AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 10:57:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องท่อ20v.ครับ  (อ่าน 1852 ครั้ง)
NewZ-*-
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 02:17:30 »

คือช่วงนี้ตำรวจเค้าฟิตจับเรื่องท่อดัง ผมอยากขับแบบสบายใจท่อเงียบๆเดิมเลยอยากถามว่า

ถ้าใส่ท่อเดิมมันจะวิ่งออกไหมครับหรือใช้ตัวอื่นแทนได้ต้องบอกร้านท่อว่าเอาท่อแบบไหนครับ

หรือมีตัวไหนแนะนำครับ ขอราคาไม่แรงนะครับ

WE LOVE OUR KING
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 02:40:55 »

ลองถาม พี่เบสดูครับ น่าจะทำให้ได้อย่างที่ต้องการเลย
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 03:02:30 »

เปลี่ยนท่อ ก็อาจจะโดนเรื่องท่ออยู่ดีครับ

ผมเคยใส่ apex evolution n1 เงียบเกือบจะเหมือนท่อเดิมเลยครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
NewZ-*-

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 03:53:16 »

เปลี่ยนท่อ ก็อาจจะโดนเรื่องท่ออยู่ดีครับ

ผมเคยใส่ apex evolution n1 เงียบเกือบจะเหมือนท่อเดิมเลยครับ
งั้นก็ต้องใส่ท่อเดิมๆเลย555 แล้วมันจะวิ่งออกมั้ยครับท่อเดิมๆ (เกียร์MTนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2013 03:58:07 โดย NewZ-*- » บันทึกการเข้า

N@MIN
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 09:33:03 »

วิ่งออกมั้ยผมว่าก็พอรับได้ครับ แต่มันคงไม่ดีเหมือนเดินใหม่ครับ รอบปลายๆอาจจะไม่ฟาด อั้นๆหน่อย แต่เงียบบบ

ผิดพลาดขออภัยครับ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 10:00:31 »

เงียบและแรงมันทำยากครับ สำหรับเครื่องตัวนี้ 20V ไอเสียมันออกมากครับ ตอนที่ VVT มันบิด ถ้าใส่ท่ออั้น มันจะบื่อๆไปเลย แถวด้วยซดน้ำมันเพิ่มอีก

ไม่อย่างนั้นผมทำให้มันเงียบไปนานแล้ว ส่วนตัวก็ปวดหูเหมือนกันเวลาขับเดินทางไกล

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
GhOST

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 10:16:56 »

ผมเอาท่อตรงรุ่นของ 20v ของ apexi n1 มาใส่ 3s-ge มันระบายทันไม่มีอั้นเลยเสียงไม่ค่อยดังด้วย ^^
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 11:00:48 »

ผมใส่ปลายของapexi n1เงียบนะถ้าขับปกติ

Art_HD
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 11:15:28 »

แล้วถ้า 20v ออโต้ควร จะเดินท่อขนาดเท่าไหร่ดีครับ ....ตอนนี้ผมเดิน 2 นิ้ว ทั้งเส้น  เพราะเครื่องเก่าเกีย M/T พักกลาง
ทรงรี 1 ไส้ตรง และกลาง บวบใส้เกลียว 1 พักปลาย ท่อวนทรง spoon ครับ .. ขอคำแนะนำหน่อยครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 14:20:54 »

ผมใส่ปลายของapexi n1เงียบนะถ้าขับปกติ
ตัวเดียวกันเยย ของน้าพักกลางกี่ลูกอ่ะครับ แล้วท่อขนาดเท่าไหร่เอ่ย

ของผม พักกลาง 2 ลูก ลูกยาว และ อีกลูกนึงมันมีรีดมาให้ของยุ่น ท่อ 2.0 นิ้วทั้งเส้น

แต่ขนาดพักรีด และ พัก Apexi N1 มันเป็น 2.2 (แต่ผมใช้ 2.0 เชื่อมเข้าไป)

ยังมีคนบอกว่าดังเยย หรือว่าดังนอกรถ แต่ไม่ดังในรถนะ
NewZ-*-

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 19:13:34 »

ประเด็นหลักๆคือเอาท่อที่พี่หนวดเล่นเราไม่ได้อะครับ

urachima
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 20:15:32 »

ผมว่า ทำท่อทรงรี ปลายโง่ๆ ช่วยได้เยอะครับ ถึงแม้จะไม่เงียบพอ แต่ผมว่าลดการดึงดูดจากพวกลูกเสือทางหลวงได้เยอะครับ
ปล.ถ้ายังโดน ก็อ้างว่าใส้ท่อไม่ค่อยจะดีแล้วครับ แต่ไม่ได้ดัดแปลง (อ้างๆไป น่าจะช่วยได้เยอะครับ)
darkwiz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

รถคันนี้ 20 ขวบแล้วค้าบบ

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 21:12:40 »

พักกลางหรือพักปลายใบเบอเร่อๆ ช่วยได้ปะครับ

~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 21:17:33 »

ตัวเดียวกันเยย ของน้าพักกลางกี่ลูกอ่ะครับ แล้วท่อขนาดเท่าไหร่เอ่ย

ของผม พักกลาง 2 ลูก ลูกยาว และ อีกลูกนึงมันมีรีดมาให้ของยุ่น ท่อ 2.0 นิ้วทั้งเส้น

แต่ขนาดพักรีด และ พัก Apexi N1 มันเป็น 2.2 (แต่ผมใช้ 2.0 เชื่อมเข้าไป)

ยังมีคนบอกว่าดังเยย หรือว่าดังนอกรถ แต่ไม่ดังในรถนะ
พักกลางใบเดียว เดินท่อ2"ท่อนหน้า ท่อนหลังตรงรุ่นae100ของapexi n1 ขนาด2.2"
ขับธรรมดาไม่เกิน4000รอบไม่ดังแต่ถ้ากดก็ตามนั้น
ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องท่อหรอกครับทำตามใจตัวเองอยากได้ไรก็ใส่
ตอนนี้ก็เจอ apexi n1 ตรงae100งามๆเลสทัั้งเส้นหมื่นนิดๆยังสนใจเลยเพราะที่ใส่อยู่มีแค่ท่อนหลัง
ท่อนหน้างานไทย ส่วนเรื่องดังไม่ดังผมว่าแล้วแต่ความพอใจนะ

Nutty@RYZ

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013 21:19:00 »

ขับไม่เร็ว ก้อไม่น่าจะดังนะ ถ้าไม่ไม่ใช้รอบสูงๆๆ  แหะ.. แหะ..

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 01:29:57 »

พักกลางใบเดียว เดินท่อ2"ท่อนหน้า ท่อนหลังตรงรุ่นae100ของapexi n1 ขนาด2.2"
ขับธรรมดาไม่เกิน4000รอบไม่ดังแต่ถ้ากดก็ตามนั้น
ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องท่อหรอกครับทำตามใจตัวเองอยากได้ไรก็ใส่
ตอนนี้ก็เจอ apexi n1 ตรงae100งามๆเลสทัั้งเส้นหมื่นนิดๆยังสนใจเลยเพราะที่ใส่อยู่มีแค่ท่อนหลัง
ท่อนหน้างานไทย ส่วนเรื่องดังไม่ดังผมว่าแล้วแต่ความพอใจนะ
ความดังผมไม่ห่วงเลย 555 แต่ไม่รู้ว่า ความพอใจของตำรวจมันจะแค่ไหนอ่าสิ ไอตัวเราบอกไม่ดัง ตำรวจบอกดัง ไม่รู้จะทำไงเหมือนกันอ่าครับ 555

พักกลางหรือพักปลายใบเบอเร่อๆ ช่วยได้ปะครับ

พักกลาง ใส่เบ้อเร่อ ม่ายค่อยได้เพราะโพรงตรงกลาง (แถวๆพักกลางเดิมมันเล็ก) ก็แทนที่จะใหญ่ๆ ก็เป็นยาวๆ แทนครับ ยาวที่สุดเท่าที่จะหาได้เลย

ส่วนพักปลา่ย ใบเบ่อเร่อก็ช่วยได้ครับ แต่ไส้ก็ต้องไม่ใหญ่เกินครับ เช่น เดินท่อมา 2.0 ไปเจอปลาย 2.5 กลัวมันจะดังกว่าเดิมน่ะสิครับ

jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013 10:16:05 »

ความดังผมไม่ห่วงเลย 555 แต่ไม่รู้ว่า ความพอใจของตำรวจมันจะแค่ไหนอ่าสิ ไอตัวเราบอกไม่ดัง ตำรวจบอกดัง ไม่รู้จะทำไงเหมือนกันอ่าครับ 555

พักกลาง ใส่เบ้อเร่อ ม่ายค่อยได้เพราะโพรงตรงกลาง (แถวๆพักกลางเดิมมันเล็ก) ก็แทนที่จะใหญ่ๆ ก็เป็นยาวๆ แทนครับ ยาวที่สุดเท่าที่จะหาได้เลย

ส่วนพักปลา่ย ใบเบ่อเร่อก็ช่วยได้ครับ แต่ไส้ก็ต้องไม่ใหญ่เกินครับ เช่น เดินท่อมา 2.0 ไปเจอปลาย 2.5 กลัวมันจะดังกว่าเดิมน่ะสิครับ

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์