AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 03:08:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆน้าๆหน่อยอะครับ เรื่องการเดินท่อครับ(แป๊ป)และฟิลม์  (อ่าน 1407 ครั้ง)
AOM_ATE
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 23 กันยายน 2012 17:36:35 »

ผมอยากจะเดินท่อแป๊ปยิงสดอะครับใจกลัวเสียงจะดังมาก เลยกะจะใส่พักกลาง(ทรงจรวด) เครื่อง4a fe .mt ครับ ที่ผมคิดไว้ ก็ จากเฮดเดอร์ ลงมา1.6 แล้วใส่พักกลาง ต่อจากพักกลาง 1.8 ไม่มีพักปลายนะครับ มันจะรอดไหมครับน้าๆ จะวิ่งไหมครับ ผมกะว่าจะโมเครื่องอีกนิดหน่อยด้วยอะครับ ยังไงช่วยชี้แนะน้องคนนี้ด้วยนะครับ อีกนิดครับ เรื่องฟิลม์ ชาแดงกะชาเขียวอันไหนดีกว่ากันครับ อันไหนร้อนอันไหนไม่ร้อน สิ้นเดือนผมจะติดฟิลม์แล้วครับยังไม่มีข้อมูลเลยครับ(ขอบคุณครับ ได้โปรด.. ได้โปรด.. ได้โปรด.. ได้โปรด..)
olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กันยายน 2012 17:43:44 »

แป๊ปยังไงก็ดัง พักกลางทรงบวบไม่ได้ช่วยอะไร เพราะมันเป็นไส้ตรง
Hanuy90@LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กันยายน 2012 17:47:32 »

ดังแน่นอนครับ อิ อิ ทำใจเลย ส่วนเรื่องฟิล์ม เท่าที่รู้ ฟิล์มชา มันได้หล่ออย่างเดียวครับ จะมีรุ่นกันร้อนมั๊ย อันนี้ไม่ทราบจริงๆ

AOM_ATE

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กันยายน 2012 17:52:33 »

ดังแน่นอนครับ อิ อิ ทำใจเลย ส่วนเรื่องฟิล์ม เท่าที่รู้ ฟิล์มชา มันได้หล่ออย่างเดียวครับ จะมีรุ่นกันร้อนมั๊ย อันนี้ไม่ทราบจริงๆ
ครับน้า แต่ขนาดท่อ 1.6 และ 1.8 สำหรับ เกียร mt มันจะโล่งไปไหมครับ และใส่ไส่เยื้องจะดังไหมครับ ผมไม่มีความรู้เลยครับเรื่องท่อ คิดๆอย่างเดียวเดี๋ยวไปทำกลัวจะห่วยไปหว่าเดิมเลยมาถาม น้าๆอะครับ
AOM_ATE

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กันยายน 2012 17:54:52 »

น้าๆที่มีประสบการณ์เดินท่อเครื่อง 4a fe ช่วยชี้ทางให้ผมหน่อยนะครับ
mai ee90
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

藤原豆腐(プライベート)

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กันยายน 2012 19:36:39 »

รอดูด้วยคน บอกตามตรงไม่เคยทำกับเครื่อง4a  เพราะของผมมัน5afe  แหะ.. แหะ..
ทำเเบบบ้านๆลองผิดลองถูกด้วยตัวเอง +กับขอความรู้น้าๆในนี้เอาเหมือนกันครับ
ถ้าเเบบของผมก็เอาเฮดเดอร์7aเเบบ4-1มาใส่เเทนเฮดเดิมที่เป็นเหล็กหล่อ เเล้วเดินท่อ1.8ทั้งเส้น
ใส่หม้อพักกลางทรงเเคปซูล กับพักกลางเดิม ปลายใส่ของae101 เอาเเบบเงียบๆ
เพราะเดิมเคยใส่ปลายใส้เกลียวทรงไฮเปอร์มันดังมากออกตัวไม่ค่อยมีเเรง
บวกกับที่บ้านบอกว่าชอบเงียบๆมากกว่าเลยออกมาเเบบนี้ละครับ
ผมที่ได้คือออกตัวต้นดีขึ้น กลางกับปลายเท่าเดิมครับ ปลายใหลประมาณ170+ครับ
     ผิดถูกขออภัยครับผม คำนับ คำนับ คำนับ

AOM_ATE

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กันยายน 2012 19:57:35 »

รอดูด้วยคน บอกตามตรงไม่เคยทำกับเครื่อง4a  เพราะของผมมัน5afe  แหะ.. แหะ..
ทำเเบบบ้านๆลองผิดลองถูกด้วยตัวเอง +กับขอความรู้น้าๆในนี้เอาเหมือนกันครับ
ถ้าเเบบของผมก็เอาเฮดเดอร์7aเเบบ4-1มาใส่เเทนเฮดเดิมที่เป็นเหล็กหล่อ เเล้วเดินท่อ1.8ทั้งเส้น
ใส่หม้อพักกลางทรงเเคปซูล กับพักกลางเดิม ปลายใส่ของae101 เอาเเบบเงียบๆ
เพราะเดิมเคยใส่ปลายใส้เกลียวทรงไฮเปอร์มันดังมากออกตัวไม่ค่อยมีเเรง
บวกกับที่บ้านบอกว่าชอบเงียบๆมากกว่าเลยออกมาเเบบนี้ละครับ
ผมที่ได้คือออกตัวต้นดีขึ้น กลางกับปลายเท่าเดิมครับ ปลายใหลประมาณ170+ครับ
     ผิดถูกขออภัยครับผม คำนับ คำนับ คำนับ
+1 ขอบคุณครับน้า เฮด 7a ใส่แล้ว จี๊ดขึ้นใช่ไหมครับน้า
olympia dojo

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กันยายน 2012 23:17:34 »

ครับน้า แต่ขนาดท่อ 1.6 และ 1.8 สำหรับ เกียร mt มันจะโล่งไปไหมครับ และใส่ไส่เยื้องจะดังไหมครับ ผมไม่มีความรู้เลยครับเรื่องท่อ คิดๆอย่างเดียวเดี๋ยวไปทำกลัวจะห่วยไปหว่าเดิมเลยมาถาม น้าๆอะครับ
สำหรับ4afeนะคับ เดิน1.8" วัดด้านในทั้งเส้น จะเป็นเหล็กหรือเลสก็ได้ แต่เหล็กจะถูกกว่า เลสจะสวยและแพงกว่า มีพักกลางลูกนึง ส่วนพักปลายขนาด2"-2.2" ยี่ห้อตามชอบคับ จะเป็นเก่าญี่ปุ่น หรืองานพี่ไทยเราก็ได้ อยากได้ลั่นๆก็จะเป็นใส้ตรงคับ แค่นี้ก็ลั่นจะทนฟังไม่ไหวแล้ว ขับแรกๆก็ซัดมันอยู่ สักพักนึกในใจ อยากได้ท่อเงียบๆจัง ส่วนเฮดเดอร์ไม่ต้องไปใส่หรอกคับ เฮดเดิมวิ่งดีสุดถ้าไม่ทำไรกับเครื่องมากนะ
dookzateam

แต่งรถไม่ได้กำไรหรอกครับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กันยายน 2012 23:43:43 »

ยิงตรงนี่ได้อารมณ์แบบวันเม็คเรซเลยละครับ

ออกตัวรอบต้นๆไม่เกิน2000นี่ไม่เท่าไร แต่ถ้ามันเกินแล้วแป๊ดเลยครับ

ถ้าไม่ติดว่ามันเสียงดังรบกวนคนอื่นนี่คนขับมันมากครับ

ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร รู้แค่ว่าผมขับAEก็พอ
Rong Fuel-Up

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กันยายน 2012 09:41:39 »

ผมว่าแป๊บตรง วัดในไม่เกิน 1.6 น่าจะไปไหวครับ สำหรับเกียร์ธรรมดา
ผมเคยใส่ใน20Vครับ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 กันยายน 2012 12:34:57 »

4A-FE พัก 3 ใบใส้ตรงสอง+เยื้องหนึ่ง ยังไม่รอดเลยครับ ขับขึ้นเหนือได้ครึ่งทางลงมาอ้วก  เวียนหัว

Rong Fuel-Up

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 กันยายน 2012 13:19:20 »

อ่อ ลืมบอกไป ใส่ได้ วันเดียว ผบ. โบกหัวทิ่มครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์