AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 13:26:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .................อยากทราบวิธีดูสายพานทามมิ่งคับน้า.............................  (อ่าน 1835 ครั้ง)
nok059
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 21 กันยายน 2012 13:25:35 »

อยากทราบวิธีดูสายพานทามมิ่งคับน้า  ว่าสมควรเปลี่ยน  หรือ เจ้าเก่าเค้าพึ่งเปลี่ยนมา  ขอบคุณคับน้า
supernooky
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 14:04:14 »

ไม่ต้องคิดมาก เปลี่ยนเลยครับ เพื่อความปลอดภัย

ปั้น AE ดีก่า ^^
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 14:20:13 »

เปลี่ยนเลยครับ ยกเซ็ทประมาณ3000กว่า+ค่าแรงแล้วแต่ร้าน

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 14:23:33 »

เปลี่ยนสายพานทุกเส้นไปเลยคับ สบายใจ ไม่ต้องคิดมาก
Jub@92GTI

เบอร์สนทนา081-651-3810

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 16:02:01 »

ถ้าแค่อยากดู หรือ เดาอายุสายพาน
สังเกตเบอร์สีด้านบนหลังสายพานที่พิมพ์ทับไว้  ว่าหลุดร่อน ออกไปแค่ไหน
สังเกตเนื้อสายพาน  แตก ร้าว แค่ไหน
สังเกตร่อง ฟัน ปลายสึก มน หลุดรุ่ย แค่ไหน

ทั้งนี้ คุณก็ต้องรู้ด้วยว่า สายพานเก่านั้น มันมีสภาพเปรียบเทียบกับสายพานใหม่ๆ อย่างไร จิงมั้ย?
ถ้าดูเป็น แล้วโอเค ใหม่จริง ก็พอได้ไว้ใจได้

อยากชัวร์  ยกเซ็ท หมด จบ สบายใจ กระเป๋าเบาหน่อย ครับ

เคยเจอมั้ย ติดไฟแดงอยู่ในรอบเดินเบา สายพานดันขาดเฉยเลย
บ้างเราเมืองร้อนครับ  อย่าไว้ใจ เดี๋ยวงานใหญ่จะมาเยือน

Toyota  Honda ใส่เบรควัน ส/อ รับแค่ วันละสองคัน โปรดนัดคิวล่วงหน้า และมีชุดเบรคแปลงเสร็จพร้อมส่ง ตจว.ใส่เองได้ โทรเช็คของก่อนนะครับ
คุยเรื่องเบรคมาเลยครับที่นี่  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=86532
เรื่องสตรัทโช้คท่อ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=96595
nok059
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 22:32:42 »

ขอบคุณทุกท่าน คับ  ขอบคุณคับ
AE.พาฝัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 กันยายน 2012 23:22:50 »

ถ้าแค่อยากดู หรือ เดาอายุสายพาน
สังเกตเบอร์สีด้านบนหลังสายพานที่พิมพ์ทับไว้  ว่าหลุดร่อน ออกไปแค่ไหน
สังเกตเนื้อสายพาน  แตก ร้าว แค่ไหน
สังเกตร่อง ฟัน ปลายสึก มน หลุดรุ่ย แค่ไหน

ทั้งนี้ คุณก็ต้องรู้ด้วยว่า สายพานเก่านั้น มันมีสภาพเปรียบเทียบกับสายพานใหม่ๆ อย่างไร จิงมั้ย?
ถ้าดูเป็น แล้วโอเค ใหม่จริง ก็พอได้ไว้ใจได้

อยากชัวร์  ยกเซ็ท หมด จบ สบายใจ กระเป๋าเบาหน่อย ครับ

เคยเจอมั้ย ติดไฟแดงอยู่ในรอบเดินเบา สายพานดันขาดเฉยเลย
บ้างเราเมืองร้อนครับ  อย่าไว้ใจ เดี๋ยวงานใหญ่จะมาเยือน

+1 อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กันยายน 2012 08:57:24 »

ดูเครื่องครับหลบวาวอุ่นใจได้ระดับนึง ไม่หลบวาวเปลี่ยนเถอะ สายพานขาดโหม่งวาวกระจายงานช้างเลยครับ

tEE2009
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 กันยายน 2012 03:37:03 »

อยากทราบวิธีดูสายพานทามมิ่งคับน้า  ว่าสมควรเปลี่ยน  หรือ เจ้าเก่าเค้าพึ่งเปลี่ยนมา  ขอบคุณคับน้า

ผมใช้ปะแจเบอร์ 10 ขันน๊อต 4 ตัว ตรงพลาสติกครอบตัวบน ออกครับ (เครื่องผม 4AFE ครับ)
ป.ล.เวลาเอาพลาสติกครอบ ค่อยๆ แกะมุมซ้าย-ขวา และจากบน-ลงล่าง ครับ  
คำนับ

จากกระทู้ฯ นี้ครับ
ตรวจเช็คสายพาน ทามมิ่ง ยังไงครับ

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=115868.0

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์