AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 05:39:21 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก็ได้ช่วยผมที จนปัญญาจริงๆ กับอาการนี้ ตอนนี้แก้ได้แล้ว เงียบกริบ  (อ่าน 6311 ครั้ง)
ntp@wz
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 20:01:18 »

ระวังจะเปนที่ท่อไอเสียกระแทกตัวถังนะครับ  ไม่รู้ไม่ชี้

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
"Beer@RYZ"
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012 20:36:19 »

อ่านหนังสือ

รับสร้างบ้าน โกดัง ออฟฟิต  ที่พักอาศัย  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=142877.0

ขายนิดหน่อย http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=145772.new#top
ilove4afe
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012 08:43:23 »

ระวังจะเปนที่ท่อไอเสียกระแทกตัวถังนะครับ  ไม่รู้ไม่ชี้
ไปหาช่างแล้วเขาบอกว่าเดี๋ยวทิ้งรถไว้จะจัดการให้จบ (ถ้าไม่จบก็คงต้องเปลี่ยนอู่เป็นแน่แท้)
ilove4afe
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012 08:47:48 »

ถามท่านสมาชิกครับ ว่ายางมันจะมีผลไหมครับ เพราะยางล้อก็ 2 ปีแล้ว ดอกมันก็เริ่มแข็ง ผมสังเกตุว่าตอนเช้าๆเสียงจะไม่ค่อยดังเท่าไหร่แต่ก็ยังได้ยินนิดๆ  แต่ขับตอนบ่ายๆหรือตอนเย็นๆเสียงยังกะกลองชุดเลย
Autorun.inf
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012 14:45:08 »

ผมก็เคยเจอปัญหาคล้ายๆน้า มีเสียงดังเวลาวิ่งช้าๆ ช่างหาไม่เจอซักที ทีแรกเจอน่าจะลูกปืนเบรคตายข้างเดียว แก้ก็ยังไม่หาย เลยใช้วิธีอัดเสียงตอนนที่มันเกิดเสียง แล้วไปเปิดให้ช่างฟังจบเลยครับลูกหมากเสื่อสภาพ เปลี่ยนใหม่เงียบสนิท

ตอนนี้อย่าพึ่งรีบซิ่ง เอาเครื่องให้นิ่งก่อน
m&m

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012 20:01:35 »

ก่อนจะเปลี่ยนแร๊คน่าจะลองปรับตั้งความตึงของชุดเฟืองสะพานดูก่อนนะครับเผื่อมันหลวม
เออ...ผมก็มองข้ามตรงนี้เลย แต่ให้ช่างเช็คแล้วช่างก็น่าจะรู้อาการเขาก็น่าจะแก้ได้แต่แรก แล้วใช่ชุดสายพานหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ มันอยู่ตรงไหนครับ

น่าสนใจครับมันปรับตั้งยังไง เพราะของผมก็ดัง เเละกำลังคิดว่าจะเปลี่ยนเเร๊ค.....ผมคิว่า จขทก.. น่าจะดังเหมือนกันกับผม เปลี่ยนทุกอย่างไม่หาย ตอนนี้เริ่มเยอะขับเเล้วเริ่มชกๆ ครับ...

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #26 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 02:01:38 »

ผมก็ดังกุกๆ จนไปซ่อม หายเงียบทุกอย่าง

แต่สังเกจอยู่อย่างนึงตอนช่างซ่อม ลูกหมากที่แร๊คพวงมาลัย ช่างได้ ใส่อะไรไม่รู้ขาวๆ แท่งๆ เข้าไปในแร๊คด้วยก็ดันๆเข้าไป

ก่อนใส่ยางหุ้มแขนแร็ค คล้ายๆบูชยางอะไรสักอย่าง ใหม่ๆ พวงมาลัยหนืดมากตอนนั้นยังไม่เป้นพาวเวอร์ โยกทีแขนปวดไปหมด สักอาทินึงเริ่มปกติ แล้วก็ใช้จนเปลี่ยนเป็นพาวเวอร์ พอมาใส่พาวเวอร์ ก็กลับมามีเสียงกุกๆ บางครั้ง ตอนนี้เลยว่าจะไปทำอีกรอบ เพราะรู้เลยว่ามาจากแร๊คเพราะใส่ปุ๊ปก็ดังเลย

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 03:37:11 »

ถ้าช่างชำนาญจริง ก็ไม่ควรให้ลูกค้าเปลี่ยนอะไหล่ไปเยอะขนาดนี้
แล้วยังดังอยู่ เพราะมันแทบจะครบแล้ว
อีกคำถามคับ เปลี่ยนอะไหล่ใหม่ หรือของเก่าคับ หรือซ่อมใช้

เพราะผมเคยเจอกับตัวลูกหมากกันโครงหน้าของ555ใหม่เอี่ยม
ใส่แล้วดังกั๊กๆๆๆ ยกขึ้นฮ้อย ช่างเอาไขควงงัดทีละจุดถึงเจอ
บอกเพิ่งเปลี่ยนมานะไม่เกิน7วัน ดวงมันจะซวยอ่ะ ซื้อใหม่อีกอันเปลี่ยนหายจบ

AE has brought us to MEET

godone108
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 04:32:33 »

เป็นกำลังใจให้แล้วกันครับ ทักทาย
ilove4afe
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 09:11:24 »

ถ้าช่างชำนาญจริง ก็ไม่ควรให้ลูกค้าเปลี่ยนอะไหล่ไปเยอะขนาดนี้
แล้วยังดังอยู่ เพราะมันแทบจะครบแล้ว
อีกคำถามคับ เปลี่ยนอะไหล่ใหม่ หรือของเก่าคับ หรือซ่อมใช้

เพราะผมเคยเจอกับตัวลูกหมากกันโครงหน้าของ555ใหม่เอี่ยม
ใส่แล้วดังกั๊กๆๆๆ ยกขึ้นฮ้อย ช่างเอาไขควงงัดทีละจุดถึงเจอ
บอกเพิ่งเปลี่ยนมานะไม่เกิน7วัน ดวงมันจะซวยอ่ะ ซื้อใหม่อีกอันเปลี่ยนหายจบ
ทุกอย่างใหม่หมดครับ ผมแกะจากกล่องเลย นั่งดูเขาทำตลอด ช่วยเขาบ้างเพื่อเป็นความรู้ แต่มีแค่ไม้ตีกลองเท่านั้นที่ไม่แกะกล่อง เพราะตอนแรกลองโยกไม้ตีกล่อง แล้วมันหลวมจริงๆ แล้วแกก็ไปหยิบของที่อยู่ในร้านมาใส่ มันแน่น ไม่หลวม ผมก็ลองโยกแล้ว ออกจากร้านมันก้ไม่ดังพอวันรุ่งขึ้นกลับดังเหมือนเดิมอีก (ไม้ตีกลองเปลี่ยน 2 รอบแล้ว) ตอนเอาเข้าร้านก็ลองเช็คแร็ค ไม้ตีกล่อง มันก็ไม่หลวม โยกแล้วโยกอีก มันก็ยังแน่น ก็ไม่รู้ว่าอะไรเสียกันแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2012 09:22:16 โดย ilove4afe » บันทึกการเข้า
ilove4afe
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 09:12:27 »

ขอบคุณครับ ^_^ @godone108
fabass_4a
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #31 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 13:21:26 »

ของผม.....เคยเป็นยางแท่นเครื่องตัวด้านใน....มันขาด... ซุบซิบ.....ทำให้เครื่องให้ตัวได้บางจังหวะ....แล้ว....ท่อไอเสียมันดันไป....โขก..กับ...เครื่อง...หรืออะไรใกล้ๆแถวนั้น....ของผมดังทุกจังหวะที่...กระเทือน...และถอนคันเร่ง.... อ้อน
ทีแรกไม่รู้ว่ายางแท่นเครื่องมันขาด.....ผมเลยมุดเข้าไปเอายางรองเท้าแตะไปขัดกับไว้ไม่ให้มันโขกกัน สุดยอด...เงียบสนิท
เผื่อเป็นแนวทางนะครับ.....เห็นว่าทำระบบขับเคลื่อนและแร็กหมดแล้ว สุดยอด
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #32 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 13:58:03 »

ผมเดยเป็นทีนึงหาเท่าไหล่ก็ไม่เจอ สุดท้ายเป็นที่ประเก็นคอท่อสึกมันเลยหลวมกระแทกกัน

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #33 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 16:50:23 »

คล้าย ๆ กัน เปลี่ยนใหม่หมด ลูกหมาก บูช เพลา สุดท้าย เปลี่ยนโช้คใหม่หน้ากิ้ง หายเลย. ทั้งหมดลองมาเรื่อยในเวลา 1-2 เดือน ไล่ทีล่ะอย่าง

END
ilove4afe
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 17:23:15 »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ เดี๋ยวจะจดรายละเอียดที่แนะนำ ไปคุยกะช่างสิ้นเดือน เพราะตอนนี้เงินหมดก่อนเพราะช่วงล่างนี่แหละกระเป๋าแฟ่บเลย...
lek-4374
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 22:31:03 »

ลองไขน๊อตหัวโช๊คให้แนนๆดู
Yokokul2aMa
มือเก่าหัดแข่ง

When SwaP To GE ?

« ตอบ #36 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012 22:37:31 »

ลองเช็คน๊อตทุกตัวว่าแน่นรึเปล่า พวกลูกหมากถ้าแข็งไปก็ดังนะคับ สู้ๆคับ  ปล่อยพลัง

taharn
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #37 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012 05:50:24 »

ผมเคยดังแต่ไม่มากหลังเปลี่ยนยกชุด
ขึ้นยกรถดู ไม่รู้เปลี่ยนอะไร ไอ้ที่ดังก็เพื่อนได้ยินเราไม่ได้ยิน
สุดท้ายเปลี่ยนยางหิ้วแร็ค ก็เสียงดังหายไป
มาแชร์ประสบการณ์ครับ

ลักษณ์_TZ#_

เดิม ๆ 1.6 Gxi Auto เครื่อง 4a-fe

« ตอบ #38 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012 09:19:24 »

น่าจะลองเปลี่ยน ลูกหมากกันโครงก่อน ราคาไม่เท่าไร่ ผมก็เคยเจอกับปัญหานี้ ตอนนี้ก็กำลังมาอีกและเสียงเดิมว่าจะเปลี่ยนอีกรอบเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤศจิกายน 2012 09:27:48 โดย ลักษณ์_TZ#_ » บันทึกการเข้า

ลิตรละ 100 ก็จะขับ น้ำมันเพียวๆ
ilove4afe
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 10:23:27 »

ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^_^
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์