AE. Racing Club
29 มิถุนายน 2024 13:40:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเซียนล้อครับว่าแท้ไหม  (อ่าน 3742 ครั้ง)
toodmax
มือใหม่หัดซิ่ง
**

0867007141 LINE yutkong3

« เมื่อ: 19 กันยายน 2012 16:23:40 »

ขอถามเซียนล้อครับว่าแท้ไหมครับ  ล้อเอนไกครับ

พอดีวันนี้ว่างๆไปเดินเล่นเชียงกงบางนาครับ  ไปเจอร้านนึงครับ  เจอล้อชุดนี้เข้าให้  เป็นล้อขอบ 14 +ยาง ปี 09ยางjapan ยางใหม่กริ้บ นิ้มๆเลยเจ้าของเปิดราคาไว้เกือบหมื่น  ผมได้ราคามาถูกมากๆๆ บอกได้ว่าได้มาในราคาที่เค้าซื้อยาง%กันครับ   เพาะเจ้าของร้านเค้าวัดใจผมว่ากล้าต่อไหม ผมก็กล้าต่อ เค้าก็กล้าให้ อิอิ

ขอถามท่านที่ดูล้อเป็นหน่อยครับ  ว่าเป็นเอนไกแท้ไหมครับ  เพาะล้อชุดนี้ มาพร้อมกับตู้ที่มากจากญี่ปุ่นครับ 

ผมดูแล้วไม่เจอตีตราเจเปนครับ

แท้ก็ดีไป  ไม่แท้ก็ไม่ซีเรีนยสครับ  เพาะผมซื้อมาได้ในราคายาง%ครับ ถูกมากๆ แต่ได้ยางใหม่ๆใส่ได้อีกยาวเลย เอามาใส่ไปพลางๆก่อน

ขายกล้องติดรถยนต์ https://www.facebook.com/Car.camera.by.TOODMAX?ref=hl&ref_type=bookmark

สันต์ครับ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 17:18:38 »

ไม่เเท้ครับ ยกให้ผมเถอะ...๕๕๕๕ (เเท้ครับ ดูจากรูปสวยเชียว)

THanasak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 17:24:45 »

สวยอ่ะ
benmore05
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ครอบครัว benmore05

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 17:33:14 »

อยากได้  ขายต่อเหอะ  พูดจริงนะ

เชิญชมสินค้าโตโยต้า ae ได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/Western.OldPart

DYNAMITE
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 17:34:49 »

แท้ครับ ผลิตโดย  Enkai ล้อน่าจะปี 2005 แต่ยังไง ยุ่นชัวร์ครับ ดูจากรูปสุดท้ายมีสติดเกอร์เพลทรับรองครับแบบที่ล้อดัง ๆ เช่น Volks หรือ Rays ติดอยู่

ตัวอย่างสติกเกอร์ แถวล่าง

toodmax
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 17:49:33 »

แท้ครับ ผลิตโดย  Enkai ล้อน่าจะปี 2005 แต่ยังไง ยุ่นชัวร์ครับ ดูจากรูปสุดท้ายมีสติดเกอร์เพลทรับรองครับแบบที่ล้อดัง ๆ เช่น Volks หรือ Rays ติดอยู่

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลครับ   จาได้สบายใจหน่อยได้ของแท้มา  เพาะได้มาถูกเกินครับ เลยคิดว่าล้อมีปัญหา หรือล้อเทียม    แต่เอาไปตั้งศุนย์แล้ว ไม่ต้องตั้งต่อเลยครับเพาะของเดิมใช้ได้เลยครับ

พอดีมองหาบนล้อไม่เจอตี japan บนล้อครับ  เลยไม่ชัวร์ว่าแท้ป่าว   แต่ของมาจากญี่ปุ่นครับ

ขายกล้องติดรถยนต์ https://www.facebook.com/Car.camera.by.TOODMAX?ref=hl&ref_type=bookmark

wasabi
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE92GTi

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 18:36:04 »

ไม่น่าจะใช้ ล้อ แบรนด์ ENKEI ครับ  แต่ น่าจะให้โรงงาน ENKEI ผลิตให้ เฉยๆ

เบื้องต้น ดูจาก ส่วนประกอบ ก็ เดาว่าน่าจะเป็น แม็กญี่ปุ่น ทั่วๆ ไป ครับ คุณภาพ ก็ ไม่ขี้เหร่ ครับ

แต่ลึกๆ ผมรู้สึกว่า มันไม่ใช่ ล้อญี่ปุ่นแท้ ครับ ตะหงิดๆใจ เพราะ ร้าน ลดให้ เยอะ เกินน่ะครับ  โอกาส โดนย้อม มีสูงมาก

แต่ ไม่ต้องกังวล ครับ  ถ้าชอบ และถูกใจ ก็ พอแล้ว ครับ ^^

AE92-GTi Standard
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 18:42:12 »

แท้ครับ ผลิตโดย  Enkai ล้อน่าจะปี 2005 แต่ยังไง ยุ่นชัวร์ครับ ดูจากรูปสุดท้ายมีสติดเกอร์เพลทรับรองครับแบบที่ล้อดัง ๆ เช่น Volks หรือ Rays ติดอยู่

ระวังน่ะครับไอ้สติ๊กเกอร์เนี่ย บ้านเราทำก๊อบมาอย่างเนียน

aon101

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 19:32:32 »

เป็นล้อที่สวยคับ แต่ถ้า ขอบ14 เชียงกงเค้าเคยบอกว่าขายยาก ไม่ค่อยมีใครเล่น(เคยไปหลอกถามมาอ่ะคับ) ถ้า 15 ขึ้นไป กำเงินหมื่นใว้ได้เลย ถ้าไม่เจอล้อคด ล้อดุ้ง ก็โชคดีไป   

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 19:36:10 »

ไม่รู้ไม่เคยใช้ของแท้ ถ้ารถผมใช้ล้อแท้ กลัวพวกแซว  เอา  แหม สามห่วงใส่ล้อปลอมเหมือนแท้เลย 555  เพราะ รถสภาพราคาประมาณนี้ น้อยคนที่จะเอาของแท้มาใส่ครับ 555  ของดี หรือแท้ คุณภาพระยะทาง และ ใจเราเป็นเครื่องพิสูจณ์  เหมือนกับคบคน .... ปิดปาก

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
bussyhot
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 19:54:24 »

ไม่รู้ไม่เคยใช้ของแท้ ถ้ารถผมใช้ล้อแท้ กลัวพวกแซว  เอา  แหม สามห่วงใส่ล้อปลอมเหมือนแท้เลย 555  เพราะ รถสภาพราคาประมาณนี้ น้อยคนที่จะเอาของแท้มาใส่ครับ 555  ของดี หรือแท้ คุณภาพระยะทาง และ ใจเราเป็นเครื่องพิสูจณ์  เหมือนกับคบคน .... ปิดปาก

สุดยอด สุดยอด

................
thawatchai

082-2087085...โป้ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 20:26:30 »

คมตลอด ตรบมือ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 20:40:33 »

ระวังน่ะครับไอ้สติ๊กเกอร์เนี่ย บ้านเราทำก๊อบมาอย่างเนียน

TE37v หน้า8ของเค้ามะก่อน ก็ มีสติ๊กเกอร์เนี่ย ไอ้แบบล่างอ่ะนะ

ได้ล้อมาพร้อมยางใหม่ทั้งคู่ 16000  เอิ๊กๆ งี้เราก็ของแท้อ่าดิ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 20:40:49 »

ไม่รู้ไม่เคยใช้ของแท้ ถ้ารถผมใช้ล้อแท้ กลัวพวกแซว  เอา  แหม สามห่วงใส่ล้อปลอมเหมือนแท้เลย 555  เพราะ รถสภาพราคาประมาณนี้ น้อยคนที่จะเอาของแท้มาใส่ครับ 555  ของดี หรือแท้ คุณภาพระยะทาง และ ใจเราเป็นเครื่องพิสูจณ์  เหมือนกับคบคน .... ปิดปาก

ตอนขับสามห่วงผมใช้ของแท้เบิก..คุณ..หนึ่งเกือบทั้งนั้นน่ะครับ เพราะตอนนั้นแบมือขอได้ ตอนนี้หรอหุหุมือสองทั้งนั้นเลย

mai ee90

藤原豆腐(プライベート)

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 21:03:47 »

ผมก็ของเเท้นะ เเต่ของไทยเเท้ๆเลย เหอๆๆ  lenso Project D  D1 ของนอกไม่มีตังซื้อครับ  ไม่ไหวแล้ว... ยกธงขาว

KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 21:18:54 »

ไม่น่าจะใช้ ล้อ แบรนด์ ENKEI ครับ  แต่ น่าจะให้โรงงาน ENKEI ผลิตให้ เฉยๆ

เบื้องต้น ดูจาก ส่วนประกอบ ก็ เดาว่าน่าจะเป็น แม็กญี่ปุ่น ทั่วๆ ไป ครับ คุณภาพ ก็ ไม่ขี้เหร่ ครับ

แต่ลึกๆ ผมรู้สึกว่า มันไม่ใช่ ล้อญี่ปุ่นแท้ ครับ ตะหงิดๆใจ เพราะ ร้าน ลดให้ เยอะ เกินน่ะครับ  โอกาส โดนย้อม มีสูงมาก

แต่ ไม่ต้องกังวล ครับ  ถ้าชอบ และถูกใจ ก็ พอแล้ว ครับ ^^

ก็เป็นไปได้ครับ  ล้อ ปีเก่า  ลายไม่นิยม  ไม่มีงานก็อป   หรอกครับ    เป็นงานแบรน ตามที่เห็น ครับ  ENKEI เป็นการการันตีคุณภาพโรงงาน และสินค้าเท่านั้น

แต่ผมว่าสวยครับ  ขอบ 14  ลายหล่อๆ เรซซิ่ง หายาก  สวยกำลังดีครับ
toodmax
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 21:31:14 »

ขอบคุณทุกๆๆความคิดเห็นนะครับ

ตอนนี้ใส่แล้ว ดูเรียบๆดีครับ

ที่ซื้อมาเพาะผมทำให้แฟนขับเล่นครับ และเห็นยางมันยังใหม่อยู่ด้วย น่าจะวิ่งมาไม่กี่โล   และราคาที่ได้มาผมได้มาในราคาซื้อยาง%1ชุด เลยไม่ซีเรียสมากครับ เพาะล้อที่รถมันหมดสภาพกำลังจาเปลี่ยนยางพอดี

ตอนนี้เพิ่งใส่โช็คเลวิ่นมายกเซ็ทเลย เลยดูโด่งๆๆไปหน่อยครับ ฮากลิ้ง

เดี๋ยวเอาไปโหลดลงซักหน่อย  รองล้อออกมาซักนิด น่าจะพอดูได้ครับ

พณฯท่าน บรรหาร

พณฯท่าน

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 กันยายน 2012 21:51:47 »

ไม่ใช่ล้อไทยแน่นอนงานเนียน

Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #18 เมื่อ: 20 กันยายน 2012 10:52:06 »

เบาสวยถูก แค่นี้ก็คุ้มแล้ว

newbaba

« ตอบ #19 เมื่อ: 20 กันยายน 2012 11:03:14 »

อย่าว่าอะไรเลยครับ   ล้อที่มี่ japan   ยังปลอม อย่าง TE37 เจอมาเยอะ  ราคาแปลก ๆ งะ 

แต่ของน้า สวยมากมากครับ  ถ้าไม่คิดมากอะไร ผมว่าน่าจะดูดีกว่า ล้อที่ขาย ๆ  กันทั่วไปอีกครับ 

ไม่คด ไม่ดุ่ง  แต่แตกกลางเลยยยยยยยยยยยยยย 

ขาว ขาว อวบ อวบ

ฝากกระทู้ด้วยเด้อ
่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์