AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 06:31:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ้งอะ ทำไมอะไหล่ ae แพงจัง  (อ่าน 15108 ครั้ง)
paritath
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #100 เมื่อ: 29 เมษายน 2013 11:50:44 »

มัันแพงเพราะพ่อค้าอ้าง ว่าของหายาก ประโยคคลาสสิค โดยส่วนตัว อย่างชุดไฟหน้าแท้โคมดำ+กับชุดไฟท้าย ให้ตายผมก็ไม่ซื้อคับ แพงเกิน ผมกัดฟันซื้อของใหม่ดีกว่า ราคาต่างกันไม่เยอะ (ถ้ายากได้จิงๆ)ถ้ามันหายากนักให้พวกพ่อค้ามันเก็บสะสมไว้คับ ส่วนตัวผมว่าไฟหน้าdepoก็ดีคคับ ผมใช้มา 5 ปีแล้วยังไม่เหลืองเลยคับ
Depo ไฟหน้าโคมดำ คู้ละเท่าไหร่ครับ
อยากได้เหมือนกัน ของแท้มือสองล่าสุดไปถาม เกือบหมื่น บอกเกะจากหน้าตัดให้เลย
พี่มีพาส โคมดำของแท้ป่ะครับ จะไปถอยใหม่เลย
พาร์ทผมต้องหาสมุดก่อนคับ ส่วนตัวผมว่า ใส่ของ depo ดีกว่าคับ 2400 ทั้งชุด ไม่เปลืองเงินด้วยคับ ลองคิดเอาง่ายๆคับ ของแท้ 10000 ของ depo 2400 ซื้อได้ตัง4ชุด ใส่3ปีเปลียนชุดหนึง อยู่ได้ตั้ง 12 ปีแถมใหม่ตลอดคับ ถ้าของแท้คงเหลืองแล้วละคับ หรือไม่่่่ก็ขายรถไปแล้ว แถม เวลา เกิดชนขึ้นมาไม่้ต้องเสียดายคับ (ส่วนตัวผมคิดอย่างนี้นะคับ)
ผมก้คิดแบบนี้ครับ ผมก้ใส่ของdepo ไฟมุมอยุ่ แต่ไฟหน้าของผมเป้นโคมเพชรแท้ แต่เหลือง ดุแล้วมันไม่รับกันเลย ตลกๆไงไม่รุ้ ตั้งใจว่าจะเก็บของแท้ไฟดำไว้1ชุด ถ้าเป็นไปได้. คงไม่ได้ใช้หรอก ชอบเก้บมากกว่าครับ ใส่ของเทียม วิ่งสบายใจกว่าอย่างที่ว่า อะแหละครับ
อย่างไงผมรบกวนpn ด้วยนะครับ. Pm มาก้ได้ครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำที่ดีๆ
caption
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #101 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013 01:14:30 »

ลองเช็คของเบิกใหม่ดูนะครับ เพิ่มตังไม่เท่าไรได้ของเบิกใหม่และ ^^ นี่คือเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ผลอยากไปขับรถใหม่ๆ

เพราะอะไหล่แต่งมันยังไม่ค่อยมีเยอะ รถเดี๋ยวนี้เปลี่ยนล้อแม็กอย่างเดียวก็สวยและ เออีเราของแต่งเพียบอยากทำให้ครบ

แต่เริ่มท้อกันราคาที่ได้ยินมา แล้วของแต่งมันเยอะเหลือเกินมีหลายอย่าง บอกตรงๆเริ่มคิดเสียดายเงินที่ทำไปแล้วล่ะครับ

คำว่าของเบิกใหม่ คืออะไรครับ

« ตอบ #102 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013 01:16:52 »

คงประมาณว่าเบิก 0 หรือตัวเเทน Toyota มั้งครับ

Jamedeen AE 112
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #103 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2013 10:30:01 »

ใครใคร่ขายเท่าไหร่ ตามสะดวกเลยครับ ผมไม่ว่า

แต่ถ้าถามแล้วราคามันสูงนัก ก็ยิ้มตอบพ่อค้าไป แล้วในใจก็คิดแค่ว่า เขาอยากเก็บไว้มากกว่าขาย ก็ให้เขาแขวนไว้ในร้านนั่นหล่ะ

...............เท่านี้ก็สุขใจ

คำนับ คำนับ คำนับ
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์