AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 10:35:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยทีครับ ปัญหาเรื่องล้างห้องเครื่อง  (อ่าน 1629 ครั้ง)
dooksuan07
มือใหม่หัดขับ
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012 18:03:36 »

พอดีวันนี้ผมเอารถไปล้างที่คาร์แครมา เด็กล้างรถถามว่าล้างห้องเครื่องไหม ผมถามกลับไปว่าล้างแล้วจะไม่เป็นไรหรอ เขาตอบกลับมาว่าไม่เป็นไร

แต่พอมาสตาร์สรถเกิด อาการสะดุด ในรอบต่ำ และเร่งไม่ค่อยขึ้นครับ สาเหตุทั้งหมด มีองค์ประกอบอะไรบ้างแล้วผมควรเช็คอะไรเป็นจุดแรก (รถต้องใช้ทุกวันครับ คงไม่ไหวถ้าฝืนขับแบบนี้ รบกวน พี่ๆทีครับ) โดนเต็มๆ หงิงๆๆ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

คิดดีทำดี สังคมดี ประเทศเจริญ
BlueSky 3S
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 08:15:25 »

ไม่ทราบเครื่องตัวไหนครับ คราวๆจุ๊บหัวเทียนดึงออกมาเอาลมเป่า  ก่อนครับ แล้วก็กะลาจานจ่ายครับ น้ำอาจเข้าไปครับ เบื้องต้น ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤศจิกายน 2012 12:54:29 โดย เฟืองเหนือ ๔๑ » บันทึกการเข้า

~High Performance Drinking Team~
.....ช.......อ้น...........

คนล้มอย่าข้าม ชีวิตคนเรามันไม่บ่ายโมงนะครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 09:06:59 »

จานจ่ายอีกเสียงครับ
dooksuan07
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 12:44:32 »

เครื่อง 5 afe ครับ เบื้องต้นผมแก้ไขโดยการฉีดโซแน็ก และถอดเบ้าหัวเทียนออกแต่ยังไม่ได้เป่า

ถ้าเป็นที่จานจ่าย มีวิธีแก้ไขไหมครับหรือว่า ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว

BlueSky 3S
Moderator

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 12:56:06 »

เปิดฝาครอบกะลา เป่าน้ำออก หรือ ฉีกโซแน๊ก บริเวณจานจ่ายด้านใน ครับ

~High Performance Drinking Team~
dooksuan07
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 16:46:30 »

เพิ่มเติมครับ ตอนนี้ผมยังไม่ได้เปิดฝาครอบกะลาออกนะครับ ผมสังเกตุบริเวณ จานจ่ายมีคราบน้ำมันซึมออก และเวลาสตาร์ตมีเสียงดังปังออกจากหน้าเครื่องครับ

ปล.คือว่าผมไม่ค่อยจะเป็นทางช่างมากเท่าไหร่ พอทำได้ไหมครับ หรือว่าควรจะเข้าอู่เลย รบกวนทีครับ

dooksuan07
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 21:47:02 »

ล่าสุดปกติดีแล้วครับ ผมใช้ไดร์เป่าผมเป่าตรงเบ้าหัวเทียน หายเลย ส่วนเรื่องจานจ่ายที่มีน้ำมันไหลออกมา ยังเดินหน้าแก้ไชอยู่ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์