AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 05:22:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นมีผู้รู้ IT ในนี้ด้วย ช่วยผมทีครับไม่รู้โดนแฮ๊กรึป่าว  (อ่าน 921 ครั้ง)
kaImušIc…CBŽ™
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« เมื่อ: 24 กันยายน 2012 11:09:54 »

http://www.temppic.com/img.php?24-09-2012:1348459853_0.49596700.png

สงสัยเนตที่ทำงานบล๊อก รูปไม่ขึ้น ตามลิ้งไปทีนะครับ

คือสงสัย ในส่วนของ แกลอรี่ อ่ะครับ ไม่เคยอัพรูปขึ้นไปไหนเลยอ่ะ แต่ทำไม โดนไปตั้ง 67.45 Mb อ่ะครับ

เช็คเนตแล้วก็ใช้เนตไปจริง

สรุป อยากรู้ว่ากำลังโดด ดูด ข้อมูลในส่วนนี้ไปรึป่าว ทั้งๆ ไม่เคยอัพรูปจากมือถือเลยตั้งแต่ในช่วงรอบบิลนี้ เซ็งๆ เนตหายไปโดยไม่ได้ใช้เอง  ไม่ไหวแล้ว...

5A FE ORIGINAL INSIDE
benmore05
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ครอบครัว benmore05

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กันยายน 2012 11:23:24 »

ไม่เคยอัพรูป   แต่เวลาเราโหลดรูปมาดูหรือโหลดยูทูปมาดู   มันก็ถือเป็นการอัพเหมือนกันครับ   ผมก็เคยโดน ทรูมูฟ3จี  ใช้ไปได้แค่  สองวัน   ดูภาพไม่ได้แล้ว  ส่งอีเมลยังไม่ไปเลย   ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาใช้ 3BB   ก็ใช้ได้ดีครับ

เชิญชมสินค้าโตโยต้า ae ได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/Western.OldPart

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กันยายน 2012 11:40:37 »

ดูภาพ ก็ต้องใช้ในส่วนของแอปนั้นไม่ใช่หรอครับ  ส่วนมากที่ดูรูป ก็ในแอป Facebook

สังเกตุแอป Facebook ก็ใช้ไปน่าจะสมเหตุสมผลกับการเปิดดูรูปนะ เพราะแค่โพสข้อความไม่้น่าจะใช้เยอะขนาดนั้น

ปล. ตอนนี้ผมได้บังคับปิด ในส่วนของ แกลอรี่ ไปแล้วครับ แต่ก็ยังเปิดดูรูปใน Facebook ได้ปกติ แบบนี้ การเปิดดูรูปก็ไม่่น่าเกี่ยวกับในส่วน แกลอรี่ ใช่รึป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน 2012 11:47:31 โดย kaImušIc…CBŽ™ » บันทึกการเข้า

Inimeg
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2012 11:48:25 »

ได้ใช้บริการอะไรที่เกี่ยวกับการให้บริการเำ็ก็บข้อมูลของsony รึเปล่าครับ มันจะคล้ายๆ google drive คือมันจะ sync ข้อมูลที่เราระบุไว้ไปเก็บใน server น่ะครับ ผมก็ไม่ได้ใช้ sony แต่จากภาพมันบอกว่าคุณมีการเชื่อมโยงข้อมูลอยู่ครับ ลองไปดูตรงเมนู sync ครับ นึกดูดีๆว่าได้สมัครอะไรไว้รึเปล่า

เพิ่มเติม ผมไปเจอมาในเว็บแห่งหนึ่ง มีคนมีปัญหาแบบคุณ เค้าแนะนำให้ทำแบบนี้

Setting --> Accounts & sync --> Facebook Inside Xperia --> ติ๊ก Sync Albums in Gallery ออกครับ

ลองดูละกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน 2012 11:52:35 โดย Pan » บันทึกการเข้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กันยายน 2012 12:42:43 »

ขอบคุณมากครับ   ผมพอจะเดาออกเลยครับ สงสัยมันจะ sync Gallery ไปไว้ใน server แน่ๆ เพราะ sync all ไว้ ต้องไปไล่ติ๊กออกแล้วหล่ะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์