AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 12:35:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกย์จิ เทวดา เรื่อง L.S.D ทั้งหลาย อธิบายผมหน่อย  (อ่าน 21138 ครั้ง)
PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #80 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 01:46:41 »

ใช้เบรคให้น้อยที่สุด

สุดทางตรงสปีดประมาณ 17-180
โค้งแรก สปีดเข้าประมาณ 90-100

ใช้เบรคน้อยหรือไม่ใช้เบรคทำไงวะ ใครช่วยบอกผมที หรือยกตั้งแต่กลางทางตรง

ถ้าไม่รู้เรื่องอะไร อย่าออกความเห็นอ่อนๆแล้วพูดประหนึ่งเป็นเซียน คนที่ไม่รู้ก็ได้ความรู้ผิดๆ คนรู้ก็สมเพช

ตกลง วิ่งไม่วิ่ง เอาไงเฮ้ย

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
สันต์ครับ

« ตอบ #81 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 01:50:17 »

คลิปนี้ เอง เก๋งว่ะ ๕๕๕ ชื่นชม ไช้ได้อ่ะ   พึ่งเห็นนะเนี่ย  สุดยอด ตรบมือ

สันต์ครับ

« ตอบ #82 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 01:57:31 »

ใช้เบรคน้อยหรือไม่ใช้เบรคทำไงวะ ใครช่วยบอกผมที หรือยกตั้งแต่กลางทางตรง

ถ้าไม่รู้เรื่องอะไร อย่าออกความเห็นอ่อนๆแล้วพูดประหนึ่งเป็นเซียน คนที่ไม่รู้ก็ได้ความรู้ผิดๆ คนรู้ก็สมเพช

เก่งๆ คลิปนี้ดูแล้วไช้ได้ ไม่เคยเห็นขับได้เเบบนี้นิหว่า ใครจะกล้าไปวิ่งด้วยเล่าเเบบนี้  เเต่คงจะมีสักวันนะ งานวันไหนนะ โบนันซ่า กระซิบมาแล้วกัน ว่างจะไป จี้ตูดเล่นสักครั้ง ไหนๆ ก็ อย่าเเกล้งแล้วกัน ไม่อยากลากกลับ บ่อจี้๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ ฮากลิ้ง

PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #83 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 02:03:21 »

อย่ามากาก

คราวที่แล้วบอก อ่อน คนขับอ่อน

พอเหอะนะ พูดไม่เป็นคำพูด ไปเกรียนที่อื่นกับคนอื่นเหอะ ทุเรศวะ ท้าเขาวิ่งอยู่ได้ โม้เป็นเซียนพีระ มีอาจารย์อย่างงั้นยังงี้ ถึงเวลาหดหัว บ้าป่าววะ

อย่างว่า ทำบ่อยจนคนเขารู้หมดแล้ว จบนะ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
สันต์ครับ

« ตอบ #84 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 02:05:26 »

ฮากลิ้ง

COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #85 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 06:34:21 »

อ้างจาก: PANDA RACING link=topic=118887.msg2355724#msg2355724 date=

gymkhana ทำไมต้องเรียน มันเป็นพื้นฐานการขับรถธรรมดา เลี้ยวไปเลี้ยวมา รถก็ไม่ต้องทำ เช่าแทกซี่ไปแข่งยังได้เลย ค่าสมัครก็ถูก 5-600 แข่งก็ในกรุงเทพเดินทางใกล้ อะไรแมร่งก็ไม่แข่ง ดีแต่โม้ บ้าป่าววะ

ถ้าไม่แข่งก็เงียบๆไปเหอะ รำคาญ

รถเดิมวิ่งได้ เอาคลิปมาประกอบให้พี่ นี่ไงรถเดิม แข่งก็ไดถ้วยถ้าขับเป็น 555
ม้วนกันมันเลย อิอิ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=gzjnzELzdQU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=gzjnzELzdQU</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2012 06:37:44 โดย COROLLABOY » บันทึกการเข้า

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #86 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 07:13:20 »

อิอิ อิอิ

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
pad101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #87 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 07:31:07 »

เข้าใจและครับ ภาษาไทยบัญญัติเองนี้เอง สรุปว่าวัดการจับตามการตั่งแรงขืนเป็น ปอนด์ ไม่ใช้เป็น % นะครับ เพราะที่เรียกจับเป็น % ในโลกไม่มีนะครับ ยกเว้นประเทศไทยเท่านั้น

ฝากพวกตั่งตนเป็นอาจารย์เกจิด้วยะครับ ใช้หลักการเรียกให้ถูกต้องกันด้วยครับ ในการอธิบายคนอื่นด้วยผมอายแทน และในขณะอธิบายก็แนะนำข้อมูลให้ถูกต้องกันด้วย เพราะไม่รู้ว่าวัดไหนคุณไปเจอคนที่รู้จริงเลยศึกษามาจริงๆ มันจะกลายเป็นปล่อยไก่ ตัวใหญ่ๆ หรือถ้าไม่รู้อะไร ก็เงียบและโง่บ้างนะครับ ไม่พูดก็ไม่มีไครว่าโง่ถ้าไม่รู้ และยอมรับฟังผู้รู้ให้ท่านชี้แนะ

ขออภัยเพื่อนๆพี่ๆน้องๆครับ พอดีไปได้ยินเรื่องนี้มาเลยขึ้น  อยากด่าไอ้คนอธิบายเป็นตุเป็นตะ ว่า ควายยยยยย 5555  คิดในใจ "เต็ดบ้านพ่อมรึงจับเป็น % หรอ มีด้วยหรอวะ" ผมก็ไม่ได้รู้อะไรมากอะครับ แต่ผมรู้ว่ามันไม่ใช้ %
สวดยวดดดด5555555555555
DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #88 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 08:19:22 »

แต่ก่อนที่เรียกการจับของ LSD เป็นเปอร์เซ็น ผมว่ามันคงมาจากคำพูดของคนแต่งรถที่เอาไว้ซุยใส่กันมากกว่าครับ
เชื่อว่าน้อยคนที่จะได้สัมผัสของจริง หรือเข้าใจหลักการทำงานของชิ้นส่วนนี้ เพราะมันอยู่ภายใน เลยเข้าใจกันผิดๆมาตลอด
จะให้อธิบายว่าเป็นการขันอัดเป็นปอนด์ หรือเอาแผ่นชิมมารองเพิ่ม คงจะเป็นศัทพ์ของคนที่รู้จริง หรือศัพท์ของทางช่างมากกว่า

พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #89 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 08:35:29 »

สันต์นายเกรียนมากไปแระ ป๋าว่านายต้องยอมรับความจริงบ้าง เห็นหลายกระทู้แล้วท้าเขาแต่พอเอาเข้าจริง แถออกทะเลไปซะงั้น  คนจริงต้องทำให้จริงพูดให้น้อย   

ปล.นายเริ่มเกรียนประมาณ80%แระ  ฮ่า ฮ่า

Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #90 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 09:04:21 »

มันดูคลิปนี้

https://contour.com/stories/nitto3k-c16-wra-992012

แล้วบอกว่า ผมขับอ่อน รถดีแต่คนขับอ่อน ถ้ามันขับมันไปดีกว่านี้เยอะ

แต่ถึงเวลาจะว่ิงแมร่งก็มุดหัวอยู่แต่ในรู ผมวิ่งเซอกิตอยู่ทุกเดือน แมร่งก็โม้อยู่ได้ อยากวิ่ง อยากเจอ แต่ไม่เคยโผล่หัว โม้อยู่นั่นในเวบ ขับไม่ใช้เบรคใช้เชนเกียร์เอา หลังๆมาใช้เบรคน้อย จะใช้ไม่ใช้ จะใส่เบรคอะไร เครื่องอะไรก็มาเหอะ เลิกโม้ ท้าวิ่งแล้วถึงเวลามุดหัวอยู่ในรูเหมือนเมื่อก่อนซะที

gymkhana ทำไมต้องเรียน มันเป็นพื้นฐานการขับรถธรรมดา เลี้ยวไปเลี้ยวมา รถก็ไม่ต้องทำ เช่าแทกซี่ไปแข่งยังได้เลย ค่าสมัครก็ถูก 5-600 แข่งก็ในกรุงเทพเดินทางใกล้ อะไรแมร่งก็ไม่แข่ง ดีแต่โม้ บ้าป่าววะ

ถ้าไม่แข่งก็เงียบๆไปเหอะ รำคาญ

แขวนกล่องไว้ขัดใจจิง แกว่งไปแกว่งมา 5555  ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

m&m
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #91 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 09:37:57 »

แต่ก่อนที่เรียกการจับของ LSD เป็นเปอร์เซ็น ผมว่ามันคงมาจากคำพูดของคนแต่งรถที่เอาไว้ซุยใส่กันมากกว่าครับ
เชื่อว่าน้อยคนที่จะได้สัมผัสของจริง หรือเข้าใจหลักการทำงานของชิ้นส่วนนี้ เพราะมันอยู่ภายใน เลยเข้าใจกันผิดๆมาตลอด
จะให้อธิบายว่าเป็นการขันอัดเป็นปอนด์ หรือเอาแผ่นชิมมารองเพิ่ม คงจะเป็นศัทพ์ของคนที่รู้จริง หรือศัพท์ของทางช่างมากกว่า

ตรบมือ

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
สันต์ครับ

« ตอบ #92 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 12:34:52 »

สันต์นายเกรียนมากไปแระ ป๋าว่านายต้องยอมรับความจริงบ้าง เห็นหลายกระทู้แล้วท้าเขาแต่พอเอาเข้าจริง แถออกทะเลไปซะงั้น  คนจริงต้องทำให้จริงพูดให้น้อย   

ปล.นายเริ่มเกรียนประมาณ80%แระ  ฮ่า ฮ่า
ป๋ารู้ทัน เซงเลย๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ เก่งเนาะป๋าเราต้องยอมรับเค้า เค้าเก่ง..  ฮากลิ้ง คำนับ

Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #93 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 13:30:34 »

ป๋ารู้ทัน เซงเลย๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ เก่งเนาะป๋าเราต้องยอมรับเค้า เค้าเก่ง..  ฮากลิ้ง คำนับ

น้าจะเอาไงว่าไปเลยครับ จะวิ่งไม่วิ่ง งานโบนันซ่าครั้งนี้ จัดไปเลย จะได้ไม่ต้องมาป่วน มาค้างคาใจ วิ่งหรือไม่วิ่ง พูดไปเลย ไม่ต้องมาแถไปเรื่องอื่นครับน้า น้าเป็นคนเก่งนะ ผมว่า ประกอบเครื่องเอง ทำเอง มีฝีมือ มันเห็นข้อดีของน้าที่สามารถไห้ความรู้ไห้กะ พี่ๆน้องๆ นี่ไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องรถพอสมควรเลย อน่าไห้เรื่องแบบนี้มันมาทำลายความน่านับถือของคนหลายๆคนที่มีต่อน้าเลยนะครับ ด้วยความเคารพ จากใจจิง
สันต์ครับ

« ตอบ #94 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 13:36:32 »

เข้าใจครับน้า ด้วยความเคารพเช่นกัน ไว้ถึงวันเวลาใกล้เข้ามาก่อนครับ  เเต่ผมจริงๆแล้วไม่ถือตัวนะ ใครจะว่าจะผมเกรียนผมมั่วผมหลุดบ้าง เมาบ้าง ผมขำมากกว่าครับน้า  อย่าไปซีเรียจครับ  ฮากลิ้ง คำนับ

ปล.ไว้ถึงวันนั้นก็ไปเที่ยวไปพักผ่อนกันเยอะๆ นะครับ ผมกลัวเครื่องจะพังก่อน เลยคิดไว้ให้มันใกล้วันก่อนจะไปร่วมสนุก ขำๆ ด้วย ครับ เอาฮาครับอย่าไปอินมาก ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2012 13:53:50 โดย สันต์ครับ » บันทึกการเข้า

สันต์ครับ

« ตอบ #95 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 13:54:25 »

...
ศึกษาเรื่อง  LSD กันต่อนะครับ อย่าซีเรียจเรื่อง เหน็บเเนม ไส่ไข่ไส่สี เพลินดีอ๊อคนะ  อ่านให้มีประโยชน์ รึว่าอ่านให้มันมีปัญหา คิดเเบบนี้แล้วจะ สบายใจกันนะครับ  เอ๋อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2012 13:59:14 โดย สันต์ครับ » บันทึกการเข้า

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #96 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 14:48:09 »

น้าสันต์ก็ต้องแสดงให้เค้าเห็นสิครับ น้าบอกน้าขับเก่งจะกลัวอะไร

สันต์ครับ

« ตอบ #97 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 14:55:18 »

น้าสันต์ก็ต้องแสดงให้เค้าเห็นสิครับ น้าบอกน้าขับเก่งจะกลัวอะไร
มีเวลาอีกตั้ง 1 เดือนครับน้า จะรีบปายหนายๆ พักเดี๋ยวนึงสิคร๊าบบบบบบบบบบ รอ ฮากลิ้ง

วัชจ้า™

« ตอบ #98 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 15:27:12 »

จริง ๆ แล้ว ขับแบบไม่เบรคเลยก็ได้นะครับน้าอธิ แต่วิ่งได้ 80-90 ครับ เพราะถ้าเลยนั้นไป เบา ๆ ก็ลงบ่อกรวด แรงมาหน่อยก็ กองยางอ่ะครับ แต่สนามหน้า มีกองฟางอัดแท่ง และการ์ดเรว ครับ...สำหรับกองฟาง บางท่านอาจจะชอบครับ อิ อิ
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #99 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 15:29:18 »

จริง ๆ แล้ว ขับแบบไม่เบรคเลยก็ได้นะครับน้าอธิ แต่วิ่งได้ 80-90 ครับ เพราะถ้าเลยนั้นไป เบา ๆ ก็ลงบ่อกรวด แรงมาหน่อยก็ กองยางอ่ะครับ แต่สนามหน้า มีกองฟางอัดแท่ง และการ์ดเรว ครับ...สำหรับกองฟาง บางท่านอาจจะชอบครับ อิ อิ
แร๊ง สุดยอด

หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7  »    ขึ้นบน
  พิมพ์