AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:41:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน พี่ๆ น้าๆ AE RACING CLUB. หน่อยครับเกี่ยวกับ ช่วงล่างล้อหน้า AE 92 ครับ  (อ่าน 1884 ครั้ง)
NU_92
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 20 กันยายน 2012 22:44:30 »

คือว่ารถผม AE 92 มีปัญหาช่วงล่างดังตอนขับบนถนนขุคระกับขึ้นลูกระนาดมีเสียดัง "ก๊อกๆ" ตรงบริเวณช่วงล้อหน้าทั้งสองข้างแต่!ถ้าจอดรถอยู่เฉยๆไม่ติดเครื่องแล้วหมุนโยกพวงมาลัยไปทางซ้ายและขวาแบบไม่ค่อยเร็วมีเสียงดังเช่นกันแต่เบากว่าตอนรถวิ่ง ตัวผมคิดว่าแร็คน่าจะเสียครับ รบกวน พี่ๆ น้า ช่วงฟันธง หน่อยครับว่าเป็นไรแน่ แล้วถ้าจะซ่อม ซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนเช่น ไม้ตีกลอง ลูกหมากแร็ค หรือว่าหาซื้อ แร็คเซียงกงมาเปลี่ยนดีครับ แบบไหนจะดีกว่าครับ หรือ พี่ๆ น้าๆ คิดว่าเป็นอย่างอื่นช่วยตอบที่ครับ ตอนนี้มันดังมากจนรำคาญมากครับ ต้องขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2012 21:56:38 โดย NU_92 » บันทึกการเข้า
NU_92
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กันยายน 2012 23:09:01 »

รบกวนหน่อยครับ พี่ๆ น้าๆ ชาว AE RACING CLUB
สันต์ครับ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2012 23:41:40 »

เปลี่ยนเเค่ไม้ตีกองกับลูกหมากปลายเเร๊คก็น่าจะหายแล้วนะครับไม่ต้องเปลี่ยนทั้งเส้น ประหยัดเงิน ถ้าคิดว่าเป็นจุดนี้นะ ส่วนใหญ่ก็มีเเค่นี้เเระครับ ถ้ามีอีกก็ลูกหมากกันโคลง เเต่รุ่นนี้มีป่ะไม่รู้ ลองดูครับผม

NU_92
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กันยายน 2012 23:51:13 »

เปลี่ยนเเค่ไม้ตีกองกับลูกหมากปลายเเร๊คก็น่าจะหายแล้วนะครับไม่ต้องเปลี่ยนทั้งเส้น ประหยัดเงิน ถ้าคิดว่าเป็นจุดนี้นะ ส่วนใหญ่ก็มีเเค่นี้เเระครับ ถ้ามีอีกก็ลูกหมากกันโคลง เเต่รุ่นนี้มีป่ะไม่รู้ ลองดูครับผม
ส่วนลูกหมากกันโคลงของผมยังดีอยู่ครับ ขอบคุณครับน้าที่ช่วยวิเคราะห์ครับ
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 02:54:40 »

เพลาขับ ...

NU_92
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 08:06:45 »

เพลาขับ ...

เพลาขับถ้าเสียจริงๆเวลาเลี้ยวสุดมันต้องดังครับแต่ของผมไม่มีครับแล้วอีกอย่างเพลาขับของผมยังดีอยู่ครับยางกันฝุ่นก็ยังไม่ขาดครับ ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำครับ
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 09:54:50 »

เพลาขับ ...

เพลาขับถ้าเสียจริงๆเวลาเลี้ยวสุดมันต้องดังครับแต่ของผมไม่มีครับแล้วอีกอย่างเพลาขับของผมยังดีอยู่ครับยางกันฝุ่นก็ยังไม่ขาดครับ ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำครับ
เพลาขับก็ดังแบบนี้ได้ครับ เพราะจารบีด้านในแห้งผมเคยเป็นยางกันฝุ่นไม่ขาดแต่ไม่รู้แห้งได้ไง
ล้างอัดจารบีใหม่หายเลยครับ ไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่จะซ่อมครับ

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
NU_92
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 10:42:48 »

เพลาขับ ...

เพลาขับก็ดังแบบนี้ได้ครับ เพราะจารบีด้านในแห้งผมเคยเป็นยางกันฝุ่นไม่ขาดแต่ไม่รู้แห้งได้ไง
ล้างอัดจารบีใหม่หายเลยครับ ไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่จะซ่อมครับ

ขอบคุณมากๆครับผมจะลองเช็คดูครับแล้วเอาความคิดของพี่ ไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่จะซ่อมครับ
NU_92
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 14:30:25 »

รอผู้รู้มาช่วยตอบอยู่ครับ
AE92 -4E
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 20:12:15 »

เริ่มเปลี่ยนของที่ราคาเบาๆ และซ่อมง่ายก่อนครับ ลูกหมากแร็ค นอก-ใน แล้วก็ลองใช้งานดูครับ ถ้าไม่หายค่อยรื้อเพลาขับมาเช็คอีกทีครับผม
อย่าลืมตั้งศูนย์ด้วยนะครับ จะได้เช็คอาการได้แน่นอนครับผม

จาก 2 ล้อ ก้าวเข้าสู่ 4 ล้อ อย่างเป็นทางการ
NU_92
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 21:05:42 »

เริ่มเปลี่ยนของที่ราคาเบาๆ และซ่อมง่ายก่อนครับ ลูกหมากแร็ค นอก-ใน แล้วก็ลองใช้งานดูครับ ถ้าไม่หายค่อยรื้อเพลาขับมาเช็คอีกทีครับผม
อย่าลืมตั้งศูนย์ด้วยนะครับ จะได้เช็คอาการได้แน่นอนครับผม

คิดเหมือนกับผมเลยครับ ขอบคุณมากๆครับจะค่อยๆทำครับ
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 21:12:17 »

ลูกหมากแรค

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
NU_92
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 21:52:06 »

ลูกหมากแรค

ผมก็คิดเช่นกันครับ ผมว่าเปลี่ยนทั้งแร็คดีไหมครับจะได้ใช้แบบหายห่วงไหนๆก็จะทำแล้ว
samza

ติดต่อ 084-0801011

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 23:46:08 »

เอาแม่แรงยก โยกล้อดูเลยคับมีสั่นมีคลอนไหม อ่านหนังสือ

@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 กันยายน 2012 02:50:00 »

ลูกหมากล่าง ไม้ตีกลอง ยางหัวโช๊ค เพลาขับ ลองไล่ดู หาช่างที่ไว้ใจได้ดูให้เดี๋ยวก็เจอ หายไวๆนะครับ

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
สันต์ครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 กันยายน 2012 02:57:34 »

นึกว่าซ่อมเสร็จเเระ  ยังหาสาเหตุไม่ได้อีกเหรอครับ

NU_92
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 กันยายน 2012 12:39:09 »

เอาแม่แรงยก โยกล้อดูเลยคับมีสั่นมีคลอนไหม อ่านหนังสือ

มีคลอนครับที่ลูกหมากแร็คและคันชักคันส่งครับ
ลูกหมากล่าง ไม้ตีกลอง ยางหัวโช๊ค เพลาขับ ลองไล่ดู หาช่างที่ไว้ใจได้ดูให้เดี๋ยวก็เจอ หายไวๆนะครับ

ขอบคุณคับผมจะค่อยๆไล่ทำไปทีละอย่างครับ
นึกว่าซ่อมเสร็จเเระ  ยังหาสาเหตุไม่ได้อีกเหรอครับ
[/quot
e]

พอหาสาเหตุได้แล้วครับเดี๋ยววันพรุ่งนี้วันอาทิตย์หยุดงานพอดีจะลงมือทำแล้วครับ

ขอขอบคุณพี่ๆน้าๆ ทุกๆ คนด้วยนะครับ ที่ชี้แนะมาครับ
NU_92
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 กันยายน 2012 21:37:33 »

มีใครแนะนำอีกไหมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์