AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 09:38:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไงดีกับฝาดำ  (อ่าน 8345 ครั้ง)
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 13 มกราคม 2013 18:34:22 »

ของเล็กๆน้อย ผมใช้วิธีเปลี่ยนไปก่อนแล้วขอเบิกที่หลัง อิอิ แต่ฝาดำ คงได้พ่นสีจริงๆๆๆ อิอิ

THanasak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 มกราคม 2013 21:12:32 »

อ้อน ผมก็เหมือนกัน แค่ยางยังต้องแอบเปลี่ยน

เครื่องนี่ไม่รู้จะทำยังไงไม่ให้รู้เลย ยังหาวิธีไม่ได้ ถอนหายใจ

เป็นฟืนเป็นไฟสงสัยต้องวางยาให้หลับสัก7วัน โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

ปลดแคมไอดีออก ปล่อยล็อกเฟืองให้สลับ เท่านั้นจบ

ที่รักจ๋า เครื่องดัง พังแล้วอ่ะ ต้องเปลี่ยนแล้วนะนะนะนะนะนะนะนะ
ตัดสายเบรคแล้ววานเธอขับไปซื้อของ  อิอิอิ
thanyavee
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 01:01:16 »

แปลว่าผมโชคดี เกียร์พัง ผบ.ไล่ผมไปวางเครื่องใหม่ เลยจัดฝาดำซะ
O_oF........sss
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 01:14:39 »

ผมไม่สน ผมจะทำ

toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

« ตอบ #24 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 09:11:01 »

แปลว่าผมโชคดี เกียร์พัง ผบ.ไล่ผมไปวางเครื่องใหม่ เลยจัดฝาดำซะ

โห ได้ ผบ ประเสริฐจริงๆ

Instrument cluster J Mania
หนึ่ง_
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #25 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 10:49:31 »

สุดยอดผมเคยแล้วแล้วครับซื้อโช๊คมาเปลี่ยน
วันรุ่งขึ้นแฟนหนีไปภูเก็ตเลย เอ๋อ
สงสัยต้องหาใหม่

COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #26 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 10:50:06 »

ทำไมน้าๆแต่ละท่านจำทำอะไรแต่งรถละทียากจังคับ  คือความคิดของผมนะ เมีย ไม่ใช้ แม่ ถ้าแม่ก็ยังห้ามผมไม่ได้เลยถ้าเงินผมเอง แต่ถ้าขอก็ว่าอีกเรื่อง ให้เมียเป็นช้างเท้าหน้ากันหมดแล้วหรอคับ ผู้ชายสมัยนี้ เสียหมด  

ผมไม่เห็นจะเคยสนใจเลย บ่นมากๆก็ไล่มันลงจากรถ หาเมียใหม่ อย่าให้มันมายุ่งเรื่องของเราเยอะเลยครับ ผมว่าปัญญาอ่อนไร้สาระ

มีคนเคยบ่นรถผมท่อดัง ไร่แมร่งลงบนทางด่วนเลย แล้วให้แมร่งกลับเอง

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0

โทโยดะซัง

« ตอบ #27 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 11:10:15 »

ทำไมน้าๆแต่ละท่านจำทำอะไรแต่งรถละทียากจังคับ  คือความคิดของผมนะ เมีย ไม่ใช้ แม่ ถ้าแม่ก็ยังห้ามผมไม่ได้เลยถ้าเงินผมเอง แต่ถ้าขอก็ว่าอีกเรื่อง ให้เมียเป็นช้างเท้าหน้ากันหมดแล้วหรอคับ ผู้ชายสมัยนี้ เสียหมด 

ผมไม่เห็นจะเคยสนใจเลย บ่นมากๆก็ไล่มันลงจากรถ หาเมียใหม่ อย่าให้มันมายุ่งเรื่องของเราเยอะเลยครับ ผมว่าปัญญาอ่อนไร้สาระ

มีคนเคยบ่นรถผมท่อดัง ไร่แมร่งลงบนทางด่วนเลย แล้วให้แมร่งกลับเอง

เอ่อ ขอโทษละกันครับ ที่ผมปัญญาอ่อนไร้สาระ

ที่ทำอะไรยาก เพราะบ้านจนไม่มีจะกินครับ ทำอะไรทีก็เลยคิดแล้วคิดอีก
เมียผม ผมให้มันยุ่งทุกเรืองครับ ข้าวเมียมันก็หาให้กินแระ กางเกงในเมียมันก็ซักให้แระ โมโหหมาแล้วมาด่าเมียมันก็ทนฟังแระ ก็เลยต้องตอบแทนเขามากๆ หาเงินได้ก็ให้เมียเก็บ ซื้อของกันที่ไม่สนหรอกครับตังใครหา กูโอเค ..คุณ..โอเค ก็ซื้อครับ ผมกับเมียอยู่กันอย่างนี้ ไม่มีใครเป็นช้างเท้าหน้า เท้าหลัง บ้านผมเป็นช้างเท้าซ้ายกับเท้าขวา เรื่องไหนเมียถนัดเมียเก่งก็ให้เขานำ เรื่องไหนเราเก่งเราถนัดเราก็นำ ก็เท่านั้น

สมัยนี้ ผู้ชายไม่ใช่ต้องหงอ หดหัวในกระดองครับ แค่รู้จักยอมรับความคิดความสามารถกันบ้างก็เท่านั้น

เกิดมาผมไม่เคยไล่เมียลงจากรถครับ เคยทะเลาะกันผมก็แค่โยนกุญแจให้ แล้วผมก็ไปตามทางของผม บอกตรงๆครับ ไม่กล้าไล่เขา ใจเขาใจเรา ผมเองก็ไม่อยากโดนใครไล่ลงจากรถ

หาเมียใหม่ สำหรับผมไม่ใช่ว่าคุย หาไม่ยากหรอกครับ แต่หาแม่ใหม่ให้ลูกเนี่ยมันยากกว่า และเมียที่อยู่ด้วยกันทุกวันนี้ ไม่ได้ดีไปกว่าผู้หญิงอื่นหรอกครับ แค่ผมรักเขาและก็รู้สึกรับผิดชอบในตัวเขา

มีคนเคยบ่นว่าผมแต่งรถแบบคลองถม ทุกวันนี้ผมยังมุดท้องรถเขา ทำรถให้เขาอยู่เลยครับ ตังไม่เคยขอเขาซักบาท ให้ก็ไม่ค่อยอยากจะรับ (ไม่ใช่ไม่เคืองนะ โคตรเคืองเลย แต่ใจน่ะ)

Autorun.inf
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #28 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 13:09:03 »

ผู้หญิงกับรถ มักจะไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่. ดูอย่างผม ทุกวันนี่แทบจะไม่ได้ใช้รถเลย มันเอาไปใช้อยู่คนเดียว อยากจะเปลี่ยนสปริงใหม่ให้มันขับแล้วนุ่มขึ้น มันก็บอกให้ไปหามา พอหาได้ราคาก็เป็นที่ถูกใจ มันก็ลีลาจะเอาดีไม่เอาดี เพลาขับเริ่มจะมีเสียงดัง เราก็บอกให้เอาไปซ่อมเถอะเดี๋ยวมันจะลาม คำตอบที่ออกมาคือ อืม..รอก่อนล่ะกัน ล้อหลังฝั่งซ้ายมีปัญหา ยางซึมเร็วผิดปรกติ มันก็บอกให้ไปหามาเปลี่ยนดิ เราก็หา แต่ก็ไม่ถูกใจมันซักที สรุปทุกวันนี่ผมเลยปล่อยให้รถมันเน่าไปซ่ะงั้น ไม่อยากจะทำไรแล้ว เสียความรู้สึกจริงๆ ปล่อยให้มันใช้ไปแบบนั้นๆแหละดีกว่า ให้แมรงพังคาตีนมันไปเลย...มันจะได้รู้..
โห น้าแอบโหดอะ

ผมพยามให้เหตุผล
เปลี่ยนโช๊คเพื่อให้เกาะถนนดี การทรงตัวดี
เปลี่ยนยางเพื่อให้เกาะ เปลี่ยนพวงมาลัยจะได้ตอบสนองการหมุนได้กระชับขึ้น
เปลี่ยนเครื่องให้รถแรงขึ้นจะได้ไม่มีใครมาชนท้าย เอ่อ..
แต่เหตุผลเหล่านี้เขาบอก ก็ค่อยๆไป แต่งรถอะไรแข็ง เสียงก็ดัง

ที่เป็นอยู่ขนาดเปลี่ยนยางมาต้องแอบ ต่อภาษีก็แอบต่อ
ทำอะไรเกี่ยวกับรถก็ต้องแอบ

มันบอกรถก็ยังใช้ได้ทำทำไม  ปิดปาก
นี่จะทำเครื่องอีกจะเอาไปแอบที่ไหนล่ะนี่ เอ่อ..
น้าก็เปลี่ยนเครื่องใหม่เล้ย เวลาแฟนมาเห็นก็เนียนๆบอกไปเลยว่าเครื่องติดรถมานะจำผิดป่าวววว

ทำไมน้าๆแต่ละท่านจำทำอะไรแต่งรถละทียากจังคับ  คือความคิดของผมนะ เมีย ไม่ใช้ แม่ ถ้าแม่ก็ยังห้ามผมไม่ได้เลยถ้าเงินผมเอง แต่ถ้าขอก็ว่าอีกเรื่อง ให้เมียเป็นช้างเท้าหน้ากันหมดแล้วหรอคับ ผู้ชายสมัยนี้ เสียหมด 

เอ่อ ขอโทษละกันครับ ที่ผมปัญญาอ่อนไร้สาระ

ที่ทำอะไรยาก เพราะบ้านจนไม่มีจะกินครับ ทำอะไรทีก็เลยคิดแล้วคิดอีก
เมียผม ผมให้มันยุ่งทุกเรืองครับ ข้าวเมียมันก็หาให้กินแระ กางเกงในเมียมันก็ซักให้แระ โมโหหมาแล้วมาด่าเมียมันก็ทนฟังแระ ก็เลยต้องตอบแทนเขามากๆ หาเงินได้ก็ให้เมียเก็บ ซื้อของกันที่ไม่สนหรอกครับตังใครหา กูโอเค ..คุณ..โอเค ก็ซื้อครับ ผมกับเมียอยู่กันอย่างนี้ ไม่มีใครเป็นช้างเท้าหน้า เท้าหลัง บ้านผมเป็นช้างเท้าซ้ายกับเท้าขวา เรื่องไหนเมียถนัดเมียเก่งก็ให้เขานำ เรื่องไหนเราเก่งเราถนัดเราก็นำ ก็เท่านั้น

สมัยนี้ ผู้ชายไม่ใช่ต้องหงอ หดหัวในกระดองครับ แค่รู้จักยอมรับความคิดความสามารถกันบ้างก็เท่านั้น

เกิดมาผมไม่เคยไล่เมียลงจากรถครับ เคยทะเลาะกันผมก็แค่โยนกุญแจให้ แล้วผมก็ไปตามทางของผม บอกตรงๆครับ ไม่กล้าไล่เขา ใจเขาใจเรา ผมเองก็ไม่อยากโดนใครไล่ลงจากรถ

หาเมียใหม่ สำหรับผมไม่ใช่ว่าคุย หาไม่ยากหรอกครับ แต่หาแม่ใหม่ให้ลูกเนี่ยมันยากกว่า และเมียที่อยู่ด้วยกันทุกวันนี้ ไม่ได้ดีไปกว่าผู้หญิงอื่นหรอกครับ แค่ผมรักเขาและก็รู้สึกรับผิดชอบในตัวเขา

มีคนเคยบ่นว่าผมแต่งรถแบบคลองถม ทุกวันนี้ผมยังมุดท้องรถเขา ทำรถให้เขาอยู่เลยครับ ตังไม่เคยขอเขาซักบาท ให้ก็ไม่ค่อยอยากจะรับ (ไม่ใช่ไม่เคืองนะ โคตรเคืองเลย แต่ใจน่ะ)

นับถือเรื่องรักเมียเลยคับน้า

ตอนนี้อย่าพึ่งรีบซิ่ง เอาเครื่องให้นิ่งก่อน
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #29 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 13:16:12 »

ผมว่าไปตามเรื่องจริงครับ  มันไม่คือ สาระไม่เกิด

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0

โทโยดะซัง

« ตอบ #30 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 13:23:48 »

ผมว่าไปตามเรื่องจริงครับ  มันไม่คือ สาระไม่เกิด

กระทู้นี้ ผมเขียนขึ้นมาก็เพื่อผ่อนคลาย สาระอยู่ที่คนอ่าน อ่านให้มีสาระก็อ่านได้ อยู่ที่กระบวนการทางความคิดของแต่ละบุคคล

จะอ่านให้เกิดสาระ ก็ดี จะอ่านแบบไม่มีสาระก็ดี นานาจิตตัง

ถ้าจะอ่านเอาสาระ หรืออ่านเอาความรู้ ห้องKnowledge Sharing แปลตรงตัวเลย สาระเพียบ

keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #31 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 13:39:38 »

แฟนผมก็ชอบบ่นปนด่านิดๆ เวลาซื้อของแต่งรถแต่ผมก็ทำหูทวนลม 555 แพงมากเราก็ไม่ซื้อเอาเฉพาะที่จำเป็น

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
nontype

« ตอบ #32 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 13:49:21 »

ของผม เจ๊บอกว่า ทำอะไรทำไป อย่าให้กินข้าวลิงกลางทางก็พอ โช้คแข็ง ท่อดัง เจ๊ไม่บ่น แค่ไปรับ - ส่ง เค้าตามปกติ ก็ OK แล้ว

แถมชอบมองกระจกหลังบ่อยๆ แล้วบอกว่า "คันหลังจี้ตูดไป กดหนีหน่อยดีไม๊" หรือไม่ก็ "คันนี้กวน  Teen ไล่ดันตูดหน่อยดีไม๊ ดูสิว่ามันแรงแค่ไหน" -.-"

โทโยดะซัง

« ตอบ #33 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 13:59:05 »

ของผม เจ๊บอกว่า ทำอะไรทำไป อย่าให้กินข้าวลิงกลางทางก็พอ โช้คแข็ง ท่อดัง เจ๊ไม่บ่น แค่ไปรับ - ส่ง เค้าตามปกติ ก็ OK แล้ว

แถมชอบมองกระจกหลังบ่อยๆ แล้วบอกว่า "คันหลังจี้ตูดไป กดหนีหน่อยดีไม๊" หรือไม่ก็ "คันนี้กวน  Teen ไล่ดันตูดหน่อยดีไม๊ ดูสิว่ามันแรงแค่ไหน" -.-"

โห ได้ ผบ ประเสริฐจริงๆ

COROLLABOY

« ตอบ #34 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 14:10:26 »

ไม่ต้องมาขอโทษผมหลอกครับ ขอโทษตัวเองดีกว่า กับศักดิ์ศรีที่หมดไป  เหอๆๆ

กลัวเมียมากก็เลิกแต่งรถสิครับ ซื้อรถเดิมๆมาขับ ล้อเดิม ท่อเดิม เดิมยันน๊อต กระดึบๆไป  เหอๆๆ

ผมละอารมขึ้นทุกครั้ง ที่เห็นคนจำพวกนี้ ประเทศที่เค้าเจริญแล้ว ผู้ชายเค้าปฏิบัติกับผู้หญิงอีกแบบครับ ไม่ต้องรอให้เมียสั่ง มันดูแปลกๆ คนเราอยู่กินด้วยกันมานั่งกลัวกัน เฮอๆๆ อย่าอยู่ดีกว่า เมียรวยกว่าเก่งกว่าผมยังด่าสะร้องไห้เลย ขัดใจผมผมก็ด่า ทำไมต้องกลัว คนเราต้องมีจุดยืนความเป็นตัวเองครับ ถ้าไม่มีนั้นคือหมดทุกสิ่งอย่าง  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2013 14:13:16 โดย COROLLABOY » บันทึกการเข้า

ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #35 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 14:15:42 »

สุดยอดผมเคยแล้วแล้วครับซื้อโช๊คมาเปลี่ยน
วันรุ่งขึ้นแฟนหนีไปภูเก็ตเลย เอ๋อ
สงสัยต้องหาใหม่

หาโช๊คใหม่ หรือหาแฟนใหม่ครับ อิอิ

โทโยดะซัง

« ตอบ #36 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 14:24:18 »

ไม่ต้องมาขอโทษผมหลอกครับ ขอโทษตัวเองดีกว่า กับศักดิ์ศรีที่หมดไป  เหอๆๆ

กลัวเมียมากก็เลิกแต่งรถสิครับ ซื้อรถเดิมๆมาขับ ล้อเดิม ท่อเดิม เดิมยันน๊อต กระดึบๆไป  เหอๆๆ

ผมละอารมขึ้นทุกครั้ง ที่เห็นคนจำพวกนี้ ประเทศที่เค้าเจริญแล้ว ผู้ชายเค้าปฏิบัติกับผู้หญิงอีกแบบครับ ไม่ต้องรอให้เมียสั่ง มันดูแปลกๆ คนเราอยู่กินด้วยกันมานั่งกลัวกัน เฮอๆๆ อย่าอยู่ดีกว่า เมียรวยกว่าเก่งกว่าผมยังด่าสะร้องไห้เลย ขัดใจผมผมก็ด่า ทำไมต้องกลัว คนเราต้องมีจุดยืนความเป็นตัวเองครับ ถ้าไม่มีนั้นคือหมดทุกสิ่งอย่าง  อิอิ

ถ้าคำว่าศักดิ์ศรี คำว่ากลัวเมีย คำว่าประเทศที่เค้าเจริญแล้ว ก็แล้วแต่น้าครับ

ส่วนตัวผม จะขับเดิมๆหรือแต่งรถ รถใครก็รถมันครับ รถน้าน้าจะทำยังไงก็เรื่องของน้า รถผมจะยังไงเดี๋ยวผมคุยกับเมียเองได้ครับ

จะสั่งเมีย จะรอให้เมียสั่ง จะด่าเมียให้ร้องไห้ ก็เชิญครับ ไม่มีใครห้าม แต่ว่าคนอื่นไร้สาระ มันสมควรหรือแล้วหรือครับน้า

ไอ้สิ่งที่น้าเป็นอยู่น่ะ ก็แล้วแต่น้า ผมไม่ชี้แนะหรอกครับจุดยืนเรามันต่างกัน

แค่นี้นะครับ จบ

EE101_20vbt>>>Standard

เมียดุ ยุมันไม่ขึ้น

« ตอบ #37 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 14:45:52 »

น้าคิดถูกแล้วครับ คู่ชีวิตกับคู่นอนมันต่างกันครับ ถ้าจะทำอะไรตามใจตัวเองก็อย่าเพิ่งมีใครเลยครับ เพราะนั้นถือว่าคุณยังไม่พร้อมที่จะดูแลใคร 

ECU ตัด 180
แต่เมียชิงตัดที่ 80
แล้วจะเอาอะไรมาวิ่ง.........
หนึ่ง_
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #38 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 15:34:50 »

ผมคิดแบบน้าcororaboyครับ
แต่ส่วนมากไม่เคยทำได้
แต่ตอนนี้คงได้ทำแล้ว หาใหม่
พอรู้ว่าซื้อเครื่องเท่านั้นแหล่ะ กลับบ้านไปคืนนี้
คิดว่าแฟนคงไม่อยู่แล้ว T^T หาใหม่ดีๆสักคนดีกว่า

ตัวผมตัวคนเด่ว ไม่ได้แต่งงาน ไม่มีลูก ก็แค่เหงาเวลาว่าง
แต่เวลาทำรถไม่เคยเหงา โปรเจ็คเครื่องตัวใหม่ต้องยอมเสียแฟน
ไป หาใหม่ๆๆ
แต่บางทีก็คิดยอมบ้าง สับสนๆๆๆ

แต่ส่วนตัวผมซื้อเขาก็แค่บ่นๆด่าๆบางทีก็หนี แต่สุดท้ายก็กลับมา

ออกแนวเกรงใจนะแต่ไม่ได้กลัว 55+ เพราะถ้าซื้อ ซื้อเลยแล้วค่อยบอก
บางทีอันไหนไม่เห็นจะๆก็จะไม่บอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2013 15:46:55 โดย หนึ่ง-หนึ่ง=หนึ่ง » บันทึกการเข้า

Eccentric AEracingclub
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE110 5A-FE

« ตอบ #39 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 15:53:26 »

ใจเย็นๆกันครับ  Free Style

ผมรักในความเป็น AE ครับ
http://www.facebook.com/home.php#!/profile.php?id=556109893
เคยศึกษาไฟฟ้าอุตสาหกรรมที่ม.ราชภัฎธนบุรี '11อยู่ที่ Bangkok, Thail
เครื่องผม 5A-FE ครับรถบ้านไม่แรงครับ
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์