AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 09:20:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครติดแก๊ส ยี่ห้อ Fobos บ้างครับ  (อ่าน 10973 ครั้ง)
nut_spoon.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012 21:51:46 »

ใครติดแก๊ส ยี่ห้อ Fobos บ้างครับ ดี ทน จุกจิก ไหมครับ ราคาแรงไหม เห็นว่ามีระบบ พิเศษ 3ระบบ ยังไม่ค่อยเข้าใจ

แล้วการดูแลรักษาต้องทำอย่างไรบ้าง ไม่มีความรู้เรื่องแก๊สสส เลยยยยครับ

ติดที่ไหนดี ผมเช็คในเว็ปมาที่ สมาย์แก๊ส ตรงลาดปลาเค้าอ่ะ ราคาแรงเหมือนกัน แต่เห็นว่าเป็นตัวแทนโดยตรงFobos

กำลังชั่งใจที่จะติดแก๊ส ให้เจ้าเสือเหลืองแล้วครับ เครื่อง ฝาดำครับ  แบบว่าเปลี่ยนมาทำงานใหม่ มันต้องวิ่งเยอะครับ รถก็ติดสุดๆๆ หุหุ

ตอนแรกสนใจพวก AC ครับที่บริษัททีโอ้ แต่พอไปเช็คราคามาแพงมากๆๆ 35000ได้ครับ แพงกว่าเจ้าอื่นๆเยอะครับ

ส่วนเจ้าอื่นๆสำหรับAC ก็ประมาณ 26000 ก็รับได้อยู่ แต่กลัวไม่มีความรับผิดชอบหลังการขาย ใครมีร้านแนะนำบ้างครับ ผมอยู่งามวงศ์วานอ่ะ  

ผมมีงบอยู่ประมาณ 25000 ครับ

ขอบคุณครับ  คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤศจิกายน 2012 22:18:54 โดย nut_spoon.CZ » บันทึกการเข้า

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012 21:59:33 »

นัท เอาจริงๆ ราคาที่เช็คมาแพงหมดเลย ถ้า ac 300+ พี่ฟูเราติดประมาณ 25000เอง

Fobos คันม่อนพี่ติดอยู่ โทรมาปรึกษาได้จูนใช้ได้แล้ว หัวฉีดไวนะ หม้อต้มเล็กดี ดันได้1.4บาร์ตอนนี้กับรถพี่วิ่งโอเคเลย

พี่อัพเกรดตอนนั้น มีถังอยู่แล้วอัพชุดหน้า 18000ติดใหม่ไม่เกิน3หมื่นก็น่าจะจบ ถ้าแพง ก็ซื้อชุดมาให้พี่ฟูติดก็ได้ พี่ฟูติดยาริสพี่มาฝีมือแหล่มทำเองด้วยช้าแต่ชัว

ROMEo@MAN_u
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012 22:17:26 »

ผมพึ่งติดมา  ac stagg 200 ถังโดนัส 43l. พร้อมตัดปั๊มติ๊ก ราคา 25000 บาท ที่ราชบุรี
ผมติดใน HONDA Brio ขับแล้วบอกตรงๆ ว่าผมไม่มีความสามารถแยกออกได้ว่า อันไหนแก็ส อันไหนน้ำมัน
ล่าสุด เติมแก็สไป 200 บาท วิ่งไปแล้ว 225 กิโลเมตร ยังไม่ตัดเป็นน้ำมันครับ
แต่ยิ่งเป็นพวก  ac รุ่นที่สูงกว่านี้ ผมว่า น่าจะดีกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤศจิกายน 2012 22:19:30 โดย ROMEo@MAN_u » บันทึกการเข้า

KKK_KKK

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 00:22:02 »

3โหมด ธรรมา ประหยัด สปอร์ต ผมเคยเป็นคนช่วยติด จูนง่ายดี แต่ดูวัสดุไม่มั่นใจในความทนซักเท่าไร
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 01:07:47 »

เลือกที่บริการหลังการขายดีไว้ก่อนนะคับ

โดนมาแล้ว รถสะดุด กลับไปจูนใหม่ก็ไม่หาย

พูดมาได้ว่าทำได้แค่นี้ ถ้าอยากดีกว่านี้ ต้องติดอุปกรณ์เพิ่มเติม

ไม่ใช่ล่ะ ตรูก็ติดอย่างดีมาแล้วนะ เหอะๆ

AE has brought us to MEET

Wayukung

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 08:30:21 »

ผมติดที่ สมานมา ทีเดียว จบเลย (เครดิต จาร์หมู)

ตวง ไฟจม MTUTD
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 09:27:25 »

ไม่สนใจยี่ห้ออื่นบ้างเหรอครับ

ผมใช้ versus อยู่ ^^

Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 09:30:47 »

อยากแนะนำ AG Compact เหมือนกันนะ แต่กล่อง ECU แก็สมันดูเปาะบางไป แต่เชื่อไหมผมใช้กับ 3S Beam วิ่งดีไม่มีปัญหาเลย

jellope
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 09:41:12 »

อยากแนะนำ AG Compact เหมือนกันนะ แต่กล่อง ECU แก็สมันดูเปาะบางไป แต่เชื่อไหมผมใช้กับ 3S Beam วิ่งดีไม่มีปัญหาเลย

ผมก็ AG Compact ใช้มาปีกว่าละครับ จูนไปครั้งเดียวเอง ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ ติดมา 19000
Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 09:58:04 »

ต้นทุนชุดคิทติดตั้งแก๊สหัวฉีด (หลักๆ มีหม้อต้ม กล่องอีซียูแก๊ส รางหัวฉีด แม็บเซนเซอร์ กรองแก๊ส) โดยเฉลี่ยที่หมื่นกว่าๆ (บางยี่ห้อไม่ถึงหมื่นก็มีแต่ไม่รู้คุณภาพ) ที่เหลือเป็นต้นทุนอุปกรณ์ที่เกี่ยวข้องและค่าใช้จ่ายอื่นๆ เป็นต้นทุนแปรผันซึ่งแต่ละร้านไม่เหมือนกัน สุ่มเสี่ยงมากถ้าเห็นว่าร้านนี้ถูกดีไปติดดีกว่าเพราะเค้าอาจจะดัมพ์ราคาโดยลดเกรดอุปกรณ์นอกกล่องชุดคิท ที่สำคัญมีถังแก๊ส ท่อทองแดงแก๊ส ท่อยางแก๊ส ท่อกระดูกงูหรือท่อโปโล หัวเติมแก๊ส สายไฟ แคล้มป์รัดท่อแก๊ส (ของพวกนี้มีเกรดตั้งแต่แพงยันถูกตามระดับคุณภาพ) แต่ถ้าเช็คแล้วถูกและดี ฝีมือช่างถึง บริการหลังติดตั้งไว้ใจได้ก็จัดไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2012 10:05:13 โดย Ralphy » บันทึกการเข้า

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
Ralphy

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 10:03:24 »

ตัวอย่างท่อแก๊สทองแดงหุ้มยางจากโรงงาน ถ้าร้านใช้แบบนี้ก็ค่อยสบายใจหน่อย (สมัยติดแก๊สบูมช่วงแรกๆ มีบางร้านเอาท่อทองแดงแอร์มาสอดกับท่อ pvc ใสติดตั้งให้ อาจใช้ได้แต่ไม่รู้ว่าเหมาะสมหรือปล่าว)  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2012 10:41:13 โดย Ralphy » บันทึกการเข้า

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
Ralphy

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 10:04:02 »

เนื้อทองแดงหนาแต่ให้ตัวได้ดี เวลาดัดเข้ามุมจะได้ไม่ย่นหรือหักง่าย ถ้าลดต้นทุนก็เลือกท่อบางๆ หรือเป็นทองแดงเนื้อผสม รายละเอียดเหล่านี้ไม่ค่อยมีเจ้าของรถรู้ส่วนใหญ่มุ่งดูยี่ห้อ/รุ่นของชุดคิทติดตั้งมากกว่า ยังไงก็ขอฝากไว้เผื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยละกันครับ

ป.ล. เล็กๆ น้อยๆ อย่างการรัดท่อแก๊สใต้ท้องรถ ถ้ายังใช้ cable tie รัดอยู่พอผ่านไปนานๆ สายรัดขาดท่อลากกับพื้นไม่รู้ตัว ถ้าใช้แคล้มป์โลหะรัดก็ลดปัญหาแต่ต้องเป็นแบบมียางหุ้มขอบจะได้ไม่บาดท่อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2012 10:40:31 โดย Ralphy » บันทึกการเข้า

PonD

zc72s

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 11:50:33 »

ใช้ตัวเดียวกันเลยพี่ ตอนช่างติดยังสงสัยอยู่ เอา ecu ไว้ในห้องเครื่องเลยเหรอ

แต่พอหาข้อมูลดู ตัวนี้กล่องมันออกแบบเพื่อเอาไว้ในห้องเครื่องเลย

ผมติดมา 22000 ครับ รวมหม้อต้ม toma. หลังทองด้วย ถ้าตัวหลังเงินธรรมดา 21000

ออกจากอู่รอบเดียวใช้ยาวๆไม่เคยเข้าไปแก้อะไรเลย ประหยัดมากครับ โลละ 1.10 บาท

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 20:11:52 »

ขอบคุณมากๆครับ

Nohara Racing & Mozart
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มิตรเเท้ "จุดซ่อนเร้น"

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 21:58:35 »

ไม่ลองดู KME Silver หน่อยรึ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

กลุ่มบางใหญ่   http://www.facebook.com/groups/aebangyai
alicetotle <RZ>

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 22:21:48 »

เค้าว่าไม่เข้ากันฝาดำ

https://www.facebook.com/ta.gasandservice?ref=ts&fref=ts

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 22:31:50 »

https://www.facebook.com/ta.gasandservice?ref=ts&fref=ts

อันไหนอ่าพี่

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 23:01:16 »

evo ติดอยู่

alicetotle <RZ>

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012 00:32:32 »

โทรถามช่างที่ TA GAS เลยครับ เค้าก็เป็นตัวแทน FOBOS โทรหาช่างชาติ ช่างอาร์ม บอกแชน แนะนำมา ผมเคยไปปรึกษาจะติด FOBOS อยู่เหมือนกัน แต่เห็นเค้าว่า ไม่ค่อยเวิคกับ ฝาดำ หรือเครื่องอะไร ต้องลองถามรายละเอียดเค้าอีกทีนึงครับ ร้านนี้ราคาไม่แรง ช่างเป็นกันเอง

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012 21:40:24 »

โทรถามช่างที่ TA GAS เลยครับ เค้าก็เป็นตัวแทน FOBOS โทรหาช่างชาติ ช่างอาร์ม บอกแชน แนะนำมา ผมเคยไปปรึกษาจะติด FOBOS อยู่เหมือนกัน แต่เห็นเค้าว่า ไม่ค่อยเวิคกับ ฝาดำ หรือเครื่องอะไร ต้องลองถามรายละเอียดเค้าอีกทีนึงครับ ร้านนี้ราคาไม่แรง ช่างเป็นกันเอง

ขอบคุณครับพี่

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์