AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 19:26:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Header 4A-FE มันพอมีทางไหมครับ  (อ่าน 4337 ครั้ง)
อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 14:35:46 »

เนื่องจากผมสนใจ Header 4A-FE 1.6 แบบตรงรุ่นครับ เคยเห็นมาหลายแบบตรงบ้างไม่ตรงบ้าง ในรถสามห่วงหลายๆคัน มีทั้ง Head ตัวติดโรงงานก็โอนะครับแต่ผมว่ามันไม่ค่อยสวยเท่านั้นเอง ส่วนอันอื่นก็มีทั้งยุ่น ไทยทำแบบเหล็กไทยประดิษฐ์สีเขียว ราคาประมาณ 1500 (ราคา ณ.ตอนนั้น) น้องผมใส่อยู่ก็วิ่งนะ อย่างเลสก็มีแต่แพงไปหน่อย 7500   แต่ที่ผมสงสัยและสังเกตุมามีอยู่อย่างหนึ่งคือ  Head 4AFE บางอัน O2 ก็อยู่ด้านบนบ้าง ด้านล่างบาง ไม่มีบาง หน้าแปลนก็ไม่มี ข้ออ่อนบางอันก็ไม่มี  เลยไม่รู้ว่าอันไหนมันเป็นอย่างไร(คุณสมบัติ)  เลยค้นหาต่อว่าแล้วของแต่งตรงรุ่นมันอะมีไหม   เลยเริ่มค้นหาใน Googel ก็เห็นในรูปว่าพวกทางฝั่งตะวันตก เขาใส่กันเพียบเลยมันเอาจากไหนกัน ก็เลยค้นหาต่อจนเจอ ว่ามันมีทำขายอยู่ใน Ebay ครับ  ครั้งแรกที่เห็นภาพ มันใช่เลยต้องการแบบนี้แหละโดนใจมากเลย (อย่างรูปด้านล่างครับ) ครบทุกอย่างมีข้ออ่อนด้วย จุดต่อมีหน้าแปลนมีประเก็น มีน๊อตครบ  นี่ซิครับที่เขาเรียกว่าทำด้วยคุณภาพของแท้ เป็นของแต่งแต่พวกจุดยึดรูปแบบตรงเป่ะกับของเดิมเลย สวยจัดครับ  ในใจคิดไปว่ามันต้องแพงแน่ของอเมริกา ตอนเห็นกระทู้แรกของเขามันอยู่ $150 (เอา 30.5 บาท x เข้าไปกลับ $150 จะเท่ากับ 4575 บาทไทย  เหวอ อินเลิฟ) แมร่งถูกกว่าของไทยที่เป็นเสลอีก ใจนะเอาแมร่งแน่นอน

ผมเลยติดต่อพี่ด่วนคุยกับเขา เขาขายของพวกหัวรถไฟของเล่น แบบเติมน้ำมันได้ ใน Ebay ครับ จากนั้นเขาก็หาให้ผมเยอะเลยใน Ebay(เขาเก่ง) จนในที่สุดก็เจอครับอันนี้ครับ ถูกกว่าพวก พระเจ้าจอร์ด  กิเลสมาในใจเลยครับ เดี่ยวสั่งมาซัก 10 ชุดเลย  

http://www.ebay.com/itm/STAINLESS-RACING-MANIFOLD-HEADER-EXHAUST-93-97-TOYOTA-COROLLA-1-6L-DX-BASE-7A-FE-/400405298430?pt=Motors_Car_Truck_Parts_Accessories&fits=Make%3AToyota|Model%3ACorolla|Engine+-+Liter_Display%3A1.6L&hash=item5d3a03fcfe&vxp=mtr

เลยบอกพี่เขาไปพี่ผมเอาสิบชุด พี่บอกจะจ่ายไหวเรื่อย คำนวณค่าส่ง+บวกภาษีนำเข้ายัง ผมก็ถามเขา  เขาก็คิดให้  บอกว่า US $70.98 (2,165บาท) ค่าส่ง FedEx ทางเครื่องบิน $ 150 + ค่าภาษีนำเข้าแบบคร่าวๆก็น่าจะ 2,000 บาทขึ้น = 8,740 บาท ขึ้น   ทุกอย่างในใจฟังหมด  ยอมรับเครียดเลย  เลยไปปรึกษาพี Mart AE 100 ก่อนที่ผมจะทำกระทู้นี้อะครับ

ทั้งหมดทั้งมวลที่เขียนมาเนี่ยครับ  อยากจะฝากถามเพื่อนๆว่า พอมีทางไหนพอหาทางเอามันได้ถูกกว่านี้ไหมครับไอ้ตัวเนี่ย ถ้า 5500 น่าสนเลย ของอยู่ แคลิฟอเนีย อเมริกา มิน่ามันใส่กันเกลือน รบกวนระดมแนวคิดเพื่อนๆด้วยครับขอบคุณมากครับผม  
ซุบซิบ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์ 2013 15:02:30 โดย อิชิตัน underbrain » บันทึกการเข้า

newbaba

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 14:38:42 »

ออ ผมเคย ชมแล้ว  สงสัยค่าส่ง +  ภาษี จะแพงงง งะน้าาา เลยพับโครงการไป  

ปอลิง ตอนนี้น้าผม อยู่ อเมริืกา งะ  ผมไม่รู้เลยว่าจะให้เขาหิ้วมายังไง  อยากได้เหมือนกันนน

ขาว ขาว อวบ อวบ

ฝากกระทู้ด้วยเด้อ
่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 14:44:39 »

ออ ผมเคย ชมแล้ว  สงสัยค่าส่ง +  ภาษี จะแพงงง งะน้าาา เลยพับโครงการไป  

ปอลิง ตอนนี้น้าผม อยู่ อเมริืกา งะ  ผมไม่รู้เลยว่าจะให้เขาหิ้วมายังไง  อยากได้เหมือนกันนน

หิ้วมาเผื่อผมด้วยครับ เดี๋ยวช่วยค่า หิ้ว อยากได้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์ 2013 14:48:12 โดย อิชิตัน underbrain » บันทึกการเข้า

newbaba

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 15:34:14 »

ออ ผมเคย ชมแล้ว  สงสัยค่าส่ง +  ภาษี จะแพงงง งะน้าาา เลยพับโครงการไป 

ปอลิง ตอนนี้น้าผม อยู่ อเมริืกา งะ  ผมไม่รู้เลยว่าจะให้เขาหิ้วมายังไง  อยากได้เหมือนกันนน

หิ้วมาเผื่อผมด้วยครับ เดี๋ยวช่วยค่า หิ้ว อยากได้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดอะ
  มันไปซื้อที่ไหนงะจิ  นี้แหละ ที่สำคัญ  เพราะว่าคนที่ไป  เขาไปเล่นไพ่ ไม่รู้ว่าร้านมันอยู่แถวไหนงะจิ

่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0
JO_Zest
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 15:42:36 »

เอาแบบไปให้ช่างไทยดูแล้วทำตาม

วิ่งปะละ   เดียวก็รู้   จะจบไหม

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 15:49:48 »

ปอลิง ตอนนี้น้าผม อยู่ อเมริืกา งะ  ผมไม่รู้เลยว่าจะให้เขาหิ้วมายังไง  อยากได้เหมือนกันนน

มันไปซื้อที่ไหนงะจิ  นี้แหละ ที่สำคัญ  เพราะว่าคนที่ไป  เขาไปเล่นไพ่ ไม่รู้ว่าร้านมันอยู่แถวไหนงะจิ

เปิดใน Ebay copy link ที่ผมเอามาลงอะครับ แล้วสั่งได้เลยถ้าไปอยู่ที่โน่นต้องมีที่อยู่ๆแล้ว FedEx จะมาส่งให้ถึงที่เลยครับ  2000 กว่าบาทเอง  

newbaba

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 15:56:04 »

ออ ผมเคย ชมแล้ว  สงสัยค่าส่ง +  ภาษี จะแพงงง งะน้าาา เลยพับโครงการไป 

มันไปซื้อที่ไหนงะจิ  นี้แหละ ที่สำคัญ  เพราะว่าคนที่ไป  เขาไปเล่นไพ่ ไม่รู้ว่าร้านมันอยู่แถวไหนงะจิ

เปิดใน Ebay copy link ที่ผมเอามาลงอะครับ แล้วสั่งได้เลยถ้าไปอยู่ที่โน่นต้องมีที่อยู่ๆแล้ว FedEx จะมาส่งให้ถึงที่เลยครับ  2000 กว่าบาทเอง 
  อัยยะ  เด๋วรอเขากลับมาก่อน  คุยรายละเอียดกับเขาก่อน ถ้า โอเด๋วให้เขาหิ้วมาสัก ชุดดูก่อน ว่าค่าใช้จ่ายมันจะเท่าไร 

เขาไปบ่อย  ไปเดือนเว้นเดือนเลยยย   

ปอลิง I-PAD  ราคาเท่าบ้านเราเบยยยยยยย   

COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 16:27:52 »

4-1 ของ ไพรซิดเตอร์ วิ่งสุดครับ สำหรับ 4AFE

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 17:40:44 »

ถ้าราคาตอนที่ยังไม่ได้บวกค่าภาษีค่าขนส่งนี่น่าสนมากเลยนะครับเนี่ย

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013 17:41:57 »

แถบยุโรปที่ผมอยู่ไม่ค่อยนิยมรถที่เราใช้กัน เก่าหน่อยส่งถุบบทิ้ง ของแต่งเลยไม่มีเหมือนที่เมกาครับ ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2013 09:45:11 »

แถบยุโรปที่ผมอยู่ไม่ค่อยนิยมรถที่เราใช้กัน เก่าหน่อยส่งถุบบทิ้ง ของแต่งเลยไม่มีเหมือนที่เมกาครับ ...

เออ ทางยุโรปเขาเน้นรถแบบว่าคลาสิคใช่เปล่าพี่

6.9

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2013 09:52:51 »

ส่งมาทางเรือครับ นานหน่อยแต่ถูกกว่า ส่วนเรื่องภาษีถ้าไม่มีคนเคลียร์น่าจะแพงเพราะสั่งมาสิบชุดและเป็นของใหม่ทั้งหมด มันเป็นการค้าขายมากกว่าเอามาใช้เอง

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
karaboon
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2013 10:20:27 »

น่าสนใจ
ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2013 10:30:04 »

ผมก็เคยสั่งครับ ราคาสินค้า 2พันกว่า รวมค่า shipping + custom ก็ตกประมาณ 5 พันนิดๆครับ

ค่าขนส่งบวก custo, ราคาพอๆสินค้าเลย - -

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2013 11:07:40 »

ผมก็เคยสั่งครับ ราคาสินค้า 2พันกว่า รวมค่า shipping + custom ก็ตกประมาณ 5 พันนิดๆครับ

ค่าขนส่งบวก custo, ราคาพอๆสินค้าเลย - -

ถอนหายใจ ถอนหายใจ ถอนหายใจ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

tEE2009
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013 17:35:08 »

มุมมองผมนะครับ น้า ส่งทางเรือกลับเมืองไทย น่าจะถูก (หากน้าไม่รีบใช้นะครับ)

เคยใช้บริการเจ้านี้อยู่ครับ (ลองสอบถามข้อมูลก่อนก็ได้ครับ)
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=203&t=399924

เค้าเป็นธุระให้ทั้งหมด ตรงไปตรงมาครับ (ราคาจริงใน Ebay)
จะมีราคาบวกเมื่อสินค้าถึงเมืองไทย อีกนิดหน่อยตามน้ำหลักจัดส่ง

คำนับ

siwaAE110
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013 12:38:18 »

ตกลงพอจะมีทางมั้ยครับน้า

<<<<<<<<  ความดีก้อเหมือนกับกางเกงใน   มีไว้ใช้แต่ไม่จำเป็นต้องโชว์  >>>>>>>>>
karaboon
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013 10:59:00 »

ซูม ซูม
wasabi
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE92GTi

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013 11:22:38 »

เอามาชุดเดียวก่อนซิครับ 8 พันกว่าๆ ก็ไม่ได้แพงเลยครับ
ถ้างบน้อยก็เก็บให้ครบ ครบแล้วก็สั่งเลย
จริงๆ ebay สมัครเอง ก็ได้นี่ครับ ^^

AE92-GTi Standard
Tonsuan

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013 16:43:12 »

สั่งชุดนึงมาลองก่อนดีกว่าครับ
ผมเคยสั่งเฮดเทอร์โบของ4a-feจะมาใส่ ปรากฎติดหม้อน้ำครับ เงิบบบบบ  ยกธงขาว

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์