AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 09:56:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 13  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อดีเด่นปี 2555  (อ่าน 31560 ครั้ง)
Louis Todo Juku <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #140 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 13:36:33 »

โธ่ๆๆๆ ผมกินประจำ ส่งประจำ ยังไม่เคยถูกเลยอ่ะ เซ็งนะคุณตัน ฉุน

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #141 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 15:01:13 »

กินจนตัวเขียวแล้วน้ายังไม่ถูกเลย แบบว่า

jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #142 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 15:21:35 »

คำนับขอบคุณทุก comment ที่เข้าใจ และขอโทษทุกcomment ที่ผมทำให้คาใจ
ผมแค่เข้ามาชื่นชมและอยากให้แบ่งปันกระทู้ดีๆ แต่อยากให้ดูที่เจตนา ผมไม่ได้ต้องการ
ที่จะเลือกข้างใดข้างนึงทั้งนั้น  พวกนี้หรือพวกไหนๆถ้าทำดีผมก็จะตามไปชื่นชมให้ครับ
ผมบอกเลยใครที่มีลายเซนต์เหมือนผม(เพราะอันนี้รู้จักกันเป็นการส่วนตัว)ไม่ต้องเข้ามา
แสดงความคิดเห็นกระทู้นี้ เข้ามาแค่ดูหรือมีรูปemoต่างได้ไม่เป็นไร เดี๊ยวใครไม่เข้าใจ
จะคิดว่าผมยกพวกมาโต้แย้ง แต่หลังจากนี้คิดว่าทุกอย่างน่าจะเคลียร์คลี่คลายไปในทาง
ที่ดี ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะเข้ามาเมนท์กระทู้ได้ตามปรกตินะครับ..หรือจะให้กระทู้มันตกลงไป
ผมก็ยินดีครับ...   

ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง..

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #143 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 19:35:49 »

คำนับขอบคุณทุก comment ที่เข้าใจ และขอโทษทุกcomment ที่ผมทำให้คาใจ
ผมแค่เข้ามาชื่นชมและอยากให้แบ่งปันกระทู้ดีๆ แต่อยากให้ดูที่เจตนา ผมไม่ได้ต้องการ
ที่จะเลือกข้างใดข้างนึงทั้งนั้น  พวกนี้หรือพวกไหนๆถ้าทำดีผมก็จะตามไปชื่นชมให้ครับ
ผมบอกเลยใครที่มีลายเซนต์เหมือนผม(เพราะอันนี้รู้จักกันเป็นการส่วนตัว)ไม่ต้องเข้ามา
แสดงความคิดเห็นกระทู้นี้ เข้ามาแค่ดูหรือมีรูปemoต่างได้ไม่เป็นไร เดี๊ยวใครไม่เข้าใจ
จะคิดว่าผมยกพวกมาโต้แย้ง แต่หลังจากนี้คิดว่าทุกอย่างน่าจะเคลียร์คลี่คลายไปในทาง
ที่ดี ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะเข้ามาเมนท์กระทู้ได้ตามปรกตินะครับ..หรือจะให้กระทู้มันตกลงไป
ผมก็ยินดีครับ...   

ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง..
สุดยอด

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
poj8999
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #144 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 19:57:00 »

ขอบอกตรงๆ นะครับ ตามความรู้สึก เว็ปนี้สุดยอดรักใคร่กันดี ผมชอบ แต่ไม่ชอบ อย่างนึงใคร โดนรุม กิน โต๊ะ เขาก็จะกิน ถึง ที่สุด ไม่ชอบ จุดนี้เลยจริงๆ เวียนหัว

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #145 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 20:04:06 »

ขอบอกตรงๆ นะครับ ตามความรู้สึก เว็ปนี้สุดยอดรักใคร่กันดี ผมชอบ แต่ไม่ชอบ อย่างนึงใคร โดนรุม กิน โต๊ะ เขาก็จะกิน ถึง ที่สุด ไม่ชอบ จุดนี้เลยจริงๆ เวียนหัว
เอิ่ม อันนั้นต้องดูเหตุผลด้วยครับ ว่าเพราะอะไร

พอแล้วครับจบเนอะ เด๋วจะยาว กลับไปอ่านตามหลังเอาจ้าประวัติมีจ้า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
poj8999

« ตอบ #146 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 20:09:39 »

เอิ่ม อันนั้นต้องดูเหตุผลด้วยครับ ว่าเพราะอะไร

พอแล้วครับจบเนอะ เด๋วจะยาว กลับไปอ่านตามหลังเอาจ้าประวัติมีจ้า
ครับ เขา ไม่มายุ่งแล้ว ก็ขอให้จบ กันด้วย ดีครับ อย่าให้มีไร ต่อท้ายกันอีกเลย

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #147 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 20:12:29 »

ครับ เขา ไม่มายุ่งแล้ว ก็ขอให้จบ กันด้วย ดีครับ อย่าให้มีไร ต่อท้ายกันอีกเลย
สุดยอด คำนับ

original2
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #148 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 20:12:47 »

ปิดปาก
poj8999

« ตอบ #149 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 20:14:59 »

ขอบคุณครับ ความสุข หาได้ไม่ยาก

original2

« ตอบ #150 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 20:23:52 »

ขอบคุณครับ ความสุข หาได้ไม่ยาก
แต่ลำบากมาก กว่าจะหาได้นะ น้าพจน์  ฮิฮิ
poj8999

« ตอบ #151 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 20:27:42 »

แต่ลำบากมาก กว่าจะหาได้นะ น้าพจน์  ฮิฮิ
ทุกวันนี้ เว็ป มันดูร้อน แรง ไม่เหมือน ก่อน เบื่อว่ะ

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #152 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 20:31:34 »

ทุกวันนี้ เว็ป มันดูร้อน แรง ไม่เหมือน ก่อน เบื่อว่ะ
จะพิมพ์ต่อกันทำไมครับ

poj8999

« ตอบ #153 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 21:35:07 »

ไม่เกี่ยวกับกระทู้ น่ะ คุยเล่นกัน

original2

« ตอบ #154 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 21:37:31 »

แต่ลำบากมาก กว่าจะหาได้นะ น้าพจน์  ฮิฮิ
อ้าว - -* น้าตีฟ คุยเล่นกันขำน่า ๆ เหมือนต่อเพลง ว่าแต่ สีนกนางนวล คันนั้นใกล้เส้ดยัง 555+  เหวอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2012 21:40:35 โดย original2 » บันทึกการเข้า

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #155 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 21:48:06 »

อ้าว - -* น้าตีฟ คุยเล่นกันขำน่า ๆ เหมือนต่อเพลง ว่าแต่ สีนกนางนวล คันนั้นใกล้เส้ดยัง 555+  เหวอ
รู้สึกจะเปลี่ยนไปใช้สีตราหัวม้าลายละครับ เห็นข่าวว่าออกมาเพี้ยน อิอิ

PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #156 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 23:41:53 »

ไหนๆเปิดใช้คอมก็ตอบยาวๆซะหน่อย ใช้โทรศัพท์พิมลำบาก

แยกเป็นส่วนๆนะ เอาเรื่องกระทู้ก่อน

ผมเห็นกระทู้นี้ น่าจะเป็นคนแรกๆเลย เห็นตั้งแต่ยังไม่มีใครตอบเลย เปิดๆดูแล้ว ไม่มีอะไรผิดปกติ ไม่ได้สร้างปัญหาอะไร ก็เลยไม่ได้ลบ ตรงนี้น่าจะเข้าใจนะ ไม่น่าต้องอธิบายหลายรอบ

ที่นี้คนก็มาชื่นชม ดีใจ อยู่ 1-2 หน้า ก็ไม่มีอะไร จนมาอันนี้

ฮากลิ้งมีใครลาก..ลิงค์ดีๆแบบนี้ไปแป๊ะที่อื่นหรือยัง.?
อย่างว่านะน้าแกไม่ค่อยมีพวก (เลยไม่มีพวกมากลาก..ไป) น่าเห็นใจครับ..
แต่ถึงเค๊าจะไม่ใช่คนดีในเวปนี้ เค๊าก็เป็นพ่อที่ดีของลูกจริงๆ รางวัลที่ได้มา
คงมีการคัดสรรอย่างดี ไม่ได้แจกกันซั่วๆ ลูกแกอาจจะเขียนเรียงความเรื่องพ่อ
แล้วเล่าถึงพ่อโดนด่าหยาบๆคายๆจากที่นี่ แต่ก็ไม่ไปลงกับครอบครัวมั๊ง ยังคง
ใช้วาจาที่สุภาพสั่งสอนลูกต่อไป

เศร้าที่เขียนมานี่ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร แต่มันสะท้อนใจมากเวลาที่แกโดนเหยียบ
ซะเละเหมือนขี้หมาติดทีน แต่ไม่มีใครจะห้ามปรามปล่อยให้พวกมากลากไป
ผมคิดว่ายังมีอีกหลายคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้จะรู้สึกสงสารปนหดหู่ และแอบชื่นชม
เล็กๆเหมือนผม แต่ไม่กล้าแสดงออกเพราะกลัว.. ก็ไม่ต้องแสดงพลังออกมาเพียงแต่
ใช้ใจที่เป็นกลางมองย้อนกลับไปถึง ผิด ชอบ ชั่ว ดี  แล้วท่านจะเห็นอะไรบางอย่าง...

กระทู้ก็เริ่มมีปัญหา

ผมถามหน่อยครับ ไอ้ที่ว่า ไม่มีพวก และ มีพวก นี่มันยังไง

น้าสันต์ไม่มีพวกหรอครับ ก็เห็นคนสนับสนุนอยู่เยอะแยะ และ ไอ้ที่ว่าพวกมาลากไปคืออะไร ผมอธิบายคำว่าพวกมากลากไป รอบนึงแล้ว และขอโทษนะครับ คนที่ด่าไม่ได้เป็นพรรคพวกกัน อยู่คนละโซน ไม่ได้สนิทกัน แต่คนเหล่านี้โดนมากับตัวทั้งนั้น ไปไล่ดูจากกระทู้เก่าได้ เพราะฉนั้น อย่าใช้คำว่าพวกมากลากไป ถึงน้าสันต์จะมีพวกมารุมชื่นชมเป็นพันคน ก็โดนแบน user อยู่ดี ตัดไม่ได้ตัดสินใครจากจำนวนคนชอบหรือไม่ชอบ หลักฐานมันมีอยู่ ที่ว่าโดนด่าหยาบคายก็น่าจะขยายต่อด้วยว่าเขาหยาบคายมาก่อนแล้วไม่รู้กี่รอบ(ตอนเมาตอนกลางคืน) คิอ มันกลายเป็น คนทำอะไรแย่ๆไม่ผิด แต่คนมาด่าเป็นคนผิด

ผมตอบทุกอย่างไปใน reply แรก บอกด้วยว่า แยกระหว่าง การเล่นในเวบ กับ การใช้ชีวิตนอกเวบ นอกเวบจะเป็นคนแสนดีขนาดไหน แต่ถ้าเล่นเวบแล้วเกรียนก็โดนแบนออกจากเวบ ตรงนี้น่าจะเข้าใจกัน

เรื่องรางวัล ผมไม่พูดถึงการได้มา เพราะผมไม่รู้ที่มาที่ไป แต่ผมก็บอกว่าบางเรื่อง มันก็มีเวทีให้แสดงออก เช่น facebook หรืออะไรก็ตามแต่ซึ่งเป็นพื้นที่ส่วนตัว คุณจะไปเชียร์ใครกด like จะ share ไปให้ได้แสน like ก็ไม่มีใครว่า การมาลงในเวบ ก็ไม่ได้ผิดกติกา แต่ผมเสริมท้ายให้ว่า ถ้าไม่มีเหตุผลจำเป็น เช่นทำชื่อเสียงให้ประเทศ หรือ ทำชื่อเสียงให้คลับ ก็ไม่ต้องลงก็ได้ ถ้าอยากจะประกาศเกียรติคุณคือชื่นชมกันมาก ก็เวบ pantip เลยครับ มีคนชื่นชมเยอะแน่ครับ

เรื่องการเอาไปโชว์อะไรนี่ ใครๆเขาก็รู้ว่าเอาไปโชว์ได้ จะได้โล่ห์ แข่งรถได้รางวัล เป่ากบได้ถ้วย ขอให้เป็นรางวัล มันก็โชว์ได้หมดแหละครับ แต่ประเด็นคือ พื้นที่โชว์ มันอยู่ตรงไหน และ โชว์แล้ว ไม่น่าต้องมี..หม่ำ..ดันต่อท้ายให้มันยาวเปล่าๆ

แล้วก็คุณไม่น่าพูดว่า คุณเป็นกลาง ไม่ได้เข้าข้างใคร คือผมว่า 100ทั้ง100 อ่านดูก็รู้ว่าคุณเข้าข้างใคร ซึ่งมันก็ไม่ได้เป็นเรือ่งใหญ่หรือประเด็นสำคัญอะไรที่ใครจะอยู่ข้างใคร เพราะคนเราก็มีความคิด ความชอบ และรับข้อมูลไม่เท่ากัน หรือการไม่อยากให้พวกเดียวกันมาตอบกระทู้เยอะแยะ มันก็ไม่ได้จะช่วยให้อะไรมันต่างไปจากเดิมเท่าไร คนก็มีความคิดกันทุกคนครับ ไม่ใช่ว่าคนหมู่มากคิดยังไง จะต้องคิดตามแบบนั้นเมื่อไร

ลองไปคิดดูนะครับ ว่า reply คุณที่ผม quote มา มันมีประโยคแบบที่ผมว่าหรือเปล่า ถ้าคุณตอบปกติ ชื่นชมธรรมดา มันคงไม่ยาวแบบนี้ เพราะสิ่งที่คุณลากยาวต่อมา มันมีคนที่โดนผลกระทบด้วย เขาก็ออกมาชี้แจง เป็นธรรมดา ผมก็เป็นคนนึงที่ด่าแต่เหตุผลมันมี ไม่มีสักแต่ด่าเอามันส์

อีกเรื่องคือ ประโยคที่ว่า " แต่มันสะท้อนใจมากเวลาที่แกโดนเหยียบ
ซะเละเหมือนขี้หมาติดทีน แต่ไม่มีใครจะห้ามปรามปล่อยให้พวกมากลากไป" ไปลองดูพฤติกรรมเขานะครับ ว่าเขาผิดจริงๆหรือเปล่า แล้วสมควรโดนด่าหรือเปล่า ที่โดนด่าหนักก็เพราะทำมาหลายรอบ สัญญาแล้วว่าจะไม่ทำหลายรอบ แล้วก็ทำซ้ำแล้วซ้ำอีก  บอกว่าจะเลิกเล่นเวบไม่รู้กี่รอบให้พวกผมดีใจ สุดท้ายก็เข้ามาใหม่ ให้อภัย แล้วก็ทำแบบเดิม แบบนี้ คนที่ด่าผิดหรือครับถึงต้องห้าม และ แบบนี้เขาเรียกพวกมากลากไปหรือครับ ปกติก็ผมด่าคนเดียวนี่แหละ เพราะคนอื่นไม่ทันเห็นกระทู้ผมลบไปก่อน แต่หลังปล่อยกระทู้ยาวๆมั่ง คนเลยเห็นเลยเริ่มด่ากัน ผมถึงพูดไม่รู้กี่รอบว่า ไอ้ที่เห็นๆกันน่ะ มันแค่ส่วนน้อยมากนะ

เปิดใจให้กว้างแล้วก็ลองดูมุมอื่นบ้าง ในเวบนี้ ถ้าไม่เหลืออดกันจริงๆ ไม่เป็นแบบนี้หรอก ผมอยู่มา เพิ่งเคยมีการแบน user ครั้งนี้เป็นครั้งแรก ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่เขาทำในเวบมันไม่ผิดไม่สมควรโดนด่า ก็ลองแย้งมาดูครับ เรื่องนอกเวบผมไม่เคยไปว่าอะไรเขาครับ เพราะไม่ได้เกี่ยวกับหน้าที่ผม

ผมไม่ได้จะเข้ามาซ้ำเติมหรือเข้ามาด่าตาสันต์นะ แค่มาชี้แจงว่าทำไมถึงโดนด่า และแบบนี้ไม่ได้เรียกว่าพวกมากลากไป ต่อไปก็ขอให้เลิกพูดถึงเขาไปละกัน เขาไม่ได้เข้ามาเล่นแล้ว ถึงเข้ามาก็จะโดนแบน user อยู๋ดี ใครจะคบเขาก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ นอกเวบเขาก็คงจะดี แต่เรือ่งการใช้งานเวบแล้ว ใช้ไม่ได้อย่างแรง

ใครเห็นต่างตรงไหนก็แย้งมาได้ครับ พวกจะเยอะจะน้อย มันก็ไม่มีใครกลัวหรือทำให้ไขว้เขวไปหรอก เพราะความจริงก็คือความจริง  ผมฟังได้หมดครับ

ปล. ออ เห็นบอกผมชี้นำ ตรงไหนหรือครับช่วยแจ้งที งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2012 00:02:25 โดย PANDA RACING » บันทึกการเข้า

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
Moderator

« ตอบ #157 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 23:53:58 »

อย่าลืมนะครับ

แยกเรื่องการใช้ชีวิตนอกเวบ กับ การใช้งานเวบออกจากกัน ที่เขาโดนด่าน่ะ มาจากการใช้งานเวบ ไม่ได้โดนด่าเรื่องชีวิตเขา

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
Moderator

« ตอบ #158 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 00:28:49 »

เดินอ๋า...มาละพอดีติดธุระไปMc สาย1มา  มาชี้แจงความกระจ่างช้าหน่อยคงไม่เป็นไรนะครับ...
 อ่านหนังสือคุุณบอกว่า:ถ้ามันไม่ได้มีเหตุผลสำคัญอะไรจะต้องโชว์ อืม..ตรงนี้ละคุณอาจใช้ดุลพินิจส่วนตัวมองว่าไม่สำคัญก็ลบไปซิครับ
จะเก็บกระทู้ที่ไม่สำคัญให้กินเนื้อที่บอดร์ทำมั๊ย แต่คนตั้งกระทู้เค๊าอาจจะมองว่าสำคัญเค๊าก็เลยเอามาตั้งกระทู้ให้ดูกัน ในใบเกียรติบัตร
ก็มีข้อความอยู่แล้วชัดเจนว่า ให้ไว้เพื่อแสดงว่า บุคคลนี้เป็นแบบอย่างที่ดีแก่บุคคลทั้งหลาย ควรแก่การยกย่องสรรเสริญเป็นอย่างยิ่ง  
ถ้ามันไม่สำคัญเค๊าคงไม่พิมพ์มาแจกหรอก ปีหน้าฟ้าใหม่ใครได้พ่อดีเด่น ผู้มอบใบประกาศคงเดินไปเอานิ้มไปจิ้มที่หน้าอก แล้วบอกว่า..
คุณคือพ่อดีเด่น แค่นั้นใช่มั๊ยคนได้ก็คงจะงง..ที่เค๊าให้ใบเกียรติบัตรเนี๊ยก็เพื่อเป็นการประกาศเกียรติคุณแก่ผู้ได้รับ หรือเอาไว้แสดง(โชว์)
หรือเอาไว้เตือนสติ หรืออะไรก็ตามแต่ เดี๊ยวพรุ่งนี้ผมจะโทรไปหาน้าสาวผมที่เขตบางกอกใหญ่ ให้เค๊าไปถาม ผอ.เขตให้หน่อยครับว่า
ใบประกาศอะไรที่ว่าเนี๊ยเห็นมีคนเค๊าว่าไม่สำคัญที่จะต้องเอามาโชว์ สรุปว่า เขตบางกอกใหญ่ทำมาแจกพ่อดีเด่นเนี๊ยมันหาความสำคัญ
จากตรงไหนได้บ้าง หรือว่ามันน่าอายมากสำหรับคนได้รับรางวัลนี้สมควรเก็บซ่อนให้มิดชิดอย่าให้ใครพบเห็นเป็นอันขาด

ได้โปรด..แต่ถึงตรงนี้แล้วคุณอย่าเพิ่งลบเลยครับ...ถ้าลบถือว่าไม่ให้เกียรติคนอ่านและคนที่จะมาโหวตว่ามันแปลกหรือเปล่าที่เราสรรเสริญคนทำดี
 ปิดปากอย่าเพิ่งด่วนสรุปและคิดไปเองครับว่า..คนด่ามากกว่าคนชม รอให้คนอื่นเค๊าใช้วิจารณญาณในการแยกแยะ  อย่าชี้นำ และในนี้ไม่มีใครมา
เรียกร้องอะไรให้ใคร และไม่ได้มาขอโอกาสอะไร อย่าคิดไปเอง เพียงแต่อยากเห็นคนที่มีใจเป็นกลางจริงๆจะมีสักกี่คนไม่อคติใดๆกับคนที่เค๊าได้ดี
ส่วนใครจะไปคุยอะไร ไปเป็นเพื่อนกับใครในเฟซบุ๊ค ผมไม่สนและมันเป็นเรื่องส่วนตัว  และตัวผมเองเป็นคนไม่เล่นเฟซบุ๊คอันนี้ข้ามผ่านไปได้เลย
 ซูม ซูมคำถามมี3ข้อ ดังนี้ รบกวนตอบให้ตรงคำถามกันนิดนึงนะครับ แล้วเราจะได้เห็นการพลิกฟ้าด้วยฝ่ามมือ
ว่าการที่มีคนเข้ามาสรรเสริญคนทำดีมันแปลกตรงไหน? แปลกเพราะอะไร?
แล้วไอ้การที่ไม่ไปรุมด่าคนทำผิด มันแย่ตรงไหน?
ออกมาบอกกันหน่อยดิว่ามันแย่มากใช่มั๊ยที่เห็นคนถูกเหยีบซะไม่มีที่จะยืนยังจะไปรุมเหยีบเค๊าซ้ำอีกเหรอแล้วได้อะไร?

คำนับผมไม่ได้มีส่วนได้เสีย หรือมีพวกพ้องใน ae racing แต่อย่างใด เพียงแต่อยากให้ใช้เหตุผลและใจที่เป็นกลางในการรับข้อมูล  

เยอะแฮะ อันนี้มาทางผมโดยตรง ขอตอบหน่อย

1. เรือ่งการลบกระทู้นี่ ไม่ได้ดูกันที่ว่าสำคัญหรือไม่สำคัญ มันอยู่ที่ว่าผิดกฎหรือไม่ผิดกฎ ผมว่าก่อนหน้า reply นี้ ผมก็ตอบไปชัดเจนมากๆ 2 รอบละนะ และกระทู้นี้มันไม่ผิดกฎ ผมก็ไม่ได้ลบ

2. ไม่เห็นจะมีใครบอกว่าใบประกาศ มันไม่สำคัญ ไม่ต้องเอามาโชว์ ผมบอกว่า ถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็ไม่ต้องเอามาโชว์หน้าเวบก็ได้ ปกติที่เอามาลงกันก็คือสมาชิกเช่นน้า tee_te อะไรซักอย่างไปแกะสลักแชมป์ประเทศไทยหรือเต้ยแข่งรถomrได้ชนะเลิศมา หรือ สมาชิกช่วยเหลือกันมีน้ำใจให้กันเช่นลากรถให้ หรือ น้าสันต์เอาอะไรไม่รู้timing มั้งไปให้เพื่อน แบบนี้ครับ เอามาลงกันเป็นเรื่องที่ดี ลงได้เลยครับ แต่บางเรื่องส่วนตัวพื้นที่ที่ไว้โชว์มันมีเช่น facebook เป็นต้น แต่ไหนๆลงมาแล้ว ผมดูแล้วไม่ได้ผิดกฎ ผมก็ไม่ได้ลบ(ตามข้อ1) ไม่รู้ไปอ่านตรงไหนครับ ช่วยเอามาให้ดูทีที่ใครว่าใบประกาศมันไม่มีความสำคัญ

- คนสรรเสริญคนทำดี ก็ปกติ ผมก็ไม่เห็นใครเข้ามาด่าการที่คนทำดีนะ ถ้าเขาด่าเขาก็ด่าความเลวกันสิครับ
- การที่ีไม่ไปรุมด่าคนผิดก็ไม่แปลก เพราะไม่ได้โดนเอง แต่ว่า ถ้าคนที่ด่าทั้งหมดเป็นคนที่เคยโดนกับตัวมาก่อน ก็ไม่น่าจะเรียกว่ารุมด่า น่าจะเรียกว่าโจทก์เยอะมากกว่า
- ไม่ได้ไปรุมซ่ำครับ แต่เขาทำซ่ำๆๆๆๆเลยโดนด่าซ้ำครับ และไม่ได้สนุกอะไรครับ เบื่อมากครับ ถ้าเขาเลิกทำหรือเลิกเล่นจะเป็นพระคุณมาก มีคนส่งpmแจ้งลบกระทู้เด้งไปทาง hotmail ผมให้ลบกระทู้วันละหลายๆรอบ น่าเบื่อครับ(หมายถึงเมื่อก่อนนะครับ เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว)

ผมจะจบเพียงแค่นี้ แค่อธิบายในสิ่งที่โดนพาดพิงมา ถ้ามีเรื่องไหนที่ผมเข้าใจผิด แจ้งมาได้ ผมจะขอโทษครับ

ส่วนตัวแล้ว ผมก็ไม่ได้มีอะไรมากมายกับตาสันต์นอกจากเรือ่งการใช้งานเวบที่ผิดประเภทอย่างแรง กับ เรื่องที่เขาคุยมากเรือ่งฝีมือการขับของเขาที่ว่าเซียน ที่ว่าผมอ่อนเขาเก่งกว่าผมเยอะ ในฐานะที่ผมเป็นนักแข่งผมก็ท้าเขามาวิ่งแล้ว เขาก็มาวิ่งแล้ว ผลมันก็ออกมาหมดแล้ว ไม่มีอะไรคาใจตรงนี้อีก ขอให้เข้าใจตามนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2012 00:40:23 โดย PANDA RACING » บันทึกการเข้า

Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #159 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 01:07:14 »

ขายบุหรี่ไฟฟ้า และรับสอนดนตรีครับ ^___^
หน้า: [«5]  «  1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 13  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์