AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 06:18:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราทำไมไม่มีความสำนึกเลย  (อ่าน 2597 ครั้ง)
Autorun.inf
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 12:31:19 »

เหตุการณืแบบนี้ พบเห็นได้บ่อยๆเลย แล้วก็อีกอย่างคือน้องที่รุ้จักเล่าให้ฟัง เปิดประตูมาโดนแล้วคนที่เปิดมาโดน ก็ขอโทษนะแล้วก็ไม่มีประกัน ไม่มีอะไรเลย(รถน้องเค้าออกมาใหม่) ทีนี้เค้าไม่รุ้จะรับผิดชอบยังงัย ก็เลยบอกว่าเดี๋ยวซ่อมเอง.....แต่มันเหมือนค้างๆในใจนะ ว่าเราอุตส่าห์ระวังรถเราและรถคนอื่น แต่พอคนอื่นไม่ระวังเรากลับต้องเสียตังซ่อมของเราเอง
ด้วยคำที่ว่าเค้าไม่มี การช่วยเหลือกันเป็นสี่งดีก็ถูก เค้าไม่มีจะให้ทำอย่างไรก็ถูกอีก ปัญหาแบบนี้เกิดขึ้นทุกวัน ผมว่าใครที่ขับรถยนต์หรือมอไซด์ น่าจะออกกฎให้ต้องทำประกันชั้นสามไว้นะ อันนี้เอาแบบลูกทุ่งเลย ^^

้เจองี้เซ็งคับน้า เวลาผมจอดรถแล้วต้องเปิดประตูถ้าใกล้รถคนอื่น ผมจะเอามือบังตรงขอบประตูหรือตรงที่คาดว่าจะโดนรถคนอื่นคับ ยอมโดนประตูหนีบมือดีกว่ารถเรารถเขาเป็นรอย อุตส่าห์ระวัง แต่เจอคนไม่ระวังเซ็งคับ เป็นหวัด

ตอนนี้อย่าพึ่งรีบซิ่ง เอาเครื่องให้นิ่งก่อน
AOD - T Z @ #019
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

น้ำใจ หาได้ ไม่ยาก ใน..AE-TZ

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 12:41:01 »

จอดรถแล้วโดนถอยชน หนีไปเลย ฉุน
ฝากระโปรงหน้าดุ่งเลย กระจัง S แตก เช่งมาก  ร้องไห้
คนสมัยนี้ไม่มีความสำนึกกันเลย
เข้าไปธนาคารไม่ถึง 5 นาที กลับมาพัง

เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว
รถกะบะ เดี๋ยวนี้ กันชนหลังจะสูงครับ บางที กำลังถอยๆ ชนพอดี กับตอนกำลังโยกๆออกเดินหน้า บางที ก็แทบจะไม่รุ้สึกอะไรครับ เพราะรถมันจะโคลงๆ ครับ *-*

ทำอะไรต่อดี
Louis Todo Juku <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 12:49:39 »

สังคมสมัยนี้ อยู่ยากค้าบบ ทำใจค้าบบผม เคยเจอเหมือนกัน จอดคู่กันในห้าง แม่มเปิดประตูลงมา กระแทกกับประตูเออีผม ลักยิ้มขึ้นมานิดนึงเลยอ่ะ เรียกไป300ค้าบบผม แต่เสียเวลาไปทำอีก เซ็ง !!

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
THanasak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 21:58:08 »

สังคมสมัยนี้ อยู่ยากค้าบบ ทำใจค้าบบผม เคยเจอเหมือนกัน จอดคู่กันในห้าง แม่มเปิดประตูลงมา กระแทกกับประตูเออีผม ลักยิ้มขึ้นมานิดนึงเลยอ่ะ เรียกไป300ค้าบบผม แต่เสียเวลาไปทำอีก เซ็ง !!
ผมเคยจอดในห้างเหมือนกัน ลูกชายเขา(เด็ก)เปิดประตูหลังโขกรถผมดังปึ๊ก ลงไปดูเป็นลักยิ้มเลย(ไม่มากนักหรอก) กะว่าคนขับ(น่าจะเป็นพ่อ)ลงมาขอโทษแทนลูกผมคงไม่ว่าอะไรหรอก
แต่นี่แกเล่นลงมาดูทำหน้าเฉยๆพูดว่า  "เฮ้ย..นิดเดียวเองไม่เป็นไรหรอก" แค่นั้นเลือดขึ้นเลยเลยตอบเขาไปค่อยๆว่า ไม่เป็นไรหรอกเอางี้ถ้าไม่อยากแจ้งประกันคุนก็ไปซื้อน้ำยาขัดสีพร้อมแว็ก
ในห้างมาขัดให้ผมหน่อยแล้วกันหรือจะให้ผมเตะประตูรถคุณบุบบ้างดี เขาถึงรู้ตัวขอโทษยกใหญ่สุดท้ายเรียกประกันมาเคลมให้เรา
Boy_Za
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

1300 พาเพลิน

« ตอบ #24 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012 22:27:24 »

ผมโดนวัันที่9ที่ผ่านมาครับ ที่สวนหลวงร.9  จอดห่างๆเลย เปิดประตูลงได้สบายๆทั้ง2ฝั่ง
พอกลับมาที่รถ เห็นรอยแล้วเซงเลย

ตอนนี้ให้ฝากอู่ผสมสีให้อยู่ เด๋วค่อยเอามาแต้ม ขัดเงาเอาครับ
 ทำงาน

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์