AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 01:18:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Speed Header  (อ่าน 20872 ครั้ง)
zEmoz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 16 มกราคม 2008 01:13:08 »

เหมือนผมเลย ผมก็ชอบตีนต้น มุดง่าย ไม่ชอบซัดยาว ๆ อ่า... อยากทำมั่งแล้วจัง แต่ผมยงใช้ 2E คาบูอยู่เลย จะทำ Header ได้เป่างับ ทำแล้วมันจะดีขึ้นมากน้อยแค่ไหนง่า  ซูม ซูม
holynuke
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 19 มกราคม 2008 20:56:52 »

ท่อมันเสียงดัง เวลาเร่งก็ดังเหมือนขับเรือเลยอ่ะ ต้องเปลี่ยนแล้วรึป่าวคะ...ขอความรู้ด้วยถ้ามีร้านที่ทำทั้งหม่ดไม่ถึง 10000 ได้ก็ดีนะคะ มะค่อยมีกะตังค์
green101
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 10:51:36 »

การตลาดเขาดีครับ ร้านนี้ (ใกล้บ้านผมครับ) เรื่องท่อไอเสียกับรถเก่า ถ้าได้เดินท่อใหม่ทั้งเส้น
และมีขนาดที่เหมาะสม ก็วิ่งดีจากเดิมทั้งนั้นแหละ
เพราะท่อเก่ามันมีตะกลั่นเกาะอยู่ มันเลยระบาย ไอเสียไม่ดี
คิดเอาแล้วกันเงินหมื่นกับ ม้าแค่ 10 ตัว ผมว่าทำอะไรได้เยอะกว่านี้นะ
ความเห็นส่วนตัว(เจ็บมาเยอะ)
coolnun
นักแข่งมือสมัครเล่น

4A-ซุปเปอร์ช้า

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 11:32:15 »

เคยครั้งเดียว...เดิน เหล็กซิ้ง 2.3 จริงๆก็ 2.2 นั่นแหละครับ วงใน เฮดถึงปลายยท่อ โดนไป 2,500 ดัดๆ โค้งๆ เอา ฮ่าๆๆ
กลับมาทำที่บ้าน สุราษฎร์ธานี 2.5 เหล็กขาวๆๆ กึ่งเลส เฮดยันปลายเหมือนกัน โดนไป 1600 แถมงานดัด+เชื่อม เนียนๆ อีก หุหุ คิดเอาครับ ที่ speed บริการดีครับ ดูแลลูกค้าดีมาก แต่ ทักษะและความเอาใจใส่ในเนื้องานของช่าง ยังอีกใกลครับ ในคลับ วีออส มีไม่กี่คนที่โหมโรง จนร้านนี้มีชื่อ...แถว กทม ร้านที่คิดว่าเนียนๆส่วนตัวก็ preecha header turbo สุขุมวิท ไม่ก็ บางมดเรสซิ่ง ครับ ราคาพอสมควร 
non01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 12:01:12 »

เคยทำเมื่อ3ปีที่แล้วตอนหัดแต่งรถใหม่ๆ เดี๋ยวนี้ไม่กล้าเข้าแล้วร้านดูไฮโซมาก  อิอิ

lupang 111
มือเก่าหัดแข่ง

รถเดิม

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 13:18:45 »

ทำมาสองรอบงานไม่สวยสักรอบ

tum_kia
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 14:05:32 »

ผมเดินท่อแถวบ้าน 2 นิ้วเหล็ก จากพักกลาง ถึงปลายพึ่งจะ 700 เอง ผมว่าราคาร้านเค้าแรงเกินความแรงรถครับ

เงินหมื่น ขัดลื่นพอต น่าจะเหลือทอนครับ

ลูกเจ้าแม่
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 15:05:12 »

แต่ถ้าเอาโดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าราคานี้ได้ท่อนอกสภาพนางฟ้าประกวดนางงามได้ที่หนึ่งเลยมั๊ง ไม่่ายังไง เลสนอกก็ดีกว่าเลสผสมบ้านเรานะครับ ราคาที่ว่ามาข้างต้นถ้าเป็น AE ได้งานนอกตั้งแต่เฮดยันปลายเลยด้วยซ้ำ

มาถึงนี่แล้ว ไปสังคมเลยไม่ดีกว่า  บ้านผมอยู่แถวนี้อะ

ชาติจร๊า!!!

-ผลิตผล-

« ตอบ #28 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 15:48:44 »

ได้ความรู้เรื่องราคาเยอะเลยครับ
กำลังจะเดินท่อทั้งเส้นพอดี
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #29 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 15:52:48 »

ได้ความรู้เรื่องราคาเยอะเลยครับ

ผมเห็นมีคนขาย Apexi ตรงรุ่น AE  ไม่กี่บาทเอง
ลองเปิดกูเกิลดูก็เจอครับ เลือกเยอะๆครับ ไม่อยากให้มาเสียดายตัง

ชาติจร๊า!!!

-ผลิตผล-

« ตอบ #30 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 16:03:58 »

ผมเห็นมีคนขาย Apexi ตรงรุ่น AE  ไม่กี่บาทเอง
ลองเปิดกูเกิลดูก็เจอครับ เลือกเยอะๆครับ ไม่อยากให้มาเสียดายตัง
ขอบคุณมากครับพี่ที่แนะนำ ผมก็ว่าจะเล่นตรงรุ่นเหมือนกันครับ
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #31 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 16:09:06 »

ใครขุดขึ้นมาเนี่ย

ร้านนี้ยังมีคนหลงไปทำอีกเหรอ

ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
iamangels
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 21:59:23 »

ดีมากเลยครับ เพราะผมอยากจะเปลี่ยน แฮดเดอ เดินท่อใหม่ อยู่พอดีครับ
ได้ความรู้มากเลยครับ

สมกับ AE RACING CLUB เลย

ปล.  ยังมีใครอ่าน เอ๋ เรสซิ่งอยู่อีกไหมเนี่ย

พอดีจะติดสติกเกอร์สามแถวหน่อย
ae100ao
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #33 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 22:11:04 »

ตกลงร้านนี้ดีหรือไม่ดีคับ

Jun_TZ#061

มันคืออดีตที่สวยงาม !!!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #34 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 03:43:05 »

ผมไม่ทำอ่ะครับราคาพอๆกะท่อนอกเลยผมเลือกใส่ท่อนอกดีกว่าครับเพราะทุกวันนี้ก็ใส่อยู่เฮดยันปลายท่อนอกทั้งเส้นครับสองหมื่นนิดๆแต่คุณภาพเรื่องงานดีกว่าบ้านเราเยอะครับสมรรถนะคนละเรื่องครับขอบอก
Mr.KhEm
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #35 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 12:53:47 »

เสียเงินทำไป แล้วงานที่ออกมาเรามีความพอใจ มีความสุขกับสิ่งที่ได้มา ผมว่าก็โอเคแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็นของนอกหรือของไทย แต่สำหรับผมก็ให้ช่างที่ทำรถผม หาท่อนอกสเตนเลส ทั้งเส้นมาให้ ราคาแปดพัน เพราะกล้วว่าท่อบ้านเราทำแล้วกลัวไม่จบ ผลที่ได้ก็พอใจ มีความสุขกับของที่ได้มาครับ

green101
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 17:03:20 »

แต่ถ้าเอาโดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าราคานี้ได้ท่อนอกสภาพนางฟ้าประกวดนางงามได้ที่หนึ่งเลยมั๊ง ไม่่ายังไง เลสนอกก็ดีกว่าเลสผสมบ้านเรานะครับ ราคาที่ว่ามาข้างต้นถ้าเป็น AE ได้งานนอกตั้งแต่เฮดยันปลายเลยด้วยซ้ำ

มาถึงนี่แล้ว ไปสังคมเลยไม่ดีกว่า  บ้านผมอยู่แถวนี้อะ

ผมเห็นด้วยครับ
~RETRO RACE...つづく

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #37 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 17:29:20 »

เจ้าของกระทู้ ใส่แล้วมันแรงแบบชัดเจนมันก็ไม่แปลกหรอกครับ 
ก็ท่อเก่าคุณ คงถึงวาระจริงๆแล้ว อ่ะครับ  พอเปลี่ยน ยกset มันก็เป็นธรรมดาที่วิ่งกว่าเดิมครับ มันไม่ใช่เรื่องที่แปลกๆเลย  เอาเป็นว่า วิ่งดีกว่าเดิม
ผมดีใจด้วยครับ

แต่ถ้าอยากให้ วิ่งกว่าเดิม ขึ้นไปอีก นะครับ   

เฮดญี่ปุ่น ท่อทั้งเส้นญี่ปุ่น  1หมื่นเนี่ย รับรอง ลื่นไหล กว่าที่คุณ ใส่อยู่ตอนนี้แน่นอน  คำพูด อาจจะดู แทงใจ ไปหน่อย
แต่ถ้าคุณ ลอง ของยุ่น  นะครับ รับรอง ได้ว่า จะ happy กว่าแน่นอน   เสียงก็เร้า วิ่งก็ไหล  ขายต่อก็ไม่ช้ำใจ   นะครับ

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
green101
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 05 กันยายน 2010 14:01:26 »

ตกลงร้านนี้ดีหรือไม่ดีคับ
ลองชวนคนที่มีความรู้เรื่องท่อ เข้าไปแกล้งโง ที่นี้ดูก็ได้
(ระวังผีหลอกนะครับ) ท่อสูตรผีบอก
StarscreaM
นักแข่งมือสมัครเล่น

เหมี้ยวๆๆๆ

« ตอบ #39 เมื่อ: 05 กันยายน 2010 21:41:17 »

บริการดีกันเองแต่ราคาค่อนข้างแรง(ทั้งชุดสูตรร้านต้องมีหลักหมื่นขึ้นครับ)ผมเดินเลสจากกลางมาปลายที่นี่ครับขนาดเอาเลสไปเองราคายังแรงไปทำเพราะร้านเปิดวันอาทิตย์คร้าบ.....บ แหะ.. แหะ..
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์