AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 22:09:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ae101 4efe อยากวาง 7AFE แล้ว ครับ.  (อ่าน 1941 ครั้ง)
ADD
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012 12:51:55 »

อยากทราบว่า ต้องเปลียนหลายอย่างหรือปล่าวครับ เดิม 1300 cc 4efe manuarl เปลี่ยนเป็น 1800 cc 7afe auto เท่าที่รู้ตามนี้หรือปล่าว
1. หม้อน้ำ (หม้อน้ำเดิมเอาไปทำใหม่ใช้สำหรับเกียร์ auto ได้ใหม)
2.ยางแท่นเครื่อง
3.ชุดคันเกียร์
4.ไมล์หน้าปัด
เครื่องตัวนี้ปัญหาเยอะใหมครับ รถผมติดแก็สหัวฉีด ของ BSM อยู่ เครื่องเดิมเริ่มไม่ไหวแล้ว ใช้มาประมาณ 5 แสนโลแล้ว  overhaul ก้อคงไม่คุ้มแล้ว อีกอย่างอยากได้เครื่องแรงๆ เอาใว้หนีพวก eco car ด้วย ใจหนึ่งก้ออยากวาง 4efte แต่ปีเครื่องน่าจะเก่ากว่า 7afe   ลองติดต่ออู่ที่ลงใว้ในวป ค่าใช้จ่าย จบที่ประมาณ 43000 แต่รายละเอียดยังไม่ได้คุยกัน น่าจะเป็นราคาเครื่อง ค่าวาง วายสายไฟ  แอร์ประมาณนั้น อู่หาเครื่องให้ น่าจะดีกว่าเราหาเอง หรือปล่าวครับ. รบกวน แนะนำด้วยครับ หรือท่านใดมีร้าน แนะนำ ย่าน บางพลี หนามแดง บางนา สำโรง ที่วาง เครื่องตัวนี้แบบจบๆ รบกวนบอกหน่อยครับ  คำนับ คำนับ
Mart AE100 ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e bo ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012 12:54:47 »

รอฟัง ... ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ

wagon919
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012 13:29:52 »

4afe น่าจะพอครับ
หนี Eco car สบายๆ  เหอๆๆ
takuro
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012 13:56:47 »

7A-FE auto ไม่จุกจิกนะครับ ทนดีครับ ออกตัวดีครับ วิ่งทางไกลประหยัดครับ แต่ในเมืองนี่ซดเหมือนกันครับ

angtuanaekung
นักแข่งมือสมัครเล่น

aloha

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012 14:04:41 »

เป็น twin coil หรือตัวบ้านเราครับ
ถ้า twin coil ต้องหาอู่ที่เคยทำนะครับ ไม่งั้นไม่จบจริงๆ กับเรื่องไฟ

ผมมาจบกับเสี่ยแฟร์ แบริ่ง อ่ะครับ

ลอง search คำว่า 7A ใน free style รับรอง ขึ้นมาเพียบ

jamebau

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012 14:11:14 »

สิ่งที่ต้องเปลี่ยนครบเกือบหมดแล้วครับ
อาจจะต้องเปลี่ยน ขาเบรกออโอ้ อีกสักอันครับ ราคาไม่แพงหรอกครับ
แต่ผมไม่แน่ใจเรื่องเพลานะครับ ว่าของ 4อี กับ 7เอ มันใช้ด้วยกันได้ไหม เดี๋ยวรอเซียนเจ็ดเอมาตอบนะครับ
เรื่องอู่กับเรื่องเครื่องนี่ แล้วแต่ประสบการณ์ และก็ความสนิทกับอู่นะครับ
ถ้าดูเครื่องเป็น คุยกับเซียงกงเป็น สนิทกับอู่ ซื้อเครื่องเองน่าจะประหยัดกว่านะครับ
แต่ถ้าไม่สนิทกับอู่ ให้อู่หาเครื่องให้ดีกว่าครับ อาจจะจ่ายแพงกว่าซื้อเองนิดหน่อย ถือว่าเป็นการซื้อประกันจากอู่ไงครับ
ผมวาง 4เอ กับ อู่คุณต้องที่บางพลีครับ ฝีมือดีครับ ราคาไม่แพง เจ้าของร้านก็นิสัยดีมากครับ
โดยรวมแล้วผมประทับใจอู่นี้มาก ถ้าผมมีรถคันอื่นก็ตั้งใจว่าจะไปวางที่นี่อีกครับ
ว่างๆ ลองแวะไปคุยดูสิครับ (หารายละเอียดในบอร์ดเราเองนะครับ)
ADD
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012 06:59:06 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ...
EmMeT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012 09:20:33 »

สิ่งที่ต้องเปลี่ยนครบเกือบหมดแล้วครับ
อาจจะต้องเปลี่ยน ขาเบรกออโอ้ อีกสักอันครับ ราคาไม่แพงหรอกครับ
แต่ผมไม่แน่ใจเรื่องเพลานะครับ ว่าของ 4อี กับ 7เอ มันใช้ด้วยกันได้ไหม เดี๋ยวรอเซียนเจ็ดเอมาตอบนะครับ
เรื่องอู่กับเรื่องเครื่องนี่ แล้วแต่ประสบการณ์ และก็ความสนิทกับอู่นะครับ
ถ้าดูเครื่องเป็น คุยกับเซียงกงเป็น สนิทกับอู่ ซื้อเครื่องเองน่าจะประหยัดกว่านะครับ
แต่ถ้าไม่สนิทกับอู่ ให้อู่หาเครื่องให้ดีกว่าครับ อาจจะจ่ายแพงกว่าซื้อเองนิดหน่อย ถือว่าเป็นการซื้อประกันจากอู่ไงครับ
ผมวาง 4เอ กับ อู่คุณต้องที่บางพลีครับ ฝีมือดีครับ ราคาไม่แพง เจ้าของร้านก็นิสัยดีมากครับ
โดยรวมแล้วผมประทับใจอู่นี้มาก ถ้าผมมีรถคันอื่นก็ตั้งใจว่าจะไปวางที่นี่อีกครับ
ว่างๆ ลองแวะไปคุยดูสิครับ (หารายละเอียดในบอร์ดเราเองนะครับ)
eagle44z
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012 10:45:44 »

ไม่ใช่นะ...
badin poksab
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 12:56:26 »

ชุดเกียร์ธรรมดายังอยู่มัยครับผมขอซื้อต่อได้มัย
wasabi
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE92GTi

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 13:17:14 »

4A-FE ก็พอครับ จบง่าย กำลังไม่ต่างจาก 7A มากมายแบบหน้ามือหลังมือหรอกครับ

AE92-GTi Standard
aon101

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 15:13:05 »

ฟิวส์เดียวกันคับ 4A กับ 7A ม้าห่างกันไม่ถึงสิบตัว แต่ที่กลัวคือวายริ่งคับ เจอร้านฝีมือก็จบ วายมาไม่ดีก็เน่าคับ

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
Jamedeen AE 112

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 15:23:37 »

7A-FE auto ไม่จุกจิกนะครับ ทนดีครับ ออกตัวดีครับ วิ่งทางไกลประหยัดครับ แต่ในเมืองนี่ซดเหมือนกันครับ

อีกหนึ่งเสียงครับ  สุดยอด
Jeep

7a-fe Auto รถซื้อกับข้าว

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013 20:30:40 »

เห็นด้วยคับวิ่งไกลประหยัดมาก แต่ในเมืองแทบจะลมจับซดเป็นเหล้าเลย แหะ.. แหะ..

ไม่ได้ต้องการแฟนที่ “นมใหญ่” ขอแค่ว่าอย่ามี “ไข่” เท่านั้นพอ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์