AE. Racing Club
26 กันยายน 2024 01:16:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 8  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แมนๆหน่อยดีมะฮ๊าาาตัวเทอว์  (อ่าน 21180 ครั้ง)
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 22:22:45 »

- ถ้ากระทู้นี้ไม่เหมาะสม ไม่สมควร รบกวนสต๊าฟดำเนินการตามสะดวกได้เลยนะครับ
- เนื่องจากผมโดนกล่าวหาให้ร้าย จึงรบกวนขอใช้พื้นที่นี้ในการชี้แจง
- หากสร้างความรำคาญให้เพื่อนสมาชิก ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ไหวมะฮ๊าาฟ พี่ Alpo

สืบเนื่องจาก ผมไปพบข้อความใน FB ซึ่งเป็นข้อความในเชิงกล่าวหา ใส่ร้าย และบิดเบือนข้อเท็จจริง โดยไม่ทราบวัตถุประสงค์ แต่เหมือนจะยุยงให้เพื่อนสมาชิกแตกคอกัน ที่โพสโดยเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่ง ไปบนกระดานข้อความของเพื่อนสมาชิกอีกท่านหนึ่ง ตามภาพ

และผมได้ตั้งกระทู้ว่า คุณทำแบบนี้"เพราะ"อะไรและ"เพื่อ"อะไรครับ ในห้อง Free Style  ถามไปยังเพื่อนสมาชิกท่านที่โพสข้อความ เพื่อนสมาชิกท่านั้นได้มาตอบในกระทู้ว่า

ไม่ได้เพราะอะไรหรอกครับ ผมก็แค่คุยกับ "เพื่อน" ของผมเท่านั้น

ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมถึงมีบางคนเขียนทำนองว่า ถ้าชอบน้าสันต์ รักน้าสันต์ ก็ให้แยกตัวออกไปตั้งเว็บใหม่
 ไม่เฉพาะรีพลายนั้นหรอกนะครับ
 เล่นเว็บเดียวกัน ต้องชอบ ต้องเกลียด อะไรเหมือนๆกันหมดทุกอย่างเลยหรือครับ?
 ถ้าไม่เหมือนกันนี่ คือต้องแยกตัวกันสถานเดียวเลยใช่มั้ย?

ผมพอจะทราบกลายๆ ว่าแกเมาแล้วแกเละ
 แต่พอแกไม่เมา แกก็จัดว่าเป็นคนดีคนหนึ่ง
 โดยส่วนตัว ผมชอบน้าสันต์บางจุดครับ ผมก็เลยแอดเฟสบุ๊คไปคุยกับแกไง

ทางเว็บก็คิดจะ "อับเปหิ" น้าสันต์ออกไปอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ?
 แล้วจะเข้าไปส่องเฟสบุ๊คของน้าแกทำไมอีกล่ะ งง

ปล. ไม่เกี่ยวกับเรื่องสร้าง หรือเรื่องทำลายอะไรเลยครับ คนละเรื่องกันเลย อย่ามั่วโยงเข้ามาครับ อันนี้มันความชอบส่วนตัวของผม
      ถ้าผมคิดจะทำลายเว็บ AE จริง ผมไม่มานั่งตอบคำถามยามว่างในห้อง Free Style หรอกครับ (พยายามช่วยเต็มที่เท่าที่ความรู้ผมจะเอื้ออำนวย ดีกว่าโพสท์ด่าชาวบ้านไปวันๆ)

จากนั้นผมได้ไปพบข้อความบน FB จากสมาชิกท่านเดิมโพสไปบนกระดานข้อความของสมาชิกท่านเดิมเช่นเดียวกัน ดังภาพ

เนื่องด้วยผมคิดว่ามันไม่แฟร์ ที่เพื่อนสมาชิกโพสข้อความเช่นนี้ ผมขอชีแจงให้เพื่อนสมาชิกที่ใช้ ID Alpha และแจ้งเพื่อนสมาชิกทราบทั่วกันดังนี้ครับ

ประเด็นที่ 1
คุณAlpha โพสว่า ไม่คิดว่าจะมี"อีแอบ"มาแคปรูปไปประจานสร้างความแตกแยก งั้นคุณอีแอบทำแบบนั้น"ต้องการอะไร"และ"เพื่ออะไร"ล่ะ
ขออนุญาติชี้แจงดังนี้
 คำว่าอีแอบแปลว่าอะไรในความหมายของคุณ(ผมถือว่าคุณด่าผมว่า"อีแอบ"นะครับ เพราะผมเป็นคนนำรูปมาโพส) คุณโพสในลักษณะให้ร้ายเวปที่คุณเล่นอยู่แม้จะเป็นบนกระดานข้อความของเพื่อนสมาชิกอีกท่าน แต่ไม่ว่าใครก็สามารถเห็นข้อความที่คุณโพส เพราะหากใครเข้าไปที่ FB ของเพื่อนสมาชิกท่านที่คุณโพสบนกระดานข้อความของเค้าหรือเป็นเพื่อนใน FB ของเค้า(เพื่อนสมาชิกในเวปนี้ก็เป็นเพื่อนใน FB กับสมาชิกท่านที่คุณโพสบนกระดานข้อความของเค้ามากมาย) ฟีดข่าวข้อความนี้ก็จะแสดงบนหน้าแรกของเพื่อนใน FB ของเพื่อนสมาชิกท่านที่คุณโพส คุณคิดว่ามีคนเห็นซักกี่คน คุณคิดว่าจะสร้างความเสียหายให้เวปซักเท่าไหร่
คุณทราบความหมายของคำว่าประจานไหมครับ การนำความดีไปประกาศเค้าไม่ใช้คำว่าประจานนะครับ คำว่าประจานใช้กับการนำความชั่วไปประกาศ
นี่กล่าวมาเองว่านำไปประจานสร้างความแตกแยก นั่นหมายถึงนำความชั่วที่คุณทำไปประกาศใช่ไหมครับ ถ้ากังวลเรื่องความแตกแยก แล้วตอนโพสคิดอะไรอยู่ครับ

ประจาน : ก. ประกาศเปิดเผยความชั่วให้รู้ทั่วกันด้วยวิธีต่าง ๆ เช่น พูดประจาน ตัดหัวเสียบประจาน พาตระเวนประจานทั่วเมือง. จากhttp://www.online-english-thai-dictionary.com/definition.aspx?data=2&word=%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%99

ประเด็นที่ 2
คุณAlpha โพสเรื่องปิดทองหลังพระ(อ่านเองนะครับ ยาวขี้เกียจพิม)
ถ้าจะด่าผมเรื่องนี้ ศึกษาให้ดีๆนะครับ สมาชิกทั้งเวปเป็นพยานได้ ผมไม่เคยป่าวประกาศบอกใครว่าผมช่วยใคร อะไร ยังไง ไม่เคยบอกว่าผมปิดทองหลังพระ
มีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งตั้งกระทู้ประมาณว่า "ในเวปนี้มีใครช่วยใครแบบไม่หวังผลตอบแทนไหม" ผมได้โพสตอบว่า "ในเวปนี้มีคนปิดทองหลังพระเยอะ เพื่อนสมาชิกหลายๆท่านก็ทราบ" (ขออภัยจำไม่ได้เป๊ะทุกตัวอักษร แต่ตอบไปความหมายประมาณนี้) แล้วตรงไหนครับ ที่ผมไปบอกใครๆให้มาดูว่าผมปิดทองหลังพระ

ประเด็นที่ 3
คุณAlpha โพสว่า ไอ้ที่โชว์ว่าข้อปิดทองหลังพระ(ที่เหลืออ่านเองนะครับ)
ผมตั้งกระทู้ขายของ ของในกระทู้ผมที่ขาย95% เป็นของที่ผมซื้อมาใช้แล้วถอดออก  คนที่มาอัพกระทู้ให้มี 2 กรณี คือ
1 เพื่อน >>> เพื่อนที่ผมได้มาจากการให้ใจไปและเค้าก็ให้ใจกลับมา โดยผมไม่ต้องให้อะไรเค้า ไม่ต้องเอาใจเค้า ไม่ต้องอวยเค้า ไม่ต้องเข้าข้าง ยกหางเค้าไม่ว่าเวลาใดก็ตาม ไท่ต้อยุงยงเอาใจเค้า  คุณ Alpha มีเพื่อนแบบนี้เหมือนผมบ้างไหม?
2 คนที่อัพเพื่อไว้ติดตามซื้อของ
ถ้าไม่เชื่อจะลอง PM ไปถามคนที่อัพกระทู้ผมก็ได้นะ ว่าเพราะอะไรเค้าถึงอัพกระทู้ผม
ระวังนะครับ ที่บอกว่า "ดูนี่ๆผมปิดทองหลังพระนะ" จะเข้าตัวเพื่อนคุณ (แต่ไม่รู้จะรู้ตัวรึเปล่านะ)

ประเด็นที่ 4
คุณAlpha โพสว่าเวปไหนพ่อค้าเข้าไปอยู่เยอะๆ ชิปหายทุกเวป
ผมมีความเห็นส่วนตัวดังนี้ครับ
เวปมากมายก่ายกอง ที่เค้าขายลุ่นๆ เช่น wheelsecondhand.com ,taladrod.com ฯลฯ ที่เค้าเปิดมายาวนานไม่เห็นจะชิปหายอย่างที่ คุณ Alpha ว่า แม่แต่เวปนี้เค้าก็มีห้องขายของมาตั้งแต่สมัยแรกๆ ผมก็เห็นเค้าอยู่ดี จนคุณ Alpha เริ่มเข้ามานี่ล่ะครับ และส่วนตัวผมเชื่อว่าถ้ามีคนอย่างคุณ Alpha อยู่ในเวปเยอะๆ นั่นน่าจะเสี่ยงชิปหายมากกว่านะครับ

ประเด็นที่ 5
คุณAlpha โพสว่า พวกหาเพื่อนบังหน้า แต่จริงๆแล้วหาเงิน
ผมมีความเห็นส่วนตัวดังนี้ครับ
เคยทำเหรอครับถึงคิดแบบนั้น เพื่อนสมาชิกในเวปนี้ ส่วนตัวผมไม่เคยเห็นใครทำแบบนั้นนะครับ คนที่ขายของบางคนเค้าก็ไม่ต้องมีเพื่อนเห็นเค้าก็ขายได้ขายดีมีคุณภาพ ผมว่ามันคนละเรื่องนะ จินตนาการมากไปหรือเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานรึเปล่า

หลังจากที่ชี้แจงทั้ง 5 ประเด็นแล้ว (อยากให้ชี้แจงตรงไหนเพิ่มว่ามาครับ) ขออนุญาติ ถามกลับนะครับ
- ผมถามใน เวป คุณไปถามผมกลับใน FB ไปด่าผมใน FB แปลว่าอะไรครับ ถ้าผมไม่ไปเห็นคุณก็จะด่าผมไปเรื่อยๆใช่ไหม กล้าๆแมนๆหน่อยครับ มาด่า มาถามในนี้สิครับ พฤติกรรมแบบนี้แถวบ้านเรียก ตุ๊ดครับ หรือจะให้เดาว่า คงเหมือนกับ เด็กไปแอบเผาบ้านใคร เจ้าของบ้านจับได้เลยตีตูดไป เด็กก็ร้องไห้ขี้มูกโป่งแจ้นไปฟ้องพ่อ
- สมัยเด็กๆ พ่อแม่ ครุอาจารย์เคยสอนว่าเวลาจะด่าว่าใคร ให้พิจารณาตนเป็นที่ตั้ง คุณด่าผมว่า"อีแอบ"พิจารณาตัวเองรึยังครับ ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าคุณได้พิจารณาตัวเองก่อน คุณคงไม่กล้าด่าผมว่า"อีแอบ" เพราะพฤติกรรมของคุณน่าจะเป็น"อีแอบ"มากกว่าผมหลายขุม สมัยเด็กๆมีใครอบรมเหมือนผมรึเปล่าครับ
แล้วที่ว่าผมดัดจริต อย่างที่บอก ผมไม่เคยป่าวประกาศ ไม่เคยเรียกใครมาดูว่าผมทำอะไให้ใคร จินตนาการเองอีกแล้วใช่ไหมครับ (ระวังจะเข้าเนื้อเพื่อนตัวเองไม่รู้ตัว)

ยาวไปนิดนะครับ ขออภัย ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบครับ  คำนับ คำนับ คำนับ

ยังไงฝากถึงคุณ Alpha นะครับ ผมเดาว่าคุณน่าจะอายุ 30+ แล้ว น่าจะมีความคิด มีคุณวุฒิและวัยวุฒิ
วันหลังจะด่าว่าใคร ดูก่อนนะครับ ว่าตัวเองน่าทุเรศ หรือดัดจริตรึเปล่า และเรื่องจินตนาการ กับเสริมแต่งคำพูดไปในทางสร้างความวิบัติให้ผู้อื่นระวังๆหน่อย
ถ้าจะทำอะไรก็ แมนๆกล้าๆหน่อย อย่าให้ใครเค้าว่าได้ว่า ...........(เติมเองนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2012 13:36:13 โดย MR_C_ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 22:24:20 »

นั่น!!!!

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 22:53:09 »

แอบดู เอ่อ..
Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 22:54:20 »

อ่าวแล้ว

น้าซีเดือด

*เด็กหัดถ่าย
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 22:55:03 »

งง

THanasak

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 22:55:07 »

เบาๆกันหน่อยนะคร๊าบ..คนไม่รู้เรื่องแบบผมมีเยอะ  ยกธงขาว
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 22:56:34 »

เกิดอั้นยั่ง

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 22:57:27 »

เวียนหัว

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 23:13:06 »

แอบดู กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
AE80

2E-TE

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 23:14:18 »

ปิดปาก

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 23:35:00 »

ใครไปยั่วพี่ซีโกรธได้เช่นเพียงนี้กันเชียวหนอ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 00:07:13 »

ผมไม่สนอะไรทั้งนั้น ผมแค่่เข้ามาฮาพี่แก ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 00:16:23 »

พี่ซี ใจเย็นพี่  ถอนหายใจ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 00:28:27 »

อ๋อ เห็นละ Smiley

จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 00:36:20 »

สงสัยไม่ช้อต

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 00:39:48 »

สงสัยไม่ช้อต
ไม่เงียบหรอก ไปโผล่ที่อื่นไง

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
M i N T o <NCZ>

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 00:42:10 »

ไม่รู้ไม่ชี้
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 01:09:56 »

หมายถึงคนที่ชื่อ alpha รึป่าว555

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
O_oF........sss

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 01:17:18 »

ตาปริบๆ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 07:37:37 »

เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

หน้า: [1] 2 3 ... 8  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์