AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 02:24:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาหน่อยครับ ใครผิดครับ  (อ่าน 4963 ครั้ง)
neoscreen
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #40 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 08:52:16 »

ไอ้พวกที่เห่อหะมอยเพิ่งขับรถไม่นานบุพการีออกให้หรือเพิ่งทำงานเงินเดือนขี้มดก็ออกรถป้ายแดงแต่ไม่มีรับทานทั้งหลายก็แบบนี้เยอะมากทำห่าอะไรไม่สนใจใครจะเข้าจะออกมันไม่รู้หรอกว่ามารยาทการขับรถที่ดีเป็นไง บีบแตรเตือนมันก็หาว่าทำไมไม่ให้กุไปเพราะกุถอยอยู่แต่มันไม่คิดหรอกว่า คนอื่นขับมาทางตรงนะจ๊ะไอ้เวร บางทีทางร่วมแยกมันจะเลี้ยวขวาเรามาซ้ายผ่านตลอดแม่มยังไม่เบรคเลยจะเลี้ยวอย่างเดียวจังรัยมั้ย ขับช้าก็อยุ่ขวาเข้าไปข้าไม่สนว่าชาวบ้านจะติดยาวกี่กิโลเพราะช่องซ้ายรถบรรทุกจองแล้วพวกแม่มก็ให้รถบรรทุกออกมาแซงขวายาววววๆๆ ติดกันไปอีก แบบนี้เจอทุกวัน นันล่ะหลาย ๆ คัน น่าเบื่อบีบแตรก็ไม่หลบทุคันต้องแซงซ้ายไปเพราะไอ้คนระ.ยำพวกนี้เพื่อ??คนจำพวกเวรเยี้ยไม่เคยสนใจชาวบ้านหรอกคับ กุจะขับแบบนี้ ไม่มีใครมาจับกุนี่ใช่ป่ะ ผมเจอก็ไม่มีไรมาก กดแตรสนั่นลากยาวๆ ไม่หลบก็แซงและก็ขับช้ากว่ามัน 40 ก็เท่านั้น คิดซะว่ามันทำได้เราก็ทำได้เด๊่ยวนี้ไม่ค่อยสนเท่าไหร่คนอื่นด่าเราก็ด่าไปแต่การทำให้พวกคนขับรถจัญไรรู้สึกตัวหนึ่งคนถือว่าประสบความสำเร็จในการสอนวิชา จบข่าว

END
nutsaen
นักแข่งมือสมัครเล่น

EE-101 ใช้จนลืมว่าเก่า

« ตอบ #41 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 09:36:53 »

ฮิฮิ น้าๆโหดกันทุกคนเลยนะครับ555

mai ee90
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

藤原豆腐(プライベート)

« ตอบ #42 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 10:32:05 »

น้องทีทำงานผมขี่pcx เข้าซอยจะกลับบ้าน รถอีซูซุมูเซ่เว่นมันจะพุ่งออกมาจากเเยกในซอย น้องมันก็กดเเตรกลัวจะออกมาชนมัน
เเต่มันพุ่งออกมาจะเอาเรื่องมันกดคันเร่งซะมิดเลย เเล้วรถมันก็หมุนไปชนรถที่จอดข้างทางกอ่นจะปีนขึ้นฟุตบาท น้องที่ทำงานผมโทรไปบอกพี่ชายมันให้มาดูทีมันบอกมันกลัว เพราะเจ้าของมูเซ่นเว่นจะเอาเรื่องมัน พี่ชายมันมาพร้อมกับตำรวจอีก4นาย เจ้าของมูเซ่นเว่นเเม่งเงียบเลยเจอของจริง เอาตัวไปโรงพัก(พี่ชายมันเป็นตำรวจนอกเครื่องเเบบครับผม)
เล่าสู่กันฟังครับน้าๆ นิสัยเเบบนี้ต้องเจอของจริง ถึงจะจบ

~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #43 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 10:32:48 »

พี่ตรูมาเต็มเลยวุ้ย

จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #44 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 13:25:06 »

น้าตั้กมาเต็ม555

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #45 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 16:46:11 »

น้าแมวผมแม่มเจอทุกวันพวกเวรเนี่ย

END
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #46 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 17:16:01 »

น้าแมวผมแม่มเจอทุกวันพวกเวรเนี่ย

ของผมเจอ2-3วันครั้ง55555

ปล.เคยเจอแปะ3แถวด้วย

แต่ให้อภัย555555

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #47 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 19:57:16 »

ผมขับช้า ใครรีบไปก่อนเลย ใครเปิดไฟเลี้ยวผมก็ให้เข้า ใครมาเร็วผมหลบให้

ทุกวันนี้ ออกถนนใหญ่ไป นึกว่าลงแข่ง nitto3k ไม่เปิดไฟเลี้ยวแงะเข้ามาใหญ่เลย หันไปโอโห สาวหน้าหวานจัง ทำไมถึงขับรถมารยาททราม คงเพราะไม่มีคนอบรมให้ละมั้ง

ใครขับจี้ตูดมาก ผมหลบให้แซง สงสัยเราจะขับช้า แต่ถ้าใครกระทืบเบรคใส่ ผมอาจจะงัดมันเข้ากำแพงครับ ถือว่าอันตราย ผมป้องกันตัวเอง ใครปาดผม ผมก็เฉยๆ แต่ถ้าหลายๆรอบแนวหาเรื่อง ก็อาจจะงัดมันเข้ากำแพงหรือต้นไม้เช่นกัน (คืองัดตอนมีต้นไม้แถวนั้นเลยนะ ถนนว่างๆยังไม่งัด) ถือว่าอันตรายต่อผม ผมป้องกันตัวเองเช่นกัน

ขับรถให้ดีมีมารยาท อย่าให้คนอื่นเขาว่าเอาได้ ถนนไว้ใช้ร่วมกันครับ รถแรง เก่งๆ มาเจอกันสนามครับ อย่าไปเก่งกับรถเดิมๆหรือป้าแก่ๆเลย

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
tu555
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012 02:32:26 »

พวกนักศึกษาเป็นอย่างนี้เยอะ พวกดีๆก็เยอะ พวกที่เป็นคงผู้ปกครองมีตังไง เลยซื้รถให้ขับ แต่ลืมสอนให้เอาสมองติดตัวไปด้วย
like +1
nutsaen
นักแข่งมือสมัครเล่น

EE-101 ใช้จนลืมว่าเก่า

« ตอบ #49 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012 22:48:13 »

ผมขับช้า ใครรีบไปก่อนเลย ใครเปิดไฟเลี้ยวผมก็ให้เข้า ใครมาเร็วผมหลบให้

ทุกวันนี้ ออกถนนใหญ่ไป นึกว่าลงแข่ง nitto3k ไม่เปิดไฟเลี้ยวแงะเข้ามาใหญ่เลย หันไปโอโห สาวหน้าหวานจัง ทำไมถึงขับรถมารยาททราม คงเพราะไม่มีคนอบรมให้ละมั้ง

ใครขับจี้ตูดมาก ผมหลบให้แซง สงสัยเราจะขับช้า แต่ถ้าใครกระทืบเบรคใส่ ผมอาจจะงัดมันเข้ากำแพงครับ ถือว่าอันตราย ผมป้องกันตัวเอง ใครปาดผม ผมก็เฉยๆ แต่ถ้าหลายๆรอบแนวหาเรื่อง ก็อาจจะงัดมันเข้ากำแพงหรือต้นไม้เช่นกัน (คืองัดตอนมีต้นไม้แถวนั้นเลยนะ ถนนว่างๆยังไม่งัด) ถือว่าอันตรายต่อผม ผมป้องกันตัวเองเช่นกัน

ขับรถให้ดีมีมารยาท อย่าให้คนอื่นเขาว่าเอาได้ ถนนไว้ใช้ร่วมกันครับ รถแรง เก่งๆ มาเจอกันสนามครับ อย่าไปเก่งกับรถเดิมๆหรือป้าแก่ๆเลย

+1 ครับ แน่จริงไปแข่งสนามโน้น บางทีพวกนี้ชอบเห็นรถเก่าๆแล้วทำเป็นจี้ท้ายนึกว่ารถตัวเองใหม่และแรงกว่า เห็นมาหลายครั้งละครับที่มันตามเออีไม่ทัน

หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์