AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 12:41:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์เซ็ง ยังไม่รู้ว่าเลือดจะอาบหัวกระบานไหม (ยังไม่จบอีก ขับความร้อนขึ้น)  (อ่าน 11097 ครั้ง)
mai ee90
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

藤原豆腐(プライベート)

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 20:32:56 »

เซ็งเลยอาจารย์เจอเเบบนี้ เฮ้ออออ ไม่รู้จะช่วยยังไงละครับ ถ้าอยู่ใกล้ๆจะช่วยซ่อมให้นะครับ เห็นใจเลยครับอาจารย์
เมื่อ3ปีก่อนผมเล่นรถเรโทร เจ้าa72 มิตซูเเลนเซอร์รุ่นเเรก เอารถไปทำสีอู่ข้างทางเห็นว่าถูกดี ตัดผุ รวมทำสีมันคิด 17000บาท
เเต่งานเเม่งไม่เดินเลย 2เดือนตัดผุไม่เสร็จ เเต่เเม่งเบิคเงินไปหมดเเเล้ว เวลามันจะเอาเงินมันก็พูดดีบอกว่าจะเอาไปซื้อเหล็กมาปะผุ จะเอาไปซื้อสีโป๊ ด้วยความที่ไม่เคยเอารถไปทำสีบวกกับเป็นคนเชื่อคนง่ายเลยโดนซะ เเละด้วยความที่อยากจะเอารถมาใช้ก็ให้มันไปเบิคที 2000 มั่ง 3000มั่ง พอดีครบ เเล้วเเม่งก็ไม่ทำต่อผมไปดูรถเเทบจะทุกวันมันก็ไม่ทำ สุดท้ายเลยต้องขอเเรงช่างอู่ประกันข้างๆมาช่วยเข็นเข้าอู่ประกันทำสีใหม่ทั้งคันโดนไปอีก17000 อู่ประกันเค้าบอกเห็นใจผมโดนไปเยอะเเล้วเลยเก็บเเค่นี้ปกติเค้าคิดประมาณ20000 ซึ่งจริงๆเเล้วเราไม่ต้องจ่ายอะไรเลยจนกว่าจะไปรับรถที่อู่สี อันนี้อู่ประกันเค้าบอกมาครับ  เอ่อ..
 (เล่าสู่กันฟังครับอาจารย์ ว่าผมก็เคยโดนมาจะเรียกว่าผมโง่ก็ได้นะครับ)   ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 20:33:45 »

ฟังที่น้าเล่ามากลิ่นไม่ดีเลยคับน้า เคลียร์เอารถออกก่อนก็ดีคับ
ก่อนหน้านี้ รถผมดีๆ อู่บอกไม่ว่างอ่ะ ค่อยเข้า แต่พอลากเข้าไป อู่รับเลยอ่ะ แล้วของน้า หาอู่ได้หรือยังอ่ะ กลัวว่าจะโดนแบบผม อิอิ

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 20:35:06 »

กล่องไม่มีปัญหาอะไรถ้าเสียเต็มที่ก็ค่่า C เพี้ยน อาการก็แค่รอบไม่นิ่งครับ
แล้วน้าเห็นรูปของผมป่ะ น้าว่าน่าจะเสียไหม

ไม่มีร่องรอยไหม้ น้ำCเยิ่มก็ไม่มีเลยครับ เต็มที่อย่างที่บอกครับเดินเบาอาจจะไม่นิ่งครับ

smilegames

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 20:41:12 »

เซ็งเลยอาจารย์เจอเเบบนี้ เฮ้ออออ ไม่รู้จะช่วยยังไงละครับ ถ้าอยู่ใกล้ๆจะช่วยซ่อมให้นะครับ เห็นใจเลยครับอาจารย์
เมื่อ3ปีก่อนผมเล่นรถเรโทร เจ้าa72 มิตซูเเลนเซอร์รุ่นเเรก เอารถไปทำสีอู่ข้างทางเห็นว่าถูกดี ตัดผุ รวมทำสีมันคิด 17000บาท
เเต่งานเเม่งไม่เดินเลย 2เดือนตัดผุไม่เสร็จ เเต่เเม่งเบิคเงินไปหมดเเเล้ว เวลามันจะเอาเงินมันก็พูดดีบอกว่าจะเอาไปซื้อเหล็กมาปะผุ จะเอาไปซื้อสีโป๊ ด้วยความที่ไม่เคยเอารถไปทำสีบวกกับเป็นคนเชื่อคนง่ายเลยโดนซะ เเละด้วยความที่อยากจะเอารถมาใช้ก็ให้มันไปเบิคที 2000 มั่ง 3000มั่ง พอดีครบ เเล้วเเม่งก็ไม่ทำต่อผมไปดูรถเเทบจะทุกวันมันก็ไม่ทำ สุดท้ายเลยต้องขอเเรงช่างอู่ประกันข้างๆมาช่วยเข็นเข้าอู่ประกันทำสีใหม่ทั้งคันโดนไปอีก17000 อู่ประกันเค้าบอกเห็นใจผมโดนไปเยอะเเล้วเลยเก็บเเค่นี้ปกติเค้าคิดประมาณ20000 ซึ่งจริงๆเเล้วเราไม่ต้องจ่ายอะไรเลยจนกว่าจะไปรับรถที่อู่สี อันนี้อู่ประกันเค้าบอกมาครับ  เอ่อ..
 (เล่าสู่กันฟังครับอาจารย์ ว่าผมก็เคยโดนมาจะเรียกว่าผมโง่ก็ได้นะครับ)   ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ขอบคุณประสบการณ์ดีๆ อู่สีผมก็กลัวเหมือนกัน ไม่กล้าเข้าครับ เคย ไปถามมา ช่างว่าประมาณ 45000-50000 ผมรีบเอารถออกไม่ทันเลยอ่ะ ราคานี้ผมได้รถอีกคันแล้วอ่ะ ผมเลยนั่งทำเองไปเรื่อยๆ งูๆปลาๆ ตอนนี้ อาศัยโป้ ขัดหยาบ แล้วเอาสติกเกอร์ติดเลย กระโปงหน้า กรโปงหลัง หลังคา ตอนนี้ก็เป็นสติกเกอร์ แล้วในลายเซ็น ชุดรอบคัน ก็ติดสติกเกอร์แล้ว แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย เข้าอู่สะก่อน

smilegames

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 20:41:46 »

กล่องไม่มีปัญหาอะไรถ้าเสียเต็มที่ก็ค่่า C เพี้ยน อาการก็แค่รอบไม่นิ่งครับ
แล้วน้าเห็นรูปของผมป่ะ น้าว่าน่าจะเสียไหม

ไม่มีร่องรอยไหม้ น้ำCเยิ่มก็ไม่มีเลยครับ เต็มที่อย่างที่บอกครับเดินเบาอาจจะไม่นิ่งครับ
ขอบคุณมากครับ

ntp@wz

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 21:04:16 »

อย่าลืมเตรียม สำลี ผ้าพันแผล วันไปรับรถด้วยนะครับ

เลือดอาบแน่ เหอๆๆ

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #26 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 21:16:54 »

ผมว่ารีบออกมาให้ไว้ที่สุดดีกว่าครับอู่แบบนี้ เดี๋ยวจากที่ไม่เสียมันจะทำให้เสียเอา

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 21:17:10 »

ก่อนหน้านี้ได้ลองเช็คโค๊ดหรือปล่าว เช็คแล้ว ขึ้นอะไรมั้ยครับ

toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 21:20:34 »

จารย์ครับ อู่ไหนครับในเมืองหรือเปล่า

Instrument cluster J Mania
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 21:32:01 »

แค่บอกเอากล่องไปซ่อม แต่กล่องอยู่หลังรถนี่ผมก็ส่งคนไปเคลียร์แล้วครับ บอกแค่นี้

อู่นี้ใช้ไม่ได้แน่นอน ฝืมือไม่รู้ แต่ไม่มีจรรยาบรรณครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
smilegames

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 21:51:59 »

อย่าลืมเตรียม สำลี ผ้าพันแผล วันไปรับรถด้วยนะครับ

เลือดอาบแน่ เหอๆๆ
โห ดีนะแฟนผมเป็นพยาบาล เดี่ยวเตรียมให้พร้อมครับ

ผมว่ารีบออกมาให้ไว้ที่สุดดีกว่าครับอู่แบบนี้ เดี๋ยวจากที่ไม่เสียมันจะทำให้เสียเอา
ผมก็ว่าอย่างนั้น
ก่อนหน้านี้ได้ลองเช็คโค๊ดหรือปล่าว เช็คแล้ว ขึ้นอะไรมั้ยครับ
ผมมี odb ก็ไม่ขึ้นอะไรผิดปกตินะครับ ก่อนเข้าอยู่ odb ก็เช็คค่าได้ปกติครับ
จารย์ครับ อู่ไหนครับในเมืองหรือเปล่า
ใช่ครับ อู่ในเมือง สงขลา
แค่บอกเอากล่องไปซ่อม แต่กล่องอยู่หลังรถนี่ผมก็ส่งคนไปเคลียร์แล้วครับ บอกแค่นี้

อู่นี้ใช้ไม่ได้แน่นอน ฝืมือไม่รู้ แต่ไม่มีจรรยาบรรณครับ
ใช่ ผมก็คุยกับเพื่อนที่ไปดูให้ว่า กลิ่นไม่ค่อยดีแล้ว 

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ใครมีความคิดเห็นเพิ่มเติมได้อีกนะครับ แล้วถ้ามีคำแนะนำดี น้อมรับเพิ่มเติมนะครับ

smilegames

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 21:54:57 »

ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ถ้ากล่องเสีย KKT ODB 1  หรือ ODB อื่นๆ มันจะมีข้อมูลขึ้นไหมครับ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #32 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 23:06:57 »

ซุบซิบ สอยเลยมะลวกเพี้ย

smilegames

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 23:55:54 »

มาช่วยสอยหน่อยดิ หน่วยการดีนี่

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #34 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012 23:58:51 »

มาช่วยสอยหน่อยดิ หน่วยการดีนี่
โทรศัพท์ โทรหาพี่เอกแป๊ป

smilegames

« ตอบ #35 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 00:02:33 »

เหอๆๆๆ ไปด้วยกันตลอด รายนั้น ไปดูรถให้ด้วย ตอนผมไม่อยู่

« ตอบ #36 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 00:07:59 »

เหอๆๆๆ ไปด้วยกันตลอด รายนั้น ไปดูรถให้ด้วย ตอนผมไม่อยู่
ซุบซิบ ผู้ต้องสงสัย

smilegames

« ตอบ #37 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 01:31:00 »

ซุบซิบ ผู้ต้องสงสัย
555555555

@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #38 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 02:34:34 »

เป็นกำลังใจให้นะครับ ของให้รอดจากอู่เอี้ยๆแบบนี้ด้วยดี

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
joe31
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #39 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012 10:05:44 »

แม่น  โค ต  ร แสบเลยครับ เรื่อง กล่องไปแอบหลังรถ.. ช่างแม่น  ก๋วน ตี จริงๆ ..แม่นเกินไป... อาจจะต้อง พาเพื่อนไปคุย.ด้วยไม่งั้นไม่รู้เรื่อง...( เพื่อนที่ไม่ค่อยพูด ครับ ถึงเวลา คำรามอย่างเดียว ) .. ต้องขอโทษ พี่ เอส  และ น้าๆด้วยครับที่ ไม่สุภาพ..แต่มันเกินไป จริงๆ ครีบ  เป็นช่างได้ยังไง.. คำนับ แหะ.. แหะ.. เหวอ

หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์