AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 12:35:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากกันด้วยดีae92ทีรัก..ปล่อยไปล่ะ  (อ่าน 11041 ครั้ง)
Art_HD
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 มกราคม 2013 00:08:47 »

ใจเย็น ๆๆ ครับบ น้า  ค่อย ๆ ไล่ไปทีล่ะจุดครับ  เดี๋ยวก็คลำถูกทางครับ

ปล.ผมก็เหมือนน้าด้านบนครับ มีแต่คนว่าเอาเงินเป็นแสนมาซ่อมรถเก่า ซ่อมจุดหนึ่งเสร็จ เดี๋ยวสักพักก็ไปอีกจุดครับ วนไปเรื่อย ๆ ครับ  โดนกระแนะกระแน่ประจำครับ  
จากคนรอบข้าง ให้ขายรถทิ้งซะจะได้ไม่ต้องเปลืองเงินซ่อม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2013 00:14:35 โดย Art_HD » บันทึกการเข้า
ntp@wz
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 มกราคม 2013 01:48:03 »

อยากรู้ว่าของน้าเครื่องอะไร  ทำมัยทำไม่ยอมจบ ตาปริบๆ

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
e-toods

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 มกราคม 2013 09:15:08 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ตอนนี้จอดไว้ก่อน รอปรึกษาช่าง+วิเคราะห์อาการอย่างละเอียดอีกที แล้วค่อยตัดสินใจ ด้วยส่วนตัวค่อนข้างใจร้อน// อยากวางเครื่องใหม่แต่งบประมาณคงไม่พอ
ปล.ติดต่อ น้าเก่งคู่สร้างไว้ รอแกเคลียร์รถที่อู่ก่อนตอนนี้เต็มไม่มีที่จอด คงจะให้น้าเก่งเก็บให้
e-toods

« ตอบ #23 เมื่อ: 27 มกราคม 2013 09:28:23 »

อยากรู้ว่าของน้าเครื่องอะไร  ทำมัยทำไม่ยอมจบ ตาปริบๆ

ฝาลายครับ...อาการก่อนที่จะน๊อค.......ร้อนแล้วดับ รอบสวิง
e-toods

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 มกราคม 2013 09:07:09 »

อัพเดท...รอน้าเก่งมาลากเข้าอู่ตรวจอาการ ซ่อมได้ซ่อม ซ่อมไม่คุ้มอาจขายทิ้ง
yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 28 มกราคม 2013 09:53:19 »

อืม...ต้องลองเช็คกล่องหรือไทร์มิ่งอาจจะไม่ตรงนะคับ
อย่างไรก็เป็นกำลังใจคับ สุดยอด
ขอให้พบทางออกที่สบายใจที่สุดคับ
-
-
-
-
-
-
-

สถานที่ RACE CLUBศรีนคริน60
บริการ ซ่อมเครื่อง ซ่อมช่วงล่าง ซ่อมโช๊ค
รับติดตั้งแก็สแบบเนียนๆ
และซ่อมบำรุงทั่วไป
สงสัยอะไร ไม่ต้องเกรงใจคับ
โทร089-6616752ช่างยุ้ยคับ
http://raceclub.fix.gs/

RN3 type RS/BB5 type Si
e-toods

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 มกราคม 2013 22:13:22 »

.ระหว่างที่รอน้าเก่งมาลาก  ก็ลองหาข้อมูลเผื่อการตัดสินใจครับ
1.ซ่อมตามอาการ แล้วใช้งานต่อ(แต่ก็กลัวมีอาการอีก ทำให้ไม่กล้าออกไปไหนไกลๆ )//เท่ากับใช้ประโยชน์ไม่เต็มที่
2.วางเครื่องตัวอื่น(ช่างแนะ4afe)เน้นประหยัด ไม่จุกจิก คนแก่ใช้วิ่งไม่เคยเกิน120.   //ต้อหางบเพิ่มเติมอีก เมียบ่น
3.ขายทิ้ง แล้วนั่งtaxi-หรือไปดาวน์ecocar //เป็นหนี้อีก5-6ปี เฮ้อ!!ผ่อนบ้านอีก ลูกไปรร.อีก2คน เหนื่อยๆๆ
 น้าๆว่าผมควรเลือกข้อไหนดี........
smilegames

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 มกราคม 2013 22:43:49 »

เป็นผม ถ้าซ่อมไม่ไหวจริงๆ เลือก ข้อ 2 ครับ ให้ใช้งานได้ พอก่อนแล้วค่อยขยับ

Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 มกราคม 2013 22:51:46 »

ค่อยๆซ่อมเหอะครับ เข้าใจ จขกท มาก เป็นผมก้อต้องคิดเหมือนน้าครับ ลองซ่อมดูก่อน ไม่ไหวจริงๆก้อค่อยว่ากันอีกทีครับ ... อ้อน อ้อน อ้อน

torkadai
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 มกราคม 2013 22:56:20 »

ข้อ 2 โลด ชีวิตเปลี่ยน ตรบมือ
THanasak

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #30 เมื่อ: 28 มกราคม 2013 23:07:37 »

ผมเองไม่สามารถช่วยอะไรได้เลยจริงๆแม้แต่ออกความเห็นเพราะไม่ได้เก่งเรื่องเครื่องเลย
แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อครับ  สำหรับผมนะ การขายทิ้งจะเป็นวิธีสุดท้ายที่จะทำครับ
เหตุผลก็คือได้เงินมาไม่นานก็หมด รถก็ไม่มี เงินที่ได้มาจะพอจ่ายค่าแท๊กซี่ซักกี่วันครับ
พอหมดแล้วทีนี้จะเสียดายก็ไม่ทันแล้วนะ
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #31 เมื่อ: 28 มกราคม 2013 23:16:51 »

ผมเองไม่สามารถช่วยอะไรได้เลยจริงๆแม้แต่ออกความเห็นเพราะไม่ได้เก่งเรื่องเครื่องเลย
แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อครับ  สำหรับผมนะ การขายทิ้งจะเป็นวิธีสุดท้ายที่จะทำครับ
เหตุผลก็คือได้เงินมาไม่นานก็หมด รถก็ไม่มี เงินที่ได้มาจะพอจ่ายค่าแท๊กซี่ซักกี่วันครับ
พอหมดแล้วทีนี้จะเสียดายก็ไม่ทันแล้วนะ

ถั่วต้มเลยน้า ... ฉลอง..

N@MIN

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

« ตอบ #32 เมื่อ: 28 มกราคม 2013 23:20:12 »

อืม...ต้องลองเช็คกล่องหรือไทร์มิ่งอาจจะไม่ตรงนะคับ
อย่างไรก็เป็นกำลังใจคับ สุดยอด
ขอให้พบทางออกที่สบายใจที่สุดคับ
ใช่ครับอาจจะเป็นสองข้อนี้ก็ได้ สู้ๆค้าบ อย่าขายมันทิ้งเลย ซื้อรถใหม่อาจจะลำบากกว่าก็ได้นะครับ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
e-toods

« ตอบ #33 เมื่อ: 28 มกราคม 2013 23:33:02 »

ใช่ครับอาจจะเป็นสองข้อนี้ก็ได้ สู้ๆค้าบ อย่าขายมันทิ้งเลย ซื้อรถใหม่อาจจะลำบากกว่าก็ได้นะครับ
แทงกิ้วครับ..มาร์คไทม์มิ่งผ่านการเช็คมา2อู่ว่าตรงถูกต้อง แต่กล่องยังไม่เคยเช็ค มีช่างอู่แรกเคยเปรยๆว่ารอบตกตอนเปิดแอร์ เพราะกล่องมันไม่ตัดต่อรึยังไงนี่แหละ แก้ให้วิ่งได้ด้วยการปรับตัวชดเชยรอบมั้ง ที่ใช้6เหลี่ยมปรับนะครับ..
 รอน้าเก่งครับผมเชื่อมือแก..ที่ต้องรอเพราะอู่ไม่มีที่จอด รถเต็มต้องรอคันไหนเสร็จออกไป จะได้Qต่อไป ที่สำคัญอยู่ใกล้ๆบ้าน.
N@MIN

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 00:35:16 »

ขอให้หายสนิทไวๆครับน้า  สุดยอด

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 00:40:52 »

เช็คโค๊ดดูยังครับ อาการนี้ผมเคยเป็นตอนกล่องเจ๊งครับเปลี่ยนกล่องได้ปีกว่าจานจ่ายพังอีก
สุดท้ายวางฝาดำมันซะเลย โมโหมัน(แอบแรงด้วย อิอิ)

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
benmore05
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ครอบครัว benmore05

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 06:44:52 »

ที่ผมเคยไล่ซ่อมรถผมอาการคล้ายๆน้าเลยครับ  เบาด้บ  ใส่เกียร์ออโต้ดับ  ตอนนี้รถผมวิ่งปกติแล้ว  รายการที่ทำไปคร่าวๆ มีดังนี้ครับ
   -  เปลี่ยนคอยล์จุดระเบิด  ช่างบอกว่าคอยล์เดิมของ ฝาลายกินไฟเยอะทำให้ไฟไม่พอ  (เอาคอยล์ของHONDAมาใส่)
   -  เปลี่ยนกะลาจานจ่าย
   -  เปลี่ยนจุดที่ท่อลมจากปีกผีเสื้อมาหาวาล์วอากาศที่กล่องกรองอากาศ  โดยย้ายจุดที่ต่อจากกรองอากาศมาเจาะเข้าที่ท่ออากาศบริเวณที่มีการมิกซ์อากาศ+แก็สแล้ว (น้าตั้มจัดให้)
     คร่าวๆที่ทำไปมีแค่นี้ครับ  ตอนนี้อาการทุกอย่างเป็นปกดี  ไม่กินน้ำมันหรือแก๊สมากเกินไป  ผมไม่ใช่ช่างครับ  ก็ได้เพื่อนๆพี่ๆในเวปให้การแนะนำมามากมาย  ตอนแรกว่าจะทำขาย  ตอนนี้ใช้งานได้ดี  เลยเปลี่ยนใจเก็บไว้ใช้คู่กับ 101 อีกคันนึง  ที่เหลือยังไม่ได้ทำก็มีบางอย่างเช่น  O2 ยังไม่ได้ต่อเข้ากล่องควบคุมเครื่อง  เอาใจช่วยนะครับ

เชิญชมสินค้าโตโยต้า ae ได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/Western.OldPart

Chan_AE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 07:04:29 »

ตอนนี้ผมก็หัวอกเดียวกับพี่เหมือนกันครับเรื่องเครื่องก็เริ่มมีปัญหาผมก็จะขายทิ้งเหมือนกันแต่ปรึกษาหลายๆคนเขาบอกว่าไม่ต้องขาย
วางเครื่องใหม่ 3 - 4 หมื่น ก็ใช้งานได้นาน ดีกว่าเป็นหนี้ 5-6 ปี
สู้ ๆๆๆ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #38 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 07:49:18 »

.ระหว่างที่รอน้าเก่งมาลาก  ก็ลองหาข้อมูลเผื่อการตัดสินใจครับ
1.ซ่อมตามอาการ แล้วใช้งานต่อ(แต่ก็กลัวมีอาการอีก ทำให้ไม่กล้าออกไปไหนไกลๆ )//เท่ากับใช้ประโยชน์ไม่เต็มที่ --- ถ้าเจออู่ที่ทำจบก็ จบดีไปครับใช้ได้อีกยาวถ้าทำหมดไม่เยอะก็น่าทำครับ
2.วางเครื่องตัวอื่น(ช่างแนะ4afe)เน้นประหยัด ไม่จุกจิก คนแก่ใช้วิ่งไม่เคยเกิน120.   //ต้อหางบเพิ่มเติมอีก เมียบ่น --- ถ้ามีงบก็น่าจะทำได้จบไวดี กว่านั่งหาจุดเสีย ข้อ 1
3.ขายทิ้ง แล้วนั่งtaxi-หรือไปดาวน์ecocar //เป็นหนี้อีก5-6ปี เฮ้อ!!ผ่อนบ้านอีก ลูกไปรร.อีก2คน เหนื่อยๆๆ --- การที่จะขายทิ้งแล้วไปออก eco car ถ้ามีกำลังดาว์นและผ่อนไหว ก็น่าคิดครับ แต่ต้องดูระยะยาวนะครับ ถ้าไหวมันก็ดีเพราะใ้ช้ยาวๆแบบสบายใจ
 น้าๆว่าผมควรเลือกข้อไหนดี........

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
plew_ch

« ตอบ #39 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 08:22:40 »

เลือก ข้อ2 ใช้ยาว สะบาย ยาวฯ ฝาลาย ประชากรน้อย ลำบากกว่า ฝาfe
หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์