AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 14:18:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 7  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นน้าๆหน่อยคับ (ไม่ใช่เรื่องรถนะคับ แห๊ะ ๆ)  (อ่าน 15312 ครั้ง)
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 11:14:02 »

มองได้ 2 แง่ ถ้าเขาถึงขั้น "ขับรถเอาการ์ดมาให้" นะครับ

1. สำนึกผิด (ถ้าน้าบอกว่าเขาเป็นฝ่ายผิดจริง) และอยากให้เราไปให้กำลังใจ
2. อยากให้เราเสื่อมหนัก ตอนเห็นคู่บ่าวสาวหอมแก้มกัน Smiley

สำหรับผมไม่ไปครับ เพราะถ้าคำขอโทษไม่ออกมาจากปาก แสดงว่าเข้าข่ายข้อ 2

iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 11:49:29 »

ถ้าไปแล้วรู้สึกไม่ดีก็อย่าไปครับ แต่ถ้าเฉย ๆ ไปยินดีกับเค้าซักหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ
มองในมุมนึง เค้าเอาการ์ดมาให้ก็อาจอยากให้เรายกโทษในความที่เค้าเคยทำก็เป็นได้ เราไปก็เหมือนจะไปบอกว่า เออฉันยกโทษให้ อโหสิกรรมอะไรประมาณนั้น
ไปเขียนสมุึด ไปถ่ายรูป ไปหาอะไรกิน แล้วก็กลับ ไปให้เห็นว่าฉันมาแล้ว ฉันมาได้ฉันไม่ได้เสียใจอะไรกับเธออีกแล้ว แล้วเราก็เดินจากมาให้เค้าเสียดายว่า
เค้าไม่ได้ผู้ชายดีดีอย่างเราไป

ผมชอบอย่างที่น้า แบต พูดอะคับ งานเค้าจัดเดือนหน้า ยังมีเวลาให้คิดอีกเยอะั แห๊ะๆ ส่วนตัวผมโอเคแล้วคับ เฉยๆกับเค้ามาสักระยะแล้ว แต่กว่าจะลุกขึ้นมายืนได้ เกือบ2ปี  ถอนหายใจ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
TON-ผู้ชายอบอุ่น
AE Racing Club Staff

"เบื่อก็เปลี่ยนสนใจอะไรเงินเรา"

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 11:59:17 »

เป็นผมไม่ไปครับจะไปให้ตัวเองช้ำใจเล่นทำมั้ย................

>>ผู้ชายอบอุ่น<<
086-901-2493
AE92 AE101 EE101 M2 NEWVIOS NEWALTIS2014
I LOVE AE
tobizaru_x
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 12:13:08 »

เป็นผมนะครับ ถ้างานไม่ไกล ผมจะใส่ซองให้20บาท แล้วพาเพื่อนไปกินเหล้าซักลังนึงครับ...(ล้อเล่นนะครับ)

ความคิดผม คนเราเลิกกันแล้วก็เป็นคนอื่นไปครับ แต่ละคนย่อมมีทางเดิน มีวิถีชีวิตเป็นของตัวเอง ผมไม่รู้ว่าเรื่องก่อนหน้านี้เป็นยังไง

ถ้าน้าไม่คิดอะไรแล้วก็ไปพอเป็นพิธีเถอะครับ แต่ถ้าคิดว่าไปแล้วไม่มีอะไรที่เป็นประโยชน์แก่ตัวเองหลีกเลี่ยงไว้ดีกว่าครับ

ชีวิตคนเรามันไม่แน่นอนครับ ไม่แน่ว่าในอนาคตเราอาจจะต้องได้พึ่งพาเค้า หรือเค้าอาจจะต้องมาพึ่งพาเราก็ได้นะครับ โชคดีครับ...
kodomoAe92-By-SZ

DoraeMonster9x / เหล่าจอมยุทธ

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 12:23:00 »

ความคิด พี่ต่อนะ น้องปั่น

ถ้าไม่มีอะไร ติดใจกันแล้ว ก๋น่าจะไปแสดง ความยินดีกะเขาเล็ก ๆ ไปสักพัก แล้วก็กลับก่อน

อย่างน้อย ก็รักษา น้ำใจ ที่ อุตสา ขับรถ เอาการ์ด มาให้

แต่ถ้า ยังคง ติดใจ กันอยู่ ก็ อย่าไปเลย ครับ

ปล.ถ้าไป แนะนำ ให้พาเพื่อน หรือหา เพื่อน ที่อยู่ในกลุ่มเดียวกัน ในขณะนั้นไปด้วย จะได้ ไม่ต้อง เกรงครับ

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

ระบบเครื่องยนต์ by Runabout ระบบช่วงล่าง by ช่างอ๋อย ซีคอน ระบบเครื่องเสียง by ช่างติซาวด์(จัดไปอย่าให้เสีย)
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 12:27:56 »

ถ้าจบไปแล้วเป็นเพื่อนกันได้ ก็ไปในฐานะเพื่อนก็ได้ครับผม

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 12:34:32 »

เป็นผมนะครับ ถ้างานไม่ไกล ผมจะใส่ซองให้20บาท แล้วพาเพื่อนไปกินเหล้าซักลังนึงครับ...(ล้อเล่นนะครับ)

ความคิดผม คนเราเลิกกันแล้วก็เป็นคนอื่นไปครับ แต่ละคนย่อมมีทางเดิน มีวิถีชีวิตเป็นของตัวเอง ผมไม่รู้ว่าเรื่องก่อนหน้านี้เป็นยังไง

ถ้าน้าไม่คิดอะไรแล้วก็ไปพอเป็นพิธีเถอะครับ แต่ถ้าคิดว่าไปแล้วไม่มีอะไรที่เป็นประโยชน์แก่ตัวเองหลีกเลี่ยงไว้ดีกว่าครับ

ชีวิตคนเรามันไม่แน่นอนครับ ไม่แน่ว่าในอนาคตเราอาจจะต้องได้พึ่งพาเค้า หรือเค้าอาจจะต้องมาพึ่งพาเราก็ได้นะครับ โชคดีครับ...

ผมก็คิดๆแบบนั้นแหละคับ ว่าจะแวะไปแค่ให้เค้าเห็นว่าเราไปนะ แล้วก็กลับ พอให้เค้าเป็นว่า เรามาแล้วน่ะ  แหะ.. แหะ..

ถ้าไม่มีอะไร ติดใจกันแล้ว ก๋น่าจะไปแสดง ความยินดีกะเขาเล็ก ๆ ไปสักพัก แล้วก็กลับก่อน

อย่างน้อย ก็รักษา น้ำใจ ที่ อุตสา ขับรถ เอาการ์ด มาให้

แต่ถ้า ยังคง ติดใจ กันอยู่ ก็ อย่าไปเลย ครับ

ปล.ถ้าไป แนะนำ ให้พาเพื่อน หรือหา เพื่อน ที่อยู่ในกลุ่มเดียวกัน ในขณะนั้นไปด้วย จะได้ ไม่ต้อง เกรงครับ

คงน่าจะแวะไป ให้เค้าเห็นแล้วก็กลับอะคับพี่ แต่ประเด็นหลักของผมคือ เพื่อนเจ้าสาว มีอยู่คนนึง สวยมาก!!~  อินเลิฟ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 12:38:39 »

ผมก็ไม่ไปครับ น้า...ไม่รู้จะทำตัวไงเหมือนกัน

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 12:40:39 »

ผมก็ไม่ไปครับ น้า...ไม่รู้จะทำตัวไงเหมือนกัน

นี่ก็เป็นอีกต้นเหตุนึงที่ผมไม่รู้จะทำยังไง ก้เข้าใจว่าพอจะเป็นเพื่อนกันได้ แต่ว่ามันก็ไม่ค่อยสะนิดใจเท่าไหร่อยู่ดี 555

kodomoAe92-By-SZ

DoraeMonster9x / เหล่าจอมยุทธ

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 12:47:17 »

ผมก็คิดๆแบบนั้นแหละคับ ว่าจะแวะไปแค่ให้เค้าเห็นว่าเราไปนะ แล้วก็กลับ พอให้เค้าเป็นว่า เรามาแล้วน่ะ  แหะ.. แหะ..

คงน่าจะแวะไป ให้เค้าเห็นแล้วก็กลับอะคับพี่ แต่ประเด็นหลักของผมคือ เพื่อนเจ้าสาว มีอยู่คนนึง สวยมาก!!~  อินเลิฟ

เพื่อนเจ้าสาวววว.... เดียวพี่ไปเป็นเพื่อน น้องปั่น 55555+

ระบบเครื่องยนต์ by Runabout ระบบช่วงล่าง by ช่างอ๋อย ซีคอน ระบบเครื่องเสียง by ช่างติซาวด์(จัดไปอย่าให้เสีย)
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #30 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 13:30:04 »

ถ้าไม่ได้คิดอคติอะไรกันแล้ว หรือถ้าไปแล้วกลัวจะนึกถึงเรื่องเก่าๆ มันจะแว๊บเข้ามาคับก็ไม่้้องไปคับ

แต่ถ้าคุณมีแฟนอยู่แล้ว ชีวิตสบายปกติดี ไม่ได้คิดอะไรแค่เพื่อนคนนึง อย่างน้อยก็น่าจะไปแสดงความยินดีคับ

อย่างน้อยเขาก็เคยเป็นคนที่คุณรัก เพียงแต่เขายังไม่ใช่คนของคุณ บางทีก็น่าจะไปร่วมแสดงความยินดีกับเขาหน่อยนะคับ

บางทีเขาอาจจะอยากให้คุณไปงานจริงๆก็ได้ไม่งั้น ไม่มาเชิญถึงที่หรอกคับ บางทีคนสำคัญในงานอาจะเป็นคุณก็ได้ที่เขารอให้ไปยินดีกับเขา

toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #31 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 13:41:31 »

บางที...การที่เขาเอาการ์ดแต่งงานมาให้...อาจไม่ได้หมายความว่า...ต้องการให้เราไป...แต่แค่ต้องการจะบอกว่า...แต่งแล้วนะ ซุบซิบ
แต่ไม่รู้จะบอกยังไง....ฝากให้เพื่อนมาบอกก็ไม่ได้....จะไม่บอกเลย...ก็ไม่ได้....อย่าไปเลยครับ....คนเคยดูแลกัน...พอเราไปแล้วเขาก็ไม่ได้สนใจเราเท่าไร...ผมโดนมาแล้ว เอ่อ......เสียความรู้สึก.... ซุบซิบ(เหมือนในหนังนั่นแหละ....ดีใจจังเลยที่มา...เราขอตัวไปรับแขกก่อนนะ)....เช๊อะ.... ประกาศ

ล้ำลึก

+จบไม่สวย ก็ต่างคนต่างอยู่เถอะ ส่งการ์ดมา ก็ไม่รู้ว่ามาไม้ไหน เดาไม่ถูก ส่วนตัวแล้ว ถ้าเป็นผม ผมไม่ไปครับ แต่ในเมื่อให้การ์ดมาก็ช่วยงานไป แล้วก็แสดงความยินดีไปแบบธรรมดาเท่านั้นพอ

Instrument cluster J Mania
PonD

zc72s

« ตอบ #32 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 13:52:50 »

บางที...การที่เขาเอาการ์ดแต่งงานมาให้...อาจไม่ได้หมายความว่า...ต้องการให้เราไป...แต่แค่ต้องการจะบอกว่า...แต่งแล้วนะ ซุบซิบ
แต่ไม่รู้จะบอกยังไง....ฝากให้เพื่อนมาบอกก็ไม่ได้....จะไม่บอกเลย...ก็ไม่ได้....อย่าไปเลยครับ....คนเคยดูแลกัน...พอเราไปแล้วเขาก็ไม่ได้สนใจเราเท่าไร...ผมโดนมาแล้ว เอ่อ......เสียความรู้สึก.... ซุบซิบ(เหมือนในหนังนั่นแหละ....ดีใจจังเลยที่มา...เราขอตัวไปรับแขกก่อนนะ)....เช๊อะ.... ประกาศ
   เห็นด้วยครับ เอาการ์ดมาให้ก็ไม่ได้หมายความว่าเค้าจะแคร์เราขนาดนั้น เป็นผมผมไม่ไปครับ ดีไม่ดีความรู้สึกแย่ๆมันอาจจะย้อนกลับมาอีกในวันที่เค้าชื่นมื่น...
AE-Drift

« ตอบ #33 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 14:04:08 »

อยู่ที่เรื่องราวในอดีตนะผมว่า ถ้าจบแบบเช่นว่าเข้ากันไม่ได้จริงอะไรทำนองนี้ ไม่ได้มีมือที่สาม ก็น่าจะไปแสดงความยินดีหน่อยนึง
แต่ถ้าเลิกคบกันเพราะเค้าสวมเขาให้เรา เราก็นอนเล่นอยู่บ้านดีกว่า 
แค่ยกตัวอย่างนะครับ เรื่องแบบนี้มันมีหลากหลายแง่มุม
paritath
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #34 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 14:12:45 »

บทสรุปเรืืองความรัก มีจบกับเจ็บ คุณเท่านั้นที่รุ้ เลือกทำตามใจที่เราอยากทำอย่าได้แครกับสิ่งใดๆ ให้กำลังใจครับ
jamebau

« ตอบ #35 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 14:16:34 »

โอ้ว น้าปั้น ตั้งกระทู้ได้ถูกใจผมจริงๆ ถ้าเป็นผม ผมอยากไปครับ เพราะคิดถึงแฟนเก่า ไปดูเขามีความสุขถือว่าอโหสิกรรมให้กัน กรณีนี้ดีกว่ากรณีของผมนะ เพราะของผมแฟนเก่าไม่ได้แต่งงานสักคนเลย ตอนนี้ 35 up ทั้งนั้น สงสารเขามากเลยนะ (คนแรกตาย คนที่สอง 35 คนที่สาม 37 แล้ว) กรณีถ้าแฟนเก่าไม่ได้แต่งนี่ แย่มากเลยนะน้า น้าจะสงสารเขาเอาเรื่องเลย แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ น้าอย่าเผลอไปบอกแฟนคนปัจจุบันละว่าจะไปงานแฟนเก่า เดี๋ยวอาจบ้านแตกได้ อิ อิ
jamebau

« ตอบ #36 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 14:23:00 »

โอ้วขอต่ออีกนิดนะน้า ลืมบอกไป แฟนเก่าสมัยมัธยม ผมแต่งกับฝรั่ง ตอนนี้ลูกสองคนแล้ว เวลาเจอกันในเฟซบุ้คนี่ผมแฮปปี้มากเลยนะที่เห็นเขามีความาุข อิ อิ เรามันผู้ชาย แก่แค่ไหนก็หาใหม่ได้ครับน้า ยิ่งแก่ยิ่งฮอตนะน้า ส่วนผู้หญิงอายุในการหาคู่มันสั้น เชื่อผมเต้อะ ถ้าเขาได้แต่งก็ควรจะดีใจนะ ถ้าเขาอายุ 40 แล้วโสดนี่อีกหน่อยน้าเครียดแน่.. อิ อิ

« ตอบ #37 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 14:29:07 »

อยู่ที่เรื่องราวในอดีตนะผมว่า ถ้าจบแบบเช่นว่าเข้ากันไม่ได้จริงอะไรทำนองนี้ ไม่ได้มีมือที่สาม ก็น่าจะไปแสดงความยินดีหน่อยนึง
แต่ถ้าเลิกคบกันเพราะเค้าสวมเขาให้เรา เราก็นอนเล่นอยู่บ้านดีกว่า 
แค่ยกตัวอย่างนะครับ เรื่องแบบนี้มันมีหลากหลายแง่มุม
นั้นแหละคับน้า ผมกินหญ้่า อยู่พักใหญ่ๆเลยละคับ  แคะเข้มูก
บทสรุปเรืืองความรัก มีจบกับเจ็บ คุณเท่านั้นที่รุ้ เลือกทำตามใจที่เราอยากทำอย่าได้แครกับสิ่งใดๆ ให้กำลังใจครับ
ขอบคุณครับน้า
โอ้ว น้าปั้น ตั้งกระทู้ได้ถูกใจผมจริงๆ ถ้าเป็นผม ผมอยากไปครับ เพราะคิดถึงแฟนเก่า ไปดูเขามีความสุขถือว่าอโหสิกรรมให้กัน กรณีนี้ดีกว่ากรณีของผมนะ เพราะของผมแฟนเก่าไม่ได้แต่งงานสักคนเลย ตอนนี้ 35 up ทั้งนั้น สงสารเขามากเลยนะ (คนแรกตาย คนที่สอง 35 คนที่สาม 37 แล้ว) กรณีถ้าแฟนเก่าไม่ได้แต่งนี่ แย่มากเลยนะน้า น้าจะสงสารเขาเอาเรื่องเลย แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ น้าอย่าเผลอไปบอกแฟนคนปัจจุบันละว่าจะไปงานแฟนเก่า เดี๋ยวอาจบ้านแตกได้ อิ อิ
้เป็นมุมมองที่ ดีน่ะคับน้า  เหอๆๆ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #38 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 14:34:26 »

ไปตบไหล่เจ้าบ่าว เเล้วกล่าวว่า สวัสดีรุ่นน้อง 5555
มุขนะจ๊ะ 

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #39 เมื่อ: 18 มกราคม 2013 14:40:32 »

ไปตบไหล่เจ้าบ่าว เเล้วกล่าวว่า สวัสดีรุ่นน้อง 5555
มุขนะจ๊ะ 
ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

รับน้องด้วยป่าว555

หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 7  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์