AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 23:27:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ ฝนตก น้ำท่วม  (อ่าน 1048 ครั้ง)
Sepultura
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 15 มีนาคม 2013 16:48:32 »

ผมเคยขับรถลุยน้ำ  มอไซด์ ตอนฝนตก น้ำก็ท่วมทางครึ่งขา เนื่องจากรีบมาก  ปล่อยพลัง ถนนสองเลนสวน รถบรรทุกเยอะ หาจังหวะได้รีบแซง ปรากฎว่ากระบะคันหน้าบรรทุกตู้อะไรสักอย่าง น้ำมันกระเซ็นไปโดนของเค้า ผมแซงเค้าแล้วมุดกลับเข้าเลนเดิม อย่างที่บอกรถเยอะมาก ถนนก็ขรุขระด้วย ไม่อยากรูด ปรากฎว่าเค้าโมโห  เป็นฟืนเป็นไฟ หาจังหวะแซงกลับมาอยู่หน้าผม เหมือนจะเอาเรื่อง ผมก็เข้าใจนะ อยากขอโทดด้วยตอนนั้นรีบเพราะเป็นห่วงพ่อ เพราะพ่อล้มในห้องน้ำ รีบขัีบตามรถ Ambulance ไป เพราะรถออกนำหน้าไปไกล ผมกลัวไปไม่ถูก เห็นเค้าเปิดกระจกจะด่า ถึงแยกพอดีเค้าเลี้ยวซ้ายแล้วชลอจะดูหน้าผม  ซูม ซูม แต่ผมตรงไป นึกว่าเค้าจะตาม แต่ก็ไม่ เรื่องเลยจบ......

ก็กลัวเหมือนกัีนนะครับ  เวียนหัว กลัวเค้าเลี้ยวซ้ายแล้วจอด หรือตามประกบมายิง เดาไม่ถูก แต่ก็ไม่มีอะไร  รอ

ตอนนี้ขับรถตอนน้ำท่วม หรือ ฝนตก นี่ผมระวังมาก  กลัวคนอื่นเดือนร้อน  ได้โปรด.. แล้วเราก็จะเดือดร้อนตามไปด้วย

ขายของอะไหล่เออี  http://alai-aeshop.lnwshop.com/
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013 18:11:18 »

ขอให้คุณพ่อปลอดภัยครับ Smiley

paritath
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013 18:11:34 »

ปัจจุบันในสังคมมันแยกไม่ออกว่า เรื่องด่วน ด่วนมาก ความเป้นความตาย ทุกคนมีเหตุผลที่ต้องบอกว่าก้รีบเหมือนกันทั้งนั้น
แต่สำคัญที่สุดคือชีวิต พ่อผมเสีย ผมก้วิงนำรถพยาบาลเหมือนกันครับ
มี3คำ
ไม่เป้นไร
ขอบใจ
ขอโทด สังคมไทยยังพออยุร่วมกันได้ครับ
OAT_P.D.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013 18:27:07 »

อย่าคิดมาก  เป็นใครก็คงทำเช่นเดียวกับคุณครับ คนที่ไม่เคยคิดถึงคนอื่นก็จะไม่เข้าใจ แต่ถ้าคนที่คิดถึงคนอื่นแม้ทำผิดไปไม่มีคนเห็นก็ยังละอาย หาที่สารภาพปาบเช่นคุณ

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
THanasak

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013 18:34:41 »

จิตสำนึก เป็นเครื่องเตือนตัวเองเสมอก่อนทำอะไร แต่หากผิดพลาดด้วยเหตุสุดวิสัย
ผมว่าอย่าไปคิดมากครับ ถ้าทำได้เปิดกระจกขอโทษด้วยกิริยาหรือบอกว่าเรารีบมาก
น่าจะพอให้อภัยกันได้ อีกอย่างกระบะเองก็ต้องนึกให้ออกว่าน้ำท่วมมีโอกาศที่ใครสักคน
จะปาดน้ำขึ้นไปโดนของเขา
แต่ก็ดีแล้วครับที่ไม่มีเหตุ คิดดี ทำดี จะได้รับผลตอบแทนที่ดีครับ
ปล.ขอให้คุณพ่อปลอดภันดีนะครับ
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013 22:42:44 »

ขับรถสมัยนี้ ลำบากคนรอบข้างใจร้อนอาจไม่เข้าใจความจำเป็นของเรา

สงสัยต้องทำป้ายไฟไว้ยกขอโทษกันแล้วกระมัง....

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
THanasak

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013 07:51:50 »

หลายปีก่อนผมเคยมีเหตุฉุกเฉิน ออกไปทำงานคุณแม่โทรบอกพ่อไม่หายใจ ผมตีรถจากวงเวียนบางกรวยเข้าเส้นราชพฤกษ์
โชคดีถนนทำใหม่รถไม่มากนัก เปิดไฟหน้า ไฟฉุกเฉิน เปิดกระจกยกมือเหนือหลังคาแล้วเหยียบอย่างเดียวบีบแตรขอทางตลอด
ต้องขอบใจเพื่อนร่วมทางที่รู้ว่าเราด่วนหลบให้หมด 
นึกถึงวันนั้นทุกวันนี้ ผมหลบรถฉุกเฉินทุกคันที่ขอทางแม้แต่พวกมูลนิธิที่บางครั้งคิดว่าไม่น่าหลบให้(ขับรถเหลือเกิน)เพราะรู้เลย
ว่านาทีฉุกเฉินเป็นอย่างไร
Sepultura
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013 16:54:30 »

ใจเขา ใจเรา เป็นสิ่งที่ผมยึดมั่นครับ...

ขายของอะไหล่เออี  http://alai-aeshop.lnwshop.com/
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์