AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 10:25:22 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 6  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยใหมครับบีบแตรทักเขาแล้วเขาไม่ทักตอบ  (อ่าน 11398 ครั้ง)
lonny 111<SZ>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 09:56:09 »

เนื่องจากเมื่อวันอาทิตย์ไปทำธุระแถวรามอินทราผมอยู่บนมอเตอร์เวย์กำลังจะลงอยู่แล้วมองกระจกหลังเห็นสามห่วงสีบรอนฟ้า(สีเหมือนรถน้าไก่หนะครับไม่รู้เรียกสีถูกหรือปล่าว)ไฟโคมดำวิ่งมาจี้ตูดผมวิ่งขวาสุดความเร็วอยูประมาณ100มั๊งถ้าจำไม่ผิดเห็นปุ๊บก็รู้ปั๊บว่ารถในคลับแน่ๆคิดว่าคงอยากทักก็รีบหลบให้รถน้าคนนั้นเขาขึ้นนำไปพอแซงผมขึ้นไปผมมองกระจกหลังรถน้าเขามีสามแถวแล้วก็มีสติ๊กเกอร์ระยองโซนน้าเขาแซงผมขึ้นไปนิดหน่อยผมก็ขับไปเทียบข้างบีบแตรทักไปหนึ่งปิ๊นสั้นๆเพราะเห็นว่าคลับเดียวกันผมทักตามมารยาทแล้วผมก็มั่นใจว่าน้าเขาก็ต้องเห็นสติ๊กเกอร์หลังรถผมเพราะตอนที่น้าเขาจี้ตูดน้าเขาอยู่ใกล้มากฟิมล์น้าเขาค่อนข้างใสหน้าน้าเขาเฉยเมยมากพอผมบีบแตรทักเสร็จน้าเขาก็เหยียบส่งไปเลยแม้แต่หางตาก็ไม่มองผมผมก็ไม่เข้าใจว่าเพราะอะใรแต่บอกตรงๆนะครับ"ผมรู้สึกไม่ดีเลย"เป็นพวกพี่จารู้สึกยังไงกันครับแค่อยากถามความเห็นหรือว่าผมคิดมากไป คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤศจิกายน 2012 10:05:55 โดย lonny 111<SZ> » บันทึกการเข้า

อยากล้นมั่งมีใรม๊ะ
Sprintter@TZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ice

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:00:09 »

ผมก็เคยบีบแตรทักนะครับน้า แต่ส่วนใหญ่ก็จักทักตอบกันหมดถึงจะอยู่คนละโซน ผมว่าน้าคนนั้นอาจจะรีบอยู่มั้งครับ เดิน

newbaba
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:04:21 »

บีบหลาย ๆ  ทีเลย น้า เปิดกระจก ยกนิ้วให้ รับลอง  มีเรื่องงงง

ผมว่าบางคนขับรถก็ยังไม่รู้สัญญาณ ต่าง ๆ  เลยยย บีบแตรบางครั้งบางคนก็ไม่รู้หรอกน้า

บางครั้งเราบีบเตือน  กลายเป็นเราบีบด่าเขาสะงั้น  อิ อิ อย่าคิดมากเลยน้าาา  

ขาว ขาว อวบ อวบ

ฝากกระทู้ด้วยเด้อ
่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0
newbaba

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:04:59 »

ผมก็เคยบีบแตรทักนะครับน้า แต่ส่วนใหญ่ก็จักทักตอบกันหมดถึงจะอยู่คนละโซน ผมว่าน้าคนนั้นอาจจะรีบอยู่มั้งครับ เดิน
แต่เรา 2 คันได้แต่มองตากัน ไม่กล้าบีบ กลัวววววว 

่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0
Sprintter@TZ

ice

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:10:47 »

แต่เรา 2 คันได้แต่มองตากัน ไม่กล้าบีบ กลัวววววว 
555+ ส่วนใหญ่เราจะขับสวนกันไม่เคยตามตุดกันสักที เลยไม่เห็น 3 แถว อีกอย่างเห็นหน้าคนขับแล้วเหมือนซุปตาร์เลยไม่กล้าทัก แหะ.. แหะ..

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:11:11 »

บีบหลาย ๆ  ทีเลย น้า เปิดกระจก ยกนิ้วให้ รับลอง  มีเรื่องงงง

ผมว่าบางคนขับรถก็ยังไม่รู้สัญญาณ ต่าง ๆ  เลยยย บีบแตรบางครั้งบางคนก็ไม่รู้หรอกน้า

บางครั้งเราบีบเตือน  กลายเป็นเราบีบด่าเขาสะงั้น  อิ อิ อย่าคิดมากเลยน้าาา  
ถ้าไม่มั่นใจว่าเขาเห็นหลังรถผมผมก็ไม่กล้าทักหรอกน้านิวแต่เหมือนเขาขับจี้เพื่อมาอ่านสติ๊กเกอร์หลังรถอะน้านิวตอนนั้นเวลาประมาณเที่ยงแดดเปรี้ยงๆน้านิวก็เคยเห็นหลังรถผมเยอะใหมล่ะสติ๊กเกอร์น่ะ

joe31

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:20:36 »

ช่างเค้าครับ...คนเราไม่เหมือนกัน..เราเห็นเพื่อนๆ ก็อยากทัก.. แต่เค้าไม่รู้คิดแบบเราหรือเปล่า....มองในแง่ลบนะ  ต้องขออภัย.  คำนับ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:21:23 »

บางทีไม่ใช่เจ้าของรถขับอยู่ก็เป็นได้ครับเจอบ่อยนี้

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:24:54 »

อาจจะเพื่อน หรือแฟน เจ้าของรถเอารถไปขับก็ได้ครับ

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:25:25 »

บางทีไม่ใช่เจ้าของรถขับอยู่ก็เป็นได้ครับเจอบ่อยนี้
เออจริงด้วยขอบคุณครับลืมคิดเลยนะเนี่ย

AE92 4EFTE
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:26:02 »

ผมเคยโดนบีบแตรทักทั้งทางเลยบางคันก็ริบไฟหน้าใส่   แล้วเขาก็เปิดกระจกมาทักแล้วบอกว่า ผมลืมของอยู่บนหลังคา    โถนึกว่ารู้จักกัน
newbaba

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:26:15 »

555+ ส่วนใหญ่เราจะขับสวนกันไม่เคยตามตุดกันสักที เลยไม่เห็น 3 แถว อีกอย่างเห็นหน้าคนขับแล้วเหมือนซุปตาร์เลยไม่กล้าทัก แหะ.. แหะ..
บะ   ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:27:24 »

ผมเคยโดนบีบแตรทักทั้งทางเลยบางคันก็ริบไฟหน้าใส่   แล้วเขาก็เปิดกระจกมาทักแล้วบอกว่า ผมลืมของอยู่บนหลังคา    โถนึกว่ารู้จักกัน
55555

newbaba

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:28:08 »

ถ้าไม่มั่นใจว่าเขาเห็นหลังรถผมผมก็ไม่กล้าทักหรอกน้านิวแต่เหมือนเขาขับจี้เพื่อมาอ่านสติ๊กเกอร์หลังรถอะน้านิวตอนนั้นเวลาประมาณเที่ยงแดดเปรี้ยงๆน้านิวก็เคยเห็นหลังรถผมเยอะใหมล่ะสติ๊กเกอร์น่ะ
 ติดเก็บ ดันราง  หรือ เก็บ B ป่าววว น้า  เขาเลย สวนเอาให้สะ  ฟิ้วววววววววว

-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:52:22 »

หรืออาจเสียงท่อดังกลบก็ได้ครับ ถ้าซัดๆมาเสียงน่าจะกลบแตรแน่ๆ  แหะ.. แหะ..

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 10:59:13 »

หรืออาจเสียงท่อดังกลบก็ได้ครับ ถ้าซัดๆมาเสียงน่าจะกลบแตรแน่ๆ  แหะ.. แหะ..
ไม่ได้ซัดครับน้าความเร็วไม่เกิน100แน่นอน

PutAE92@RYZ.

089-0953958 เบิร์ด MC50

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 11:16:53 »

สงสัยน้าเค้าปวดท้อง...กำลังหาห้องน้ำอยู้ก็ได้ 555+  อิอิ  อย่าคิดมากครับ แต่ละคนคิดไม่เหมือนกันครับ บางทีเค้าอาจจะรีบอยู่ก็ได้ครับ
ปล.พี่เค้าศรีภรรยาดุมาก สงสัยจะโดนบ่นเลยไม่กล้าทักน้ามั้งครับ  ซุบซิบ ซุบซิบ
ถ้าเจอผมผมทักตลอดครับ แทบจะโผล่หัวออกไปทักเลยครับ มันมีหลายองค์ประกอบครับ น้าๆอย่าคิดมากครับเค้าคงรีบหรือยุ่งจริงๆหรือไม่ก็โดนแฟนบ่น  ไม่ไหวแล้ว...  คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤศจิกายน 2012 11:27:10 โดย PutAE92@RYZ. » บันทึกการเข้า

jellope
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 11:20:14 »

ผมก็เคยโดนนะ แต่โดนแฟนบ่นว่าบีบแตรทำไม ผมบอก "ติดสติกเกอร์เหมือนกัน บีบแตรทักกัน" เค้าบอก "สติกเกอร์ เหมือนกันแล้วไงอ่ะ"

จบข่าวไปต่อไม่เป็นเลย
pou_manu <SZ>

อยากหล่อแต่ตังไม่พอ

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 11:27:06 »

เป็นฟืนเป็นไฟ เหวอผมก็เคยครับ แต่ไม่คิดมาก อาจเป็นคนอื่นขับ......

#### ขอเป็นข้ารองพระบาท ทุกชาติไป#####
tonpong1967

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 11:27:22 »

ผมเคยขับ แบบรีบๆ จะไปรับพ่อที่ รพ.

มีใครไม่รู้ ไม่น่าจะใช่คนในคลับ เปิดกระจก
ตะโกนมาว่า "จะรีบไปหาพ่อมรึงเหรอ"

ผมงงเลย มันทายถูกได้ไงวะ  เวียนหัว
 แหะ.. แหะ..

หน้า: [1] 2 3 ... 6  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์