AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 04:40:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ รอบสวิง ครับ  (อ่าน 1135 ครั้ง)
euyita01
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 26 มกราคม 2013 22:34:42 »

เครื่อง 4AFE  Auto ครับ

คือ อาการมีดังนี้ครับ
1. เวลาเปิดแอร์ ติดไฟแดง เหยียบเบรค เข้าเกียร์Dค้าง รอบจะสวิงมากเลยครับ 250 -500 ขึ้นๆลงๆ อยู่อย่างนั้นอ่ะครับ..
2. พอเข้าเกียร์ N หายครับ เป็นเฉพาะเวลาเปิดแอร์ครับ ปิดแอร์ไม่เป็นครับ
- เคยล้างปีกผีเสื้อแล้วครับ อาการหายไปพักนึงแล้วเป็นอีก
- ก่อนหน้านั้น 2 อาทิตย์ ขับรถเส้นสระบุรีจะไปเขาใหญ่ วิ่งไปอยู่ดีๆรถก็ดับกลางอากาศเลยครับ
ต้องจอดไหล่ทาง ไฟทุกอย่างโชว์ขึ้นมา รถสตาร์ทไม่ติด โชคดีมีช่างขับมอไซผ่านมาพอดี
ช่างแกเลยกลับไปอู่เอารถลากไปที่อุ่ แกก็เช็ค ให้ปรากฏว่าเป็นที่คอยร์จุดระเบิด
แกก็จัดการเปลี่ยนคอยร์ให้ซะ รถก็สตาร์ทติด วิ่งไปต่อไปได้ครับ
(สาธยายมาก็เยอะไม่รุมันเกี่ยวกับรอบสวิงตรงไหน)

อาการก็ประมาณนี้ครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
 เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว

จัดเต็มไปเลย....
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2013 22:45:32 »

ใช้ LPG หรือครับน้า

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
euyita01

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มกราคม 2013 22:50:09 »

ใช้ LPG หรือครับน้า
อ่อ..ไม่ใช่ครับ...
น้ำมันครับ..ไม่ได้ติดแก๊สครับ..แหะๆ
 เหอๆๆ เหอๆๆ เหอๆๆ

plew_ch

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2013 22:56:36 »

เป็นตอนเปิดแอร์ เช็ต สวิตย์แวคั่มตรงผนังห้องเครื่อง สายท่อด้วย ว่ารั่ว แตก ใส่ไม่สนิท หรือไม่
euyita01

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2013 23:05:24 »

เป็นตอนเปิดแอร์ เช็ต สวิตย์แวคั่มตรงผนังห้องเครื่อง สายท่อด้วย ว่ารั่ว แตก ใส่ไม่สนิท หรือไม่
ขอบคุณคร้าบบบ

จะลองเช็คดูนะคร้าบบบบ..

chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มกราคม 2013 23:08:05 »

ท่อแวคคั่มอีกเส้นที่ชอบทำให้เครื่องสวิง คือ จากใต้ชุดปีกผีเสื้อ เข้าท่อแวคคั่มเหล็กใต้คอไอดี "รั่ว แตกลายงา" ครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
euyita01

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มกราคม 2013 23:13:52 »

ท่อแวคคั่มอีกเส้นที่ชอบทำให้เครื่องสวิง คือ จากใต้ชุดปีกผีเสื้อ เข้าท่อแวคคั่มเหล็กใต้คอไอดี "รั่ว แตกลายงา" ครับ
แล้วตรงที่ว่านี่อยู่ตรงไหนของรถอ่ะครับ..
ไม่ทราบจริงๆครับต้องขออภัยครับ..

Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มกราคม 2013 05:08:40 »

เอาให้ชัวร์ๆน้าเช็คท่อยางทุกเส้นเลยครับ เปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนเลยดีกว่า  คำนับ

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์