AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 19:32:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 8  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปแรกของปีนี้ครับ ค่ายนเรศวร เพชรบุรี  (อ่าน 22705 ครั้ง)
บอยแมลงสาบ \../
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #60 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013 22:34:34 »

เดินทางไปเขื่อน..ใช้เวลาไม่เกิน 4 ชั่วโมงครับ วิ่งจากบ้านเราใกล้มาก

บ้านแพในเขื่อน..หลังล่ะ 1800 บาท นอนได้ 6-10 คน

ค่าใช้จ่ายคำนวนต่อหัว ไม่เกิน 500 น่ะ ค่าที่พักหารที่ 10 คน คนล่ะ 180 บาทรี

ค่ากินที่เหลือ 320 ผมว่าเหลือๆและครับ

ส่วนค่าเชื่อเพลิง แก๊ส 1 ถังครึ่ง ไปกลับสะบายบวกลบนิดหน่อย ส่วนรถท่านใดเป็นน้ำมัน ต้องคำนวนอัตรากินเชื่อเพลิงไป 276 กิโล กลับ 276 กิโล

ลองตัดสินใจกันดูครับ..แนะนำๆ ไม่ได้บังคับให้ต้องไปน่ะ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2013 22:36:52 โดย บอยแมลงสาบ » บันทึกการเข้า

กระต่ายขาว[PT.Z#031]
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #61 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013 06:51:41 »

เอ๋อ

มาด้วยใจ  ไปด้วยกัน
Por AE92
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #62 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013 18:33:31 »

อันนี้ น้าบอย ไปถึง อ.ศรีสัสดิ์ เลยใช่ไหมคับ ขอทราบชื่อแพได้ไหม

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
~'•'~Antonio~'•'~
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #63 เมื่อ: 22 มีนาคม 2013 08:49:17 »

เต้น

« ตอบ #64 เมื่อ: 22 มีนาคม 2013 18:45:09 »

อันนี้ น้าบอย ไปถึง อ.ศรีสัสดิ์ เลยใช่ไหมคับ ขอทราบชื่อแพได้ไหม

เป็นแพของ อุทยานแห่งชาติเขื่อนศรีนครินทร..เลยครับ มีที่เดียว ^^

ลุงเทิ้ม

ตั้งวงรินกินเหล้า ถ้าไม่เมาไม่เลิก

« ตอบ #65 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013 12:29:37 »

เดินทางไปเขื่อน..ใช้เวลาไม่เกิน 4 ชั่วโมงครับ วิ่งจากบ้านเราใกล้มาก

บ้านแพในเขื่อน..หลังล่ะ 1800 บาท นอนได้ 6-10 คน

ค่าใช้จ่ายคำนวนต่อหัว ไม่เกิน 500 น่ะ ค่าที่พักหารที่ 10 คน คนล่ะ 180 บาทรี

ค่ากินที่เหลือ 320 ผมว่าเหลือๆและครับ

ส่วนค่าเชื่อเพลิง แก๊ส 1 ถังครึ่ง ไปกลับสะบายบวกลบนิดหน่อย ส่วนรถท่านใดเป็นน้ำมัน ต้องคำนวนอัตรากินเชื่อเพลิงไป 276 กิโล กลับ 276 กิโล

ลองตัดสินใจกันดูครับ..แนะนำๆ ไม่ได้บังคับให้ต้องไปน่ะ ^^

ขอบคุณท่านประธานครับ คำนับ  ส่วนตัวผมอยากไปครับ ไม่ทราบว่าน้าๆสมาชิกท่านใด อยากไปมั่งครับผม คำนับ

หากไปมัวกลัวตะวันในตอนเช้า กับอาการเมาค้างของวันใหม่ ก้อคงไม่มีวันที่จะเข้าใจ ความรื่นรมย์สมใจในสุรา
เมียระอา PT.Z#12#

คนน่ารักที่คอยอยู่เคียงข้างเสมอ

« ตอบ #66 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013 16:17:44 »

แล้วแตเสียงส่วนใหญ่ครับ ไปได้หมดครับ

« ตอบ #67 เมื่อ: 27 มีนาคม 2013 18:18:25 »

ถ้าไปกาญ..ต้องรีบสรุป เพราะที่พัก..มีคนจองตลอด..ต้องจองล่วงหน้านาน และยุ่งยากอยู่..อะครับ

คิดว่าไปทะเล..ที่น้าเสกว่าจะดีกว่า ไปเช้าเย็นกลับ...ส่วนตัวผมรอดูใกล้ๆอีกทีครับ

N@MIN

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #68 เมื่อ: 27 มีนาคม 2013 23:42:17 »

แง่มๆ ตกลงตอนนี้มีตัวเลือกกี่ที่อ่าค้าบ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
ลุงเทิ้ม

ตั้งวงรินกินเหล้า ถ้าไม่เมาไม่เลิก

« ตอบ #69 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 11:20:43 »

ถ้าไปกาญ..ต้องรีบสรุป เพราะที่พัก..มีคนจองตลอด..ต้องจองล่วงหน้านาน และยุ่งยากอยู่..อะครับ

คิดว่าไปทะเล..ที่น้าเสกว่าจะดีกว่า ไปเช้าเย็นกลับ...ส่วนตัวผมรอดูใกล้ๆอีกทีครับ
โดยส่วนตัวผมคิดว่าไปเช้าเย็นกลับ กินได้ไม่ค่อยเต็มที่ครับ เพราะเป็นห่วงตอนขับรถกลับ ถ้าไปค้างคืนจะมีเวลานอนพักบ้าง
 แต่ท้ายที่สุดเสียงส่วนใหญ่ว่าไง ผมก้อว่าตามครับ  สถานที่คงต้องเป็นทะเล  ตามที่ท่านประธานบอกครับ แหะ.. แหะ..

หากไปมัวกลัวตะวันในตอนเช้า กับอาการเมาค้างของวันใหม่ ก้อคงไม่มีวันที่จะเข้าใจ ความรื่นรมย์สมใจในสุรา
อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #70 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 17:44:47 »

ไปได้หมดครับผม ไปไหนผมไปด้วย  แต่ดูแล้วบางท่านอาจจะไม่สะดวกเรื่องค้างนะ  ผมว่าเช้าเย็นกลับก็โอเค แต่ผมก็ตามเสียงส่วนใหญ่ครับผม

« ตอบ #71 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 20:57:23 »

ไม่ยากครับ..ไปไหนก็ตามเสียงส่วนใหญ่

กลุ่มซิ่งไปค้างได้ก็..ไปก่อน กลุ่มไม่สะดวกไปค้าง..ก็ซิ่งตามไปทีหลัง จบข่าว..ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ ^^

สำคัญ..ตรง สรุปกันก่อนว่าไปไหนดีกว่าครับ เหอๆๆ

ผมมีที่เสนอ..อีกที่ อยู่กลางระหว่าง ชะอำกับหัวหิน ค่าย..นเรศวร เดินทางไม่ไกล..ทางตรงสะบาย

ที่เที่ยวต่อเนื่องเยอะ...ใครจะตามไปกี่โมงก็ได้..บ้านพักราคาไม่แพง อยู่ติดทะเล ชายหาดส่วนตัว..ปลอดภัย  มอไซด์

เสนอเฉยๆน่ะครับ..ไม่ได้บังคับให้ต้องไป ใกล้เพลินวาน..สวนสนุกซานโตรินี้..ฟาร์มแกะ..หัวหิน..ชะอำ..เบื่องต้นประมาณนี้ เข้า-ออก 24 ชั่วโมง

ค่าใช้จ่าย ... แก๊ส 1 ถังไป-กลับ..สะบาย ค่าใช้จ่ายก็ 2 คน 500 บาท บวก-ลบ นิดหน่อย..ครับ

แผนที่การเดินทางครับ

รูปสถานที่ครับ..บริเวณที่เราพัก รูปบ้านพัก

« ตอบ #72 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 21:07:55 »

ไม่ยากครับ..ไปไหนก็ตามเสียงส่วนใหญ่

กลุ่มซิ่งไปค้างได้ก็..ไปก่อน กลุ่มไม่สะดวกไปค้าง..ก็ซิ่งตามไปทีหลัง จบข่าว..ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ ^^

สำคัญ..ตรง สรุปกันก่อนว่าไปไหนดีกว่าครับ เหอๆๆ

ผมมีที่เสนอ..อีกที่ อยู่กลางระหว่าง ชะอำกับหัวหิน ค่าย..นเรศวร เดินทางไม่ไกล..ทางตรงสะบาย

ที่เที่ยวต่อเนื่องเยอะ...ใครจะตามไปกี่โมงก็ได้..บ้านพักราคาไม่แพง อยู่ติดทะเล ชายหาดส่วนตัว..ปลอดภัย  มอไซด์

เสนอเฉยๆน่ะครับ..ไม่ได้บังคับให้ต้องไป ใกล้เพลินวาน..สวนสนุกซานโตรินี้..ฟาร์มแกะ..หัวหิน..ชะอำ..เบื่องต้นประมาณนี้ เข้า-ออก 24 ชั่วโมง

ค่าใช้จ่าย ... แก๊ส 1 ถังไป-กลับ..สะบาย ค่าใช้จ่ายก็ 2 คน 500 บาท บวก-ลบ นิดหน่อย..ครับ

แผนที่การเดินทางครับ

รูปสถานที่ครับ..บริเวณที่เราพัก รูปบ้านพัก

สุดยอด สุดยอดผม ว่าที่นี่ ก้อ ดีนะครับ ไปค้างก้อ ดี ไปกลับก้อใด้  สุดยอด สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม 2013 23:43:11 โดย กระต่ายขาว[PT.Z#031] » บันทึกการเข้า

« ตอบ #73 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 21:56:17 »

ค้าง..ดีครับ เช้ามาบรรยากาศ..สดชื่น ปะละ..ป่ะละ ^^

เพิ่มอีกรูป...^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม 2013 22:17:08 โดย บอยแมลงสาบ » บันทึกการเข้า

ลุงเทิ้ม

« ตอบ #74 เมื่อ: 29 มีนาคม 2013 14:01:55 »

ค่ายนเรศวร  เห็นด้วย +2 ครับ  อยากจะรีบสรุปเหมือนกันครับ  รอความคิดเห็นน้าๆท่านอื่นอีกสักครู่ครับ  ไม่ไหวแล้ว...

« ตอบ #75 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 08:27:42 »

ค่ายนเรศวร  อีก 1 ที่ครับ

ลุงเทิ้ม

« ตอบ #76 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 14:57:29 »

ค้างคืน หรือ ชั่วคราวครับ ไม่รู้ไม่ชี้

« ตอบ #77 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 15:55:36 »

ค้างคืน หรือ ชั่วคราวครับ ไม่รู้ไม่ชี้

บอลผมหยุดวันพุธ   ถ้าค้าง อาจจะต้องเดินทางวันอังคารครับผมตอนเย็นๆครับ

ลุงเทิ้ม

« ตอบ #78 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 18:30:40 »

บอลผมหยุดวันพุธ   ถ้าค้าง อาจจะต้องเดินทางวันอังคารครับผมตอนเย็นๆครับ

เหมือนกันครับ ผมก้อไปเย็นวันอังคาร  หยุดวันพุธเหมือนกัน ซุบซิบ

« ตอบ #79 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013 23:03:04 »

สุดยอด

หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 ... 8  »    ขึ้นบน
  พิมพ์