AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 10:31:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ้งอะ ทำไมอะไหล่ ae แพงจัง  (อ่าน 15148 ครั้ง)
WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #60 เมื่อ: 10 เมษายน 2013 20:20:07 »

อันไหนแพงก็ซื้อมือสองเซียงกง คิ้วรีดน้ำอย่างนี้ อะไรที่เบิกแล้วแพงมาก ๆ คงต้องซื้อเซียงกง

plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #61 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 00:20:13 »

ตาปริบๆ ผมเองก็เซ็งกะมันมานานเหมือนกัน ยิ่งเชียงกงที่บ้านผม(อุบล) มันบอกราคาแล้วก็หันหลังเดินหนีเลย(ฟัก....) กรุมาซื้อไม่ได้มาขอทานมริงเด้ไอ้.... ของบางอย่างแพงกว่าของใหม่อีกครับ ตอนนี้เบิกศูนย์แม่มโลด บางอย่างก็ซื้อข้างนอกอยู่ แต่ล่าสุด เครื่อง 4JH1 T ลูกสูบละลายไปหนึ่งลูก อะไหล่เบิกห้างดันถูกกว่าข้างนอก(ร้านทั่วไป) อีกครับ แถามได้อะไหล่แท้ แต่บางอย่างก็แพงโค ตะ ระเลยนะขอบอก ต้องใจเย็นๆค่อยสืบราคาครับ ขอใบเสนอราคาก่อนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อ ตอนนี้ผมเลิกเข้าเชียงกงแล้วครับ มันแพงกรูก็ไม่ซื้อ  แบบว่า แคะเข้มูก
ผมก็ใช้ อ๊ซูซุ เครื่อง3000 ตัวเดียวกัน รถแวนเหมือนกัน อีกคัน 4JH1T แต่อยู่ใน VEGA
karaboon
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #62 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 00:58:52 »

เชียงกง บางนา  ประตูไฟฟ้ารอบคัน รวมกระจกมองข้างไฟฟ้า  15000
ไม่มีกระจกมองข้าง 10000 (สภาพเน่าสุดๆ) ยกธงขาว

เชียงกงตรงเลยวัดคงคามาหน่อย บางใหญ่ นนทบุรี ราคาบานล่ะ 2000 บาทครับรวมกระจกมองข้างไฟฟ้าด้วย สภาพสวยๆไปดูมาและ

จัดไปค้าบพี่น้อง ของอยู่ชั้น 2 นะครับเพียบเลย อ่อเขาขายทั้งประตูนะครับไม่แยกขายนะจ๊ะ
รวมแผงประตูด้วยเปล่าครับ
benmore05

ครอบครัว benmore05

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #63 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 07:00:40 »

อะไรว่าแพง  ลอง pm มาคุยกันดูครับ  ผมเจอของถูกๆบ่อยแถวราชบุรี  ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟมุม  อะไหล่เครื่อง  บวกค่าน้ำมันนิดหน่อย  เดี๋ยวช่วยจัดหาให้ครับ 
   ไม่ได้คิดหาโอกาศนะครับเพื่อนๆ  ผมก็เคยโดนพ่อค้าโทรมาว่า  ว่าขายถูกอย่างนี้  คนที่เขามีอาชีพตรงนี้เขาจะอยู่อย่างไร  ผมก็สวนกลับไปว่า  ผมได้มาถูก  ผมก็ขายไปถูก  และ ฯลฯ   ยาวกันไป   ไม่รู้จะเอารวยไปกันถึงไหน
อยู่ส่วนไหนของราชบุรีอ่ะคับ ผมกะลังจะกลับ ตอนสงกรานต์

อยู่ในค่ายทหารค่าย2ครับ  ว่างๆเข้ามาเที่ยว  ของยังกองอยู่เยอะ

เชิญชมสินค้าโตโยต้า ae ได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/Western.OldPart

Mac Auto Parts

« ตอบ #64 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 08:37:48 »

จะบอกว่าโทษใครไม่ได้เพราะปั่นราคากันพ่อค้าหน้าใหม่ก็ไปทิ้งราคาไว้ให้เชียงกงเพี่อจะตัดราคาคนเก่ามันก็เลยแพง

251/1 Moo 6. Soi Jaroensuk, Phaholyothin Rd, Talaysubsorn,Muang,Lopburi 15000 Thailand
mai ee90

藤原豆腐(プライベート)

« ตอบ #65 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 14:37:51 »

แพงมากผมก็ไม่เอาเหมือนกันครับ ถึงจะเป็นของเเท้เเต่ เเต่มันของเก่านะครับ สู้ซื้อของใหม่เเต่เป็นของเทียบจากไต้หวันดีกว่า ไฟท้ายae92 ซื้อที่บางไผ่อะไหล่ยนต์ ข้างละ400บาทไฟเลี้ยวหน้าข้างละ200บาท  ผมใส่มา15เดือนเเล้ว ยังใสๆน้ำก็ไม่เข้า ไม่เห็นต่างจากของเเท้ตรงไหนเลย ราคาถุกว่าด้วยอยากขายเเพงก็ตั้งเอาใว้อย่างนั้นละครับ    อิอิ อิอิ

amnat

4E-FTE DRAG CRAZY รถกูไม่แรง..แต่กูอยากแข่ง

« ตอบ #66 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 18:46:50 »

แพงมากผมก็ไม่เอาเหมือนกันครับ ถึงจะเป็นของเเท้เเต่ เเต่มันของเก่านะครับ สู้ซื้อของใหม่เเต่เป็นของเทียบจากไต้หวันดีกว่า ไฟท้ายae92 ซื้อที่บางไผ่อะไหล่ยนต์ ข้างละ400บาทไฟเลี้ยวหน้าข้างละ200บาท  ผมใส่มา15เดือนเเล้ว ยังใสๆน้ำก็ไม่เข้า ไม่เห็นต่างจากของเเท้ตรงไหนเลย ราคาถุกว่าด้วยอยากขายเเพงก็ตั้งเอาใว้อย่างนั้นละครับ    อิอิ อิอิ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ใจรักแดร็ก..4อีโบ...โมนิดๆๆ

ton

« ตอบ #67 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 21:24:40 »

ผมว่าเรามาลงราคาอะไหล่ใหม่ดีกว่าไหมคับ ใครไปเจออะไร ลงราคา กับร้านเผือมีประโยชน์นะคับ จะได้เปรียบเทียบราคากัน
ASUS

ความสุขของการเป็นผู้ให้ คือ การให้ต่อไปไม่สิ้นสุด

« ตอบ #68 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 21:42:14 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Handy Foam
(ถังพ่นโฟมล้างรถ สำหรับมืออาชีพ)

ราคาโปรโมชั่น 950 บาท
สอบถาม/สั่งซื้อ : 084-426-6569

ลูกค้าที่สนใจสามารถสั่งซื้อผ่าน Lazada ได้เลยครับ

http://www
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #69 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 05:41:52 »

ตาปริบๆ ผมเองก็เซ็งกะมันมานานเหมือนกัน ยิ่งเชียงกงที่บ้านผม(อุบล) มันบอกราคาแล้วก็หันหลังเดินหนีเลย(ฟัก....) กรุมาซื้อไม่ได้มาขอทานมริงเด้ไอ้.... ของบางอย่างแพงกว่าของใหม่อีกครับ ตอนนี้เบิกศูนย์แม่มโลด บางอย่างก็ซื้อข้างนอกอยู่ แต่ล่าสุด เครื่อง 4JH1 T ลูกสูบละลายไปหนึ่งลูก อะไหล่เบิกห้างดันถูกกว่าข้างนอก(ร้านทั่วไป) อีกครับ แถามได้อะไหล่แท้ แต่บางอย่างก็แพงโค ตะ ระเลยนะขอบอก ต้องใจเย็นๆค่อยสืบราคาครับ ขอใบเสนอราคาก่อนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อ ตอนนี้ผมเลิกเข้าเชียงกงแล้วครับ มันแพงกรูก็ไม่ซื้อ  แบบว่า แคะเข้มูก
ผมก็ใช้ อ๊ซูซุ เครื่อง3000 ตัวเดียวกัน รถแวนเหมือนกัน อีกคัน 4JH1T แต่อยู่ใน VEGA

เครื่องตัวนี้ผมว่าเปราะไปนิดครับ สามห่วงถึกกว่า แต่มันคนละเรื่องกัน อันหนึ่งทำมาบรรทุก อันหนึ่งทำมาวิ่งคนละเรื่องของการใช้งานครับ ผมเองก็เพิ่งหัดทำดีเซล ชิ้นส่วนมันเยอะมากๆ มากกว่าเบนซิน โง่ถอดโน่นถอนนี่อยู่สามวัน สุดท้ายก็แค่ถอดน็อตแท่นเครื่องแท่นเกียร แล้วยกออกมาทำข้างนอกครับ เหอะๆๆ สบายๆเลยทีนี้โล่งโจ้ง ยากหน่อยก็แท่นด้านคนขับ จะติดไดชาร์ท ต้องถอดไดชาร์ทก่อนจึงจะถอดน็อตแท่นเครื่องสองตัวได้ครับ ปลดท่อไอเสีย(แค๊ท) ก็ยกออกได้ทั้งเครื่องและเกียรเลยครับ เวลาใส่ก็ยกมันทั้งเครื่องทั้งเกียรยัดกลับเข้าไป ยากเอาเรื่องเหมือนกันครับ พอดีเมื่อวานต้องไปทำงานที่เขมราช และแวะทำบุญด้วย กลับถึงบ้านเกือบสามทุ่มครับ เช้านี้คงลุยต่อ เมื่อวานติดเครื่องได้แล้ว เหลือแค่ประกอบส่วนหม้อน้ำ รายละเอียดที่เหลือ สงกรานต์ว่าจะจัดซ่อมเก็บสีเล็กๆซักหน่อยมีวันหยุดหลายวัน ไหนๆก็รื้อแล้ว

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #70 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 06:06:09 »

อะไรว่าแพง  ลอง pm มาคุยกันดูครับ  ผมเจอของถูกๆบ่อยแถวราชบุรี  ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟมุม  อะไหล่เครื่อง  บวกค่าน้ำมันนิดหน่อย  เดี๋ยวช่วยจัดหาให้ครับ 
   ไม่ได้คิดหาโอกาศนะครับเพื่อนๆ  ผมก็เคยโดนพ่อค้าโทรมาว่า  ว่าขายถูกอย่างนี้  คนที่เขามีอาชีพตรงนี้เขาจะอยู่อย่างไร  ผมก็สวนกลับไปว่า  ผมได้มาถูก  ผมก็ขายไปถูก  และ ฯลฯ   ยาวกันไป   ไม่รู้จะเอารวยไปกันถึงไหน
อยู่ส่วนไหนของราชบุรีอ่ะคับ ผมกะลังจะกลับ ตอนสงกรานต์

อยู่ในค่ายทหารค่าย2ครับ  ว่างๆเข้ามาเที่ยว  ของยังกองอยู่เยอะ

ขอบคุณครับ ไว้วันไหนมีโอกาสลงมา และว่างจริงๆจะแวะไปอุดหนุนครับ ตอนนี้เจ้าจัมโบ้ยังป่วยอยู่เลย สามห่วงคงขนได้ไม่เยอะครับ รู้กันในวงในน่าจะดีกว่าครับ คนที่มันโทรไปว่า ก็ช่างหัวบิดามันครับ วันนี้มันขายกันเวอร์จริงๆ ใครใจร้อนรีบๆก็เสร็จคนเหล่านี้หมด ผมมีรถหลายคัน จะทำทีก็สำรวจราคากันหลายร้าน เสียดายคราวนี้ดันเข้าศูนย์ทีหลัง ไม่งั้นคงมีอะไรดีๆมาเล่าเยอะครับ  ผมทำเครื่องแบบใจเย็นไม่รีบ ไม่ได้ดังใจก็ไม่ประกอบกลับ เรื่องความสะอาดมาอันดับหนึ่งเลย ช้าก็ช่างหัวมัน รถเราเองครับ ทีนี้ตอนประกอบกลับคืน ดันทำผิดขั้นตอน ไม่ถอดท็อคคอนเวอร์เตอร์ อัดเกียรเข้าไป ซีลเลยแหว่างไปนิด (งานใหญ่เข้าละทีนี้) หากันทั้งเมืองอุบล ไม่มีซักร้าน แถมร้านประจำที่เราซื้ออะไหล่มันเกือบหมื่น(ซื้อก่อนแล้วค่อยถอดดู) จริงๆแล้วเสียหายแค่สูบเดียวครับ ลูกละลายติดเสื้อกะฝาเลย ร้อนมากจริงๆ ขนาดน้ำในหม้อพักเดือดปุดๆละ เกือบสามสิบนาทีเลย ไอ้ร้านประจำเนี่ย มันบอกต้องสั่งของรอสามวัน ผมก็ถามว่าแล้วราคาเท่าไร มันก็ไม่บอก ให้ผมรออยู่เกือบสามชั่วโมง แล้วเอาซีลตัวที่งัดออกมา(จริงๆไม่น่างัดออกมาเลย แหว่งแค่หน่อยเดียว มันสองชั้น ไม่น่ารั่ว ผมก็ชักเซ็งกะมัน เลยถามว่าตกลงราคาเท่าไร่แน่ มันก็บอกไม่รู้ ให้วางเงินมัดจำไว้สามร้อยบาท แล้วอีกสามวันค่อยมาถาม(เอากะมัน ผมชักจะเบื่อร้านนี้แล้วสิ ซื้ออะไหล่บิดามันมาตั้งแต่รุ่นพ่อมัน จนรุ่นลูก แล้วเมียมันดันมาขายแบบนี้ รวยแล้วลืมตัวครับ) ผมก็เลยขอซีลคืน แล้วตรงเข้าศูนย์ตังปักเลยครับ ปรากฎว่าต้อนรับดีมาก นั่งรอก็ห้องแอร์เย็นเจี๊ยบ งานนั้นได้ซีลตัวละ เก้าสิบแปดบาทครับ อะไหล่อีกหลายตัวถูกกว่าข้างนอกมากเลย เราละโง่ซื้อข้างนอกอยู่นาน แถมแท้ตรงรุ่นอีก ผมเลยจัดท่อน้ำทุกตัวเพิ่มมาด้วย รวมทั้งซิลที่หากันทั้งเมืองไม่มีด้วยหมดไปแค่ห้าร้อยกว่าบาทครับได้ของแท้หมดเลย ท่อน้ำเล็กๆบางตัวราคาแค่สิบแปดบาทก็มี สูงสุดท่อน้ำหม้อน้ำร้อยสามสิบบาทครับ แต่ที่ว่าบางอย่างแพง งานนี้ผมถอดเกียรออกมาเช็ค ตัวล็อคท็อคมันไม่ทำงาน สาเหตุเกิดจากโซลินอยด์ตัวที่สามเสีย ถ่ายรูปให้ศูนย์ดู แจ้งราคามาเกือบเป็นลม ตัวละเก้าพันเจ็ดครับ ผมเลยยกเลิกรายการอะไหล่นี้ เด๋วว่างจะลอดถอดซินลินอยด์เกียร์สามห่วง ซึ่งผมซื้อเก็บไว้หลายลูก ทั้งสี่เอเอฟอี สองอีโอโต้ ทั้งวาดำโอโต้ ดูซิว่าจะแปลงใส่ได้ไหม ว่างคงดีไอวายแน่ครับ หากไม่ได้ก็คงจำเป็นต้องจ่ายเก้าพันเจ็ดล่ะครับพี่น้อง นึกอีกทีก็คิดว่าช่างหัวมัน เอาเก้าพันเจ็ดไปเก็บไว้ แล้วยกเครื่องเดิมลง วางยูแซดไปเลยจะดีกว่าไหม เหอะๆๆๆๆ แต่ก็ยังติดใจดีเซลแอลพีจีอยู่ แม่มแรงจนรถรุ่นใหม่อายเลยล่ะ ที่พังคงเพราะแบกหนักเกินสามตัด แล้วดันเยียบแช่แน่ หากรถเบาคงไม่เป็นไร และบวกกับท่อทางหลายจุดมันผุ(เปลี่ยนทิ้งหมดแล้ว)เลยทำให้ความร้อนขึ้น วันนี้จัดต่ออีกครับ อิอิอิวันหยุดปีใหม่ไทย เดินทางไปเที่ยวก็ระมัดระวังกันนะครับ คนโง่ขับรถเยอะครับ(มันจะเบียดมาชนเรา)  เมาไม่ขับนะครับ ไม่เจ็บไม่จนกันทุกคน ผมเดินทางตลอดทั้งปี วันนี้ขอพักทำรถเต็มวันซักวัน อิอิ เสร็จแล้วค่อยไปทำบุญตามอัทธยาศัยกัน 

benmore05

ครอบครัว benmore05

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #71 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 06:27:52 »

ขอบคุณครับ ไว้วันไหนมีโอกาสลงมา และว่างจริงๆจะแวะไปอุดหนุนครับ ตอนนี้เจ้าจัมโบ้ยังป่วยอยู่เลย สามห่วงคงขนได้ไม่เยอะครับ รู้กันในวงในน่าจะดีกว่าครับ คนที่มันโทรไปว่า ก็ช่างหัวบิดามันครับ วันนี้มันขายกันเวอร์จริงๆ ใครใจร้อนรีบๆก็เสร็จคนเหล่านี้หมด ผมมีรถหลายคัน จะทำทีก็สำรวจราคากันหลายร้าน เสียดายคราวนี้ดันเข้าศูนย์ทีหลัง ไม่งั้นคงมีอะไรดีๆมาเล่าเยอะครับ  ผมทำเครื่องแบบใจเย็นไม่รีบ ไม่ได้ดังใจก็ไม่ประกอบกลับ เรื่องความสะอาดมาอันดับหนึ่งเลย ช้าก็ช่างหัวมัน รถเราเองครับ ทีนี้ตอนประกอบกลับคืน ดันทำผิดขั้นตอน ไม่ถอดท็อคคอนเวอร์เตอร์ อัดเกียรเข้าไป ซีลเลยแหว่างไปนิด (งานใหญ่เข้าละทีนี้) หากันทั้งเมืองอุบล ไม่มีซักร้าน แถมร้านประจำที่เราซื้ออะไหล่มันเกือบหมื่น(ซื้อก่อนแล้วค่อยถอดดู) จริงๆแล้วเสียหายแค่สูบเดียวครับ ลูกละลายติดเสื้อกะฝาเลย ร้อนมากจริงๆ ขนาดน้ำในหม้อพักเดือดปุดๆละ เกือบสามสิบนาทีเลย ไอ้ร้านประจำเนี่ย มันบอกต้องสั่งของรอสามวัน ผมก็ถามว่าแล้วราคาเท่าไร มันก็ไม่บอก ให้ผมรออยู่เกือบสามชั่วโมง แล้วเอาซีลตัวที่งัดออกมา(จริงๆไม่น่างัดออกมาเลย แหว่งแค่หน่อยเดียว มันสองชั้น ไม่น่ารั่ว ผมก็ชักเซ็งกะมัน เลยถามว่าตกลงราคาเท่าไร่แน่ มันก็บอกไม่รู้ ให้วางเงินมัดจำไว้สามร้อยบาท แล้วอีกสามวันค่อยมาถาม(เอากะมัน ผมชักจะเบื่อร้านนี้แล้วสิ ซื้ออะไหล่บิดามันมาตั้งแต่รุ่นพ่อมัน จนรุ่นลูก แล้วเมียมันดันมาขายแบบนี้ รวยแล้วลืมตัวครับ) ผมก็เลยขอซีลคืน แล้วตรงเข้าศูนย์ตังปักเลยครับ ปรากฎว่าต้อนรับดีมาก นั่งรอก็ห้องแอร์เย็นเจี๊ยบ งานนั้นได้ซีลตัวละ เก้าสิบแปดบาทครับ อะไหล่อีกหลายตัวถูกกว่าข้างนอกมากเลย เราละโง่ซื้อข้างนอกอยู่นาน แถมแท้ตรงรุ่นอีก ผมเลยจัดท่อน้ำทุกตัวเพิ่มมาด้วย รวมทั้งซิลที่หากันทั้งเมืองไม่มีด้วยหมดไปแค่ห้าร้อยกว่าบาทครับได้ของแท้หมดเลย ท่อน้ำเล็กๆบางตัวราคาแค่สิบแปดบาทก็มี สูงสุดท่อน้ำหม้อน้ำร้อยสามสิบบาทครับ แต่ที่ว่าบางอย่างแพง งานนี้ผมถอดเกียรออกมาเช็ค ตัวล็อคท็อคมันไม่ทำงาน สาเหตุเกิดจากโซลินอยด์ตัวที่สามเสีย ถ่ายรูปให้ศูนย์ดู แจ้งราคามาเกือบเป็นลม ตัวละเก้าพันเจ็ดครับ ผมเลยยกเลิกรายการอะไหล่นี้ เด๋วว่างจะลอดถอดซินลินอยด์เกียร์สามห่วง ซึ่งผมซื้อเก็บไว้หลายลูก ทั้งสี่เอเอฟอี สองอีโอโต้ ทั้งวาดำโอโต้ ดูซิว่าจะแปลงใส่ได้ไหม ว่างคงดีไอวายแน่ครับ หากไม่ได้ก็คงจำเป็นต้องจ่ายเก้าพันเจ็ดล่ะครับพี่น้อง นึกอีกทีก็คิดว่าช่างหัวมัน เอาเก้าพันเจ็ดไปเก็บไว้ แล้วยกเครื่องเดิมลง วางยูแซดไปเลยจะดีกว่าไหม เหอะๆๆๆๆ แต่ก็ยังติดใจดีเซลแอลพีจีอยู่ แม่มแรงจนรถรุ่นใหม่อายเลยล่ะ ที่พังคงเพราะแบกหนักเกินสามตัด แล้วดันเยียบแช่แน่ หากรถเบาคงไม่เป็นไร และบวกกับท่อทางหลายจุดมันผุ(เปลี่ยนทิ้งหมดแล้ว)เลยทำให้ความร้อนขึ้น วันนี้จัดต่ออีกครับ อิอิอิวันหยุดปีใหม่ไทย เดินทางไปเที่ยวก็ระมัดระวังกันนะครับ คนโง่ขับรถเยอะครับ(มันจะเบียดมาชนเรา)  เมาไม่ขับนะครับ ไม่เจ็บไม่จนกันทุกคน ผมเดินทางตลอดทั้งปี วันนี้ขอพักทำรถเต็มวันซักวัน อิอิ เสร็จแล้วค่อยไปทำบุญตามอัทธยาศัยกัน 

วันนี้จะกลับบ้านที่ปากช่อง  ใครอยากได้อะไร  โทรมาบอกครับ  เดี๋ยวเอาติดรถไปด้วย  ก่อน 10 โมงเช้า ยังอยู่ราชบุรีครับ

เชิญชมสินค้าโตโยต้า ae ได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/Western.OldPart

gigoman

« ตอบ #72 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 17:39:25 »

อ้าว อยู่ปากช่องหรอคับ ผมก็อยู่ปากช่อง
มาเห็นกระทู้ไม่ทัน จะได้ฝากซื้ออะไหล่มาซักหน่อย
jacky31

1,300 CC ครับ

« ตอบ #73 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 18:06:12 »

เอาง้ายๆ กันชน FX ราคามือสอง กับของใหม่ ราคาแพบไม่ต่างกันเลย ผมเลยเบิกใหม่แ ม ร่ งหมด เดี๋ยวนี้จะซื้ออะไรต้องเช็คราคาของใหม่ก่อนว่ามันเท่าไหล่ ถ้าแพงกว่าแค่ 20% ผมเบิกใหม่หมด ไม่เอาละของมือสอง

ยกตัวอย่าง กระจัง S ของใหม่ไม่ถึง 2000 ของมือสอง 1200-1500 หึหึ บ้าไปละ
กระจัง s เบิกใหม่ผมเคยเบิกมาสองอัน อันละ 1425 เองคับ ผมยังงงเลยมือสองขายกัน 1500-1700 คนซื้อกันเยอะจัง เดียวผมลองหา พาร์ทมาให้คับไปเบิกกันเอง
ขอพาร์ทกระจัง S ด้วยคนครับ
53111-13100
53101-13060
ลองดูคับถ้าผมจำไม่ผิด ปีที่แล้วผมเบิกมา 1425 แต่ตอนนี้ไม่ทราบคับ ถ้ามีเพือนทำ tota ราคาลงอีกคับ
ผมลองเช็คตัวบนแล้วมีของแต่ผมอยากรู้ว่า
เป็นกระจังตัว S จริงป่าวครับ ผมจะได้สั่งครับตอนนี้อยากได้ยุครับ

AE@west
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #74 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 18:29:25 »

เอาง้ายๆ กันชน FX ราคามือสอง กับของใหม่ ราคาแพบไม่ต่างกันเลย ผมเลยเบิกใหม่แ ม ร่ งหมด เดี๋ยวนี้จะซื้ออะไรต้องเช็คราคาของใหม่ก่อนว่ามันเท่าไหล่ ถ้าแพงกว่าแค่ 20% ผมเบิกใหม่หมด ไม่เอาละของมือสอง

ยกตัวอย่าง กระจัง S ของใหม่ไม่ถึง 2000 ของมือสอง 1200-1500 หึหึ บ้าไปละ
กระจัง s เบิกใหม่ผมเคยเบิกมาสองอัน อันละ 1425 เองคับ ผมยังงงเลยมือสองขายกัน 1500-1700 คนซื้อกันเยอะจัง เดียวผมลองหา พาร์ทมาให้คับไปเบิกกันเอง
ขอพาร์ทกระจัง S ด้วยคนครับ
53111-13100
53101-13060
ลองดูคับถ้าผมจำไม่ผิด ปีที่แล้วผมเบิกมา 1425 แต่ตอนนี้ไม่ทราบคับ ถ้ามีเพือนทำ tota ราคาลงอีกคับ
ผมลองเช็คตัวบนแล้วมีของแต่ผมอยากรู้ว่า
เป็นกระจังตัว S จริงป่าวครับ ผมจะได้สั่งครับตอนนี้อยากได้ยุครับ

ตรบมือ

NUMNIM
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #75 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 19:41:49 »

ราคาตามที่ผมบอกป่าวคับ สั่่งได้เยคับตอนไปเอาก็ดูว่าใช่ป่าวแต่ผมว่าใช่นะ ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ต้องเอาก็ได้คับ ของเดิมมันจะเป็นสีเทานะ(แต่มันต้องสั่งทั้งคู่นะคับมันมีกระจังกับโล้โก้ s)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2013 19:45:33 โดย NUMNIM » บันทึกการเข้า
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #76 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 20:01:51 »

เอาแล้วเว้ย มี PN กระจัง S กันแล้ว เอามาลงอีกเยอะ ๆ เลยครับ เอาหลายๆ part พ่อค้าจะได้หน้าแหกกันมั่ง กะขายเอาสร้างบ้านเดี่ยวกันเลย

END
THanasak

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #77 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 20:11:57 »

เบิกใหม่ศูนย์โตต้าแท้ มันเอาของที่ไหนมาครับ ใครรู้บ้าง ญี่ปุ่น ไต้หวัน จีน หรือบ้านเรา
jacky31

1,300 CC ครับ

« ตอบ #78 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 20:17:55 »

ราคาตามที่ผมบอกป่าวคับ สั่่งได้เยคับตอนไปเอาก็ดูว่าใช่ป่าวแต่ผมว่าใช่นะ ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ต้องเอาก็ได้คับ ของเดิมมันจะเป็นสีเทานะ(แต่มันต้องสั่งทั้งคู่นะคับมันมีกระจังกับโล้โก้ s)
โลโก้พาร์ทอะไรครับ พอดีแฟนผมอยู่โตต้าครับ
เช็คราคามาประมาณ 1280 ครับ
แต่ดูของไม่ได้ผมก็เลยไม่แน่ใจครับว่าใช้รึป่าว แฟนก็กลัว หน.ว่า
แต่ผมให้สั่งไปแล้วล่ะ แต่ต้องรอหลังสงกรานต์ไปแล้วครับ
ถึงจะสั่งได้ เด๋วได้ข่าวยังไงจะรีบแจ้งเลยครับ

4ja1
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #79 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 21:43:06 »

---  ที่น้าว่าสูบละลายใช่เครื่อง สามพันไดเร็กมั้ย แล้วมันละลายได้ไงครับ  อุดอีจีอาร์ยังครับ

แหะ.. แหะ.. แม่นแล้วครับ เครื่องสามพันได้เร็กเทอร์โบ มันละลายเพราะประมาทครับ แข่งกับโวลโว่SUVป้ายแดงรุ่นใหม่ครับ ตอนที่เกิดเหตุเลยแยกโนนตาเถรไปหน่อยครับจะเดินทางไปว่าความที่ศาลจังหวัดพล แล้วรถก็แบกหนักเกินสามตันด้วยครับ(ผมใช้SUVบรรทุกของ บรรทุกทีก็เป็นตันครับน้ำหมักชีวภาพของหลวงปู่ที่โคราชครับ เอาไปถวายพระที่อาพาธครับ) วันนั้นนน.บรรทุกเกินหนึ่งตันไปมากแน่ นน.รถก็มีสองตันแล้วครับ นี่คงเป็นอีกสาเหตุที่เป็น ออกไฟแดงผมก็กระโจนออกเลยครับ(อ้อลืมบอก รถผมใช้ดีเชล+แอลพีจีครับ+เครื่องอัดอ๊อกซิเจนทดลองติดตั้งเองทำเองทั้งหมด) แรงกว่าปรกติมากยังกะเบนซินกดเป็นมาทันทีครับแต่ประหยัดแบบแรงเกินพิกัดเน้อ ออกตัวเร็วกว่าสามห่วงอีกครับ ตอนนั้นกำลังจะขึ้นร้อยหกสิบ(ปรกติเกินร้อยแปดสิบครับหากรถเบาไม่แบกน้ำหนัก รู้สึกว่าทำไมมันตื้อๆก่อน(อืดนิดๆ แต่ไม่รู้ว่าควาร้อนขึ้นครับ) นึกว่าเกจ์มันจะเป็นแค่โตต้า อุณหภูมิหม้อน้ำ ๖๐ มันก็ชี้ตรงกลางครับ  เวียนหัว๙๐ก็ชี้ตรงกลางอีกครับ พอฮีท ขึ้นเกินร้อยแม่มก็สบัดขึ้นสุดทีเดียวต่อหน้าต่อตา แล้วก็ดับกลางอากาศเลยครับ พังทันทีเลย ไม่เหนียวเหมือโตโยต้าครับ อีกอย่างผมเพิ่งได้หัวเชื้อมาตามหาคนขขายเพิ่งเจอ กะว่ากลับไปเที่ยวนี้จะลองใช้ซะ นึกไม่ถึงจะได้ยำใหญ่งานเข้าครับ  ช่วงนั้นผมเดินทางตลอดเลย เมื่อคืนเพิ่งยัดเครื่องที่เปลี่ยนอะไหล่ทั้งหมดแล้วลงในรถ สายๆคงติดเครื่องได้ครับ ตอนนั้น แหะ.. แหะ..อีจีอาร์ยังไม่ได้อุดครับ แต่ปลดสายคอนโทรลออก(เท่ากับไม่ใช้)  แต่พอได้ริื้อออกมาเลยจัดการแล้วครับอุดเรียบร้อยไปแล้วครับ ตอนนี้ได้ทะลวงแค๊ททิ้งตามสูตรช่างไทย แล้วจัดท่อทางใหม่หมดทั้งคันครับ(เปลี่ยนทิ้งเลย เจอตัวปัญหาแล้วครับ ท่อมันผุ มีรอยรั่วนิดๆตรงท่อน้ำเลี้ยงเทอร์โบ  จัดการเปลี่ยนใหม่หมดแล้วครับ งานนี้ได้ถอดสมองเกียรออกมาล้างด้วยครับเลยนานหน่อย ประกอบกับรออะไหล่กับต้องเดินทางอีกสองสามทริปครับ เลยช้านิด แต่รถเราเองช้าก็ไม่เป็นไร ยังมีอีกสองคัน ตอนนี้ใช้สามห่วงครับ อ้อ หมดงบไปไม่ถึงสองหมื่นครับน่าจะหมื่นปลายๆครับยังไม่ได้รวมไม่ซีเรียสครับ ครั้งแรกแปดพันกว่า ซื้ออะไหล่ปะเก็น ชาร์ฟอก ชาร์ฟก้าน กันรุน สายพานสามเส้น แหวนลูกสูบ แต่ใช้แค่ชุดเดียวเพราะมันละลายแค่สูบเดียว กรองโซล่า กรองน้ำ เครื่องมือพิเศษ ปล็อกไขฝาสูบ พอเดินทางไปโคราชก็จัดอีกสามพันกว่าบาท กลับมาก็ซื้อลูกแท้ พันสามหกสิบ ถึงได้เบิกอะไหล่ที่ศูลย์อิซูซุ ซีลเกียโอโต้ หาทั้งเมืองอุบลไม่มี ที่ศูนย์ก็ไม่มี แล้วตัวเจ้าปัญหาท่อที่ผุ พอดีที่ศูนย์มีก็จัดเลยครับ ร้อยกว่าบาท ผมเองละงงกะของแท้ศูนย์ หากเป็นโตต้าหัวแบะครับ คนที่ถามใช้อีผุผุเหมือนกันเหรอครับ อิอิ  เหอๆๆ ไม่รู้ไม่ชี้ แหะ.. แหะ.. คำนับ

---  ผมใช้อีผุผุครับแต่รุ่นสองพันห้าไดเร็ก ทั้งอืดทั้งเสียงดัง 555
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์