AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 11:21:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 13  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อดีเด่นปี 2555  (อ่าน 31570 ครั้ง)
supernooky
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #160 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 01:12:27 »

ขายบุหรี่ไฟฟ้า และรับสอนดนตรีครับ ^___^

รับออกแบบโครงสร้างคอนกรีตเสริมเหล็ก โครงสร้างเหล็ก เขียนแบบ เซ็นต์แบบ เซ็นต์ผู้ควบคุมงาน ทั้งภาคีวิศวกรและสามัญวิศวกร ทั่วราชอาณาจักร จร้าาาาา

เอามั่งๆ
ฮิฮิ

ปั้น AE ดีก่า ^^
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #161 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 01:18:35 »

ขายบุหรี่ไฟฟ้า และรับสอนดนตรีครับ ^___^

รับออกแบบโครงสร้างคอนกรีตเสริมเหล็ก โครงสร้างเหล็ก เขียนแบบ เซ็นต์แบบ เซ็นต์ผู้ควบคุมงาน ทั้งภาคีวิศวกรและสามัญวิศวกร ทั่วราชอาณาจักร จร้าาาาา

เอามั่งๆ
ฮิฮิ
้ัรับทำงาน Sound Engineer นอกสถานที่ครับผม (เดี๋ยวรอเรียนจบก่อน ได้มีใบประกาศมา Confirm ให้อีกทีนึง จะได้มั่นใจมากขึ้น ^___^

น้านุ๊กคร๊าบ เรามาจับมือกัน ทำธุรกิจ สร้างห้องอัด ห้องฟังเพลง (ผมเอาจริงนะเนี่ีย เพราะส่วนใหญ่ สถาปนิกออกแบบไม่ค่อยฟังเรา ส่วนมากตามใจตัวเอง)
supernooky

« ตอบ #162 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 01:21:49 »

เอามั่งๆ
ฮิฮิ
้ัรับทำงาน Sound Engineer นอกสถานที่ครับผม (เดี๋ยวรอเรียนจบก่อน ได้มีใบประกาศมา Confirm ให้อีกทีนึง จะได้มั่นใจมากขึ้น ^___^

น้านุ๊กคร๊าบ เรามาจับมือกัน ทำธุรกิจ สร้างห้องอัด ห้องฟังเพลง (ผมเอาจริงนะเนี่ีย เพราะส่วนใหญ่ สถาปนิกออกแบบไม่ค่อยฟังเรา ส่วนมากตามใจตัวเอง)

จัดมาโลดน้าเจ น้าเจเป็นสถาปนึกไป เดี๋ยวผมจัดงานโครงสร้างเอง ไม่ยากๆ  เต้น

« ตอบ #163 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 01:31:28 »

ป๋มยงัเด็กอยู่ ยังเสนองานใครไม่ได้ดีเท่าไห่รครับ แต่ถ้ามีงานให้ออกแบบ เรื่องห้องซ้อม ห้องอัดยังไงบอกได้เลยนะครับ จะได้ใช้ความรู้ที่เรียนมาซ๊ากที
supernooky

« ตอบ #164 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 01:40:06 »

ไม่ต้องกลัวน้าเจ งานพวกนี้อาศัยศิลปะในตัวเอง การ design เป็นศิลปะเฉพาะตัว สถาปนิกก็เป็นส่วนหนึ่ง แต่ถ้าเราสามารถออกแบบเองได้ ก็ไม่ต้องพึ่งสถาปนิกครับ
การเรียนสถาปัตย์ทำให้การออกแบบนั้นง่ายขึ้น เพราะมีการสอนหลักการการออกแบบว่าส่วนไหนควรมาก่อนมาหลัง และพื้นฐานของงานโครงสร้างเป็น basic เอาไว้ออกแบบครับ
ถ้าเราเข้าใจในส่วนนี้ เราก็สามารถทำเองได้ครับ ไม่ยากๆ
สุดยอด

supernooky

« ตอบ #165 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 01:40:33 »

เรามาพากระทู้ออกทะเลกันอีกดีกว่า งิงิ  เหอๆๆ

« ตอบ #166 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 02:10:36 »

การสร้างห้องอัด หรือห้องซ้อม ผมไม่รู้หรอกว่า โ๕รงสร้างจะต้องเป็นยังไง แต่ที่รู้ๆ คือต้อง

-ห้องไม่เป็นเหลี่ยม เพราะจะทำให้เกิด Bass Boost ที่ผนังกำแพงที่เป็นเ้หลี่ยมฉาก
-เพดานด้านบน ต้องมี 2 ชั้น ชั้นแรกเป็นของนุ่ม เช่น เรซิน ฟองน้ำ เพื่อดูดซับเสียงในช่วงแรก และถัดขึ้นไปเป็นของแข็ง
เพื่อกันเสียงออกภายนอก ซึ่งก็ง่ายที่สุดคือ อิฐ ทราย และปูน เพื่อให้พลังงานเสียง สามารถกระจายไปในเนื้อวัสดุ จนหายไปหมดได้
-ช่วงที่เหลี่ยมมุม ต้องใช้วัสดุดูดซับเสียงเช่นAcoustic Board หรือฟองน้ำ เพื่อกันเสียงสะท้อนออกจากกำแพง

ประมาณนี้อ่าครับ เพราะส่วนใหญ่ห้องอัด หรือห้องซ้อมมันไม่ได้เป็นงานสร้างตึกหลักๆ แต่มันเป็นการประยุกต์ห้องในตึกมาใช้ประโญชน์อ่าครับน้านุ๊ก
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #167 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 03:55:20 »

ถอนหายใจตามนั้นครับ...ถ้าคุณpanda จะคิดว่าผมไม่เป็นกลางหรือคนที่อ่านกระทู้จะมองว่าไม่เป็นกลาง ผมก็ไม่รู้จะบอกว่าไงแทบจะแก้ผ้าบอกแล้ว
ก็อยู่ที่ดุลพินิจของคนอ่านละกันเค๊าจะเห็นเหมือนคุณหรือเห็นต่างก็แล้วแต่เค๊าครับ  ส่วนเรื่องอื่นๆผมก็อธิบายหมดแล้วไม่รู้จะย้อนไปเอามาแจงให้คุณ
ฟังอีกรอบหาสวรรค์วิมานอะไร ถ้าผมพูดหนักเดี๊ยวจะกินใจกันป่าวๆ ตอนนี้ผมพูดไปก็สองไพรเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง ดีกว่า.. ส่วนตัวก็ไม่มีอะไรคาใจ
กับคุณpandaหรือกับคนอื่นๆก็เช่นกัน คงไม่มีเรื่องไหนที่เข้าใจผิดแล้วคุณpandaจะต้องมาขอโทษหรอก ต่างคนก็ต่างมุมมอง คุยกันไปมันก็ไม่จบ
ไม่เป็นไรครับวันนี้ผมอาจจะเดินไปเหยียบเท้าใครบ้างโดยไม่ตั้งใจก็ขออภัย...เพราะหลังๆมานี่ผมก็เริ่มอิ่มตัวกับตรงนี้อย่างบอกไม่ถูกเหมือนกัน หลายๆ
คนบอกว่าออกมาอยู่ข้างนอกแล้วมองเข้าไปดีกว่า เพราะโดยส่วนตัวคิดว่าเร็วๆนี้(ปลายปี)จะบอกอำลาaeอย่างเป็นทางการเพราะรถก็เลิกทำเลิกเอาไป
วิ่งแล้ว ตั้งใจปีหน้าจะเอาไปทำสีแล้วขับบ้างจอดบ้างไปตามสภาพ แต่ในเมื่อผมตั้งใจจะลาแล้วก็คงไม่รอถึงสิ้นปี  ลาaeมันวันนี้เลยดีกว่าครับ
อย่างที่บอกครับ..วันนี้ผมอาจจะเดินไปเหยียบเท้าใครบ้างโดยไม่ตั้งใจก็ขออภัย... แต่ถ้าวันนึงผมอยู่ข้างนอกแล้วคุณไปเหยียบเท้าใคร หรือโดน
ใครเหิ่ยยบท้า ก็อย่าว่ากันนะครับถ้าผมไม่อาจช่วยอะไรได้  รบกวนช่วยลบuser ให้ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2012 04:00:51 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

« ตอบ #168 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 04:17:56 »

น้าเต้าหู้ มาขายของกันครับ ไม่เป็นไรๆครับ คนทุกคนมีอย่างนึงที่รัก ก็คือ "ความสงบ" ครับ

ผมขายไดเดียเรื่องห้องอัดและ ^___^ น้านุ๊กก็ขายไอเดียเรื่องออกแบบโครงสร้างและ
Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #169 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 08:08:32 »

น้าเต้าหู้ มาขายของกันครับ ไม่เป็นไรๆครับ คนทุกคนมีอย่างนึงที่รัก ก็คือ "ความสงบ" ครับ

ผมขายไดเดียเรื่องห้องอัดและ ^___^ น้านุ๊กก็ขายไอเดียเรื่องออกแบบโครงสร้างและ

เจ สอนผมเล่นเปียโน แบบว่า ฟรีได้มะ อยากเล่นเป็นอ่ะ ไว้จีบสาว ^ ^
supernooky

« ตอบ #170 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 10:23:29 »

การสร้างห้องอัด หรือห้องซ้อม ผมไม่รู้หรอกว่า โ๕รงสร้างจะต้องเป็นยังไง แต่ที่รู้ๆ คือต้อง

-ห้องไม่เป็นเหลี่ยม เพราะจะทำให้เกิด Bass Boost ที่ผนังกำแพงที่เป็นเ้หลี่ยมฉาก
-เพดานด้านบน ต้องมี 2 ชั้น ชั้นแรกเป็นของนุ่ม เช่น เรซิน ฟองน้ำ เพื่อดูดซับเสียงในช่วงแรก และถัดขึ้นไปเป็นของแข็ง
เพื่อกันเสียงออกภายนอก ซึ่งก็ง่ายที่สุดคือ อิฐ ทราย และปูน เพื่อให้พลังงานเสียง สามารถกระจายไปในเนื้อวัสดุ จนหายไปหมดได้
-ช่วงที่เหลี่ยมมุม ต้องใช้วัสดุดูดซับเสียงเช่นAcoustic Board หรือฟองน้ำ เพื่อกันเสียงสะท้อนออกจากกำแพง

ประมาณนี้อ่าครับ เพราะส่วนใหญ่ห้องอัด หรือห้องซ้อมมันไม่ได้เป็นงานสร้างตึกหลักๆ แต่มันเป็นการประยุกต์ห้องในตึกมาใช้ประโญชน์อ่าครับน้านุ๊ก

อ่า.....ผมแนะนำให้ใช้ผ้าม่านครับน้าเจ มันสามารถทำให้โค้งได้ตามที่ใจเราต้องการตามผนัง ผ้าม่านแบบหนาเอาไว้ดูดซับเสียง สีอะไรก็แล้วแต่ใจอยาก เหอๆๆ
ด้านบนน่าจะเป็นปัญหาเหมือนกัน แต่นิดหน่อยหรอก เพราะเราเพิ่มชั้นของเพดานเข้าไปอีกชั้นนึงอาจจะห้อยอยู่กับฝ้าเพดาน
เพื่อเพิ่มระยะห่างระยะชั้นที่ 1 และ 2 ให้อากาศเป็นตัวขวางทางเดินเสียงเอาไว้เล้กน้อย
งั้นการออกแบบเพดานก็ต้องออกแบบเผื่อเอาไว้แขวนวัสดุที่ใช้ดูดซับเสียง จัดรูปแบบที่ชอบมาเลยน้าเจ งานโครงสร้างก็เหมือนถังขยะ เค้ามายังไงเราก็ต้องทำให้ได้
แต่สุดท้ายก็.....อุ๊ย ใครเป็นสถาปนิกอ่ะ ออกแบบสวยจัง ไม่พูดถึงคนออกแบบโครงสร้างเลย น้อยใจๆ
เศร้า

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #171 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 12:08:30 »

ขอบอกตรงๆ นะครับ ตามความรู้สึก เว็ปนี้สุดยอดรักใคร่กันดี ผมชอบ แต่ไม่ชอบ อย่างนึงใคร โดนรุม กิน โต๊ะ เขาก็จะกิน ถึง ที่สุด ไม่ชอบ จุดนี้เลยจริงๆ เวียนหัว
เอิ่ม อันนั้นต้องดูเหตุผลด้วยครับ ว่าเพราะอะไร

พอแล้วครับจบเนอะ เด๋วจะยาว กลับไปอ่านตามหลังเอาจ้าประวัติมีจ้า
ครับ เขา ไม่มายุ่งแล้ว ก็ขอให้จบ กันด้วย ดีครับ อย่าให้มีไร ต่อท้ายกันอีกเลย
สุดยอด คำนับ
ขอบคุณครับ ความสุข หาได้ไม่ยาก
แต่ลำบากมาก กว่าจะหาได้นะ น้าพจน์  ฮิฮิ
ผมว่าคุณ original2 ตัวเกรียนเลยนะค้าบบเนี่ย แถมเป็นตัวปั่นอีก ผมอ่ะเซ็งกะคุณจริงๆ ถอนหายใจ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #172 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 12:13:31 »

มันเป็นประเด็นที่เปราะบางนะครับ

ไม่อยากให้คุยกันต่อ เพราะ คนที่ไม่ไ่ด้เจอด้วยตนเองก็จะมองอีกมุมนึงครับ ส่วนคนที่เจอกับตัวก็จะมองอีกมุมนึงครับ

ปล่อยผ่านกันไปเถอะครับ ความเห็น บุคคล 2 ด้าน ไม่ตรงกันแน่นอนครับ เชื่อผมสิ เลิกคุยกันดีกว่าครับ ไหนๆก้ไม่มีเรื่องอะไรวุ่นวายอีกแล้วในเวปครับ

ผมชักเบื่อแล้วนะครับ ออกความเห็นอะไรกันไม่ไ่ด้เลยขัดแย้งกันตลอด

พอสักทีเหอะ โตๆกันแล้ว ขอนะขอ บุคคลนั้นไม่มาในเวปแล้วก็ ขอให้จบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2012 12:18:13 โดย illusionx<NC.Z> » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #173 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 12:15:11 »

ขอบอกตรงๆ นะครับ ตามความรู้สึก เว็ปนี้สุดยอดรักใคร่กันดี ผมชอบ แต่ไม่ชอบ อย่างนึงใคร โดนรุม กิน โต๊ะ เขาก็จะกิน ถึง ที่สุด ไม่ชอบ จุดนี้เลยจริงๆ เวียนหัว
เอิ่ม อันนั้นต้องดูเหตุผลด้วยครับ ว่าเพราะอะไร

พอแล้วครับจบเนอะ เด๋วจะยาว กลับไปอ่านตามหลังเอาจ้าประวัติมีจ้า
ครับ เขา ไม่มายุ่งแล้ว ก็ขอให้จบ กันด้วย ดีครับ อย่าให้มีไร ต่อท้ายกันอีกเลย
สุดยอด คำนับ
ขอบคุณครับ ความสุข หาได้ไม่ยาก
แต่ลำบากมาก กว่าจะหาได้นะ น้าพจน์  ฮิฮิ
ผมว่าคุณ original2 ตัวเกรียนเลยนะค้าบบเนี่ย แถมเป็นตัวปั่นอีก ผมอ่ะเซ็งกะคุณจริงๆ ถอนหายใจ
ถอนหายใจ

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #174 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 12:19:25 »

งงเลยกระทู้นี้ ไม่ได้เข้ามานาน

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
supernooky

« ตอบ #175 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 12:23:32 »

ผมกับน้าเจอุตส่าห์พาออกทะเลแล้วนะหนิ จั๊กวกกลับเข้ามากันเฮ็ดหยัง  ถอนหายใจ

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #176 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 12:31:26 »

ผมไม่ได้มีอะไรกะใครและก็ไม่ได้พยายามจะวกกลับมาเข้าเรื่องเดิมนะค้าบบ แต่ผมแค่ข้องใจ กับการโพสของคุณ original2 แค่นั้นเองค้าบบผม คำนับ

มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #177 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 12:36:45 »

มีท่อไทยทรงHKS hiper ตัดมาตั้งแต่ท่อนหลังขนาด2" ใส้ไม่ค่อยดีแล้ว เขย่าแล้วมีเสียงดังแก็กๆนิดหน่อย
เสียงออกนุ่มทุ้ม จะลั่นก็ประมาณ4500รอบขึ้นไป ขาย1000 ของอยู่บางบัวทอง พอดีได้apexi n1 มา

« ตอบ #178 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 12:40:05 »

มีท่อไทยทรงHKS hiper ตัดมาตั้งแต่ท่อนหลังขนาด2" ใส้ไม่ค่อยดีแล้ว เขย่าแล้วมีเสียงดังแก็กๆนิดหน่อย
เสียงออกนุ่มทุ้ม จะลั่นก็ประมาณ4500รอบขึ้นไป ขาย1000 ของอยู่บางบัวทอง พอดีได้apexi n1 มา
ได้ใหม่ ลืมเก่า หราาาาา ตะเอง..

« ตอบ #179 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012 12:41:22 »

ได้ใหม่ ลืมเก่า หราาาาา ตะเอง..
ปิดปาก

555ของนอกมันดี ครับน้า  ซุบซิบ

หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 13  »    ขึ้นบน
  พิมพ์