AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 12:29:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องกระจกบานหลัง  (อ่าน 1146 ครั้ง)
อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 16:22:11 »

ขอสอบถามเพื่อนๆเรื่องกระจกบานหลัง ae100  คือรถผมมันเป็นคราบน้ำแบบฝั่งลึกขัดก็แล้ว ใช้เครื่องปั่นก็แล้วเอาไม่ออก สงสัยกระจกจะหมดสภาพแล้ว ผมอยากจะสอบถามว่า

1.ถ้าเราจะเปลี่ยนกระจก เพื่อนๆว่าเอามือสองของนอก(เชียงกง)หรือเอากระจกใหม่เลยดีกว่า แล้วคุณภาพมันแตกต่างกันมากไหมครับ
2.แล้วใส่แบบชาน้ำตาล  หรือ ชาเชียว พวกนั่นดีไหม หรือว่าใสๆแล้วติดฟิล์มเอาจะดีกว่า
3.แล้วถ้าเราเปลี่ยนควรมีไล่ฝ้าไหม หรือ แบบธรรมดาก็ได้  มันจำเป็นไหมที่จะต้องมีไล่ฝ้า
4.เพื่อนๆที่เคยเปลี่ยนมามันมีผลตามมาไหม แบบน้ำรั่ว  แล้วมีทริปพิเศษอะไรไหม แบบว่าสมควรจะใช้ซิลิโคลนหรือกาว  
5.มีแหล่งแนะนำไหม ราคาเท่าไร่(บ้านผมอยู่แถวคลองหลวง ปทุมธานี) เคยไปถามมา 5000 แพงไหม (ส่วนตัวรู้สึกว่ามันแพงไปหรือว่ามันก็ราคานี้)

รบกวนสอบถามครับ  ขอบคุณครับ คำนับ แหะ.. แหะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม 2012 23:48:57 โดย อิชิตัน underbrain » บันทึกการเข้า

neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 17:00:30 »

อ่า บานหลัง นี่คือหลังเลยนะ งง ว่าซ้ายกะขวาด้วยเลยงง คับ คืองงกะรายละเอียกคับ แต่ถ้าบานเดียวบานหลัง 5000 แพงเวอร์...คับ

END
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 17:13:51 »

ผมเพิ่งเปลี่ยนมามือสองยุ่น มีไล่ฝ่า มีสัญญาณคลื่นวิทยุมาด้วย ราคา3,500 สภาพ90% แต่ผมยังไม่ได้ต่อไล่ฝ่าเพราะคิดว่ามันไม่จำเป็น แต่ของผมยังมีบานอันเก่า ของอยู่ตั้งเชียงใหม่ รอผมได้มั้ยล่ะครับ น้า ...

ขอบกระจกโคมเมียมผมได้มาจากน้าเอ้ หน้า-หลัง สวยเลย ... ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม 2012 17:28:23 โดย Mart AE100 ™ » บันทึกการเข้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2012 23:53:06 »

ผมเพิ่งเปลี่ยนมามือสองยุ่น มีไล่ฝ่า มีสัญญาณคลื่นวิทยุมาด้วย ราคา3,500 สภาพ90% แต่ผมยังไม่ได้ต่อไล่ฝ่าเพราะคิดว่ามันไม่จำเป็น แต่ของผมยังมีบานอันเก่า ของอยู่ตั้งเชียงใหม่ รอผมได้มั้ยล่ะครับ น้า ...

ขอบกระจกโคมเมียมผมได้มาจากน้าเอ้ หน้า-หลัง สวยเลย ... ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ

และของพี่มาท อันเก่าสภาพเป็นไงครับ ใสไหมครับ มีไล่ฝ้าด้วยเหรอครับ  แล้วพี่เปลี่ยนทำไมละครับ

Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 00:21:25 »

และของพี่มาท อันเก่าสภาพเป็นไงครับ ใสไหมครับ มีไล่ฝ้าด้วยเหรอครับ  แล้วพี่เปลี่ยนทำไมละครับ

ของเก่าสภาพยังใสครับ ที่เปลี่ยนเพราะอยากได้ตัวไล่ฝ่าครับผม ...

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 00:36:00 »

น้าขายเท่าไหร่ครับ ส่งราคาทางข้อความส่วนตัวได้ครับ แต่ใจจริงก็อยากได้ใหม่เหมือนกันครับ

Jp-icepit >SZ<~˜*
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 00:50:15 »

บานหลังไม่แน่ใจราคา ว่าเท่าไหร่แ่ต่ผม่า 5000 แรงมากครับ

เพราะราคาบานหน้า กระจกชั้นเดียวอยู่ราวๆ 2700 ได้มั้งครับ กระจก2ชั้นน่าอยู่ที่ไม่เกิน 3500

ผิดถูกไงขออภัยด้วยครับ รอน้าๆท่านอื่นที่มีประสบการ์ณมาตอบอีกที

ผมเองก็กำลังอยากเปลี่ยนบานหน้าอยู่เหมือนกัน มีลอยปัดน้ำฝน กับ เป็น เม็ดๆเกิดจากหินดิดใส่ เต็มบานเลยครับ ^^

ปล่อยของครับ>>>> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=132655.0

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 08:14:19 »

บานหลังไม่แน่ใจราคา ว่าเท่าไหร่แ่ต่ผม่า 5000 แรงมากครับ

เพราะราคาบานหน้า กระจกชั้นเดียวอยู่ราวๆ 2700 ได้มั้งครับ กระจก2ชั้นน่าอยู่ที่ไม่เกิน 3500

ผิดถูกไงขออภัยด้วยครับ รอน้าๆท่านอื่นที่มีประสบการ์ณมาตอบอีกที

ผมเองก็กำลังอยากเปลี่ยนบานหน้าอยู่เหมือนกัน มีลอยปัดน้ำฝน กับ เป็น เม็ดๆเกิดจากหินดิดใส่ เต็มบานเลยครับ ^^

แสดงว่าที่ผมไปถามมา แพงมากเลยครับตั้ง  5000 บาท เกือบโดนแล้วดีนะที่มาปรึกษาเพื่อนๆก่อน

THanasak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 09:21:55 »

ของเก่าสภาพยังใสครับ ที่เปลี่ยนเพราะอยากได้ตัวไล่ฝ่าครับผม ...

อ่านแล้วงงน่ะ น้ามาร์ทบอกว่าเปลี่ยนเพราะอยากได้ไล่ฝ้าแต่ข้างบนบอกไม่ต่อไล่ฝ้าเพราะไม่จำเป็น  เอาไงแน่น่ะ 5555+ งงงง
M i N T o <NCZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 09:30:34 »

ถ้ารวมค่าแรง + ติดฟิล์ม  ก็น่าจะอยู่ราวๆ 5 พันละมั้งครับ เห็นว่าค่าแรงก็เป็นพันแล้ว
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 10:20:23 »

วรจักร เลยค้าบบ 2ชั้น มีไล่ฝ้า มันจะออกสีเขียวนิดๆ 2พันกว่า พร้อมถอดของเก่าแล้วใส่ใหม่ให้เลยค้าบบผม ปล.อย่าเสี่ยงกะกระจกมือ2ค้าบบ เจอดีและใหม่ก็ดีไป แต่ถ้าเจอแบบบิ๊วมาแย้วก็แย่อ่ะค้าบบ ขับๆอยู่ดีๆ เจอทางที่กระทบกระเทือนหน่อย วิ่งเป็นเม็ดข้าวโพดเลยค้าบบผม อันนี้ประสบการณ์โดยตรงจากรถพี่ชายผมนะค้าบบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012 10:40:22 »

วรจักร เลยค้าบบ 2ชั้น มีไล่ฝ้า มันจะออกสีเขียวนิดๆ 2พันกว่า พร้อมถอดของเก่าแล้วใส่ใหม่ให้เลยค้าบบผม ปล.อย่าเสี่ยงกะกระจกมือ2ค้าบบ เจอดีและใหม่ก็ดีไป แต่ถ้าเจอแบบบิ๊วมาแย้วก็แย่อ่ะค้าบบ ขับๆอยู่ดีๆ เจอทางที่กระทบกระเทือนหน่อย วิ่งเป็นเม็ดข้าวโพดเลยค้าบบผม อันนี้ประสบการณ์โดยตรงจากรถพี่ชายผมนะค้าบบ

ขอบคุณครับน้า louis

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์