AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 14:46:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่องจากเกิดปัญหาน้ำมันเครื่องซึมเลยจัดกาซะเลยเอา ค่าไหล่ + ค่าแรงมาแชร์ให้พี่น้องชมครับ  (อ่าน 1625 ครั้ง)
Art_HD
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 06 มกราคม 2013 01:01:05 »

เนื่องจากปัญหาก่อนปีใหม่ที่ได้เคยตั้งถามไว้หน้ากระทู้ ตอนนี้หลังปีใหม่เลยเอารถนอนอู่อยู่ประมาน 2 วัน ๆ ให้ช่างเช็คแล้วเปลี่ยนพวกซีล ต่าง ๆ ครับ  เลยเอาค่าอะไหล่ กับ ค่า แรงมาให้พี่น้องชมกัน
ไม่รู้ว่าราคาเป็นไงบ้างครับ พอรับได้มั้ยครับ  แหะ.. แหะ..  แหะ.. แหะ..

ส่วนปัญหาเสียง อ๊อด ๆๆๆ เหมือนเสียงกบร้อง เสียงเกิดจากพัดลมไฟฟ้าหน้าเครื่องครับ  ตอนนี้งบหมดเลยรอมันพังค่อยหาเปลี่ยนใหม่

http://image.ohozaa.com/view2/wz34ypvYhHeOKRAH

( ปล.เครื่อง 20v-auto ครับ )
ขอบคุณพื้นที่ AE แห่งนี้มากครับมาก ๆๆ ครับ   คำนับ  คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2013 09:33:21 โดย Art_HD » บันทึกการเข้า
toyota 3 นะวังน้อย
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มกราคม 2013 01:18:20 »

ค่าอะไหล่ไม่รู้ (ราคาแล้วแต่พื้นที่ครับ) แต่ค่าแรงโอเคครับ
+ ทำขนาดนี้ไม่เอาให้ครบๆไปเลยล่ะครับ(แหวนฝาวาล์วเปลี่ยนแค่3 สายพานพาวเวอร์ สายพานไทม์มิ่ง) หรือว่ายังดีอยู่ก็ไม่เป็นไรครับ เห็นว่ารื้อแล้วก็เอาซะให้หมดไปเลยรอบเดียวจบ

Instrument cluster J Mania
ntp@wz

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มกราคม 2013 01:43:02 »

โดนฟันค่้าของไปเยอะอ่ะ   ค่าแรงเลยถูก

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มกราคม 2013 02:21:57 »

สารเคลือบข้อเหวี่ยง 500...ฮ่วยยยยยยยย

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มกราคม 2013 03:09:22 »

โดนฟันค่้าของไปเยอะอ่ะ   ค่าแรงเลยถูก

ถ้าไม่พูด ผมก็ลืมดูเหมือนกัน เห็นตัวหนังสือตัวเลขเยอะๆขี้เกียจอ่าน

ปล งานนี้ที่ถูกต้อง ต้องหารสองครับ

Instrument cluster J Mania
EmMeT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มกราคม 2013 08:40:11 »

ราคาแรงอยู่ครับ
SIGNAL43

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มกราคม 2013 08:49:16 »

ค่าของบางตัวผมว่าราคาแรงไปนิดนึงครับ

Art_HD
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 มกราคม 2013 09:29:25 »

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นของน้า ๆ ครับ ...   คำนับ  คำนับ    ถอนหายใจ  ถอนหายใจ
hokpok

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มกราคม 2013 11:06:16 »

เมื่อวานผมก็เพิ่งไปทำมาเหมือนกันครับรายการเดียวกับน้าเลยแต่มีเพิ่มจากน้าอีกหลายอย่าง โดนไป 8พัน ตัวปลิวกลับบ้านเลย

โถแม่คุณ ตอนนี้ขับได้ก็บุญแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์