AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 04:25:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: : แปลงเสาสั้นใส่ AE (รูปหน้าสุดท้าย)  (อ่าน 14995 ครั้ง)
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #40 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012 19:29:59 »

มันดีกว่าที่กวางอยู่ครับบอลก็ดูไม่ได้ติดลิขสิทธิ์ครับ แบบนี้แหละเวิร์คสุดหล่ะ

เข้าเรื่องๆ ถ้าเจาะดีก็ดีไปครับน้าแต่ถ้าเจาะไม่ตรงหรือรั่วหล่ะงานเข้าที่สำคัญไอ้ผ้าบุหลังคากวางว่ามันเอาออกยากน่ะครับ
เจาะทะลุผ้าหลังคาโลด

เย้ยยย จะเจาะทำไมล่ะ ผ้าหลังคาน่ะ
ถ้าจะใส่จริง ๆ เจาะแต่หลังคา จัดการเรื่องซีลให้ดี สายก็ร้อยลงตามแนวเสา
ผ้าหลังคาก็ปิดใส่ที่เดิม

ระยะน๊อตยึดไม่ค้ำผ้าหลังคา ยื่นลงมาไม่น่าเกิน 1 นิ้ว
แกล้งน้องครับน้า แหะๆ

TanGKui-101
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE101_7A กำลังจะโต

« ตอบ #41 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012 21:14:15 »

รอ dvb-t ครับ ตอนนี้
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #42 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 08:34:08 »

อ้างถึง
เย้ยยย จะเจาะทำไมล่ะ ผ้าหลังคาน่ะ
ถ้าจะใส่จริง ๆ เจาะแต่หลังคา จัดการเรื่องซีลให้ดี สายก็ร้อยลงตามแนวเสา
ผ้าหลังคาก็ปิดใส่ที่เดิม

ระยะน๊อตยึดไม่ค้ำผ้าหลังคา ยื่นลงมาไม่น่าเกิน 1 นิ้ว
แกล้งน้องครับน้า แหะๆ

อ้าว น้าซี ผมเจาะไปแล้ว !!!!!!!

พูดเล่นคร๊าบ
 แลบลิ้น

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #43 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 08:36:17 »

รอ dvb-t ครับ ตอนนี้

Search มา เหมือนเป็น USB เสียบ front เลย ใช่รึเปล่าครับ Smiley

« ตอบ #44 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 08:37:12 »

เชียงกงรังสิต  ไปล่าสุดเจอมา ห้อยเป็นพวงหน้าร้านเลย อันละร้อย ไม่รู้ไม่ชี้

เสร็จล่ะ ใกล้บ้าน ขอชื่อร้านด้วยครับพี่ PM มาก็ได้ Grin

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #45 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 08:44:16 »

เชียงกงรังสิต  ไปล่าสุดเจอมา ห้อยเป็นพวงหน้าร้านเลย อันละร้อย ไม่รู้ไม่ชี้

เสร็จล่ะ ใกล้บ้าน ขอชื่อร้านด้วยครับพี่ PM มาก็ได้ Grin
ซุบซิบ หน้าตาเป็นยังไงอ่ะครับ
ถ้าสวยๆรบกวนสอยมาเผื่อซักอันจะสะดวกไหมครับ

« ตอบ #46 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 09:16:52 »

ซุบซิบ หน้าตาเป็นยังไงอ่ะครับ
ถ้าสวยๆรบกวนสอยมาเผื่อซักอันจะสะดวกไหมครับ

สะดวกสิพี่ แต่ยังไม่เคยไปเลย เดี๋ยวไปส่องก่อนครับ Smiley

THanasak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #47 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 12:05:04 »

ตอนนี้ของผม AE101 เสามันหักไปไม่รู้กี่ปีแล้วเอาลวดมาพันเกลียวต่อกับโคนเสาเดิมมันดันรับได้ ดีด้วยนะ
อยากได้ใหม่ซักอันพอดีเจ้านายใช้พรีอุส ไปเปลี่ยนเสาหลังคาเป็นครีบฉลาม อันเก่าเดี๋ยวว่าจะขอมาใส่เออี
ถามว่าถ้าไม่อยากเจาะหลังคามีตำแหน่งไหนแนะนำบ้าง บนกระโปรงหลังแล้วหลบสายลงในกระโปรงได้ป่าว

« ตอบ #48 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 12:08:31 »

ไม่อยากเจาะหลังคาแต่มาเจาะกระโปรงแทนเหรอครับ  ตาปริบๆ

THanasak

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #49 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 12:25:26 »

ไม่อยากเจาะหลังคาแต่มาเจาะกระโปรงแทนเหรอครับ  ตาปริบๆ
ไม่เจาะครับวางบนฝายาซีลิโคนแล้วลากสายเข้ากระโปรงเหมือนพวกเสา วีอาร์น่ะครับ

« ตอบ #50 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 13:25:01 »

อ๋อ ถ้าแบบนั้นคงไม่ได้ครับ เพราะเท่าที่ดูตามรูปที่ผมลงไว้ เสาติดรถมันจะมีน๊อตยาวลงมาแล้วสายอากาศถึงจะอยู่ข้างล่างอีกที ต้องเจาะลูกเดียวครับ เว้นแต่พี่จะทำแท่นหนาๆ ขึ้นมาเพื่อซ่อนน๊อต แล้วค่อยแปะกระโปรงด้วยซิลิโคน

แต่ถ้าเสาฉลามมันติดได้เลยครับ เพราะเป็นตุ่มแม่เหล็ก 2 ลูก แปะตรงไหนก็ได้แล้วค่อยลากสายเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2013 14:57:38 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

« ตอบ #51 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013 14:48:48 »

จัดการเรียบร้อย ได้แบบของ Vigo ในหน้าแรก ดัดได้สารพัดมุม มีกึ๊ก ๆ ๆ ล๊อคเป็น Step  สุดยอด

ดูจากหน้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2013 14:22:15 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

« ตอบ #52 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013 14:56:33 »

สัญญาณขอบอกว่า "สุดยอดแห่งความชัดครับ" เพราะใต้ฐานเสามันเป็นแผงวงจรที่ต้องใช้ไฟบวกไปเลี้ยง
คลื่นที่รับยากๆ แบบ 88.0 หรือชิล 89 อยู่บางพลีรับได้ชัดแจ๋ว  ลิงจั๊กๆ

การทำก็ต้องเจาะหลังคาครับ ส่วนผ้าหลังคาถอดไม่ยากอย่างที่คิด แค่เอามือจับออก, บังแดด, มองหลัง, ไฟเพาดาน และกาบขอบบน มีน๊อตไขทุกตัว เอาไปซักล้างขัดได้ตามสะดวก

สายไฟขั้วบวกก็ไปจั๊มกับหลังวิทยุ สายที่เขียนว่า Antenna หรือเสาอากาศ เพราะสายเส้นนี้จะปล่อยไฟบวกเมื่อเปิดวิทยุเท่านั้น เมื่อก่อนมีไว้เพื่อยืดเสาอากาศรถแพงๆครับ

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #53 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013 15:01:08 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

dookzateam

แต่งรถไม่ได้กำไรหรอกครับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #54 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013 17:10:42 »

เจาะแล้วสวยมากครับเจ๋งอ่ะ เดียวว่างๆเอามั้งเสาเดิมหักพอดี

พอจะมีใครพิเรนเอาไว้ด้านหน้าบ้างครับตรงกับกระจกมองหลังเลยอ่ะครับ

ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร รู้แค่ว่าผมขับAEก็พอ
kaImušIc…CBŽ™

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #55 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013 17:52:17 »

มันขึ้นอยู่กับฟร้อนด้วยนะครับ  เพิ่งเปลี่ยนเอาพายมาใส่ รับคลื่นได้เยอะกว่าตัวเก่าบานเลย

5A FE ORIGINAL INSIDE

« ตอบ #56 เมื่อ: 18 มีนาคม 2013 14:24:03 »

พอจะมีใครพิเรนเอาไว้ด้านหน้าบ้างครับตรงกับกระจกมองหลังเลยอ่ะครับ

ไว้ฝั่งหน้าแล้วเหมือนมีเขาอ่ะครับ แบบกันดั้มฝั่งซีออน  แหะ.. แหะ..

มันขึ้นอยู่กับฟร้อนด้วยนะครับ  เพิ่งเปลี่ยนเอาพายมาใส่ รับคลื่นได้เยอะกว่าตัวเก่าบานเลย

ของผมใช้ Sony ครับ ติดเสาเดินไฟแล้วรู้สึกถึงความแตกต่าง Smiley

maycry
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #57 เมื่อ: 11 มกราคม 2014 14:24:46 »

ตรบมือ สุดยอด
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์