AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 18:35:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :] ช่วยแนะนำหน่อยครับ GPS ถูกและดี หาได้ที่ไหน  (อ่าน 2505 ครั้ง)
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013 12:45:18 »

ว่าจะหาพกไว้ซักตัว เพื่อนๆ ใช้แบบไหนและซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่บ้างครับ   คำนับ

6.9

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013 17:05:27 »

แนะนำ กามินรุ่นต่ำสุดถ้าเน้นถูก ล่าสุดเห็นที่ร้าน ซีเอ็ด ตามห้างบิ๊กซี ราคาไม่เกิน 4000บาท

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
~RETRO RACE...つづく
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013 17:10:56 »

ผมใช้ Sygic TH มันเป็น Ap ลงใน iphone4-4s
แม่น ดี ไปงานไหนผมไม่เคยหลง ใครใช้ Iphone ใช้เลย นะ จะได้ไม่ต้องไปเสียเงินซื้อ

http://www.919shop.com/gps_antenna.html 

แล้วก็ตัวนี้อีกตัวนึง จะได้รับสัญญาน GPS แรงขึ้น ไม่หลุด ง่ายๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2013 17:15:17 โดย ~Racing Photographer...つづく » บันทึกการเข้า

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013 18:18:24 »

แล้วพวกใน android ดีไหมครับ

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2013 17:20:29 »

เห็นมีคนขาย Kamaz ของ Toyota 3,500 ไม่รู้ดีกว่าที่น้าๆ แนะนำหรือไม่ครับ ใครดูสเปคเป็นช่วยหน่อยครับ Smiley

http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=57087.0

6.9

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2013 17:44:58 »

เห็นมีคนขาย Kamaz ของ Toyota 3,500 ไม่รู้ดีกว่าที่น้าๆ แนะนำหรือไม่ครับ ใครดูสเปคเป็นช่วยหน่อยครับ Smiley

http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=57087.0

ดูจากสเปคน่าจะสูงกว่า กามินตัวถูกสุด แต่ gps สำคัญที่โปรแกรมและการอัพเดท ลองตัดสินใจดูครับ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
jamebau
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2013 17:57:22 »

น้านู ผมใช้ตัวเดียวกับที่น้าโอแนะนำนะ ใช้มาสองปีแล้วประทับใจมาก แต่น้าห้ามเอามาเปรียบเทียบกับ smart phone นะ เพราะการป้อนข้อมูลผ่านคีย์บอร์ดมันสู้กันไม่ได้เลย แต่แผนที่กับการบอกทางของกามินนี่โอเคเลยครับ ราคาไม่แพง ใช้งานสะดวก
hokpok
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2013 19:27:09 »

ผมซื้อ gamin nuvi40 ที่ซีเอ็ดเมื่อตอนสิ้นปีที่แล้วซื้อมาก็ได้ใช้ไปอยุธยาเลย คุ้มราคาดีครับแต่ตัวนี้ไม่มีอัพเดทฟรีเหมือนรุ่นใหญ่ ค่าอัพครั้งละ 500บาท แต่ผมคิดว่าใช้1-2 ปีค่อยอัพคงไม่มีัปัญหาอะไรโดยรวมพอใจครับ

โถแม่คุณ ตอนนี้ขับได้ก็บุญแล้ว
karaboon
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2013 18:25:50 »

ดูจากสเปคน่าจะสูงกว่า กามินตัวถูกสุด แต่ gps สำคัญที่โปรแกรมและการอัพเดท ลองตัดสินใจดูครับ
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ก็ดีนะ พาไปหลายที่แล้ว สัญยานก็จับตลอด
แต่เสียอย่างผม จะอัพ Map มันไม่ยอมให้อัพซักที ใครทำได้บอกหน่อย

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 10:16:58 »

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมอาจลองใช้เจ้า Android ที่มี หาซิม 3G มาใส่ก่อนเพราะดูจากหน้าจอไม่ได้ต่างกันมาก (มือถือผม 3.5")
ตอนนี้เลยต้องหันมาหาแพคเกจ 3G หรืออาจซื้อซิม 3G ไปเลย...ยังไม่รู้อันไหนคุ้มกว่ากันเพราะมีเยอะมาก ตาลาย เวียนหัว

ใครพอแนะนำเน็ตมือถือได้บ้างครับ เอาแบบไม่ต้องแพงมากไม่เกิน 3-400/เดือน มีมือถือแล้วแต่ยังไม่มีเน็ต ต้องรอดัก wi-fi อย่างเดียวเลยทุกวันนี้  แหะ.. แหะ..

Inimeg
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 10:32:47 »

พูดถึง kamaz ก่อนนะครับ ตัวนี้ผมใช้อยู่ ใช้ดีครับ อัพแผนที่ได้ ครั้งละ 900 บาท ครับ

วิธีการ ต้องไปลงทะเบียนในเว็บของ speednavi.com ก่อน หลังจากนั้นจึงโหลดโปรแกรมมาลงในเครื่อง

ลงเสร็จพอเปิดเครื่องมันจะให้ป้อน ซีเรียลนัมเบอร์ หมายเลขเครื่อง (ตรงนี้เรามีแล้ว) และชุดสุดท้ายเป็นรหัสที่ต้องจ่ายเงินให้บริษัท

เพื่อให้ได้มาครับ

ส่วนการ์มิน นูวี40 ที่ขายอยู่ตามร้านซีเอ็ดราคา 39xx บาทนั้น ตัวนี้ก็ใช้ดีครับ พี่ที่ำทำงานใช้อยู่ ตอนนั้ันถ้าไม่ได้ซื้อkamaz ผมก็จะ

ซื้อตัวนี้แหละ

ส่วนจีพีเอสจีนไม่แนะนำครับ ระยะยาวอาจไม่คุ้ม

ส่วนเน็ตมือถือแนะนำเป็นโปรunlimited ของ DTAC ครับ ราคา 399 บาทต่อเดือน อาจเกินงบเล็กน้อย

เพราะถ้ารวมภาษีแล้วจะตกเดือนละ 426.93 บาท

เล่นเน็ตแบบ unlimited ความเร็วสูงสุดใน 1 GB. แรก จะเป็นความเร็วสูงสุดที่เครื่องสามารถทำได้

พอหลังจากครบ 1 GB. แล้ว จะลดลงเหลือ 64 kbps ครับ ก็ยังพอเล่นได้อยู่

แต่ถ้าอยากประหยัดกว่านี้ก็ลองดูแบบแพ็คเกจที่จ่ายตามจำนวนข้อมูลที่โหลด ราคาจะลดลงมา

เพราะน้าบอกว่าเล่นwifi ด้วย ถ้าที่ไหนเจอ wifi ก็ปิดเน็ตโทรศัพท์ ตรงนี้ราคาก็จะลดลงมาอีกครับ

ลองเข้าไปดูรายละเอียดในเว็บดีแทคครับ ใช้ได้ทั้งแบบรายเดือนและเติมเงิน
AE-Drift

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 10:37:08 »

ของการ์มินครับ ผมเคยเป็นส่วนหนึ่งในการพ๊อร์ทตำแหน่งสถานที่สำคัญๆต่างๆลงบนเครื่อง การ์มินด้วย ตอนที่ทำงานที่บริษัท แต่ตอนนี้ออกแล้ว ^ ^
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 10:45:28 »

แล้วพวกใน android ดีไหมครับ

ดีครับ ผมใช้ sygic กับ igo สำหรับแอนดรอยด์ อยู่  โดยรวมผมว่า igo ฉลาดกว่า เสียแต่ poi น้อยกว่า

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
Rong Fuel-Up

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 11:21:57 »

kamaz เคลมเป็นเข่ง 

แนะนำกามิน ตัวถูกก็ได้ครับ
Inimeg

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 13:15:08 »

อาการประมาณไหนครับ พอดีผมใช้อยู่จะสองปีแล้ว เผื่อเสียจะได้เคลม ขอคำแนะนำล่วงหน้าครับ
Rong Fuel-Up

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 13:47:02 »

อาการประมาณไหนครับ พอดีผมใช้อยู่จะสองปีแล้ว เผื่อเสียจะได้เคลม ขอคำแนะนำล่วงหน้าครับ

จอดับ เส้นขึ้น ภาพเต้น อะไรประมาณนี้ครับ  ของที่แถมจากโตโยต้านะ  ที่ขายทั่วไปไม่รู้ครับ
Inimeg

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 14:02:17 »

จอดับ เส้นขึ้น ภาพเต้น อะไรประมาณนี้ครับ  ของที่แถมจากโตโยต้านะ  ที่ขายทั่วไปไม่รู้ครับ

ขอบคุณมากครับน้า ผมใช้ตัวนี้แหละครับ ตรงรุ่นพอดี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์