AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 21:02:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 7a จานจ่าย ออกตัวดับสับแก๊สอืด รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 1615 ครั้ง)
2teen
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012 10:26:26 »

7aจานจ่าย ติดแก๊สออโต้ครับ
ออกตัวแล้วมีดับบ้างเร่งไม่ออกบ้าง พอเป็นแก๊สแล้วก็อืด  ให้ช่างเช็คแล้วช่างสันนิษฐานว่าจะเป็นที่ "เซ็นเซอร์จุดระเบิด" , "จานจ่าย"
ไม่ทราบว่าจะเกาถูกที่คันไหมครับ

supernooky
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012 10:54:51 »

ออกตัวแล้วมีดับบ้างเร่งไม่ออกบ้าง พอเป็นแก๊สแล้วก็อืด  ให้ช่างเช็คแล้วช่างสันนิษฐานว่าจะเป็นที่ "เซ็นเซอร์จุดระเบิด" , "จานจ่าย"
ไม่ทราบว่าจะเกาถูกที่คันไหมครับ

ไม่ถูกครับ
เบื้องต้นลองหมุนจานจ่ายเพิ่มองศาไฟจุดระเบิดอีกหน่อยดูก่อนครับ ไฟอาจจะอ่อนไป เลยทำให้อืด

ปั้น AE ดีก่า ^^
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 17:24:33 »

จูนใหม่ก่อนดีป่ะครับ หัวฉีดหรือมิกซ์ ครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 19:32:05 »

ปรับไฟ จูนใหม่

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
2teen
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012 16:47:43 »

หายไปนาน ยังไม่จบครับ (- -') เป็นแก๊สออโต้หัวฉีดครับ
คือมันเป็นตั้งแต่น้ำมันครับ พอเร่งเร็วๆแล้วจะสะอึก ถึงดับ  พอเป็นแก๊สมันไม่สะอึกไม่ดับ แต่มันอืด

2teen
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012 23:33:26 »

หรือช่วยแนะนำอู่แถวนนฯให้ก็ได้ครับ

Jack_copy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=335

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012 23:36:57 »

ดูระบบไฟก่อนครับ  หัวเทียน  สายหัวเทียน จานจ่าย ครับผมตามลำดับ

บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
2teen
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 13:33:56 »

ขอถามต่อเลยนะครับ สายหัวเทียน  จานจ่าย คอย เชียงกงราคาประมาณเท่าไรครับ พอดีพรุ่งนี้เพื่อนชวนไปบางนา
แล้วต้องใช้เฉพาะของ7a หรือเปล่าครับ 

อาการแก๊สอืดนี่ เกี่ยวกับจูนแก๊สบางหรือเปล่าวครับ

panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 15:10:56 »

แก๊สอืด เกี่ยวกับการจูนครับ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
Autorun.inf
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 18:21:58 »

ไม่ถูกครับ
เบื้องต้นลองหมุนจานจ่ายเพิ่มองศาไฟจุดระเบิดอีกหน่อยดูก่อนครับ ไฟอาจจะอ่อนไป เลยทำให้อืด

+1 คับ

ตอนนี้อย่าพึ่งรีบซิ่ง เอาเครื่องให้นิ่งก่อน
2teen
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012 22:32:37 »

ขอบคุณทุกท่านครับ   ได้ความยังไงเดี๋ยวมาต่อ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์