AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 04:20:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ้งอะ ทำไมอะไหล่ ae แพงจัง  (อ่าน 15094 ครั้ง)
WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #40 เมื่อ: 08 เมษายน 2013 10:00:26 »

เป็นผมเบิกใหม่ หา part no. แล้วเบิกเอง สบายใจ ลด 22% ไม่ก็ให้พนักงานโตเบิกให้ลด26% ส่วนของแต่งคำนวณราคาเอาถ้าแพงเวอร์ก็ไม่เอา

NUMNIM
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #41 เมื่อ: 08 เมษายน 2013 10:23:24 »

เอาง้ายๆ กันชน FX ราคามือสอง กับของใหม่ ราคาแพบไม่ต่างกันเลย ผมเลยเบิกใหม่แ ม ร่ งหมด เดี๋ยวนี้จะซื้ออะไรต้องเช็คราคาของใหม่ก่อนว่ามันเท่าไหล่ ถ้าแพงกว่าแค่ 20% ผมเบิกใหม่หมด ไม่เอาละของมือสอง

ยกตัวอย่าง กระจัง S ของใหม่ไม่ถึง 2000 ของมือสอง 1200-1500 หึหึ บ้าไปละ
กระจัง s เบิกใหม่ผมเคยเบิกมาสองอัน อันละ 1425 เองคับ ผมยังงงเลยมือสองขายกัน 1500-1700 คนซื้อกันเยอะจัง เดียวผมลองหา พาร์ทมาให้คับไปเบิกกันเอง
ton

« ตอบ #42 เมื่อ: 08 เมษายน 2013 10:27:18 »

เป็นผมเบิกใหม่ หา part no. แล้วเบิกเอง สบายใจ ลด 22% ไม่ก็ให้พนักงานโตเบิกให้ลด26% ส่วนของแต่งคำนวณราคาเอาถ้าแพงเวอร์ก็ไม่เอา
เบิกที่ไหนคับทำไมได้ส่วนลด ผมเบิกมันไม่เคยลดเลย
jacky31

1,300 CC ครับ

« ตอบ #43 เมื่อ: 08 เมษายน 2013 10:40:06 »

เอาง้ายๆ กันชน FX ราคามือสอง กับของใหม่ ราคาแพบไม่ต่างกันเลย ผมเลยเบิกใหม่แ ม ร่ งหมด เดี๋ยวนี้จะซื้ออะไรต้องเช็คราคาของใหม่ก่อนว่ามันเท่าไหล่ ถ้าแพงกว่าแค่ 20% ผมเบิกใหม่หมด ไม่เอาละของมือสอง

ยกตัวอย่าง กระจัง S ของใหม่ไม่ถึง 2000 ของมือสอง 1200-1500 หึหึ บ้าไปละ
กระจัง s เบิกใหม่ผมเคยเบิกมาสองอัน อันละ 1425 เองคับ ผมยังงงเลยมือสองขายกัน 1500-1700 คนซื้อกันเยอะจัง เดียวผมลองหา พาร์ทมาให้คับไปเบิกกันเอง
ขอพาร์ทกระจัง S ด้วยคนครับ

NUMNIM

« ตอบ #44 เมื่อ: 08 เมษายน 2013 19:30:13 »

ขอพาร์ทกระจัง S ด้วยคนครับ
53111-13100
53101-13060
ลองดูคับถ้าผมจำไม่ผิด ปีที่แล้วผมเบิกมา 1425 แต่ตอนนี้ไม่ทราบคับ ถ้ามีเพือนทำ tota ราคาลงอีกคับ
benmore05
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ครอบครัว benmore05

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #45 เมื่อ: 08 เมษายน 2013 22:26:57 »

อะไรว่าแพง  ลอง pm มาคุยกันดูครับ  ผมเจอของถูกๆบ่อยแถวราชบุรี  ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟมุม  อะไหล่เครื่อง  บวกค่าน้ำมันนิดหน่อย  เดี๋ยวช่วยจัดหาให้ครับ 
   ไม่ได้คิดหาโอกาศนะครับเพื่อนๆ  ผมก็เคยโดนพ่อค้าโทรมาว่า  ว่าขายถูกอย่างนี้  คนที่เขามีอาชีพตรงนี้เขาจะอยู่อย่างไร  ผมก็สวนกลับไปว่า  ผมได้มาถูก  ผมก็ขายไปถูก  และ ฯลฯ   ยาวกันไป   ไม่รู้จะเอารวยไปกันถึงไหน

เชิญชมสินค้าโตโยต้า ae ได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/Western.OldPart

hayata

« ตอบ #46 เมื่อ: 08 เมษายน 2013 22:30:22 »

กันชน fx มันแพงที่สปอดไลทกับลิ้นนะครับ ราคาเบิกใหม่ ราคาหลักหมื่นนะครับ กันชนถูกมาก แต่ลองคิดกลับกันบางอย่าง ดช่น กันชนแวนเออี มือสอง ราคา สองพันก็ได้แล้ว แต่อของใหม่ราคากันชนหลายพัน เป็นเพราะความต้องการครับ ของถึงราคาแพง ต้องทำใจอย่างเดียวครับ ส่วนผม ขายรถไปแล้วครับ เลิกแต่ง

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
AE92PT
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 09 เมษายน 2013 00:19:36 »

ของเบิกใหม่บางครั้งสู้มือสองญี่ปุ่นไม่ได้ครับ ถ้าสภาพแจ่ม ๆ จากญี่ปุ่น กับของเบิกใหม่ผมเลือกมือสองญี่ปุ่นครับ เพราะคุณภาพต่างกัน (เป็นบางอย่าง)
kamelot@WZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #48 เมื่อ: 09 เมษายน 2013 00:22:13 »

อะไรว่าแพง  ลอง pm มาคุยกันดูครับ  ผมเจอของถูกๆบ่อยแถวราชบุรี  ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟมุม  อะไหล่เครื่อง  บวกค่าน้ำมันนิดหน่อย  เดี๋ยวช่วยจัดหาให้ครับ 
   ไม่ได้คิดหาโอกาศนะครับเพื่อนๆ  ผมก็เคยโดนพ่อค้าโทรมาว่า  ว่าขายถูกอย่างนี้  คนที่เขามีอาชีพตรงนี้เขาจะอยู่อย่างไร  ผมก็สวนกลับไปว่า  ผมได้มาถูก  ผมก็ขายไปถูก  และ ฯลฯ   ยาวกันไป   ไม่รู้จะเอารวยไปกันถึงไหน

นี่ล่ะคนจริง พ่อค้าตัวจริง ใครสนใจอยากได้ของราคาไม่แรง ก็มีแต่น้าคนนี้ล่ะคับ เค้าอยู่ราชบุรี ของไม่แพงจริงคับ จัดไป ใครไม่อยากโดนฟันหัวแบะจากค่าอะไหล่ที่แพงหูฉี่ ก็น้าท่านนี้เลยยคับ

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #49 เมื่อ: 09 เมษายน 2013 00:23:24 »

เบิกที่ไหนคับทำไมได้ส่วนลด ผมเบิกมันไม่เคยลดเลย

โตต้าทั่วไปนี่ล่ะคับ ผมก็เึคยเบิก ตอนนั้นเบิกเพลทที่ติดเครื่อง 3s geไอดีกลมอ่ะคับ ได้มาตอนนั้น ประมาณ500 กว่าบาทนีล่ะคับ

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #50 เมื่อ: 09 เมษายน 2013 08:53:35 »

ตาปริบๆ ผมเองก็เซ็งกะมันมานานเหมือนกัน ยิ่งเชียงกงที่บ้านผม(อุบล) มันบอกราคาแล้วก็หันหลังเดินหนีเลย(ฟัก....) กรุมาซื้อไม่ได้มาขอทานมริงเด้ไอ้.... ของบางอย่างแพงกว่าของใหม่อีกครับ ตอนนี้เบิกศูนย์แม่มโลด บางอย่างก็ซื้อข้างนอกอยู่ แต่ล่าสุด เครื่อง 4JH1 T ลูกสูบละลายไปหนึ่งลูก อะไหล่เบิกห้างดันถูกกว่าข้างนอก(ร้านทั่วไป) อีกครับ แถามได้อะไหล่แท้ แต่บางอย่างก็แพงโค ตะ ระเลยนะขอบอก ต้องใจเย็นๆค่อยสืบราคาครับ ขอใบเสนอราคาก่อนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อ ตอนนี้ผมเลิกเข้าเชียงกงแล้วครับ มันแพงกรูก็ไม่ซื้อ  แบบว่า แคะเข้มูก

mhomza1976

เลี้ยงสัตว์มีพิษ ดีกว่า ....... มีมิตรไม่จริงใจ

« ตอบ #51 เมื่อ: 09 เมษายน 2013 10:38:39 »

แพงมากก็ให้นอนกอดอะไหร่อยู่อย่างนั้นหล่ะ เหอๆๆ

aon101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #52 เมื่อ: 09 เมษายน 2013 10:48:10 »

อยู่ส่วนไหนของราชบุรีอ่ะคับ ผมกะลังจะกลับ ตอนสงกรานต์

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
AE-Drift

« ตอบ #53 เมื่อ: 09 เมษายน 2013 12:21:16 »

อ้างถึง

สุดยอด

ปังปอนด์...TZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

4A-GE 20V only!!!

« ตอบ #54 เมื่อ: 09 เมษายน 2013 12:48:18 »

เชียงกง บางนา  ประตูไฟฟ้ารอบคัน รวมกระจกมองข้างไฟฟ้า  15000
ไม่มีกระจกมองข้าง 10000 (สภาพเน่าสุดๆ) ยกธงขาว

Step 1: 4E-FE
Step 2: 4A-GE 20V BT 6MT LSD
Step 2.1:with หัวฉีด 1JZ-GTE+ปั้มติ๊ก 2JZ-GTE+เรกูเลเตอร์ SARD+KKT V2 tuned E85 by ไก่ มหาชัย
Step 3: 3S-GTE with KKT V2 (coming soon)
4ja1
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #55 เมื่อ: 09 เมษายน 2013 22:23:30 »

ตาปริบๆ ผมเองก็เซ็งกะมันมานานเหมือนกัน ยิ่งเชียงกงที่บ้านผม(อุบล) มันบอกราคาแล้วก็หันหลังเดินหนีเลย(ฟัก....) กรุมาซื้อไม่ได้มาขอทานมริงเด้ไอ้.... ของบางอย่างแพงกว่าของใหม่อีกครับ ตอนนี้เบิกศูนย์แม่มโลด บางอย่างก็ซื้อข้างนอกอยู่ แต่ล่าสุด เครื่อง 4JH1 T ลูกสูบละลายไปหนึ่งลูก อะไหล่เบิกห้างดันถูกกว่าข้างนอก(ร้านทั่วไป) อีกครับ แถามได้อะไหล่แท้ แต่บางอย่างก็แพงโค ตะ ระเลยนะขอบอก ต้องใจเย็นๆค่อยสืบราคาครับ ขอใบเสนอราคาก่อนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อ ตอนนี้ผมเลิกเข้าเชียงกงแล้วครับ มันแพงกรูก็ไม่ซื้อ  แบบว่า แคะเข้มูก

---  ที่น้าว่าสูบละลายใช่เครื่อง สามพันไดเร็กมั้ย แล้วมันละลายได้ไงครับ  อุดอีจีอาร์ยังครับ
MR..LIM

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #56 เมื่อ: 09 เมษายน 2013 23:23:05 »

ซื้อตามเวป สบายใจกว่าเยอะไม่ร้อนแถมส่งถึงบ้าน 555

jedee

« ตอบ #57 เมื่อ: 10 เมษายน 2013 08:40:49 »

---  ที่น้าว่าสูบละลายใช่เครื่อง สามพันไดเร็กมั้ย แล้วมันละลายได้ไงครับ  อุดอีจีอาร์ยังครับ

แหะ.. แหะ.. แม่นแล้วครับ เครื่องสามพันได้เร็กเทอร์โบ มันละลายเพราะประมาทครับ แข่งกับโวลโว่SUVป้ายแดงรุ่นใหม่ครับ ตอนที่เกิดเหตุเลยแยกโนนตาเถรไปหน่อยครับจะเดินทางไปว่าความที่ศาลจังหวัดพล แล้วรถก็แบกหนักเกินสามตันด้วยครับ(ผมใช้SUVบรรทุกของ บรรทุกทีก็เป็นตันครับน้ำหมักชีวภาพของหลวงปู่ที่โคราชครับ เอาไปถวายพระที่อาพาธครับ) วันนั้นนน.บรรทุกเกินหนึ่งตันไปมากแน่ นน.รถก็มีสองตันแล้วครับ นี่คงเป็นอีกสาเหตุที่เป็น ออกไฟแดงผมก็กระโจนออกเลยครับ(อ้อลืมบอก รถผมใช้ดีเชล+แอลพีจีครับ+เครื่องอัดอ๊อกซิเจนทดลองติดตั้งเองทำเองทั้งหมด) แรงกว่าปรกติมากยังกะเบนซินกดเป็นมาทันทีครับแต่ประหยัดแบบแรงเกินพิกัดเน้อ ออกตัวเร็วกว่าสามห่วงอีกครับ ตอนนั้นกำลังจะขึ้นร้อยหกสิบ(ปรกติเกินร้อยแปดสิบครับหากรถเบาไม่แบกน้ำหนัก รู้สึกว่าทำไมมันตื้อๆก่อน(อืดนิดๆ แต่ไม่รู้ว่าควาร้อนขึ้นครับ) นึกว่าเกจ์มันจะเป็นแค่โตต้า อุณหภูมิหม้อน้ำ ๖๐ มันก็ชี้ตรงกลางครับ  เวียนหัว๙๐ก็ชี้ตรงกลางอีกครับ พอฮีท ขึ้นเกินร้อยแม่มก็สบัดขึ้นสุดทีเดียวต่อหน้าต่อตา แล้วก็ดับกลางอากาศเลยครับ พังทันทีเลย ไม่เหนียวเหมือโตโยต้าครับ อีกอย่างผมเพิ่งได้หัวเชื้อมาตามหาคนขขายเพิ่งเจอ กะว่ากลับไปเที่ยวนี้จะลองใช้ซะ นึกไม่ถึงจะได้ยำใหญ่งานเข้าครับ  ช่วงนั้นผมเดินทางตลอดเลย เมื่อคืนเพิ่งยัดเครื่องที่เปลี่ยนอะไหล่ทั้งหมดแล้วลงในรถ สายๆคงติดเครื่องได้ครับ ตอนนั้น แหะ.. แหะ..อีจีอาร์ยังไม่ได้อุดครับ แต่ปลดสายคอนโทรลออก(เท่ากับไม่ใช้)  แต่พอได้ริื้อออกมาเลยจัดการแล้วครับอุดเรียบร้อยไปแล้วครับ ตอนนี้ได้ทะลวงแค๊ททิ้งตามสูตรช่างไทย แล้วจัดท่อทางใหม่หมดทั้งคันครับ(เปลี่ยนทิ้งเลย เจอตัวปัญหาแล้วครับ ท่อมันผุ มีรอยรั่วนิดๆตรงท่อน้ำเลี้ยงเทอร์โบ  จัดการเปลี่ยนใหม่หมดแล้วครับ งานนี้ได้ถอดสมองเกียรออกมาล้างด้วยครับเลยนานหน่อย ประกอบกับรออะไหล่กับต้องเดินทางอีกสองสามทริปครับ เลยช้านิด แต่รถเราเองช้าก็ไม่เป็นไร ยังมีอีกสองคัน ตอนนี้ใช้สามห่วงครับ อ้อ หมดงบไปไม่ถึงสองหมื่นครับน่าจะหมื่นปลายๆครับยังไม่ได้รวมไม่ซีเรียสครับ ครั้งแรกแปดพันกว่า ซื้ออะไหล่ปะเก็น ชาร์ฟอก ชาร์ฟก้าน กันรุน สายพานสามเส้น แหวนลูกสูบ แต่ใช้แค่ชุดเดียวเพราะมันละลายแค่สูบเดียว กรองโซล่า กรองน้ำ เครื่องมือพิเศษ ปล็อกไขฝาสูบ พอเดินทางไปโคราชก็จัดอีกสามพันกว่าบาท กลับมาก็ซื้อลูกแท้ พันสามหกสิบ ถึงได้เบิกอะไหล่ที่ศูลย์อิซูซุ ซีลเกียโอโต้ หาทั้งเมืองอุบลไม่มี ที่ศูนย์ก็ไม่มี แล้วตัวเจ้าปัญหาท่อที่ผุ พอดีที่ศูนย์มีก็จัดเลยครับ ร้อยกว่าบาท ผมเองละงงกะของแท้ศูนย์ หากเป็นโตต้าหัวแบะครับ คนที่ถามใช้อีผุผุเหมือนกันเหรอครับ อิอิ  เหอๆๆ ไม่รู้ไม่ชี้ แหะ.. แหะ.. คำนับ

jedee

« ตอบ #58 เมื่อ: 10 เมษายน 2013 08:53:20 »

คำนับ ลืมไปครับ กระทู้นี้เกี่ยวกับเชียงกงนี่ ก่อนไปจัดอะไหล่ที่โคราช ผมแวะเชียงกงวังน้อย กับเชียงกงรังสิต ครับ วันที่ ๒๕ ที่แล้วมาทำงานที่ศาลล้มละลายกลาง ทราบไหมครับว่าผมเจอะไร ร้อนก็ร้อนยังกะจะไหม้เลยล่ะเกินสี่สิบองศาแน่  ลูกสูบเก่าๆเน่าๆแม่มเรียกราคาลูกละพันสอง (ของแท้ใหม่ป้ายแดง พันสามหกสิบราคาที่อุบล) ราคาที่โคราชลูกละพันครับ ถูกกว่าของเน่าๆมันสองร้อยครับ ก้านหนึ่งพัน เสื้อเน่าๆไม่มีปลอกห้าพัน(ท่อนล่าง)  แต่ปลอกแท้ที่อุบล พันสามห้าสิบ ที่โคราช พันสอง(แท้ห้างเน้อ) มันเรียกราคายังกะกรุกินหญ้า ไม่ดูตาม้าตาเรือเลย หลับหูหลับตาตั้งราคาสูงลิบจนไม่ดูว่าของใหม่เขาขายกันเท่าไรเลยครับ คนพวกนี้ห่วยแตกจริง ผมกลับถึงอุบลก็ไปเบิกลูกแท้ งานนี้หากเปิดก่อนค่อยซื้ออะไหล่หมดไม่ถึงหมื่นครับ ชาร์ฟอกชาร์ฟก้าน กันรุน กะแหวนอีกสามตัวไม่ได้ใช้ ยังมีซีลคอหน้าหลังอีกที่ไม่ได้ใช้เลย แต่มันไม่บูดไม่เสียเก็บไว้  เครื่อง 4JH1 T ดีแมกซ์รุ่นแรกครับ แต่อยู่ในบอดี้ไทยรุ่งแอดแวนเจอร์มาสเตอร์ครับ วันนี้เชียงกงที่ไหนส่วนใหญ่มันโหดได้ใจจริงๆ ผมคงเลิกไปเดินอีกนาน มันร้อนมากจริงๆครับ เสียเวลา เสียความรู้สึก สงสัยมันจะขายเพื่อเอาเงินไว้สร้างวัง(ไม่ใช่สร้างแค่ตึกเหมือนเมื่อก่อน)  แบบว่า คำนับ

Justice31
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 10 เมษายน 2013 08:56:43 »

เชียงกง บางนา  ประตูไฟฟ้ารอบคัน รวมกระจกมองข้างไฟฟ้า  15000
ไม่มีกระจกมองข้าง 10000 (สภาพเน่าสุดๆ) ยกธงขาว

เชียงกงตรงเลยวัดคงคามาหน่อย บางใหญ่ นนทบุรี ราคาบานล่ะ 2000 บาทครับรวมกระจกมองข้างไฟฟ้าด้วย สภาพสวยๆไปดูมาและ

จัดไปค้าบพี่น้อง ของอยู่ชั้น 2 นะครับเพียบเลย อ่อเขาขายทั้งประตูนะครับไม่แยกขายนะจ๊ะ
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์