AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 14:39:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 7  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นน้าๆหน่อยคับ (ไม่ใช่เรื่องรถนะคับ แห๊ะ ๆ)  (อ่าน 15342 ครั้ง)
iPuNN (ปั้น)
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:06:45 »

พอดีเมื่อคืน แฟนเก่า ขับรถเอาการเชิญไปงานแต่งงานของเค้ามาให้ผม แต่ตอนที่เลิกกันจบกันด้วยเรื่องที่แย่ๆจนไม่สามารถกลับมามองหน้ากันได้ (ผมไม่ใช่ฝ่ายผิดนะคับ  เอ่อ..)

"ผมควรไปร่วมแสดงความยินดีกับเค้าไหม ? ตรบมือ" หรือ "ควรปล่อยให้มันผ่านไปเฉยๆ ? แคะเข้มูก"

แล้วถ้าเป็นน้าๆ น้าๆจะทำอย่างไรครับ  ยกธงขาว

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:14:17 »

ผ่านคับ  เจ็บแล้วจำ

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
hokpok
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:15:35 »

เป็นผมคงอโหสิแล้วไปในฐานะเพื่อนครับ ผมเองกับแฟนเก่าจะเรียกว่าภรรยาก็ได้เพราะแต่งงานกันแล้วแค่ไม่ได้จดทะเบียนจบไม่ค่อยสวยเหมือนกันผมเองก็ไม่ได้เป็นฝ่ายผิด เจอหน้าผมก็ยิ้มให้ถือว่าเคยรู้จักกันเรื่องเก่าๆก็ืลืมๆมันไปแต่เป็นฝ่ายเขาต่างหากที่เจอผมแล้วต้องคอยหลบหน้า ทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับตัวน้าเองครับว่าจะไปหรือไม่ไป ถ้าคิดว่าไปแล้วรู้สึกไม่ดีก็อย่าไปเลย แต่ถ้าทำใจลืมเรื่องเก่าๆได้แล้วคิดว่าเขาเป็นเพื่อนของน้าคนหนึ่งก็ไปแสดงความยินดีในฐานะเพื่อนก็ได้ไม่เสียหายผมเชื่อว่าอย่างน้อยความรู้สึกหรือความทรงจำดีๆระหว่างน้ากับเขาก็ยังคงมีให้กันอยู่บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มกราคม 2013 09:18:24 โดย hokpok » บันทึกการเข้า

โถแม่คุณ ตอนนี้ขับได้ก็บุญแล้ว
อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:17:58 »

ถ้าจบโดยเข้าใจกัน ก็ยังสามารถเป็นเพื่อนและไปงานได้

แต่ถ้าจบเลยเรื่อง แย่ๆ เรื่องเฮียๆ

น้องชายก็น่าจะรู้คำตอบ ว่าพี่ก็ไม่ไป  ฉุน

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
THE TONG
นักแข่งมือสมัครเล่น

na GE

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:20:23 »

ผมก็เคยได้รับเหมือนกันครับ เค้าอยากให้ผมไปร่วมงาน แต่ผมไม่ไปครับ แค่ฝากซองช่วยงาน ตอนแรกเรารับปากว่าจะไป แต่ไม่ไปดีกว่า อิอิ เลิกแล้วก็จบครับ

รถดี ๆ ที่เหมาะกับวัยรุ่น
aiwo
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:22:02 »

อย่าไปเลย เสียความรู้สึกปล่าว ภายนอกเราหลอกคนอื่นได้ แต่ภายในมันเจ็บจี๊ด ยิ่งรู้ว่าเขาจะต้องทำเหมือนเราทำด้วย รับไม่ได้ นอกเสียจาก น้าเอาคนที่สวยกว่าเขาไปด้วย อย่างนั้นน่าไป ให้มันรู็ไปเลยว่า เราหาได้ดีกว่า ... เดินได้อย่างภาคภูมิ ไม่มีเจ็บใจแม้แต่นิด เพราะของใหม่เราดีกว่า แต่ถ้าไปคนเดียวแนะนำว่าอย่าไป มันจะทำให้เราหน้าเสียตลอดงาน อยากกลับเร็วๆ แต่กลับไม่ได้ ต้องหาเรื่องกลับ อาจไปอยู่แค่ ชั่วโมงสองชั่วโมง แต่จะรู้สึกว่านานเป็นวัน ..
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:23:32 »

เหมือนที่บอกมะวานนะ 555

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
aiwo
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:25:10 »

เพิ่มเติมอีกนิด ผู้หญิงน่ะ เขาแค่อยากจะโชของใหม่ ว่าเขาได้ของใหม่ที่ดีกว่าเรา แต่ปากที่พูดออกมาก็บอกว่า อยากให้เรามา เห็นเราสำคัญอย่างโน้นอย่างนี้ ถ้าเห็นเราสำคัญจริงเลิกกับเราทำไม ใช่ม่ะ

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:27:55 »

ถ้าจบโดยเข้าใจกัน ก็ยังสามารถเป็นเพื่อนและไปงานได้

แต่ถ้าจบเลยเรื่อง แย่ๆ เรื่องเฮียๆ

น้องชายก็น่าจะรู้คำตอบ ว่าพี่ก็ไม่ไป  ฉุน

นั้นสิเน๊าะ พี่ชาย ถอนหายใจ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:28:30 »

ตามนั้น 2 เพลงอะไรบ้างนะพี่อิคคิว  สุดยอด

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:32:45 »

ตามนั้น 2 เพลงอะไรบ้างนะพี่อิคคิว  สุดยอด

ใจนักเลง  / ขวากหนาม 5555555 ไม่จบๆ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Candypower.SZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 09:35:31 »

ใครผิดใครถูก มันก็เป็นอดีตไปแล้ว ไม่ต้องไปคิดถึงอดีตหรอกคับว่ามันเจ็บมากแค่ไหน วันนี่เขามีความสุขเราก็ยินดีด้วย :-)

Srinakarin Zone
EE101_20vbt>>>Standard

เมียดุ ยุมันไม่ขึ้น

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 10:02:14 »

ใครผิดใครถูก มันก็เป็นอดีตไปแล้ว ไม่ต้องไปคิดถึงอดีตหรอกคับว่ามันเจ็บมากแค่ไหน วันนี่เขามีความสุขเราก็ยินดีด้วย :-)
สุดยอด  สุดยอด สุดยอด 
เพิ่มเติม
เค้าอุตส่าเอามาให้  เราก็ควรที่จะไปนะครับ  อย่างน้อยครั้งนึงก็เคยได้ชื่อ ว่าเป็นคนรักกัน........

ECU ตัด 180
แต่เมียชิงตัดที่ 80
แล้วจะเอาอะไรมาวิ่ง.........

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 10:06:38 »

ขอบคุนน้าๆน่ะคับ มาแสดงความคิดเห็น ผมอยากได้ความเห็นหลายๆแนว มาประกอบกับความคิดของผมเอง แล้วค่อยตัดสินใจว่า ถ้าไป มันมีข้อดีหรือข้อเสีย มากกว่ากันคับ แห๊ะๆ  คำนับ

Tong.CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

CZ#07 คร๊าบบบบบ

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 10:08:18 »

จบไม่ดีก็ต่างคนต่างไปครับ เป็นผมผมจะไม่แจก Card ให้เค้านะครับ
อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 10:20:58 »

จบไม่ดีก็ต่างคนต่างไปครับ เป็นผมผมจะไม่แจก Card ให้เค้านะครับ

นี่เลย ถั่วต้วมเลย

อินเลิฟ อินเลิฟ อินเลิฟ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 10:30:50 »

ถ้าไปแล้วรู้สึกไม่ดีก็อย่าไปครับ แต่ถ้าเฉย ๆ ไปยินดีกับเค้าซักหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ
มองในมุมนึง เค้าเอาการ์ดมาให้ก็อาจอยากให้เรายกโทษในความที่เค้าเคยทำก็เป็นได้ เราไปก็เหมือนจะไปบอกว่า เออฉันยกโทษให้ อโหสิกรรมอะไรประมาณนั้น
ไปเขียนสมุึด ไปถ่ายรูป ไปหาอะไรกิน แล้วก็กลับ ไปให้เห็นว่าฉันมาแล้ว ฉันมาได้ฉันไม่ได้เสียใจอะไรกับเธออีกแล้ว แล้วเราก็เดินจากมาให้เค้าเสียดายว่า
เค้าไม่ได้ผู้ชายดีดีอย่างเราไป

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 10:37:24 »

ไปมันพร้อมพวงรีด

แหย่เล่นนะ ลองตัดสินใจดูครับ ไปมันก็คิดได้หลายแง่ ไม่ไปเค้าก็คิดได้อีกเช่นกัน

eagle44z
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 10:45:05 »

ดีไม่มีมีแต่เสีย เป็นผมไม่ไป ทำตัวไม่ถูก ยิ่งจบกันไม่ดีนี่อะดิ

fabass_4a

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 10:47:44 »

บางที...การที่เขาเอาการ์ดแต่งงานมาให้...อาจไม่ได้หมายความว่า...ต้องการให้เราไป...แต่แค่ต้องการจะบอกว่า...แต่งแล้วนะ ซุบซิบ
แต่ไม่รู้จะบอกยังไง....ฝากให้เพื่อนมาบอกก็ไม่ได้....จะไม่บอกเลย...ก็ไม่ได้....อย่าไปเลยครับ....คนเคยดูแลกัน...พอเราไปแล้วเขาก็ไม่ได้สนใจเราเท่าไร...ผมโดนมาแล้ว เอ่อ......เสียความรู้สึก.... ซุบซิบ(เหมือนในหนังนั่นแหละ....ดีใจจังเลยที่มา...เราขอตัวไปรับแขกก่อนนะ)....เช๊อะ.... ประกาศ
หน้า: [1] 2 3 ... 7  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์