AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 16:18:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ การทำท่อหน่อยครับ เพราะว่าท่อเดิมมันแตก  (อ่าน 2412 ครั้ง)
Aon AE92
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 29 มกราคม 2013 09:53:58 »

AE92  5a-Fe  เกียร์ธรรมดา   จะท่อยังไงดีครับ  ไม่ต้องลั่นมาก   เดินยังไง กี่นิ้วดี  แนะนำร้านให้หน่อยครับ  อยู่นครปฐม   แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 12:56:06 »

เขตไหนของนครปฐมเอ่ย ถ้าแถวๆสามพราน จะมีร้านชฃื่อ 909 ท่อไอเสียอะไรครับ เดินดี สั่งงานเค้าได้

และแนะนำครับ "อย่าไปเข้าร้าน Speed Header ตรงแยกไฟแดงคลองใหม่เด็ดขาด" ท่อผมมันตัดนู่นนี่ ตัดไม่เนียนไม่ว่า ทำท่อผมตก

ทำท่อตกเสร็จ ผมอุตส่าห์ออกแบบ เดินท่อหลบใต้ท้อง+ช่วงล่าง ให้ มันบอกมันทำไม่ได้ (ทั้งๆที่มันมี ข้องออยู่) ช่างมันขี้เกียจมากครับ

ส่วนร้าน 909 ท่อไอเสียอยู่บริเวณ ก่อนถึง สะพานลอยคลองใหม่ (ถ้ามาจากสามพราน) ทำดีครับ

ว่าแต่ ท่อเดิมเป็นอะไรเอ่ย เป็นท่อจากโณงงานมาหรือป่ทาวครับ ถ้าท่อจากโรงงานก็เป็นแค่พักกลาง กับปลายก็พอมั้ง ถ้ามันรู้สึกอั้นๆ

หรือจะเดินใหม่ก็เป็น 2.0 นิ้ว ทั้งเส้นเลยก็ได้ครับ ที่ร้านเค้าก็มีหม้อพักให้ด้วย โดยเฉพาะพักกลาง BMW ผมชอบมาก

ยาวมั๊กๆ เก็บเสียงดีเลยครับ
Aon AE92
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 13:22:44 »

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 15:09:26 »

ทักทาย ทักทาย ทักทาย ทักทาย ทักทาย ทักทาย ทักทาย
toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 15:17:05 »

ถ้ายุดยาผมรู้จักอยู่3ร้านครับ แต่ผมเข้าร้านนี้ครับ

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=117585.msg2306362#msg2306362

Instrument cluster J Mania
4ja1
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 15:29:29 »

เขตไหนของนครปฐมเอ่ย ถ้าแถวๆสามพราน จะมีร้านชฃื่อ 909 ท่อไอเสียอะไรครับ เดินดี สั่งงานเค้าได้

และแนะนำครับ "อย่าไปเข้าร้าน Speed Header ตรงแยกไฟแดงคลองใหม่เด็ดขาด" ท่อผมมันตัดนู่นนี่ ตัดไม่เนียนไม่ว่า ทำท่อผมตก

ทำท่อตกเสร็จ ผมอุตส่าห์ออกแบบ เดินท่อหลบใต้ท้อง+ช่วงล่าง ให้ มันบอกมันทำไม่ได้ (ทั้งๆที่มันมี ข้องออยู่) ช่างมันขี้เกียจมากครับ

ส่วนร้าน 909 ท่อไอเสียอยู่บริเวณ ก่อนถึง สะพานลอยคลองใหม่ (ถ้ามาจากสามพราน) ทำดีครับ

ว่าแต่ ท่อเดิมเป็นอะไรเอ่ย เป็นท่อจากโณงงานมาหรือป่ทาวครับ ถ้าท่อจากโรงงานก็เป็นแค่พักกลาง กับปลายก็พอมั้ง ถ้ามันรู้สึกอั้นๆ

หรือจะเดินใหม่ก็เป็น 2.0 นิ้ว ทั้งเส้นเลยก็ได้ครับ ที่ร้านเค้าก็มีหม้อพักให้ด้วย โดยเฉพาะพักกลาง BMW ผมชอบมาก

--  ร้าน speed header ที่น้าบอกนั้นถ้ามาจากนครชัยศรีถึงไฟแดงคลองใหม่อยู่ซ้ายมือใกล้ไฟแดงใช่มั้ยครับ
yazaki
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 17:45:47 »

แถววัดหนองโพ เลยฟาร์มนมหนองโพมานิดนึง ก้อมีร้านบริการดีอยู่ร้านนึงคับ
งานดี คุยดี ราคาไม่แรง สโลแกนของร้านคือ"ลูกค้าคือนายเรา" ชื่อร้าน เทพประสิทธิ์
ผมเอารถไปทำประจำครับ ลองดูครับ เผื่อเป็นตัวเลือกอีกร้านนึงครับ

..ไม่หล่อ แต่จนเว๊ย!!
hokpok

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 21:21:04 »

ของผมก็ 5A FE m/t เหมือนกันครับเดินท่อ 2นิ้วทั้งเส้นพักกลางใส้ตรง 1ใบ ช่างใส่พักกลางเดิมไว้ให้ด้วยกลัวจะโล่งไป พักปลายใส้ตรง 2นิ้วของ trust เสียงทุ้มๆแน่นๆครับไม่ดังมาก วิ่งดีขึ้นกว่าเดิมครับ ผมทำมา 3000บาท เดินท่อชุบ zinc ตั้งแต่เฮดราคานี้รวมพักกลางแล้วไม่รู้ว่าแพงไปมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2013 09:44:35 โดย hokpok » บันทึกการเข้า

โถแม่คุณ ตอนนี้ขับได้ก็บุญแล้ว
MR..LIM

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 21:34:12 »

ของผมก็ 5A FE m/t เหมือนกันครับเดินท่อ 2นิ้วทั้งเส้นพักกลางใส้ตรง 1ใบ พักปลายใส้ตรง 2นิ้วของ trust เสียงทุ้มๆแน่นๆครับไม่ดังมาก วิ่งดีขึ้นกว่าเดิมครับ
เริ่มหล่อยังแล้ว คันนี้

Autorun.inf
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 21:45:22 »

เก็บข้อมูลๆ

ตอนนี้อย่าพึ่งรีบซิ่ง เอาเครื่องให้นิ่งก่อน
hokpok

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 21:59:03 »

ของผมก็ 5A FE m/t เหมือนกันครับเดินท่อ 2นิ้วทั้งเส้นพักกลางใส้ตรง 1ใบ พักปลายใส้ตรง 2นิ้วของ trust เสียงทุ้มๆแน่นๆครับไม่ดังมาก วิ่งดีขึ้นกว่าเดิมครับ
เริ่มหล่อยังแล้ว คันนี้
อีกนานครับกว่าจะหล่อทันพวกน้าๆ  อินเลิฟ อินเลิฟ

โถแม่คุณ ตอนนี้ขับได้ก็บุญแล้ว

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 มกราคม 2013 23:51:25 »

--  ร้าน speed header ที่น้าบอกนั้นถ้ามาจากนครชัยศรีถึงไฟแดงคลองใหม่อยู่ซ้ายมือใกล้ไฟแดงใช่มั้ยครับ
ช่ายคร๊าบป๋ม เลยซอยชวนชมมานิดนึงอ่ะครับ
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 มกราคม 2013 09:55:03 »

ทำท่อขึ้นอยู่กับ ราคาที่จ่ายด้วยครับ จะเอาถูกๆดีๆ ใน 3 โลกนี้คนไม่มีร้านไหนทำให้ได้ครับ

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 มกราคม 2013 16:56:53 »

อ้อ เิ่พิ่มเติมครับ ถ้าิอยู่ในตัวเมืองนครปฐมเลย ผมจำได้ว่า พวกพี่เบิ้ม Sk One เคยบอกผมว่า

มีร้านอยู่แถวทางออกไปทางกำแพงแสน แถวๆ ขนส่งอ่ะครับ ทำดีมากๆ พี่ๆเค้าไปทำที่นั่นกัน ลองเข้าไปถามใน โซนนครปฐม (โซนตะวันตก)

ได้เลยครับ จะได้พิกัดร้าน ใกล้ๆหน่อย ไม่งั้นถ้าอยู่ตัวเมืองมาถึงสามพรานเปลืองค่าน้ำมัน
Aon AE92
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 มกราคม 2013 00:08:04 »

ผมอยู่กำแพงแสนครับ บอกพิกัดหน่อยยย

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 มกราคม 2013 00:26:18 »

โหย กำแพงแสน แนะนำ ไปติดต่อถามพี่ๆน้าๆ ในโซน WZ เลยครับผม

จะได้ใกล้ๆด้วย ร้านที่พี่ๆเค้าเคยบอก ก็งานดีเหมือนกันครับ พี่ๆเค้าบอกมานะ ถูกดีด้วย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์