AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:25:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 6  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอ้น้องวิศวะจบใหม่..มันแย่ขนาดเลยหรือครับที่ผมใช้ Toyota Collora สามห่วง วู้ๆๆ  (อ่าน 17152 ครั้ง)
Kritsadathitiset
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AMT

« เมื่อ: 08 กันยายน 2012 04:48:28 »

Ref. http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12623373/V12623373.html

สุดยอด

ส่วนตัวผม ตั้งแต่ได้มือ2 มาก็ไม่เคยคิดจะเปลี่ยนเลยเป็นรถคันแรกในชีวิต
คนรอบข้างก็ไม่เข้าใจว่า ทนขับรถเก่าๆ มาหลายปีไม่เอาคันนี้ขายแล้วไปออกป้ายแดงกะเขาบ้างเรอะ
ผมตอบไปไม่เคยมีความคิดนั้นในหัวเลย จะเก็บคันนี้ไปยันลูก ยันหลานให้ดู
เปลี่ยนแต่เครื่อง และอุปกรณ์ตรงรุ่นที่พอหาได้เท่านั้นครับ
 ลิงจั๊กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กันยายน 2012 03:03:09 โดย Gritsadanon » บันทึกการเข้า
Mart AE100 ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e bo ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 05:09:33 »

ที่บ้านก้อบอกเหมือนกันว่า เอาเงินไปทำไปแต่ง เด๋วนู้นเสีย นี่ซ่อม ทำไมไม่เปลี่ยนรถคันใหม่ไปเลยล่ะ หลายครั้งล่ะที่ผมจะเอาเจ้าสามห่วงไปขาย แต่ด้วยความที่ผมรัก ขายไม่ลง ต่อให้พังผมก้อจะเก็บเอาไว้ ...

com-ae110
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 05:12:14 »

ที่บ้านก้อบอกเหมือนกันว่า เอาเงินไปทำไปแต่ง เด๋วนู้นเสีย นี่ซ่อม ทำไมไม่เปลี่ยนรถคันใหม่ไปเลยล่ะ หลายครั้งล่ะที่ผมจะเอาเจ้าสามห่วงไปขาย แต่ด้วยความที่ผมรัก ขายไม่ลง ต่อให้พังผมก้อจะเก็บเอาไว้ ...
เหมือนกันเลย ครับ

ae110 www.webthaiday.com
(ex:http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?action=dlattach;attach=76955;type=avatar)
Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 05:53:22 »

มันคือความผูกพันธ์....  สุดยอด

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
pad101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 07:24:19 »

ผมรักที่จะขับสามห่วงคันนี้ตลอดไปเพราะเป็นความใฝ่ฝันอยากได้และชอบมาตั้งแต่สมัยที่ผมเป็นวัยรุ่น มันคือรถที่แท๊กซี่เขาใช้ดึที่สุด และเป็นแท๊กซี่ที่หุ่นสวยที่สุดในโลก ตอนนี้อายุก็ปาเข้าไป17ขวบละ จะเก่าและแก่แค่ไหนแต่ก็ใหม่ในใจผมเสมอ ถึงแม้ว่าผมจะขับคันอื่นบ้างแต่รถคันนี้จะต้องอยู่กับผมไปตลอดชีพครับ
BASman
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

รักจายุ่น ต้อง...ลงทุนหน่อย

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 07:35:24 »

รถเก่าแย่ตรงไหน ไม่เป็นหนี้ด้วยนะผมว่า ตังเอาไปทำอย่างอื่น ดีกว่าเอาดอกไปให้ไฟแน้นเยอะ
 สุดยอด

kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 07:47:45 »

คบคน ติดต่องาน ดูที่ปัญญาและความเป็นคนจริงใจ  สุดยอด ผมไปไหนไม่เคยอายใครถึงแม้คนทักว่าระดับพี่นี่ไม่เหมาะเลย เอ่อ..  แต่ผมบอกว่าอย่ามองคนที่ตรงนี้ครับ คนขับรถราคาสูง ๆ  โง่ ๆ เยอะไปครับแถมตอแหลและเอาเปรียบคนอื่นก็มีมากครับ ถ้าเข้าใจโลกแล้วสักวันนึงคุณจะเข้าใจว่าทุกสิ่งอย่างบนโลก ล้วนอุปโลก ขึ้นมาทั้งสิ้น คนคิดมากคือคนมีกรรมนะครับ  เอ๋อ
      ปล.โทรศัพท์ผมยังใช้โนเกีย ขาว ดำ เล้ยยย ลูกน้องใช้ I PHONE กันหมดแล้ว โดนเต็มๆ หงิงๆๆ 

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 07:49:21 »

ผมเคยเจอเพื่อนเก่าสมัยเรียนมหาลัยพูดคล้ายๆแบบนี้อะครับ

ก็บอกมันไปว่า ไอ้ที่กรูแต่งสามห่วงเก่าๆไป กูซื้อรถพวกมรึงเงินสดๆ ได้อย่างสบายแบบมีเงินเหลือด้วย ก็แค่นั้น 555

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
NonG_<TPZ#02>_<NC.Z>

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 07:59:28 »

ผมไม่คิดจะขาย และ ไม่มีวันขายมัน ถึงจะไม่ค่อยได้ใช้มันแระ  จบมาใหม่ๆ ขับไปทำงาน มีคนมาขอซื้อด้วยอ่ะ

Trang-Phattalung Zone / Nongchok Zone
fabass_4a
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 08:50:13 »

ไอ...พวกVios, Yaris, City, Jazz ที่พูดแบบเนี๊ยะ....ผมท้าว่า....แข่ง..กินรถกันเลยเอาเปล่า... แลบลิ้น...ดูถูกกันจัง
ไม่เห็นมีใครเอาซักคน... เต้น....หรือว่ามัน อ้อน...ไม่อยากได้รถเรา อิอิ
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 09:10:35 »

ไอ...พวกVios, Yaris, City, Jazz ที่พูดแบบเนี๊ยะ....ผมท้าว่า....แข่ง..กินรถกันเลยเอาเปล่า... แลบลิ้น...ดูถูกกันจัง
ไม่เห็นมีใครเอาซักคน... เต้น....หรือว่ามัน อ้อน...ไม่อยากได้รถเรา อิอิ
ใจเย็นครับ  ฮิฮิ อย่าคิดท้าแข่งไรกันเลยครับ มันคงไม่จำเป็นครับต้องเข้าใจกระแสโลกครับ อย่าคิดมากครับ แหะ.. แหะ..

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
amnat

4E-FTE DRAG CRAZY รถกูไม่แรง..แต่กูอยากแข่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 09:11:27 »

รถเก่าแย่ตรงไหน ไม่เป็นหนี้ด้วยนะผมว่า ตังเอาไปทำอย่างอื่น ดีกว่าเอาดอกไปให้ไฟแน้นเยอะ
 สุดยอด

ชอบคำพูดนี้ คับโดนใจมาก ถูกต้องเลย จัดไป

ใจรักแดร็ก..4อีโบ...โมนิดๆๆ

อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 09:19:26 »

มันเป็นธรรมดาครับ ใจเขาใจเรา  น้องๆเขาคงชอบใหม่ๆครับเขาพึ่งทำงานมาถ้าจะซื้อรถทั้งที(เป็นหนี้ทั้งที) ให้พ่อแม่ภูมิใจก็ต้อง รถใหม่ครับเข้าใจ  แคะเข้มูก

แต่ความรู้สึกดีๆกลับ E100 มันบอกกันไม่ได้ครับเขาไม่นั่งก็ช่างเขาซักวันมันก็ต้องมานั่ง เราทำให้เขาเห็นซิครับว่า ของเราเนี่ยดีจริงๆ  E100 เนี่ยผมว่าไปแล้วอนาคตมันก็จะเป็นรถ Retro Car ในตำนาน อีกคันหนึ่งใครมีไว้ครอบครองจะมีค่าดังทอง เพราะตอนนี้เท่าที่รู้มาความต้องการทางตลาดสูงมากมีแต่คนอยากได้ ฉะนั้นเรามาค่อยๆทำมันให้เต็มสูบ ให้ขับไปจอดที่ไหนมีแต่คนมาถามว่าพี่ทำที่ไหน แต่งอย่างไร แต่งได้ไง สวยจังพี่  โดยส่วนตัวไม่สนใจว่าใครจะว่ายังไง  ผมเอาตามความพอใจตัวเองเป็นหลัก   เคยมีน้องคนหนึ่งมาติรถผมอย่างโน้นอย่างนี้  ผมรอจอมันพูดจบ แล้วผมบอกออกไปว่า รถพี่มันเก่า แต่ก็ดีกว่าเดิน  เอ้ยน้อง มรึงยังนั่งรถเมล์มาทำงานไม่ใช่ไง แล้วลำบากไหมวะวิ่งตามรถ รอรถแล้วไม่ได้ขึ้น  ขึ้นไปก็ไปเบียดกับเขา แล้วก็เดินไปโดยไม่รอคำตอบครับ แหะ.. แหะ.. ฮิฮิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2012 09:26:14 โดย อิชิตัน underbrain » บันทึกการเข้า

N@MIN

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 09:23:06 »

คบคน ติดต่องาน ดูที่ปัญญาและความเป็นคนจริงใจ  สุดยอด ผมไปไหนไม่เคยอายใครถึงแม้คนทักว่าระดับพี่นี่ไม่เหมาะเลย เอ่อ..  แต่ผมบอกว่าอย่ามองคนที่ตรงนี้ครับ คนขับรถราคาสูง ๆ  โง่ ๆ เยอะไปครับแถมตอแหลและเอาเปรียบคนอื่นก็มีมากครับ ถ้าเข้าใจโลกแล้วสักวันนึงคุณจะเข้าใจว่าทุกสิ่งอย่างบนโลก ล้วนอุปโลก ขึ้นมาทั้งสิ้น คนคิดมากคือคนมีกรรมนะครับ  เอ๋อ
      ปล.โทรศัพท์ผมยังใช้โนเกีย ขาว ดำ เล้ยยย ลูกน้องใช้ I PHONE กันหมดแล้ว โดนเต็มๆ หงิงๆๆ  
ชอบคำพูด "คนคิดมากคือคนมีกรรมนะครับ " ของน้ากำพลมากเลยครับ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
abb
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 09:26:50 »

Vios, Yaris, City, Jazz หรือพวกรถอีโก้คาร์ทั้งหลาย ขับแล้วมันเท่ตรงไหนอะครับ ก็มันเป็นรถเล็กระดับล่างๆอ่ะครับ แต่ถ้าซื้อไว้ใช้งานน่ะดี แต่ขับแล้วไม่เท่หรอกครับ
-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 09:35:40 »

รถใหม่ๆ เหล็กบางมาก

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 09:39:45 »

ตังอะมี แต่ไม่ซื้อใหม่ มีไรป่าว 55555555

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
AOD - T Z @ #019

น้ำใจ หาได้ ไม่ยาก ใน..AE-TZ

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 09:50:15 »

คบคน ติดต่องาน ดูที่ปัญญาและความเป็นคนจริงใจ  สุดยอด ผมไปไหนไม่เคยอายใครถึงแม้คนทักว่าระดับพี่นี่ไม่เหมาะเลย เอ่อ..  แต่ผมบอกว่าอย่ามองคนที่ตรงนี้ครับ คนขับรถราคาสูง ๆ  โง่ ๆ เยอะไปครับแถมตอแหลและเอาเปรียบคนอื่นก็มีมากครับ ถ้าเข้าใจโลกแล้วสักวันนึงคุณจะเข้าใจว่าทุกสิ่งอย่างบนโลก ล้วนอุปโลก ขึ้นมาทั้งสิ้น คนคิดมากคือคนมีกรรมนะครับ  เอ๋อ
ชอบคำพูด "คนคิดมากคือคนมีกรรมนะครับ " ของน้ากำพลมากเลยครับ
สุดยอด

ทำอะไรต่อดี
smith
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 10:00:11 »

น้ากำพลสุดยอดครับ นับถือน้าจริงๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ
Autorun.inf
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 กันยายน 2012 10:01:38 »

ตังอะมี แต่ไม่ซื้อใหม่ มีไรป่าว 55555555
สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ตอนนี้อย่าพึ่งรีบซิ่ง เอาเครื่องให้นิ่งก่อน
หน้า: [1] 2 3 ... 6  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์