AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 15:44:32 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถมือสองระวัง "ทะเบียนสวม"  (อ่าน 6591 ครั้ง)
ROMEo@MAN_u
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013 10:12:55 »

เพื่อนพี่สาวผมก็เคยเจอเรื่องแบบนี้ ซื้อรถมือสองจากเต๊นท์รถ ซื้อเงินสด ก็โอนได้ตากปกติ
แต่ใช้ไปได้ประมาณ 6 เดือน มีตำรวจมาถึงบ้าน ยึดรถ หาว่าเราใช้รถสวมทะเบียน ใช้รถขโมยมา
ทางเต๊นท์ก็ไมรับผิดชอบ บอกว่าขายแล้ว โอนได้แล้ว ก็ไม่ใช่ความรับผิดชอบเขา
สุดท้ายเรื่องนี้ก็ยังไม่จบ ผ่านมาแล้ว 2-3 ปี เรื่องยังคาอยู่ในศาล รถก็ถูกยึดไว้เป็นของกลาง
บอกคำเดียวว่า "ซวย"

น้าครับ เคสนี้ไปโอน ไปตรวจรถพร้อมกับเจ้าหน้าที่ของเต้นท์ หรือว่าให้เต้นท์ไปตรวจไปโอน และไปรับเล่มที่เต้นท์ครับ
ถ้าจำไม่ผิด ทางเต้นท์จัดการโอนให้ครับ  แล้วก็นัดวันมารับเล่มใหม่ และพวกใบเสร็จที่เต้นท์
ที่น่าสังเกตุก็คือ มีใบเสร็จของขนส่ง ถูกต้องทุกขั้นตอน เอาง่ายๆว่าโอนได้ปกติไม่มัปัญหาเลย
แต่มันมีปัญหาตรงที่ ตำรวจตามมาจับ มายึดรถถึงที่บ้านนี่ละครับ

Mr.not
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013 13:03:11 »

เคยเห็นเต้นท์ขายรถ เ.....เซนเซอร์..้....ย......ๆ บางเต้นท์ มันเลาะเปลี่ยนแผงจิ้งหรีด เอาของ E-car อีกคัน มาใส่อีกคัน  ตอนโอนจัดไฟแนซ์ผ่านก็รอดไป

แต่พอลูกค้าผ่อนหมด โอนไม่ได้ เพราะเปลี่ยนแผงจิ้งหรีดมา...ไม่รู้ว่าตอนนี้เรื่องไปถึงไหนแล้ว.. ถอนหายใจ
mai ee90
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

藤原豆腐(プライベート)

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013 15:28:01 »

ผมก็กลัวไอ้เเบบนี้เหมือนกัน เจ้าม่อนผมซื้อต่อน้องที่ทำงานมาทะเบียนกรุงเทพ พอได้มาผมจับเปลี่ยนทะเบียนเป็นสมุทรสาครเลย บอกตามตรงกลัวเเบบนี้เหมือนกัน เพราะในเล่มทะเบียนอันเก่ามันเขียนว่าของกลางยึดมาขายทอดตลาดปี45  เลขตัวถังก็มีการตอกใหม่ที่หัวโช๊ค เเต่เลขตัวถังเดิมๆก็ยังอยู่ที่เดิม ผมลองหาข้อมูลดูเเล้วรถผมเจ้าของคนที่2โดนจับมียาเสพติดเลยยึดรถมาขายทอดตลาด ไม่ไหวแล้ว...  ...มีการแจ้งเปลี่ยนเครื่องจากเครื่องคาบูเป็นเครื่องหัวฉีด 5afe ตอนเจ้าของคนที่5 มาอยู่กับผมผมเป็นเจ้าของคนที่7เเล้ว  ถอนหายใจ (เล่าสู่กันฟังครับพี่น้อง)  คำนับ

chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013 20:39:16 »

เพื่อนพี่สาวผมก็เคยเจอเรื่องแบบนี้ ซื้อรถมือสองจากเต๊นท์รถ ซื้อเงินสด ก็โอนได้ตากปกติ
แต่ใช้ไปได้ประมาณ 6 เดือน มีตำรวจมาถึงบ้าน ยึดรถ หาว่าเราใช้รถสวมทะเบียน ใช้รถขโมยมา
ทางเต๊นท์ก็ไมรับผิดชอบ บอกว่าขายแล้ว โอนได้แล้ว ก็ไม่ใช่ความรับผิดชอบเขา
สุดท้ายเรื่องนี้ก็ยังไม่จบ ผ่านมาแล้ว 2-3 ปี เรื่องยังคาอยู่ในศาล รถก็ถูกยึดไว้เป็นของกลาง
บอกคำเดียวว่า "ซวย"

น้าครับ เคสนี้ไปโอน ไปตรวจรถพร้อมกับเจ้าหน้าที่ของเต้นท์ หรือว่าให้เต้นท์ไปตรวจไปโอน และไปรับเล่มที่เต้นท์ครับ
ถ้าจำไม่ผิด ทางเต้นท์จัดการโอนให้ครับ  แล้วก็นัดวันมารับเล่มใหม่ และพวกใบเสร็จที่เต้นท์
ที่น่าสังเกตุก็คือ มีใบเสร็จของขนส่ง ถูกต้องทุกขั้นตอน เอาง่ายๆว่าโอนได้ปกติไม่มัปัญหาเลย
แต่มันมีปัญหาตรงที่ ตำรวจตามมาจับ มายึดรถถึงที่บ้านนี่ละครับ

สงสัยเจอตรวจนอกฯ ครับน้า

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013 20:40:18 »

ผมก็กลัวไอ้เเบบนี้เหมือนกัน เจ้าม่อนผมซื้อต่อน้องที่ทำงานมาทะเบียนกรุงเทพ พอได้มาผมจับเปลี่ยนทะเบียนเป็นสมุทรสาครเลย บอกตามตรงกลัวเเบบนี้เหมือนกัน เพราะในเล่มทะเบียนอันเก่ามันเขียนว่าของกลางยึดมาขายทอดตลาดปี45  เลขตัวถังก็มีการตอกใหม่ที่หัวโช๊ค เเต่เลขตัวถังเดิมๆก็ยังอยู่ที่เดิม ผมลองหาข้อมูลดูเเล้วรถผมเจ้าของคนที่2โดนจับมียาเสพติดเลยยึดรถมาขายทอดตลาด ไม่ไหวแล้ว...  ...มีการแจ้งเปลี่ยนเครื่องจากเครื่องคาบูเป็นเครื่องหัวฉีด 5afe ตอนเจ้าของคนที่5 มาอยู่กับผมผมเป็นเจ้าของคนที่7เเล้ว  ถอนหายใจ (เล่าสู่กันฟังครับพี่น้อง)  คำนับ

ประวัติเจ้าม่อนน้า โชกโชน อิอิ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013 20:51:24 »

ผมก็กลัวไอ้เเบบนี้เหมือนกัน เจ้าม่อนผมซื้อต่อน้องที่ทำงานมาทะเบียนกรุงเทพ พอได้มาผมจับเปลี่ยนทะเบียนเป็นสมุทรสาครเลย บอกตามตรงกลัวเเบบนี้เหมือนกัน เพราะในเล่มทะเบียนอันเก่ามันเขียนว่าของกลางยึดมาขายทอดตลาดปี45  เลขตัวถังก็มีการตอกใหม่ที่หัวโช๊ค เเต่เลขตัวถังเดิมๆก็ยังอยู่ที่เดิม ผมลองหาข้อมูลดูเเล้วรถผมเจ้าของคนที่2โดนจับมียาเสพติดเลยยึดรถมาขายทอดตลาด ไม่ไหวแล้ว...  ...มีการแจ้งเปลี่ยนเครื่องจากเครื่องคาบูเป็นเครื่องหัวฉีด 5afe ตอนเจ้าของคนที่5 มาอยู่กับผมผมเป็นเจ้าของคนที่7เเล้ว  ถอนหายใจ (เล่าสู่กันฟังครับพี่น้อง)  คำนับ

ประวัติเจ้าม่อนน้า โชกโชน อิอิ
ฮา ผมก็เคยมีรถอยู่คันที่บ้านนะ ประวัติแอบน่ากลัวเหมือนน้าเลย แต่แค่ติดคดี อยู่ 10 ปี อายัดไว้ เรื่องมรดก

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์