AE. Racing Club
09 กรกฎาคม 2024 05:06:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาธุรกิจทำ  (อ่าน 4214 ครั้ง)
olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 21:34:29 »

ขายอาหารตามสั่ง เน้นถูก+อร่อย มีบริการส่ง เวิร์คมาก
Inimeg
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 21:35:53 »

npru ทำเลมันยากจังครับ ถ้าให้ดีตั้งอยู่ฝั่งเดียวกับม.
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 21:38:14 »

ส่วนตัวที่เคยทำ
1.ร้านเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ 1 เดือนจอดเลยครับ เด็กหอบผ้ากลับไปซักบ้าน วันศุกร์ แล้ว วันอาทิตย์ก็เอามา ผมอาจจะไม่ครบวงจร คือ ซักอย่างเดี่ยว
2.ร้านถ่ายเอกสาร ผมว่าไปได้เรื่อยๆ แต่ต้องรู้จักซ่อมเองได้บ้าง ไม่อย่างนั้น ช่างก็กินหมด
3.ร้านเน็ตแอนด์เกมส์ ต้องดูแลเยอะ อุปสรรคเยอะเหมือนกัน ทั้งบนดิน ทั้งใต้ดิน โดน ตร. เข้า สองรอบ เลยเซ็งเลย

ตอนนี้เลยอยู่เฉยๆ เก็บเงินลูกโตค่อยลุยกันต่อ

ที่อยากจะทำ
1.ขายอาหาร

Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 23:00:09 »

ถ้าสนใจธุรกิจ สุขภาพ และเป็นเครือข่าย มีระบบ ก็บอกนะครับ PM มาได้เลย ไม่ต้องลงทุนสูงด้วยครับ
Nova R
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Love สามห่วง

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 กันยายน 2012 23:36:28 »

npru ทำเลมันยากจังครับ ถ้าให้ดีตั้งอยู่ฝั่งเดียวกับม.

ฝั่งตรงข้ามไม่น่าเล่นแล้วหรือครับ

เป้าหมายมีไว้พุ่งชน
มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 กันยายน 2012 22:53:03 »

ร้านรับซื้อของเก่าครับ
หาร้านขายส่งดีๆ  หรือโรงงานเลยเอาไว้ส่งของ

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
wolfboy

จงใฝ่ฝัน แต่ อย่าเพ้อฝัน

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 02:35:27 »

ทำเกี่ยวกับความงามครับ เช่นทำผมหรือเพนท์เล็บครับ แต่เจ้าของต้องมีความรู้ทำเองได้ด้วยนะครับ เคยมีน้องทำร้านทำผม ทำร้านสวยๆคนเข้าเยอะมาก แต่พอคนเข้าเยอะช่างเหนื่อยขอขึ้นค่าแรงแต่ไม่ขึ้นให้ช่างลาออกยกแผงจบข่าวเลยครับเพราะหุ้นส่วนไม่มีใครทำเป็นเรย

สาวไทย สวย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
Nova R

« ตอบ #27 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 05:46:55 »

ทำเกี่ยวกับความงามครับ เช่นทำผมหรือเพนท์เล็บครับ แต่เจ้าของต้องมีความรู้ทำเองได้ด้วยนะครับ เคยมีน้องทำร้านทำผม ทำร้านสวยๆคนเข้าเยอะมาก แต่พอคนเข้าเยอะช่างเหนื่อยขอขึ้นค่าแรงแต่ไม่ขึ้นให้ช่างลาออกยกแผงจบข่าวเลยครับเพราะหุ้นส่วนไม่มีใครทำเป็นเรย

งั้นต้องหาแฟนเป็นช่างทำผมแล้วล่ะ ลาออกไม่ได้

newbaba

« ตอบ #28 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 11:20:10 »

ขายชุดนักศึกษา สั้น ๆ  รัด ๆ

ขาว ขาว อวบ อวบ

ฝากกระทู้ด้วยเด้อ
่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 11:23:58 »

มีห้องให้ลองชุดด้วย

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
z-man
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #30 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 12:39:50 »

หาผู้ร่วมทุนไหม อิอิ
Nova R

« ตอบ #31 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 13:01:42 »

หาผู้ร่วมทุนไหม อิอิ

ผมกลัวว่าเราจะได้ไปนอนรวมกันนะสิ ปิดปาก

joe31
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 13:04:04 »

ห้อง ซ้อมดนตรี ครับ.. แต่ต้องลงทุนเยอะหน่อยนะ และต้องมีความรู้เกี่ยวกับ ดนตรีบ้าง ไว้นั่งโม้กับ กับเด็กๆ..  ตรบมือ ร้องเพลง อ่านหนังสือ

ae100 1300
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 13:09:37 »

ผมเปิดร้านขายก๋วยเตี๋ยวอยู่อ่ะครับ แต่ผมอยู่ในมหาลัยเลย ส่วนตัวไม่เคยเปิด รอบๆๆ แต่เวลาปิดเทอมทีนึง รายด้วยหายไปเยอะเลยครับ

ผมคิดว่าลองคิดคร่าวๆ ทำอะไรที่ไม่ค่อยมีผลกระทบมากนักช่วงระหว่าง ปิดเทอม น่าจะดีครับ 

ความเห็นส่วนตัว ผมเชียร์ ร้านเน็ท และทำกับข้าวขายภายในร้านเน็ทด้วยครับ ขายไอพวกเด็กที่มันเล่นทั้งวันทั้งคืน นั่นแหละครับ
AE 115

« ตอบ #34 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 13:39:28 »

ร้านซ่อมมอเตอร์ไชด์ครับกำไรเห็นๆแค่ปะยางวันละ 20 คันก็ได้ 600 ละ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #35 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 13:57:59 »

ร้านซ่อมมอเตอร์ไชด์ครับกำไรเห็นๆแค่ปะยางวันละ 20 คันก็ได้ 600 ละ

อืมจิงครับ มะก่อนเพื่อนเคยเปิดร้านรับซ่อมรับแต่งไรพวกนี้กำไรดีครับ

มอไซแต่งง่าย ใช้เงินไม่เยอะทำแปปเดียวรับเงินไว  รู้แหล่งเบิกของซิ่งกำไรเพียบเพื่อนเคยเล่าให้ฟัง

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #36 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 14:23:54 »

ร้านขายเครื่องดื่มครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
Nova R

« ตอบ #37 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 14:41:07 »

อืมจิงครับ มะก่อนเพื่อนเคยเปิดร้านรับซ่อมรับแต่งไรพวกนี้กำไรดีครับ

มอไซแต่งง่าย ใช้เงินไม่เยอะทำแปปเดียวรับเงินไว  รู้แหล่งเบิกของซิ่งกำไรเพียบเพื่อนเคยเล่าให้ฟัง

จะเหมาะกับเด็กมหาลัยหรือครับ ถ้าเด็กช่างพอไหวนะ หรือว่าไงครับ เอาว่าโช๊คมอเตอร์ไซค์ ตอนนี้มีรถทั้งหมดกี่รุ่นแล้วครับเยอะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2012 14:43:13 โดย Nova R » บันทึกการเข้า

AE 115

« ตอบ #38 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 14:59:35 »

มอไซแต่งง่าย ใช้เงินไม่เยอะทำแปปเดียวรับเงินไว  รู้แหล่งเบิกของซิ่งกำไรเพียบเพื่อนเคยเล่าให้ฟัง

จะเหมาะกับเด็กมหาลัยหรือครับ ถ้าเด็กช่างพอไหวนะ หรือว่าไงครับ เอาว่าโช๊คมอเตอร์ไซค์ ตอนนี้มีรถทั้งหมดกี่รุ่นแล้วครับเยอะมาก

ไม่จำเป็นต้องเป็นร้านแต่งก็ได้ครับ ปะยาง เปลียนยาง  ถ่านน้ำมันเครื่อง  ซ่อมเครื่อง ประมาณนี้โดยเฉพาะเด็กมหาลัยผู้หญิงนี่ละซ่อมรถไม่เป็นถ้าไปเปิดไกล้ๆเด็กช่างผมว่าเด็กพวกนั้นมันคงซ่อมกันเองมากกว่าครับแต่เด็กมหาลัยยังไง 90 เปอร์เซนเข้าอู่ครับ
Nova R

« ตอบ #39 เมื่อ: 17 กันยายน 2012 19:39:13 »

ไม่จำเป็นต้องเป็นร้านแต่งก็ได้ครับ ปะยาง เปลียนยาง  ถ่านน้ำมันเครื่อง  ซ่อมเครื่อง ประมาณนี้โดยเฉพาะเด็กมหาลัยผู้หญิงนี่ละซ่อมรถไม่เป็นถ้าไปเปิดไกล้ๆเด็กช่างผมว่าเด็กพวกนั้นมันคงซ่อมกันเองมากกว่าครับแต่เด็กมหาลัยยังไง 90 เปอร์เซนเข้าอู่ครับ

ปะยางเคลื่อนที่ รั่วที่ไหนวิ่งไปปะให้ถึงที่ก็น่าจะดีนะบริการแบบนี้

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์