AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 18:24:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะรู้ว่าขี้เเก๊สควรจะเอาออกตอนไหน  (อ่าน 1182 ครั้ง)
ksd.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ขายล้อมือ1/2

« เมื่อ: 30 มกราคม 2013 00:21:23 »

ติดเเก๊สมาปีกว่าๆเเล้วครับ เริ่มอยากรู้เรื่องทําความสะอาดมันสักหน่อยครับ เผื่อจะวิ่งดีขึ้น คำนับ
AE.พาฝัน
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มกราคม 2013 00:22:52 »

ผมจะ 2 ปีล่ะ อยากรู้ด้วยยังไง ควรเช็กยังไง    อ่านหนังสือ
tae-4agze

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มกราคม 2013 02:05:26 »

จริงๆถ้ายังใช้ปกติไม่กินแก๊ส ไม่รั่ว ไม่สะดุด อย่าไปซีเรียสคับ ปล่อยมันไป ถ่ายขี้แก๊สหมุนน๊อตไม่ไหลออกมาเท่าไหรหรอกกับ ต้องถอดล้างเท่านั้น

ถอดล้างก็ต้องระวังตอนเอาผ้าหม้อต้มออก ถ้าขาดก็ได้เปลี่ยนแน่นอน โอกาสสูงเนื่องจากใช้งานมานาน ตามขอบก็คงเสื่อมสภาพ

ทางที่ดีเปลี่ยนกรองแก๊ส ดูเรื่องท่อน้ำ ท่อยางว่าเสื่อมไหม เช็คติ๊กแก๊สว่ามีรอยไหม้หรือแตกรึเปล่า มุดใต้ท้องรถดู ว่าแป๊ปยังสภาพดีไหม หลุดจากตัวรัดไหม ก็น่าจะพนะคับ

ส่วนหม้อต้ม ถ้าจะทำก็โอเวอร์ฮอนไปเลย ไม่ต้องถอดมาล้างให้เสียเวลาคับ

Autorun.inf
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มกราคม 2013 08:16:40 »

ผมพยายามให้ช่างถ่ายทุกครั้งที่ไปถ่ายน้ำมันเครื่องอะคับ ราวๆ3 เดือนครั้ง

ตอนนี้อย่าพึ่งรีบซิ่ง เอาเครื่องให้นิ่งก่อน
RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มกราคม 2013 08:33:00 »

3 ปี ไม่เคยถ่าย เพราะใช้ปกติอยู่ ไม่อยากไปรื้อมัน

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
AE-Drift

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 มกราคม 2013 08:34:21 »

ขี้แก็สไม่ได้ก่อตัวขึ้นแล้วขนาดที่เรากังวลหรอกครับ ขี้แก็สจะมีลักษณะคล้ายๆน้ำมัน สีคล้ายๆน้ำมันมะกอก ผมว่าใช้ไปสัก 20000 โลถ่ายทีนึงสบายๆ อาจจะออกมาแค่นิดเดียว
ผมว่าที่เราควรใส่ใจมากกว่าคือกรองแก็ส ถ้ามันตันหรือสกปรกมาก มันจะทำให้รถเราอืดลงแบบรู้สึกได้
ถ้าเป็นหม้อต้มของ tomaseto กรองแกสก็จะอยู่ตรงเหล็กที่เป็นรูปคล้ายสามเหลี่ยมข้างๆตัวหม้อต้ม มีน๊อตหกเหลี่ยมยึดสามตัวนะครับ  ส่วนมันจะตันเร็วหรือช้านั้นบอกยากครับ ขั้นอยู่กับว่าแกสปั๊มที่เราเติมมันสะอาดแค่ให้  รถผมเคยถอดออกมาดู มีเศษเหล็กเงาๆ ติดอยู่ที่กรองแกสดด้วย ไม่รู้ว่ามาจากไหนเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มกราคม 2013 08:36:25 โดย AE-Drift » บันทึกการเข้า
Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 มกราคม 2013 19:24:43 »

ผม 6 เดือนครั้งอ่ะครับ

*เด็กหัดถ่าย
ksd.

ขายล้อมือ1/2

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 มกราคม 2013 22:11:05 »

ผมพยายามให้ช่างถ่ายทุกครั้งที่ไปถ่ายน้ำมันเครื่องอะคับ ราวๆ3 เดือนครั้ง
เเล้วมีไรบ้างครับ รู้สึกดีขึ้นมั้ยครับ เติมเเก๊สไม่เจาะจงปั๊มด้วย เจอเป็นเติมทุกปั๊มไม่เลือกเลย สะอาดหรือจะสกปกไม่มีทางรู้เลย..ไม่เหมือนเติมนํ้ามัน ต้อง ปตท อย่างเดียว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์