AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 11:33:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 13  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อดีเด่นปี 2555  (อ่าน 31577 ครั้ง)
supernooky
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #100 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 10:49:06 »

มันเป็นอย่างนี้นี่เอง.....

ปั้น AE ดีก่า ^^
pAnot EE100

AE ไม่มี แต่ใจยังรัก

« ตอบ #101 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 11:02:38 »

เวียนหัว เวียนหัว แต่ละโพสยาวแท้ๆ  อ่านตาลายไปหมดและ

super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #102 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 11:45:54 »

อ่านมาสักพักแระ ตอนหน้าแรกอ่าน ผมบอกตามตรง ผมชื่นใจกับตาสันต์ครับ จากใจจริง ที่แกใด้รางวัล แล้วแกก็ไม่เข้ามาแจมในบอร์ดอย่างที่แกสัญญาอีกเลย ชื่นชมครับ ถึงแม้แกจะเป็นคู่ขัดแย้งกับใครหลายคน แต่มีคนมาต่อยอดออกไปแปลกๆในหน้าถัดๆไป กลายเป็นคนในทะเลาะกันเองซะงั้น อันนี้อีกประเด็นแระ เข้าใจครับ ระบบพวกกรู พวกเมิง มันมีจริงในนี้ครับ จะรักจะเกลียดจะแสดงอะไรในใจ เฟสบุ้คดีก่าไหมฮะ เว็บบอร์ดสารธารณะเนี่ย เก็บไว้ให้พวกเด็กใหม่อย่างป๋มหาประโยชน์จากสิ่งนี้เถอะคับ (เอ่อ ตาสันต์ก็ทำตามสัญญาแระ เราก็น่าจะก้าวให้พ้นแกซะทีนะคับ ส่วนอีกฝั่ง ผมเบื่อคำนี้ "เพราะผมเห็นอะไรบางอย่างในตัวน้า"เป็นประโยคในเจคคติของใครบางคนเท่านั้น ยังไงก็อย่าลืมมอง"ผมเห็นอะไรมากมายที่น้าก่อไว้ในเว็บบอร์ด เออี " มั่งนะครับ
mai ee90
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

藤原豆腐(プライベート)

« ตอบ #103 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 13:28:24 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ เวียนหัว ปิดปาก

เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง

« ตอบ #104 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 16:54:28 »

ซุบซิบอะได้ความกระจ่างกลับมาแล้วครับที่บอกว่าจะไปถามเรื่อง ใบประกาศเกียรติคุณที่ทางเขตออกให้มันมีความสำคัญมั๊ย โชว์ได้มั๊ย
ก็ได้คำตอบมาว่า: ทางฝ่ายพัฒนาชุมชนและสวัสดิการสังคมเป็นผู้ออกให้ ก็เลยได้คุยกับ(ฝ่ายพัฒ) เค๊าบอกว่าทางเขตแจกให้จากการคัดเลือก
คนในชุมชน ส่วนที่ทางโรงเรียนแจกให้ผู้ปรกครองแล้วมีหัวสำนักงานเขตบางกอกใหญ่ เพราะโรงเรียนนี้อยู่ในสังกัด กทม. ทางโรงเรียนเป็นผู้
คัดสรรเองและแจกให้ผู้ปรกครอง อะคำถามต่อมา โชว์ได้มั๊ย? ได้รับคำตอบว่า: สามารถโชว์ใบเกียรติบัตรต่อสาธารณะชนได้ เพราะเป็นการ
ประกาศเกียรติทางด้านดีไม่ได้ดูหมิ่นใดๆ ใจความที่ได้มาประมาณนี้ครับ

คำนับฝากชี้แจงคุณ MR_C ให้เข้าใจนิดนึงนะครับ ที่คุณบอกว่ามันเป็นคำถามชี้นำ ผมก็แกะมาจากคำพูดของadminท่านนึง เพื่อเอามาเป็นคำถาม
กระผมเองมิกล้าไปตั้งคำถามเองหรอกครับ คำพูดที่ผมแกะมาเป็นคำถามนั้น คุณจะมองว่ามันเป็นการชี้นำจริงๆผมก็มิอาจห้ามได้ แต่ถ้าโยนเรื่องราวคาใจ
ต่างๆที่ติดตัวคุณมาจากกระทู้อื่นๆ แล้วใช้ใจที่เป็นกลางอ่านกระทู้  ผมว่าคุณน่าจะตอบตัวเองได้ดีว่ามันชี้นำตั้งแต่เป็นคำพูดของadmin แล้วครับ
ผมกับคุณไม่เคยรู้จักกันเป็นการส่วนตัว หรือมีการข้องแวะใดๆ ไม่มีเหตุอันใดที่ผมจะต้องติดใจกับคำพูดคุณนะครับ เพียงแต่อธิบายให้เข้าใจ ขอบคุณครับ..

ส่วนillusionx ผมก็อธิบายไปแล้วมีตรงไหนที่ผมเสียดสีหรือมีเหน็บคุณ ลองกลับไปอ่านดูชัดๆนะครับ ส่วนเรื่องราวคุณที่ผ่านมากับคู่กรณีนั้น ผมก็ได้อ่าน
ผ่านๆมาบ้างเพราะเห็นเป็นเรื่องที่ไม่ได้อยู่ในด้านบวกหรือเรื่องดีๆที่คนทั่วไปจะมาบอกเล่ากันก็ไม่สนใจรายละเอียดและจดจำ แต่ก็เห็นถึงการกล่าวถึงสิ่งที่
คุณเคารพ ผมก็ไม่พอใจพอสมควรยังพูดกับเพื่อนผม"อยู่แถวบ้านแขก"ที่นับถือศาสนาเดียวกับคุณ ว่าเรื่องนี้มันเรื่องละเอียดอ่อนไม่ควรเอามาพูดเล่นกัน
ผมกับเพื่อนสนิทกันพอสมควรแต่ไม่เคยก้าวก่ายเรื่องสิ่งเคารพส่วนตัวกันเลย นี่มันแค่คบกันในเวปยังเล่นกันแรงน่าจะยาว..แล้วก็เป็นจริง
คุณตีฟลองโยนเรื่องราวต่างๆจากกระทู้อื่นๆ ใช้ใจที่เป็นกลางลองอ่านกระทู้ดูอีกสักรอบนะครับ  ส่วนผมนี่ให้ทุกคนมั่นใจได้เลยครับว่า ผมใช้ใจที่เป็นกลาง
จริงๆในการโพสข้อความ ถ้าคุณตีฟคิดว่าผมเป็นฝ่ายคุณสันต์คิดซะใหม่ครับ เค๊าโดนผมตอกหน้าหงายกลับไปว่า "น้าสันต์กับผมไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัว
อย่าเอาผมไปอ้างถึง เวลาคุยกับคนอื่น" ไม่มีคนที่เป็นพวกเดียวกันพูดคำนี้หรอกครับ

ปิดปากมีผู้หวังดี pmมา(ไม่ใช่userสมัครใหม่กิีงนิ๊งจากใหน แต่เรียกว่าสมาชิกอาวุโสเลยละ) เค๊าบอกประมาณว่า น้าระวังจะโดนตามมาอีกบาน
เพราะพวกเก๋าๆเค๊าเยอะ เค๊าเคยโดนซะเละมาแล้วเรื่องที่คิดต่างจากคนหมู่มากเนี๊ย

คำนับ :แต่ผมน้อมรับทุกคำไม่ว่าจะมากลุ่มก้อนจากฝ่ายไหน อยากเห็นเหมือนกันครับว่าคนที่อยู่ตรงกลางจะมีสักกี่คน ที่รู้จักที่จะแยกแยะผิด ชอบ ชั่ว ดี
ไม่เอาเรื่องส่วนตัวมาปนกับเรื่องอื่น
 ซูม ซูมหลังจากนี้ผมคงไม่ต้องอธิบายอะไรเป็นรายกระทู้อีกนะครับ ขอนั่งดูความคิดเห็นของสมาชิกที่เป็นกลางบ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2012 20:01:45 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #105 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 17:08:18 »

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

pAnot EE100

AE ไม่มี แต่ใจยังรัก

« ตอบ #106 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 17:11:39 »

เวียนหัว มายาวอีกและ  อ่านๆหลงบรรทัดทุกที  อิอิ

original2
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #107 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 17:20:00 »

ผมชื่นชมในฝีมือการขับของน้า PANDA RACING Moderatorแต่ผมไม่ชอบการพิมพ์ ที่แสดงความคิดเห็นเท่าไร  ร้อนๆๆ
Moderator
Moderator
Moderator
Moderator
Moderator
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2012 17:23:03 โดย original2 » บันทึกการเข้า
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #108 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 17:24:05 »

คนที่มองกลางรู้สึกว่ามีการยั่วยุยงให้เกิดการขัดแย้งกันตั้งแต่กระทู้หน้าแรกๆแล้วครับ

~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #109 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 17:40:12 »

โปรดใช้วิจารณญาณในการเข้าชม  คำนับ

akeuthai

« ตอบ #110 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 17:44:18 »

ประเด็นที่ผมตั้งในเออี เนื่องจากน้าสันแกก้อเคยเล่นเว็บนี้ และได้ทำอะไรไม่ดีไว้หลายอย่าง เผอิญไปเจอว่าแกได้พ่อดีเด่นในเฟสมา ผมเลยเอาด้านดีแกมาลงให้ดูบ้างก็เท่านั้นเองน่ะครับ ว่าถึงแกจะทำตัวไม่ดี ขี้เมา นักเลงคีย์บอร์ด แต่แกก้อยังพอมีด้านดีอยู่บ้าง ดูแล สั่งสอนลูก และเป็นแบบอย่างพ่อที่ดี ไม่งั้นคงไม่ได้ใบประกาศใบนี้มา
ทั้งนี้ทั้งนั้นทุกคนไม่มีคัยดีได้ 100 เปอเซน และเลวได้ 100 เปอเซนหรอกครับ ทุกคนก็เป็นสีเทากันทั้งนั้น เพียงแต่เราเป็นคนดีให้ได้มากกว่าคนไม่ดี และไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก้อพอแล้วครับ สิ่งไหนที่น้าสันแกทำดีผมก้อยินดีกับแก เผื่อแกผ่านมาเห็น แกก็จะได้มีกำลังใจทำดีมากขึ้นเรื่อยๆ  แต่สิ่งไหนที่แกทำไม่ดี เมา นักเลงคีบอด ท้าแข่งไปทั่ว ผมก้อว่าแก คงไม่มีคัยไปสรรเสิญเยินยอแกแน่นอน ยังไงก็อย่าดราม่ากันเลยครับ เออีเหมือนกัน คัยจะยินดีกับแกก็โพสตามสบายเลยครับ แต่ถ้าคัยที่ไม่ชอบแก ก้อปล่อยผ่านเลยดีกว่าครับ ^^
original2

« ตอบ #111 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 17:51:40 »

AE ชอบ ดราม่ากัน จุงเบยยยย !!  นี้ขนาดเจ้าตัวโดนแบนหายจากเว็บไปยังมีเรื่องให้พูดถึงเสมอ เป็นตำนานจริง ๆ 55+  กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..  ประกาศ:emob

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #112 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 18:03:38 »

AE ชอบ ดราม่ากัน จุงเบยยยย !!  นี้ขนาดเจ้าตัวโดนแบนหายจากเว็บไปยังมีเรื่องให้พูดถึงเสมอ เป็นตำนานจริง ๆ 55+  กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..  ประกาศ:emob
AE ไม่ได้ชอบดราม่านะครับ ก่อนจะพิมอะไรคิดนิดนึงนะครับ

original2

« ตอบ #113 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 18:34:03 »

AE ไม่ได้ชอบดราม่านะครับ ก่อนจะพิมอะไรคิดนิดนึงนะครับ
ขอโทษครับ ^^ ไม่อยากเป็นแค่เงา เพราะฉันไม่มีตัวตนน  ไม่ไหวแล้ว...
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #114 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 19:14:10 »

"เอาบรรยากาศของเออีแบบเก่าๆของผมคืนมานะ"

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
NineTwo@Monster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #115 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 19:17:01 »

ยินดีกับน้าสันต์ดีนะครับที่ได้พ่อดีเด่น นะครับ
จริงๆผมก็เห็นกระทู้นี้หลายวันและแต่ไม่ได้สนใจอะไร
แต่แปลกใจว่าทำไมยังไม่ตกไปก็เลยเข้ามาดูซะหน่อย ยาวๆกันมาครับ อ่านทุกหน้าทุกกระทู้
ไม่มีอะไรครับ เข้าใจ และ เข้าใจ
และยินดีกับน้าสันต์ ที่ได้พ่อดีเด่น   สุดยอด

จำหน่ายมือถือ Nokia Samsung Twz BlackBerry iPhone
http://www.newmobilehit.com จัดส่งฟรี
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=91761.0 <<<< อาการเสียและแก้ไข เชิญครับ AE92
Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #116 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 19:34:41 »

"เอาบรรยากาศของเออีแบบเก่าๆของผมคืนมานะ"

5555555555  นั้นดิครับ มาเถียงอะไรกันไม่รู้   มอไซด์

« ตอบ #117 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 19:46:45 »

ขอโทษครับ ^^ ไม่อยากเป็นแค่เงา เพราะฉันไม่มีตัวตนน  ไม่ไหวแล้ว...
ผมไม่ขำนะครับ ทุกคนที่เข้ามาเพราะอะไรรู้กันอยู่ ถ้าเค้าเข้ามาเพราะชอบดราม่า
คงไม่ใช่ที่นี่คงเป็นเว็ปดราม่าไหนสักเว็ป ที่นี่เว็ปรถไม่ใช่เว็ปละครหลังข่าว

jamebau

« ตอบ #118 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 20:09:03 »

พวกเราพี่น้องกันนะครับ รักกัน รักกัน
หนักนิดเบาหน่อย ปล่อยไปเถอะครับ
เครียดมากหน้าแก่นะครับ อิ อิ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #119 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012 20:43:28 »

ขออภัยน้า เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง นะครับ ถ้าไปพูดไรล่วงเกินหรือเข้าใจอะไรผิดละกันนะครับ

เรื่องนี้จบๆเสียดีกว่าครับ เรื่องคุณสันต์ผมไม่อยากให้เป็นประเด็นกันอีกในเวปครับ

ผมแค่ติดใจคำพูดของน้า เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง แค่ไม่กี่คำครับ
คนเราไม่ได้แย่ไปซะทุกมุม มุมดีๆก็พอจะมีอยู่บ้าง ขอชื่นชมครับ....  สุดยอด
น่าจะมีคนลากลิงค์ดีๆแบบนี้ไปแป๊ะที่อื่นมั่งเน๊อะ...555  ฮากลิ้ง

ด้านบนนี้ผมอ่านแล้วรู้สึกว่า ทำไมไม่เอาลิ้งค์ ที่ผมก๊อปคำพูดคุณสันต์ว่าจะออกมาจากเวปไปแปะต่อจากโพสเค้าที่เข้ามาตอบหนะครับ

ฮากลิ้งมีใครลาก..ลิงค์ดีๆแบบนี้ไปแป๊ะที่อื่นหรือยัง.?
อย่างว่านะน้าแกไม่ค่อยมีพวก (เลยไม่มีพวกมากลาก..ไป) น่าเห็นใจครับ..
แต่ถึงเค๊าจะไม่ใช่คนดีในเวปนี้ เค๊าก็เป็นพ่อที่ดีของลูกจริงๆ รางวัลที่ได้มา
คงมีการคัดสรรอย่างดี ไม่ได้แจกกันซั่วๆ ลูกแกอาจจะเขียนเรียงความเรื่องพ่อ
แล้วเล่าถึงพ่อโดนด่าหยาบๆคายๆจากที่นี่ แต่ก็ไม่ไปลงกับครอบครัวมั๊ง ยังคง
ใช้วาจาที่สุภาพสั่งสอนลูกต่อไป

เศร้าที่เขียนมานี่ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร แต่มันสะท้อนใจมากเวลาที่แกโดนเหยียบ
ซะเละเหมือนขี้หมาติดทีน แต่ไม่มีใครจะห้ามปรามปล่อยให้พวกมากลากไป
ผมคิดว่ายังมีอีกหลายคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้จะรู้สึกสงสารปนหดหู่ และแอบชื่นชม
เล็กๆเหมือนผม แต่ไม่กล้าแสดงออกเพราะกลัว.. ก็ไม่ต้องแสดงพลังออกมาเพียงแต่
ใช้ใจที่เป็นกลางมองย้อนกลับไปถึง ผิด ชอบ ชั่ว ดี  แล้วท่านจะเห็นอะไรบางอย่าง...

ส่วนอันนี้ก็มีบ้างประโยคครับ แต่ปล่อยผ่านไปละกันไม่อยากเอามาเถียงกันเอง เพราะผมก็ไม่ได้มีอะไรกับน้ามาก่อน

ทุกประโยคผมมีข้อข้องใจทั้งหมดครับ ว่ามันน่าจะเกี่ยวกับผม และใครอีกหลายๆคนที่มีเรื่องกับน้าสันต์

แต่ทั้งหมดนี่ ผมขอปล่อยผ่านละกันครับ ถือว่า ผมเข้าใจผิดละกันครับ ขออภัยนะครับ

แล้วก็ขอบคุณที่เข้าใจในประเด็นศาสนาครับ ญาติผมก็อยู่บ้านแขกหลายหลังเช่นกันครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 13  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์