AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 16:00:01 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงว่า วิ่งขวาผิดมั้ย  (อ่าน 5239 ครั้ง)
( . )jab-ben( . )
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #40 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013 22:39:54 »

ต่างกรรมต่างวาระคับ อยุ่ที่ดุลพินิจของตร. ล้วนๆ ทางที่ดีคนขับช้าชิดซ้าย ควา...ยักษ์ ขับช้าชิดขวาคับ นอกเหนือจากนั้นวิ่งตจว แซงขวาแล้วรีบลงซ้ายเมื่อซ้ายว่างคับ ไม่งั้นท่านจะโดนข้อหาวิ่งขวายาวให้แก่ตร. ทางหลวง

Tonsuan

« ตอบ #41 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013 03:41:24 »

หรือแปลใหม่จะได้ความ ว่า  รถบรรทุกและอื่นๆ ต้องวิ่งซ้าย สุด แต่รถยนต์ที่มีเครื่องไม่เกินพันหกซีซีไม่จำต้องวิ่งซ้ายสุด แต่จะอยู่ในบังคับ วรรคหนึ่ง คือ ถ้ามีรถเร็วกว่าคุณๆ ต้องมาวิ่งซ้าย ครับ
ถ้างั้นพวกเบนซ์ วอลโว่ บีเอ็ม ต้องวิ่งซ้ายอย่างเดียวล่ะ ขวามีให้พวก อีโค่วิ่ง 5555 กม.ไทยต้องแก้ไขกันใหญ่แล้วหรืออย่างตามกม.ไฟหน้ายังนับเป็นแรงเทียนเลย 555555

ไม่ใช่ครับ ไม่เกี่ยวกับซีซีรถเลย 1600อันนั้นน้ำหนักรถบรรทุก
ตามที่ผมเข้าใจคือ
รถเก๋งเราจดทะเบียนเป็นรถยนต์นั่งส่วนบุคคลไม่เกิน7คน ที่ไม่ต้องห้ามตาม ม.35ววรค2ที่โดนบังคับให้วิ่งซ้ายสุดตลอด
แต่ก็ยังมีมาตรา34 บังคับไม่ให้วิ่งแช่ขวาตลอดเพราะเอาไว้ตอนแซงอยู่ดีหนิครับ <-- ตรงนี้แหละครับที่เป็นปัญหาตีความกันอยู่รอกระจ่างกันต่อไป เป็นผมกันเหนียวก็ทำตามนี้ครับ

Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #42 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013 09:18:30 »

อ่านหนังสือ

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
darkwiz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

รถคันนี้ 20 ขวบแล้วค้าบบ

« ตอบ #43 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013 18:41:31 »

พกในหลวงไว้อุ่นใจครับ หัก ณ ที่จ่าย หรือไม่ก็อย่าหยุด 555

หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์