AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 03:36:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเรื่องไฟ+projector  (อ่าน 1048 ครั้ง)
maximum
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 22 มีนาคม 2013 22:20:40 »

AE101คือโคมเดิมผมเป็นโคมที่มีcutoffหรือไฟหน้าลายๆขีดๆอะครับผมเรียกไม่ถูก
ถ้าจะเอาprojectorมาใส่มันจะมีปัญหากับลายหน้าโคมรึเปล่าครับแปบบว่าcutoffของprojactorมันจะตีกันมั้ยครับ
ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ  คำนับ คำนับ

แต่งรถอย่างพอเพียง ค่อยเป็นค่อยไป

อีกหน่อยหนูจะเป็นFX
supernooky
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มีนาคม 2013 22:26:49 »

ขัดแย้งกันแน่นอน

ปั้น AE ดีก่า ^^
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มีนาคม 2013 01:35:58 »

มันจะฟุ้งกระจายน่ะครับ เพราะจุดที่เส้นแสงจาก โปรเจคเตอร์ พอผ่านที่เป็นเลนส์กระจก มันก็จะกระจายแสง

อย่างที่น้านุ๊กว่ามาคือ ขัดแย้งกัน

ขัดแย้งตรงที่ โคมใช้การสะท้อนแสง

แต่ Projector มันก็สะท้อนภายในเหมือนกัน แต่ Output ออกมา จะมีฉากกั้นอีกที เหมือนจะทำให้ยิงไปเป็น Beam ออกไปเลย

ไม่ใช่เป็น Reflect อ่าครับ
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มีนาคม 2013 10:05:38 »

ไม่เหมาะที่จะใช้งานร่วมกัน

สังเกตง่าย ๆ รถใหม่ ๆ ที่มี Projector ติดรถ หน้าเลนส์ไม่มีลายซักกะนิด

นาน ๆ แวะมาที
RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มีนาคม 2013 11:10:35 »

ไม่เหมาะที่จะใช้งานร่วมกัน

สังเกตง่าย ๆ รถใหม่ ๆ ที่มี Projector ติดรถ หน้าเลนส์ไม่มีลายซักกะนิด

ความรู้เลยนิ เพิ่งสังเกต

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มีนาคม 2013 11:35:31 »

ส่วนตัวที่เคยใช้มา ก็ใช้ได้ครับ ไม่มึปัญหาอะไร แต่แสงออกมาไม่สวย แสงมันจะออกมาคล้ายของเดิมครับ แต่สว่างกว่าเดิม ใช้ไปก่อนแล้วค่อยหาแบบใสมาใส่ก็ได้ แต่ให้ดี เอาให้เสร็จๆสวยๆเลยไม่ต้องทำหลายรอบ ถ้างบน้อยใช้ไปก่อนได้

ชุดนี้เลยครับที่ผมใช้มาก่อนเปลี่ยนเป็นโคมใส  แล้วจริงๆสำหรับเนื้อเลนส์เดิม ลายมันจะทำให้แสงกระจายออกด้านข้าง มันจะไม่ฟุ้งไปด้านบนอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2013 11:42:46 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มีนาคม 2013 11:53:09 »

ส่วนตัวที่เคยใช้มา ก็ใช้ได้ครับ ไม่มึปัญหาอะไร แต่แสงออกมาไม่สวย แสงมันจะออกมาคล้ายของเดิมครับ แต่สว่างกว่าเดิม ใช้ไปก่อนแล้วค่อยหาแบบใสมาใส่ก็ได้ แต่ให้ดี เอาให้เสร็จๆสวยๆเลยไม่ต้องทำหลายรอบ ถ้างบน้อยใช้ไปก่อนได้

ชุดนี้เลยครับที่ผมใช้มาก่อนเปลี่ยนเป็นโคมใส  แล้วจริงๆสำหรับเนื้อเลนส์เดิม ลายมันจะทำให้แสงกระจายออกด้านข้าง มันจะไม่ฟุ้งไปด้านบนอยู่แล้ว

ใช้ได้ แต่แสงมันจะไม่คม เพราะโดนลายด้านหน้าหักเหแสงอีกรอบนึง

ไหน ๆ จะไป projector หาเลนส์ใส แล้วรื้อทีเดียวดีกว่า เสียเวลารอบเดียว

นาน ๆ แวะมาที
maximum
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 มีนาคม 2013 12:51:27 »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
โดยส่วนตัวกะจะเปลี่ยนเป็นไฟหน้าอเมริกาของDepoอะครับแล้วค่อยติดprojectorเพราะใจจริง
ไม่อยากเปลี่ยนเป็นXenonทั้งที่ยังเป็นรีเฟกอยู่กลัวไปกวนคนอื่นนะครับ(ใจเขาใจเราเคยโดนหน้ามืดเลย) อยากใส่4300Kครับมาตรฐานดี
พี่ๆคนไหนติดProแล้วขอชมแสงหน่อยได้มั้ยครับพวกcutoffอะไรแบบนี้ครับ รบกวนหน่อยนะครับ

แล้วพี่สาวผมฝากรบกวนมาเรื่องไฟของ w124 e220 ครับ พี่เขาขับทางไกลบ่อยมากแต่ใช้หลอดเดิมไฟหน้าไม่สว่างเลยทั้งที่โคมก็ไม่เหลืองนะครับ ฟิมล์หน้ารถ40ครับ
พอมีวิธีแก้มั้ยครับ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าอีกครั้งครับ

แต่งรถอย่างพอเพียง ค่อยเป็นค่อยไป

อีกหน่อยหนูจะเป็นFX
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 มีนาคม 2013 13:20:13 »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
โดยส่วนตัวกะจะเปลี่ยนเป็นไฟหน้าอเมริกาของDepoอะครับแล้วค่อยติดprojectorเพราะใจจริง
ไม่อยากเปลี่ยนเป็นXenonทั้งที่ยังเป็นรีเฟกอยู่กลัวไปกวนคนอื่นนะครับ(ใจเขาใจเราเคยโดนหน้ามืดเลย) อยากใส่4300Kครับมาตรฐานดี
พี่ๆคนไหนติดProแล้วขอชมแสงหน่อยได้มั้ยครับพวกcutoffอะไรแบบนี้ครับ รบกวนหน่อยนะครับ

แล้วพี่สาวผมฝากรบกวนมาเรื่องไฟของ w124 e220 ครับ พี่เขาขับทางไกลบ่อยมากแต่ใช้หลอดเดิมไฟหน้าไม่สว่างเลยทั้งที่โคมก็ไม่เหลืองนะครับ ฟิมล์หน้ารถ40ครับ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าอีกครั้งครับ

1.ลองดูโคมในตัวสะื้ท้อนว่ายังสภาพดีอยู่เปล่าครับ
2.w124 หาลีเลย์มาใส่สักชุดสว่างขึ้นเยอะครับ

รถที่บ้านw123ผมใส่ลีเลย์เข้าไปสว่างขึ้นเยอะเลยครับ หลอดเดิม โคมถอดมาทำความสะอาดเอง

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มีนาคม 2013 14:00:53 »

1.ลองดูโคมในตัวสะื้ท้อนว่ายังสภาพดีอยู่เปล่าครับ
2.w124 หาลีเลย์มาใส่สักชุดสว่างขึ้นเยอะครับ

รถที่บ้านw123ผมใส่ลีเลย์เข้าไปสว่างขึ้นเยอะเลยครับ หลอดเดิม โคมถอดมาทำความสะอาดเอง
เห็นด้วยครับ อีกอย่าง ฟิล์ม 40% มันทำให้สว่างน้อยลงด้วยนะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์