AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:30:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปสั้นๆที่เชียงใหม่ กับae92/4a-fe  (อ่าน 3982 ครั้ง)
joe31
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 08:44:35 »

สุด ยอดเลย  4afe .. ว่าจะเอาไป  ลำพูน-เชียงใหม่ เหมือนกัน.. ช่วงนี้ ก็ไล่ .. เช็คระบบ ต่างๆ ของรถอยู่..ค่อนข้าง firm แล้ว.. ..  ขอบคุณครับน้าที่ ทำ rev  ดี ๆ มาให้ชม ... คำนับ สุดยอด มอไซด์

หนึ่ง_
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 09:06:23 »

สุด ยอดเลย  4afe .. ว่าจะเอาไป  ลำพูน-เชียงใหม่ เหมือนกัน.. ช่วงนี้ ก็ไล่ .. เช็คระบบ ต่างๆ ของรถอยู่..ค่อนข้าง firm แล้ว.. ..  ขอบคุณครับน้าที่ ทำ rev  ดี ๆ มาให้ชม ... คำนับ สุดยอด มอไซด์
จัดโปรแกรมดีๆนะครับน้า ถ่ายรูปมาฝากบ้าง
รถถ้าทะเบียน ตจว.จะโดนเรียกบ่อยผมโดนตลอดทาง
รถผมทะเบียนพิษณุโลกโดนเรียกทุกด่าน
เดินทางปลอดภัยครับน้า จุดประทัด

m&m

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 09:32:13 »

สวยงามครับทางเหนือช่วงปลายปีน่าเที่ยวที่สุดแล้วครับ ก่อนหน้านี้ไปมาสามปีติดพอดีช่วงนี้มีเด็กน้อยหยุดมา สองปีแล้ว ปลายฝนปีหน้าลองไปน้ำตกทีลอซูครับพี่สวยมากๆ ไปดูน้ำตกสายรุ้งสวยจริง ปีหน้าผมวางแผนไว้ 5 วัน 4 คืนกับทริปทางเหนือเข้าพม่า กับวีโกของเมียครับ...

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
com-ae110

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #23 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 09:37:44 »

อินเลิฟ อินเลิฟ

ae110 www.webthaiday.com
(ex:http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?action=dlattach;attach=76955;type=avatar)
เอกSRR...
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

****ดูดีได้แค่เนียะ**** 088-0146757

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 10:05:51 »

อิจฉาน้า1จริงๆๆ สงสัยผมต้องไปบ้างแล้ว สุดยอด สุดยอด
มีเวลาลองเที่ยวดูครับน้าเอก
หลังจากนี้ผมก็ทำงาน ในขณะที่คนอื่นหยุดงาน
ผมก็ต้องทำงานครับ
ปล.ตอนนี้กำลังเริ่มโปรเจ็ค20v อยู่น่าจะทันสนามที่2(คิดถึงระยองโซนนะ)
สุดยอด สุดยอด

AE 115

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 11:07:49 »

ดูจากรูปดอยอ่างขางบรรยากาศดีมากเลย
m&m

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 12:01:01 »

ดูจากรูปดอยอ่างขางบรรยากาศดีมากเลย

ดอยอ่างขางสวยครับ ไปมา 3 รอบเเล้วครับ..เเต่รถต้องระบบระบายความร้อนดีจริงๆ เบรคกับเกียร์ต้องสมบูรณ์ครับ....เพราะชันยาว..ลงก็ยาวๆๆ....

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
nutsaen
นักแข่งมือสมัครเล่น

EE-101 ใช้จนลืมว่าเก่า

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 12:25:14 »

เครื่องยนต์ ไม่พัง เบรคไม่แตก แต่น้ำมันหนาว
ข้อที่น่ากลัวสุดคือ เบรคแตก สายเบรคบวมรั่ว เบรคไม่จับเพราะร้อนเกิน กลัวแค่นี้ครับ
ส่วนเครื่องยนตร์ผมไม่เคยกลัวเลยถ้าเราใช้รอบไม่สูงติดต่อกันนานๆๆ นะ ถึงไหนถึงกัน

เก่า แค่ไหนก้อไปได้

น้าครับอย่างของผม 4e-fe เครื่องเล็กระทัดรัดออก ตจว บ่อยมาก กดแช่เกือบตลอด รอบเครื่อง3000-3400 ถือว่าสูงมั๊ยครับ หวั่นๆเหมือนกัน แต่ที่ผ่านมาน้ำไม่พร่อง น้ำมันเครื่องไม่ขาด ความร้อนปกติ ไม่เคยเกเรเลยครับ

OrangeLime@RYZ™

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 12:40:22 »

ไปได้ทุกที่

สุดยอด
วัชจ้า™

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 12:58:28 »

เห็นแล้วอยากมว๊ากกกก
Baroque

« ตอบ #30 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 17:51:09 »

อยากเอา AE ไปเหมือนกัน ไปกับพวกจัดทัวร์เบื่อเเล้ว มันชอบรีบเร่ง อยากจะอยู่นานเเค่ไหนก็ไม่ได้เลย รอเอารถไปเองดีกว่า อิอิอิ
EmMeT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #31 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012 18:22:10 »

เครื่องยนต์ ไม่พัง เบรคไม่แตก แต่น้ำมันหนาว
ข้อที่น่ากลัวสุดคือ เบรคแตก สายเบรคบวมรั่ว เบรคไม่จับเพราะร้อนเกิน กลัวแค่นี้ครับ
ส่วนเครื่องยนตร์ผมไม่เคยกลัวเลยถ้าเราใช้รอบไม่สูงติดต่อกันนานๆๆ นะ ถึงไหนถึงกัน

น้าครับอย่างของผม 4e-fe เครื่องเล็กระทัดรัดออก ตจว บ่อยมาก กดแช่เกือบตลอด รอบเครื่อง3000-3400 ถือว่าสูงมั๊ยครับ หวั่นๆเหมือนกัน แต่ที่ผ่านมาน้ำไม่พร่อง น้ำมันเครื่องไม่ขาด ความร้อนปกติ ไม่เคยเกเรเลยครับ
ผมว่าไม่สูงนะ 3000 ได้อยู่ เลยไปก้อขับรถเร็วไม่ปล่อดภัยครับ อย่าให้เกิน 3500 เร็วเกิ๊น
jamebau

« ตอบ #32 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 04:22:48 »

อ่านแล้วสนุกมาก อยากไปบ้างจังครับ

nutsaen

« ตอบ #33 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 11:44:02 »

ผมว่าไม่สูงนะ 3000 ได้อยู่ เลยไปก้อขับรถเร็วไม่ปล่อดภัยครับ อย่าให้เกิน 3500 เร็วเกิ๊น

ขอบคุณครับ ที่สำคัญเสียงท่อไอเสียดังมาก555+ เกรงใจคนรอบข้างเลย   

toomsaint_ae
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #34 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 12:10:29 »

สุดยอดครับเเล้วกลับมาบ้านรถมีปัญหารึป่าวครับพี่
หนึ่ง_

« ตอบ #35 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 13:39:08 »

สุดยอดครับเเล้วกลับมาบ้านรถมีปัญหารึป่าวครับพี่
มีครับปัญหาใหญ่มาก

คือ....ตาแมวกระเด็นหายกลางทางครับ แหะ.. แหะ..หลุดไปข้างนึง
ขำๆนะครับน้า อิอิตอนวิ่งเส้นasiaเลนขวาสุดตั้งแต่นครสวรรค์
ถึงอยุทธยาขับเลนกลางขับยากต้องแซงออกก็เลยต้องวิ่งขวาสุด
แล้วทำความเร็วให้เท่าคันหน้า แต่เขาวิ่งกัน140-170 ก็เลย แหะ.. แหะ..
หลุดกระเด็นหายไปเลย

กลับมาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรอง+น้ำมันเกียร์ เพราะผมลงไปภูเก็ตมารอบ1แล้ว
ถอดล้อเช็คผ้าเบรคสักหน่อยเพื่อความมั่นใจแค่นั้นเองครับ

nutsaen

« ตอบ #36 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 15:02:26 »

สุดยอด  สุดยอดมากครับ น้า จขกท ทำให้ผมและอีกหลายๆท่านมั่นใจในการวิ่ง ตจว เพิ่มขึ้นไปอีก   

ส่วนตัวผมก็อย่างที่เคยบอกไปครับ ในกรุงเทพผมกลัวรถเสียกลางทาง มากกว่าวิ่ง ตจว เยอะครับ    แหะ.. แหะ..  ออก ตจว นี่สบายมากๆตอนนี้ วิ่งจนลืมอายุรถกันเลยครับ  ตรบมือ

TUM AE90
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 21:41:17 »

ผมนอนที่ดอยชัวญ่าคืนเดียวกับคุณหนึ่งนั่นและ จำได้ไหมครับ HI-YHORQ สีทอง
หนึ่ง_

« ตอบ #38 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 22:02:51 »

ผมนอนที่ดอยชัวญ่าคืนเดียวกับคุณหนึ่งนั่นและ จำได้ไหมครับ HI-YHORQ สีทอง
ซูม ซูม คันในรูปน่าจะใช่ เลยไม่ได้พูดคุยกันเลย
 แหะ.. แหะ.. ครั้งหน้าเจอกันทักทายกันได้เลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2012 22:05:57 โดย หนึ่ง9_x » บันทึกการเข้า

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #39 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 23:48:08 »

เอามาให้ชมกันบ้างครับ ไปมาเมื่อต้นเดือน ธ.ค.

ออก5โมงเย็นไปถึง ชม ตี1 นอน หลัง มช ตื่นเช้ายิงไป ม่อนแจ่ม

ขออภัยนะครับ รูปวิวไม่ค่อยมี จะมีนางแบบติดเสมอครับ  แหะ.. แหะ..

หน้าเต็นตอนเช้า ม่อนอิงดาว ที่พักของวันที่สองของทริปนี้ ครับ

ม่อนแจ่มยามเช้า ไปเที่ยวกันก่อนจะเข้าไปที่พัก

สะเมิง แวะเที่ยวครับ ที่จริงจะขับไป อ.กัลยานิวัฒนา ครับ แต่ ทางโหดเหลือเกิน สงสารน้องออสเลยเลี้ยวกลับครับ

ตีไปอ่างขางครับ แวะสวนดอกไม้อะไรจำไม่ได้ ระหว่างทางไป อ่างขาง พอดีเค้ามีงานพิธีเปิดพอดี

ไกลๆนั้นแหละอ่างขาง

ทางขึ้น อ่างขาง ก็แบบนี้ สนุกดีครับ ใครขับไม่แข็งไม่แนะนำขึ้นไปครับ

มาเพื่อสิ่งนี้ ทะเลหมอก และร้านโจ๊ก แสนอร่อย

ฝั่งพม่าคับ ถ่ายจากค่ายทหารฝั่งไทย

อ่างขางจ้า

จากนั้นเราก็ออกยิงยาวไปวัดร่องขุน เชียงราย

ต่อไปที่สามเหลี่ยมทองคำ ไหนๆก็มาเชียงรายละ

ไปถึงถ่ายรูปแล้ว กลับ ! กลับมานอน ชม ที่เดิมเหมือนวันแรก  ตอนเช้า ก็ตื่นเข้าขึ้นไป ดอยสุเทพ

ขึ้นไปต่อดอยปุย สิครับ ใกล้ๆกันแค่นี้เอง แต่ทางแคบมาก สวนกันเบียดจะตกเขาละ

ขากลับ แวะ พระธาตุจอมปิง + เขื่อน ภูมิพล และก็ยิงกลับ กทม

มีอีกเยอะคับ แต่มันอัพไม่ไ่ด้ไฟล์มันใหญ่ ขี้เกียจย่อมันเยอะอ่ะ

ที่รู้ๆสวยมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2012 00:22:19 โดย illusionx<NC.Z> » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์