AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 01:32:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนนอกเรื่องครับ เรื่องทหาร  (อ่าน 2989 ครั้ง)
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 22:40:43 »

ทหารสนุกจะตายครับ เพื่อนยผมตอนแรกจับได้ใบแดง มันแทบจะร้องไห้ พอเข้าไปอยู่ได้ ประมาณ 3 เดือน หมดโปรทางฝึกหนัก

มันกลับออกมา จากอ้วน เป็นคนป้อมๆ เลย มันบอกก็สบายดีเหมือนกัน

แต่ว่าถ้าใครที่กะลังทำงานอยู่นั้น ก็จะลำบากนิสนึงครับ เพราะต้องลางาน (เอาง่ายๆคือ แทบจะไม่ได้ทำงานเลย เพราะว่าช่วง 2 ปี

อาชีพของเราคือ "ทหาร" ไปเลยอ่าครับ ไม่้เหมือนบวช ที่ว่าแป๊ปเดียวสึกได้)
Sprintter@TZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ice

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 22:59:11 »

สู้ๆครับ ใช้วุฒิ ปวส. ปีเดียวเองครับ ปีหน้าผมว่าจะจับเหมทอนกัน คิดแล้วอยากจับ น่าจะมันส์ดีครับ เห็นเค้าจับกันแล้วลุ้นนนนนแทน เกิดเป็นชายไทยหนีไม่พ้นครับ ขอให้เจอคุณแม่เร็วๆ นะครับ><

Rabbit & ae101(4a fe)
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 เมษายน 2013 23:01:01 »

ผมขอให้คุณแม่เข้าใจและให้กำลังใจซึ่งกันและกันครับ
nithi2534
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #23 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 00:48:12 »

3เดือนเหมือน3ปีอะครับ  ได้โปรด..

ยังไงก็ต้องไปทำหน้าที่ตามนั้นอะครับ  สู้ๆ ฉลอง..

Bank_บางบอน
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

081-642-4616 bank

« ตอบ #24 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 02:28:05 »

ประสบการณ์คล้ายผมเลยครับ(แต่เมื่อหลายปีก่อนนะ)

จับทหารได้ตอนเรียนมหาลัยปีที่2 เหมือนกันครับ ทบ.1 ผลัด1  เหลือเวลาเตรียมตัวน้อยมาก ด้วยความที่ผมไม่อยากพักเรียนตั้ง2ปี
ผมก็เดินเรื่องพอสมควรครับ แต่สุดท้ายก็2ปีเต็ม ช่วง2ปีที่เป็นทหาร แนะนำ อย่าคาดหวังอะไรมากครับ ใช้ชีวิตเล่นๆ ทิ้งๆไปวันๆครับ จะได้ไม่เครียด ฝึกหนักจริงๆ แค่10สัปดาห์ครับ หลังจากนั้นก็เข้าเวร เสาร์ อาทิตย์ ก็ลากลับบ้าน

ตอนที่ผมเดินเรื่อง ผมไปหาสัสดี ที่เขต แล้วปรึกษาว่าทำไงได้บ้าง เค้าแนะนำผมว่า ให้ทางมหาลัย ทำหนังสือ ส่งเข้ากระทรวงกลาโหม เหตุผลอะไรก็ว่ากันไป...
แล้วรอเรื่องอนุมัติ ตอบกลับมาครับ(ฝึกผ่านไปแล้ว5สัปดาห์ เรื่องยังไม่มาเลยครับ) สุดท้าย ก็ไม่ผ่านครับ ระหว่างฝึกเลยต้องลาไปรักษาสภาพนักศึกษา ไว้ครับ
แต่ของผม สัสดี เค้าส่งชื่อผม เข้าไปหน่วยที่ฝึกไม่โหดมากครับ แต่ต้องเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อยครับ

ถ้ายังไงลองเดินเรื่องแบบผมดูก็ได้ครับ เวลาเหลือเยอะ เผื่อจะโชคดีครับ  แต่ถ้าที่สุดแล้ว ไม่ได้จริงๆ ก็ให้เค้าช่วยส่งชื่อไปเหล่า ที่ฝึกไม่หนักมากนะครับ จะได้เบาหน่อย

ขอให้โชคดี และติดต่อคุณแม่ได้ไวๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2013 02:32:08 โดย Bank_บางบอน » บันทึกการเข้า

ของแต่งมากมายเข้าดูเลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=92040.0

mana

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?top

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 09:54:23 »

คำนับ คำนับ  ตอน  นี้เจอแล้วครับ

ขอบคุณน้าๆมากครับที่ให้คำแนะนำทุกเรื่อง   คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 09:59:10 »

เงินเดือน 9000 เลยน่ะครับเดี๋ยวนี้

Boy_Za
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

1300 พาเพลิน

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 13:38:00 »

3เดือน อดทนให้ได้ครับ ผมก็ผ่านมาแล้ว เหนือยก็จริง โดนซ่อมแทบทุกวัน แค่ก็มีเพื่อนๆ ที่สร้างความสนุก ทำให้เราไม่ท้อครับ
เกิดเป็น ลูกผู้ชายชาติทหาร ฝึกจบปลดออกมามันได้อะไรมากกว่าทีคิดนะครับ สู้ๆครับ
ตอนผมเป็น ผมได้ไปเดินสวนสนามวันสาบานตนต่อหน้าธงชัยเฉลิมพล และ งานวันทหารผ่านศึก ยังภูมิใจถึงทุกวันนี้เลยครับ  สุดยอด

taharn
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #28 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 17:54:35 »

คิดถึงกันก็ไปเยี่ยมกันได้ครับ
ดีใจครับที่เจอกันแล้ว

neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #29 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 19:57:10 »

จบ ปวส ก็เอา วุฒิเทียบสิครับ เหลือ ปีเดียว วันจับเอาวุฒิไปป่าวล่ะ ผมโดนแดงก็เอา ปวส เทียบเหลือปีเดียว  ฝึกไม่นานก็ ไม่มีไรแล้ว มีตังฝึกไปก่อน ฝึกเสร็จว่ากันจะอะไรยังไงมันมีช่องยิ่ง ตจว ด้วย เป็นไปเหอะ ได้ไรเยอะ สอนคนได้มากกับหารเป็นทหาร ไม่มีอะไรเสีย เสียอย่างเดียวเสียเวลา แต่ถ้า ปีเดียว สิ่งที่ได้กลับมาคุ้มครับสำหรับผม มันสอนเรา ติดตัวเรา ไปจนตาย ซึ่งไม่มีที่ไหนสอนนอกจากที่นี่ สู้ ๆ ครับ เป็นทหารไม่ตายหรอกสมัยนี้

END
SIGNAL43
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #30 เมื่อ: 12 เมษายน 2013 21:32:14 »

ทหารเยอะเหมือนกันวุ้ย  เวปนี้..อิอิอิ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์