาไหน ได้ยังไง ก้อผมจะไปอยู่ตรงนั้นตอนเที่ยงคืนแล้วจะทำไม ก้อเลยวนรถกลับไปในปั๊ม ปรากฎว่า
ตำรวจกลับไปหมดแล้ว เลยถามเด็กปั๊มว่าตรงนี้อยู่สน.อะไร พอได้คำตอบก้อกลับบ้าน วันรุ่งขึ้นผมก้อไปสน.เลย พร้อมเพื่อนที่เป็นนักข่าวด้วย เอาเทปบันทึก
เสียงไปด้วย แล้วเล่าเหตุการณ์ให้ร้อยเวรฟัง ร้อยเวรบอกว่าต้องรอบ่ายๆแหละเพราะพวกเมื่อคืนยังไม่มาเข้าเวร และต้องไปที่แผนกจราจร ผมก้อเลยไปที่แผนก
จราจร เล่าให้ฟังอีกครั้ง พอดีสารวัตรจราจรมาก้อเลยเล่าให้ฟัง เพื่อนผมก้อแสดงตัวว่าเป็นนักข่าว ผมก้อเลยบอกว่าพี่จะมาริดรอนสิทธิประชาชนแบบนี้ไม่ได้
ผมไม่ได้ทำอะไรผิด แต่เก็บหลักฐานเหมือนว่าผมเป็นจำเลย แล้วถ้าผมไปที่ปั๊มนั้นเวลานั้นอีกก้อจะจับผม ถ้าตำรวจทำแบบนี้กับประชาชนทั่วไป แล้วประชาชนจะไปพึ่งใครได้
ผมก้อเลยบอกสารวัตรแกว่า ถ้าไม่ลบรูปผมกับรถผมออกไปจากกล้อง แล้วถ้าพฤหัสหน้าผมไปจอดที่ปั๊มเจ็ทตอนเที่ยงคืนอีก แล้วลูกน้องท่านจับผม ด้วยข้อหาแข่งรถ
ผมคงต้องคุยกับลูกน้องท่านในศาลแน่ๆ แกก้อเลยให้ลูกน้องไปเอากล้องมาลบรูปออกไป แล้วก้อให้เบอร์ส่วนตัวของแกมา บอกว่า มีไรก้อโทรมาเดี๋ยวผมจัดการให้
ผมก้อเลยบอกว่า ผมขอแค่ลบรูปรถผมออกไปแล้วคืนสิทธิของผมมาแค่นั้นผมไม่ต้องการอะไร พอพฤหัสต่อมาผมก้อเข้าไปที่ปั๊มอีก แต่คราวนี้ไม่มีใครมาถ่ายรูป
แต่ตำรวจเต็มปั๊มเหมือนดิม ผมก้อรอจนเค้าเลิกตั้งด่านก้อไม่มีใครมาถ่ายรูป เพียงแต่ตำรวจคนที่ถ่ายรูปเมื่อสปดาห์ก่อนมองไม่เป็นมิตรแค่นั้น ฮ่าฮ่า

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
~RETRO RACE...つづく
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #59 เมื่อ: 07 กันยายน 2012 22:22:28 »

ไม่รู้ความเป็นมา ออกความคิดเห็นตามที่เห็น ผมว่าน่าจะออกได้สองทางคือ
1.ได้เงินดาวน์+เงินผ่อน11เดือน คืน ควรจบแล้วไปออกรถใหม่
2.เอารถคันใหม่มาเปลี่ยนเลย แล้วผ่อนต่อไป ก้อควรจบ
แต่นี่กลับจะเอาทั้งสองอย่าง แบบนี้ผมว่าก้อเกินไปนิดนึง ตามความคิดผมแบบชาวบ้านนะคับ คุณได้เงินคืนไปทั้งเงินดาวน์+เงินผ่อน11เดือน
แต่คุณเอารถที่ไม่สมบูรณ์มาคืนให้คือรถทุบกระจกหน้า ไฟท้าย อะไรอื่นๆ มาคืนให้ ผมว่าอาจจะโดนฟ้องกลับได้นะ แถมเอาปืนมาขู่อีก ถ้าเป็น
ประชาชนธรรมดาเอาปืนมาขู่แบบนี้ Huh? ผมว่าตำรวจอาจจะซวยได้ เอาแบบที่เห็นตามข่าวนะคับ แต่ถ้ามีอะไรลึกๆกว่านั้นก้อคงต้องตามดูคับ เพราะ
อยู่ดีๆ ทางศูนย์จะคืนเงินดาวน์พร้อมเงินที่ผ่อนมา11เดือนนี่ ไม่ใช่ง่ายๆนะคับที่จะยอม

ผมว่ารถมันต้องมีอะไรซักอย่างแน่นอน เลย ไม่งั้นมันไม่คืนง่ายๆแบบนั้น หรอก
รถที่มีปัญหา มันก็เอาไปทำใหม่เปลี่ยนใหม่หมด แล้วก็มาวนขายต่อ(มั้งนะ)

ที่รู้ๆเคยซื้อ ป้ายแดง Mu7 มา  เครื่องมีปัญหา3เดือนแรก   บริษัท เลย เปลี่ยนรถใหม่ให้ ทันที ใน1อาทิตย์
แถมโทรถามตลอด  นี่ซิถึงเรียกบริการหลังการขาย ผมเลยประทับใจ

บ้านเราชอบ เอาเปรียบอยู่แล้วครับ
ซื้อรถบ้านเรา ออฟชั่นของกระจอกสุดๆเลยครับ
ท๊อปสุดของแต่งเทียบเท่า ตัว ธรรมดาต่างประเทศ

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์